Serikali ya Amerika inapinga hatua yoyote ya kuandika na kusaidia kundi la zamani M23 na nchi jirani, na pia inatoa mwito ili serikali ya Jamhuri ya, ya Kongo demokrasia ya, iheshimu ya katiba ya nchi kwa uchaguzi wa mwaka 2016 na, na jimboni Kivu ya kaskazini, wamaimawi wa kifua wa kifua wenye silaha katika grupe maofamando ya kwanza na, yapili, na ya pili wanahitaji kuacha silaha na kurudilia maisha ya kiraia wilayani Ituri mjini Buni ya walimu wa masomo wenye kuwa chini ya ongozi wa dini Katolika waligoma kazi tangu siku ine. Wanadai Ecobank iwarudishie pesa zao huenda kupokunywa kwa mishahara yao oh, Habari kamili. Serikali ya Muungano wa Amerika inapinga hatua yoyote ya kuingiza na kuandika kwa shabaha ya kuunga upya kundi la uhuni na zamani ya mvetr mkono, na kwa upande mwingine serikali ya Amerika inatetea kuheshimu katiba ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia katika mpango wa matayarisho ya uchaguzi ujao mbalimbali wa wazi na wenye kustahili. Hayo ndiyo yajulishwa leo hii siku ya pili na msimamizi wa Amerika katika eneo la kanda la maziwa makuu katika mkutano wake na wapasha habari. Tumsikilize Rusel Feingol, maoni yake yalichukuliwa na mwandishi wetu Misheli Kifinda. Tunapinga jaribio zote za waasi wa kundi la M23 za kuanda kujiunda upya. Umoja wa Mataifa pamoja na Marekani walishiriki kwa ushindi wa jeshi na taifa dhidi ya wa M23. Tutafanya uchunguzi kwa kujua kama kweli wa M23 wanajaribia kuingiza wanamemba wapya katika kundi lao. Tunategemea hatua ya Martin Kobler. Alisema kwamba wataukumu vikali jaribio zote za M23 za kujiunda mara tena, kwa kuendea Ha mashambulizi. Makubaliano ya Nairobi, pia makubaliano ya Addis Ababa yanapaswa kuheshimiwa. Inamaanisha kwamba Jamhuri ya kwa mba, Demokrasia ya Kongo na nchi zingine za kanda la maziwa makuu zina msimamo mkali kuhusu kutimizwa kwa mpango wa DDR, mbinu zitakazo ruhusu wapiganaji wa zamani waondoke makundi ya silaha kwa ajili ya kurudilia maisha ya kawaida. Kwangu mimi ni namna ya kuzuia waasi wa M23 waendeshe tena mashambulizi na jimboni Kivu ya Kaskazini. Rusha kama idadi kubwa ya wapiganaji wa Nyarwanda FDLR foka ni wenye kupatikana tangu juma mbili pa mumole muji wenye kupatikana pampaka na mitaa ya Walikali na Lubero. Hali hiyo huenda kuhuzunisha watetezi wa haki za binadamu, kwani FDLR inafanya vitendo huenda kinyume na haki za binadamu na kuwasumbua raia wakaji walianza kukimbilia kati maeneo munamopatikana wanajeshi la taifa FRDC Lutu Luhufu na Kaina duru za kijeshi zinahakikisha habari hizo. Tarifa ya Bernardine Deyambu Yambu Nengi si Junituyafate na Gabrieli Wamenya. Kufuatana na duru zinazoambatana ndani ya maeneo haya wapiganaji hawa Wanyarwanda wanaendesha zulumu wanapora wanabaka na kushambulia mimea ya wakaaji wanaoishi ndani ya maeneo haya ambayo imedhibitiwa siku nyingi na wapiganaji wa FDLR. Hali hiyo imesababisha kuhama kwa wakaaji wa vijiji vya Miriki, Kalevya, Luanga, Mashuta, Ngerera na Buleusa huko Luofu Nakaina miji zinazo na Kaina miji zinazopatikana chini ya ulinzi wa askari FARDC. Shirika la raia, la raia la Luofu lime kwa viongozi kwa kujishurutisha kwa kuweza kurudisha uongozi wa serikali ndani ya maeneo haya ambayo imeshambuliwa na vikundi vyenye kumiliki silaha. Ezekiel Kenudu amefasiria, kunalomba guvernema ici ya Kongo waweze fanya haraka iwezekanavyo, sababu kama guvernema haifanyi ndiyo kuwaondoa katika maeneo ile ma ida itakuwa sana, sababu raia wameokoka sana. Kamanda wa kijeshi wa rejima ya mia moja na tatu amehakikisha habari hiyo kabla ya kujulisha kwamba operesheni za kijeshi hivi zitaanzishwa kwa kuweza kushambulia wapiganaji awa Wanyarwanda Goma. Mimi ni Gabriel Wamenya, Redio Okapi, tukiwa katika jimbo lile la Kivu Kubwa. Tuwajulisheni kama wamaimai wa kifua wa kifua wa kifu wa walijulisha utashi wao wa, wa kuacha na vita, na hiyo ni katika kibarua wa chao walichokitumia kwa kiongozi wa mtaa wa Masisi. Kwa maimai wale ni wenye kuongoza vita katika eneo la grupe ma Ufamandu ya kwanza na ya pili, kwa kupinga wapiganaji wa Nyarwanda, FDLR. Manda Mashanda Mushiruka anaomba FRDC ihusike na usalama wa maeneo ya Ufamandu, kwa kufikiria kwa mpango wa upokonyaji wa silaha na kuwarudisha katika maisha ya kiraia. Taarifa ya Ezekieli Batumike wa Radio Bomandana Paminova mengi Sizonti ya Fate na Bili Ivalutumba. Vijijini ufamandu ya kwanza na ya pili ukosefu wa usalama umeendelea kweli tangu mwezi wa tano mwaka wa 2012, kulingana na wasimamizi wa grupu mbili hizi. Kati ya vijiji kumekuwa mauaji ya watu na silaha, wengine kuwawa na visu. Joseph Misati, msimamizi wa ufamandu ya kwanza, kujulisha pia kwamba zaidi ya nyumba 500 ni kuunguzwa na mali za watu kupora masiku haya. Masemi yake yanahakikishiwa na viongozi vya vijiji Kipopo, Remeka, Kiterema, Tanzania, Busurungi na Buongo, wanaeleza kwamba ufugo kama mavuno za shamba kusema ni kuibwa na wawasi wa FDLR Nyatura, Maimai, raia Mtomboki na wenye Kifofwa. Ngambo yake msimamizi wa, wa kundi ya wawasi wa Maimai Kifofwa na kubali kuwa kuna vitendo vibaya kufanywa, lakini ni kwa ajili ya kuokoa wakazi wa Tembo Nyanga Unde ambaye kunyanyaswa na makundi kumiliki silaha. Noa Mashano, mshiriko kutaja vijiji karibu 20 ambamo wakaji ni kukimbia mashambulizi ya wa FDLR, anena ya kwamba kuendelea kwa ukosefu wa usalama kati ya vijiji vyote kutajwa ni kinyume ya kutokuwepo kwa jeshi la taifa katika eneo hili noa chano anadai kwamba watapokonya wapiganaji wao wote silaha ili kuacha askari jeshi pamoja na monisko kupiganisha wauni wa FDLR wilayani Ituri. masomo yote yenye kuwa chini ya uongozi wa dini Katolika yafungue milango zao tangu hivi siku ine, walimu wawafundishe sababu ya shida wanayo na eco bank ambayo inatakiwa na walimu wale mjini Bunia kupokonya yapata mia moja ya franka kutoka mishahara yao yenye kulipwa na serikali ya jamhuri kupitia banki hiyo eco bank mashtaka hayo yanatupiliwa mbali na banki hiyo inayohakikisha kama kunako kazi za kiufundi yenye banki inapaswa kuwalipisha. Taarifa ya mwandishi wetu Jean Paul Basila, mengi si vontu yafati na Isaac erimu yope. Walimu walifanya maandamano siku tatu hadi siku ya kwanza, walikusanyika mbele ya Eco Bank mjini Bunya. Wanasema pesa inakosekana katika mshahara yao tangu miezi kumi, wamoja wanatoa kwa mshahara yao bila kuarifu pesa ya wakongomana elfu mbili mia tano na wengine elfu saba mia tano. Eco Bank inatupilia mbali hiyo mashtaka kwa mujibu ya msimamizi mmoja ya Eco Bank, Patrick Kabisi, benki yake inatoa dola mbili ya Amerika kwa mshahara ya kila mwalimu kwa kazi benki inafanya kwa faida ya wateja wake. Upande wao walimu wanasema walikubali kazi yote inayofanyika na, na Ecobank bila kujua kwamba itakuwa mzigo kwao. Kufatana na hiyo jambo, wanafunzi hawasome ijapokuwa wazazi wao wamekwisha kulipa pesa ya masomo. Ecobank inaahidi kutatua hiyo shida siku ya nne hii kuhusu kazi anayefanya kwa faida ya waalimu. Bunya, Izakare Moyope, Radio Kapi. Na jimboni Maniema, shirika la wafanyabiashara wa Kongo tawi la Mtawa Pangi linaozundishwa na hali ya kodi inayolipishwa na kazi mbalimbali mbali za serikali. Hayo ndiyo ajulishwa jana siku ya kwanza katika mkutano wa feke pa Kalima, eneo la uchimbaji wa madini pa kilomita mia moja na moja kaskazini mwa mji wa Kindu. Malipo mengi juu ya kufurushi kwa upande wa chumba kikuu cha migration, OCC na RVA, ni mengi sana. Taarifa ya dekesone Hasani Kamango, mengi set yafate na bili Ivan Lutumba Shirika la wafanyabiashara wa Jamhuri ya Kongo fe kwa kifupi kijijini Pangi na shitaka ofisi ya DGM kulazimisha wafanyabiashara kulipa juu ya kila mfuko ya biashara franka 1500 kabla ya mfanya ya mfanyabiashara kutoa mfuko yake kwenye shirika moja ya kubeba mzigo kwa ndege. Fek kujulisha kwamba msafiri yote anapashwa kulipa dola ya Kimarekani juu ya safari yote kwenye kiwanja ndege kiwanja ya ndege ya Kalima. Wafanyabiashara wa Pangi kusutumu pia kodi kali kwa lazimisha kulipa na ofisi ya OCC Pangi, wanasema kwamba OCC inalipisha kila kitu kwa kati ya mfuko pahali pa mfuko mzima wanaongeza pia kuwa RVA inaomba dola makumi -ma tatu na mnane juu ya Gopas na japo wanapashwa kulipa dola kumi kwenye djmpangi. Wanatupilia mbali mashitaka ya FEC na kufasiria kuwa wafanyabiashara ambaye kuepuka utafuzi kati ya mifuko yao ndio wanalipa franka mbalimbali. Msimamizi wa RVA Kalima kusema kwamba kati ya pesa wanaomba munakuwa Gopas, surete, sekurite, embarkema na TVA. Anaalika lakini wafanyabiashara kufika kwenye ofisi yake juu ya kupata habari kuhusu nene yoyote na turudi mjini Kinchasa kwa kuweza kuwajulisha kama jamaa nyingi zimeondoshwa kwa nguvu katika makao yao leo asubuhi na polisi la taifa. Hao walikuwa wakiishi katika nyumba kubwa ya masomo ya kiprimeri Kabinda. Jamaa zile zinatakiwa kuishi katika makao yale bila ruhusa, ni nyumba ya serikali ya Kongo kidemokrasia katika mtaa wa Kinchasa waliofukuzwa wanadai warudishiwe pesa zao zilizolipwa kwa mtu mmoja alijidai kama makao ni yake ya Epe Kabinda katika mtaa wa katika mjini Kinshasa. Na hivi ni masomo yale Epe Kabinda haitumiki tangu mwaka wa elfu moja na mia kenda makumi kenda na nne. Taarifa ya askei dhidi ya tayoro mengi sidoti afate na Bibi Kalinda Muso kazi katika nyumba wanapo weka magari, viwanda vya Osermala, ndizo kazi za biashara zilizokuwa zikilisha jamaa nyingi katika eneo la shule la zamani la kimsingi itwayo Kabinda. Leo pasa kumi za asubuhi ndio askari polisi waliwasili katika eneo lile kwa kufukuza wakaaji, pia kukomesha kazi zilizokuwa zikiendeshwa pahali. Waliofukuzwa wameonyesha huzuni yao, wangelipaswa kutuarifu mbele kusudi kila mtu aweze vitu vyake kuondosha. Barani na watoto tutafanya nini? Kila mwisho wa mwezi tunalipa nyumba, tuna pangi akw a Kalonji mweneji e neohilo, pesa feza yetu watosajie kwa kupata suluisho hakuna namna ya kupata suluhisho kwani Bwana Kalonji anayejulikana sawa mwenyeji eno hakupatikana. Pahali eno lile linapatikana kati ya barabara Kabinda Kapanga na Plato na Gimarin. Wakaji wa karta hiyo wanajulisha kwamba mara na mara wamefukuzwa katika eno la shule lile lililoachiliwa, kisha wameombwa feza kabla ya kurudi. Na ni hapo tunakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili like, so kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo Didon Nyangasa na kundi iliweza kuandaa taarifa hii, tunapigia asante sana na kuwatakia magharibi mema, tukiwacha hivi muongoze na nana bolojwa katika vipindi vingine. Asante sana, oka pi, oka.