Karibuni pamoja na sisi njiani mwahanga tunawasalimu, wasalimu nyote kufuata taarifa yetu ya habari ya usiku. Kwanza vichwa vikuu vya habari zenyewe. Shirika la raia kujulisha kwamba kwa kuna wamekuta maiti mengi ya watu kijijini Kamango, Jimboni Kivu ya Kaskazini. Kulianzishwa tangu leo asubuhi kampeni ya kuwapa watoto kidogo dawa ya, ya Mebedanzol na vitamina katika miji na vijiji vingi inchini. Kampeni hii itadumu siku tatu. Nyumba ya mpasha habari moja, msimamizi wa Radio Liberté pale Basoko, imezungukwa tangu siku na polisi. Kulingana na Michel Koyakpa, polisi zaidi makumi mbili wanakuwa pembeni ya nyumba yake. Habari oh, kamili. Jimboni Kivu ya Kaskazini, kimya imerudi tangu siku ya ine kijijini Kamango baada ya jeshi la taifa kuchukua mikono mwao kijiji iki tangu jana siku ya tatu. Shirika la raia kujulisha kwamba wamekuta maiti mengi ya watu. Ripoti ya Marcel Papibaba, tutufate Marcel Papibaba katika ripoti yake ni wakati sasa wa kuangalia matokeo ya vita pa Kamango kisha kudhibitiwa jana ya hiyo muji mdogo na wa ADF nalu, na pia kukombolewa tena kwa Kamango na FRDC ikisaidiwa na ndege za vita za Monisco. Shirika la raia ya Watalinga imesema ya kwamba nyumba kuzijia kumi zimeunguzwa na wauni wa ganda wa ADF nalu. Kwake David Mawazo, kiongozi wa shirika hiyo, raia wengi wameuawa pia na wa ADF nalu, maiti zao zimegunduliwa ndani ya pori kando kando ya Kamango na imekuwa nguvu kusema kwa ukamilifu kama watu ngapi wameuawa. Ofisi za ujasusi zimesema ya kwamba watu kumi na mbili ndiyo wameuawa na sita wengine wametekwa nyara na ADF nalu. Duru za shirika za arifu ya kwamba watu nane kati yao wanawake tatu walijeuriwa vikali kwa risasi na wa ADF nalu. Hizo duru zimesema ya kwamba mbele wapelekwe Goma na MONUSCO. Wale wa raia wanapata matibabu kwenye kituo cha afya cha Nzia Panda pembeni ya Nobili. Kwa ngambo yake jeshi la FRDC linaendesha doria ya pa Kamango na askari wameongeza idadi ya ngome zao. Beni, Martial Papimukeba, Radio Okapi. Tubaki tu Beni na kunjulisha kwamba askari jeshi wa moja wa taifa wamekuwa wamefika tangu leo asubuhi mjini Beniville. Kulingana na duru za Monusco, askari awa wanakuja kutimiza kazi yao ya kuondosha makundi ya wanamgambo vijijini, wilayani Nor Katanga, wapiganaji Maimai Katakatanga wanashambulia tangu usiku wa jana vijiji tatu Miangutani Moba. Wapiganaji awa wanapora mali ya wakaji, ngombe tano pale kiwanja kia nyama Pepa. Tufate Francois Xavier Libe. ni kwa mtundo wa risasi wanamgambo hawa wa Maimai na Katakatanga waliingia ndani ya vijiji vya Mututu Mwonde na Katenda, vijiji vinavyokutaniwa kwenye kilometa makumi manane na tano kusini magharibi na muji wa Moba. watu walioamshwa na mpigo wa risasi walikumbwa na wasiwasi mkubwa, na hata kutoroka makao yao na kuelekea kijiji cha Pepa, walirudia jioni baada ya wanamgambo hao kutoka ndani ya vijiji vyao. Washuhuda karibu unena kuwa makundi haya ya wanamgambo wa Maimai na Katakatanga walisindikizwa na kamanda wao Katenda anayejificha eneo la mlima wa Ntoya kunako kijiji cha Selembe, njia inayoelekea kijiji chengine cha Mwanza. Wakati wa kutoroka eneo hiyo, wanamgambo hao wa maimaina Katakatanga walipora ngombe tano ndani ya zizi ya Eljima, mji wa Pepa. Walitupa hata vikartasi vinavyo habari ya kujulisha ushambulizi wa mji wa Moba mbele ya mwisho wa mwaka. Na ripoti tokea Kalemi, mimi ni Francois françois zabe Mive kwa niaba ya Radiokapi. Kulio... Kulianzishwa tangu leo asubuhi kampeni ya kuwapa watoto kidogo dawa ya Mebendazol na Vitamin A katika mji na vijiji vyengi nchini. Kampeni hii iliendeshwa pia kijijini kampeni Jimboni Manyema, mjini Likasi, Jimboni Katanga na vilevile vile maagi Jimboni Mashariki. Kampeni hii itadumu siku tatu. Ripoti ya Emmanuel Imbanda kusoma katika lugha ya Kiswahili nawe Adolfine Ngoi. Uhimizaji ajili ya kuongeza vitamini A pamoja na dawa ya nyoka mebendazole inaelekea watoto wa umri tangu kuzaliwa mpaka miaka mitano katika majimbo za afya ya kampene, kwa masemi ya mganga Pascali Kiangazi, kiongozi ya jimbo hilo la afya. Kila mtoto anapaswa pokea toni mbili ya kila aina pamoja na kinini moja cha kuua nyoka za tumbo. Kunako kituo cha mahaki uhimizaji unaelekea yapata watoto 3000 ya hiyo kimo. Zidi ya 1000 toka mwaka moja mpaka miaka kumi na mbili palikasi inaelekea watoto yapata elfu mia moja makumi sita na sita ya hiyo hiyo kiimu. Pas Kasai ya Magharibi uhimizaji inafuatana na mpango ya kupiganisha malisho mbovu, kama alihakikisha kiongozi ya husika na mpango wa malisho bora, Bibi Germaine Mbuibungi. Tukumbushe ya kwamba ni uhimizaji kuandaliwa na serikali ya Congo na wanaotumika naye kazi pamoja kuhusu kazi ya kupinga ugonjwa wa onkosarkoz hapa mjini Kinshasa, kituo jimboni cha afya kinaanza kazi ya kugawanya kwa bure dawa ni kutoka ushirikiano kati ya PDM, programe de donation de mectizan, na serikali ya jamhuri ya Congo. Kampeni hii itaendeshwa katika eneo tatu ya afya: Mbiza, Ozona, Mongafula ya kwanza na Nsele juu ya watu mia saba na makumi saba. Nyumba ya mpasha habari moja, msimamizi wa radio Liberte Basoko, imezungukwa tangu usiku na polis. Kulingana na Michel Koyakpa, polis zaidi makumi mbili wanakuwa pembeni ya nyumba yake. Hatua ya kutumilia polis ilichukuliwa na kiongozi wa mtaa kwa sababu alitangaza mazungumzo yake na mzee mmoja wa bunge kuhusu ajali kutukia mwezi wa, mwezi wa Novemba katika mto na kuwawa watu kumi. Tufate ripoti hiyo Waskari polisi wenye kuchukua silaha mikononi wametia chini ya ulinzi kiongozi wa Radio Liberte na kumzuia kutoka lupangoni mwake. Kufuatana na Michel Koyaka, alitiwa kwenye hali ya kumzibia utembezi yeyote kwa sababu walishindwa kumkamata nyara. Kabla ya haya yote, aliweza kukaniwa vitisho vya kifo kupitia wakuu viongozi za serikali ya nyumbani, kwa sababu mpasha habari huyu aliweza kupitisha kwenye redio mahojiano yake na Seneta Masudi, ambaye Seneta Masudi alieleza wazi makosa za viongozi waliposhindwa kutimiza kazi na dharaka lao wakati za ajali iliyopita pa Novemba mwaka tunayo huko Basoko. Shirika la raia pamoja na wapashahabari huko Basoko waliweza kukamilisha jambo hilo walipotaka kumuuliza administrator wa mutawa asili wa Basoko, hakuweza kupatikana kwa njia za simu. Alipoulizwa kuhusu vitisho za kifo simplisti ya kanisa alisema, wanamchunga mpashahabari huyu hasija akachochea wakaaji kwenye utombosi. Geakamard liberté inakuwa nasukuma watu wasiweze kutii sheria na kutofanya kazi za usafi wa mgini. Hata hivyo, shirika la wapasha habari za maendeleo ya chopo wanalazimisha kuachiliwa kwa journaliste huyu haraka bila sababu wala shurti yoyote. Mnatoka pale kufata ripoti ya Joseph Basai ya ambayo kusoma katika lugha la Kiswahili na Mathieu Ilunga Mwanachibi. Wakristo wa dunia mzima walitukuza jana kuzaliwa kwa mwenyezi Yesu. Hapa mjini Kinchasha sherehe ilifanyiwa bila tatizo lolote, nambo ya wafanyabiashara wanalalamika kwamba wao sikuuzisha jinsi inakuwa kila wakati wa sherehe ya kuzaliwa kwa Mwokozi na sherehe ya siku ya kwanza ya mwaka. Ripoti ya Michel Kifindango na Francois Xavier Mibe. Tangu siku ya kwanza na siku ya tatu iliyopita, soko na maduka zimepokea wateja wengi. Haikuwa rahisi kwa kuingia mahali hapo hasa zaidi kwenye soko kuu. Miongoni mwa wakaaji wa jiji Kinshasa wapo wale waliotamani kununua mavazi ya watoto, miti ya aina ya sapin na vitu kaza kwa kupamba nyumba nayo na chakula kwa wengine. Kupatikana kwa wateja wengi kumewapeleka wafanyabiashara kuzidisha mara mbili hata mara tatu mapato yao. Wakati huo huo, kwenye karta Livulu, mtu mmoja amechinja ngombe tatu na wateja kanunua nyama yote hapo hapo hapo. Nazo nafasi za michezo na za kuvutia watu zimepokea watoto waliosindikizwa na wazazi wao. Wamiliki wa nafasi hizo wamefanikiwa siku hiyo, mapato yao yakiwa ya wiki kadhaa. Sekta ya vinywaji na vyakula nayo pia imeingiza kiasi kikubwa cha pesa. Wafanyabiashara wamezidisha mara mbili mapato yao, bali Wameeleza kwamba ni pato ndogo kulingana na ile ya Noeli ya mwaka jana. Mmoja amesema kwamba mapato yake yameshuka kwa kiwango cha selusi moja. nani hapo, tunakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili kipindi cha usiku. Kwa niaba ya ufundi wa mitambo diedonenyangasa na kundi liweza kuandaa taarifa hii, tunawatakia sherehe shere nzuri ya kuzaliwa kwa mwana kondo wa Mungu na ya mwisho wa mwaka usiku njema.