Operetheni ya ubunge wa majimbo wenye kuchelewa walijarikisha katika vyumba vya seni jimboni Ekwater, dakika chache mbele ya mwisho wakati wa pili uliongezeka kwa yote mbele ya wakati, ndiyo wagombea wengi walijandikwa katika jimbo hilo. Wakaji wa mji wa Goma walikaribisha katika furaha kuu leo hii, siku ya pili nyuma ya mtana. Kiongozi wa chama cha UNC Vital Kamerhe alisema alifika wa kuwaunga mkono wa wakaaji wa jimbo la kivu ya wa Kaskazini, wahanga wa ukosefu wa usalama. Na wilayani Turi, watu wane waliuawa wakati wa mashambulizi wa maimai mai werason, katika usultani wa babila babombi, mtaani Mambasa mashambulizi yale yalifanyika siku ya Mungu, siku kukutia jana, siku ya kwanza. Oh, e kabla ya kuwatolea mafasirio kamili, jueni kwamba Bwana Nehemi Mwilanya Wilonja alitajwa kiongozi wa ofisi ya kazi ya rais Joseph Kabila, pamoja na mahakamu wawili bibi Celestine Hortense Mukalai Kionde atakayehusika na maswali ya kiuchumi, naye Jean-Pierre Kambila kankwende atajusa na mambo ya kisiasa yote ni kupitia amri ya Rais Joseph Kabila iliyotangazwa leo hii siku ya pili mjini Kinshasa, jimbo eh, jimboni Ekwater. Jana dakika chache mbele ya mwisho wakati wa pili ulio ngezo wika tatsi vya vombea wa pili ulioongezwa katika operesheni ya kufikisha vikaratasi vya wagombea wa uchaguzi wa ubunge wa majimbo wenye kuchelewa walishirikisha katika vyumba vya seni, eh, ni katika miji ya Mbandaka, Bumba na Gemena. Mfano Pambandaka vitambulisho vidogo vidogo vilitolewa kwa wagombea wamoja ajili ya kutayarisha daftari zao, bila shaka na kwa jimbo lote la Ekuater mbele ya kuongeza kwa wakati huo, wagombea wa ni wengi waliokaribishwa na kuandikwa katika ubunge wa majimbo. Taarifa ya Dominik Olomi kutoka Mandaka usome kesioni na weiduni ya mukunda milemba. Nami kwa mipango mipya ya jimbo lipya la like, Ekuater huenda kutokana na ugawanyo seni ilipata wakadindeti zaidi ya mia moja makumi nane kwenda kugombea ubunge jimboni kwa viti makumi mbili na mbili vya kugawa katika vituo vya uchaguzi nane. Kati ya wakandideti kumi na tano uni wanawake na wengine kenda ni wakandideti huru. Ndivyo ilijulishwa na katibu mtendaji jimboni Ashire Bolekela ni jana, mbele ya saa chache kwa kumaliza kipindi cha pili. Ndivyo vyama vya siasa peperde IDP na INC na chama vingine viweza kujulisha madaftari yao katika eneo la Sude Ubangi. Waliweza kuwa na wakandideti mia moja makumi saba walioweza kujijulisha katika eneo la uchaguzi la Gemena, kati yao wanawake makumi mbili na mmoja huru kwa viti kenda Gungu ni viti tano waliweza kuwa na wakandideti makumi nane na moja pa Gemena na pia kuna wali wa kandideti makumi tatu na sita katika Libenge na tatu viti vitatu, ni kusema kwa jumla wa kandideti makumi ine waliweza kujijulisha. Mengi mtayafata baadaye kuhusu uchaguzi ule wa ubunge wa majimbo pa Bukavu. Kazi ya katibu mtendaji wa senii jimboni Kivu ya kasini ya kusini ilizidishwa kutokana na waliofikisha vikaratasi vyao wakati wa mwisho. Kwa yote ofisi ya seni Bukavu ilikaribisha jana wagombea wengi sana kupita waliokaribishwa tangu mwanzo wa operesheni hiyo. Wakati ule, mashirika wanawake ya jimbo la Kivu Kusini yanafadhaishwa na idadi ya chini ya wagombea wanawake katika daftari za da vyama vya siasa mengi. Kutoka Bukavu, nawe Jean Batiste Ntonga. Ni zaidi ya makandideti makumi tano ndizo ziliwekwa siku ya kwanza kwenye ofisi BRTC Bukavu kwa hivyo viti vitano mjini. Tuongeze dosie makumi mbili na nne zilizopokelewa na seni jioni ya siku ya Mungu iliyopita, wote wana memba wa vyama vya kisiasa na wakandideti huru. Watu wanaoishi na ulemavu na waandishi habari wa Bukavu hawakusahaulika. Onyo moja ni wanawake wachache kwenye orodha za vyama vya kisiasa. Prezidenti wa muungano wa kinamama cus de ere kiv ya Kusini, Solange Loashiga alieleza kuwa kuna vyama vya kisiasa vikubwa ambavyo havikuweka wanawake kwenye orodha zao. Ni uchungu kama anavyoeleza hawa walikutana na visitisho, kwa hiyo na ni jambo la kuchunguza vizuri ajili ya kutafuta mbinu bora kwa hali ya kinamama walio katika vyama vya kisiasa vikali ajili ya kuweka tayari na kutangaza hesabu kamili ya wagombea viti vya bunge jimboni Ukavu. Jean-Baptiste Ntonga, Radio Kapi. Upande mwingine, muji wa Goma ulikaribisha kwa furaha kuu leo siku ya pili nyuma mchana, kiongozi wa chama cha UNC akijulisha huruma yake, Vital Kamera alisema amewasili huko kwa kuunga mkono wakazi wa jimbo la Kivu ya Kusini, wahanga wa ukosefu wa usalama. Mengi tuyafate kutoka Goma, na we sifa maguru Mji mzima ulichangamuka wakati alipofika hii siku ya pili, pamoja na wapendelevu wake. Vital Kamerhe alitembea kwa mguu muda wa saa mbili. Bwana Vital Kamerhe alishtumu hali ya usalama mdogo unayowakumba wakaaji wa Kivu ya Kaskazini. Yeye kashtumu tena nia mbaya za kisiasa, ikiwa ndio msingi wa mabaya inayoonekana kwa sasa jimboni. Na kwa kuleta jibu, yeye kapendekeza kuwa hitaji kubwa za wakaaji ziwekewe mkazo, ni kama vile kupata chakula, kazi, afya, majibisho ya watoto, makao bora kwa wakazi wote na hasa kulinda vema jeshi na polisi la taifa. Akaongeza tena kama kuendesha uchaguzi ni swali la haraka kwa kuruhusu kubadilisha uongozi hakutakuwa mazungumzo kwa sasa. Ndivyo alivyosisitiza mbele ya kumaliza hotuba yake. Bwana Vital Kamerhe kaongeza tena kama sheria ya uchaguzi inapaswa kuchunguzwa upya ili kuruhusu vijana milioni nane wanayoeneza umri wachague wanabunge wao. Jimboni Goma, Sifa Maguru, Radio Kapi. Wilayani Ituri, watu wane miongoni mwa askari polisi watatu wa taifa waliuawa wakati wa mashambulizi ya wamaimai werason kati katika usultani wa babila Babombi, mtaani Mambasa, kusini magharibi ya Bunia. Mashambulizi yale yalifanyika siku ya mungu usiku, huku tia ja jana siku ya kwanza. Maelezo mengi kutoka Bunia nawe Abubakar Sadiki. Wahanga walienda kushimika uongozi katika eneo ya uchimbaji madini ya shirika la Kalubamba inayopatikana kati ya msitu mbali na mji wa Mambasa. Mwongozi wa Ituri kwa muda Emmanuel Leku, ambaye yuko ziarani mtaani Mambasa, amesema ya kuwa ujumbe hiyo ambayo ilisindikizwa na askari polisi kutoka Maiwano ilitumwa maeneo huko na mwongozi wa shirika ya serikali ihusikayo na madini pa Mambasa, lakini waliacha njia yao ya kazi na wakajituma maeneo ingine ya uchimbaji madini na ni kwa kurudi wao ndio walishambuliwa na wahasi katika maeneo itwayo Manzamale na Pede, mbali ya kilomita takriban makumi tano kusini ya mji Mambasa. Ujumbe mmoja ya askari wa FARDC ilitumwa maeneo huko toka siku ya kwanza iliyopita. Mahakama ya kijeshi mjini imemwitisha muongozi wa shirika ya kiserikali e iusikao na madini hapa Mambasa ili nena. Duru ya nyumbani toka Bunya, Sadiki Abubakar, Redio Kapi. E, nao wanawake wa UDPS wa jimbo la Kasa ya Mashariki wanaomba Monisco jiingize katika swali la kumtolea hukumu katibu wachama wa jimbo wa chama hicho Bruno Kabangu anayefungwa tangu zaidi ya mwaka mmoja katika gereza kuu ya Mbuji Mai na mwenye afya yake huenda kuharibika sana, wamesema wanawake wale. Kwa hiyo, wa Monisko, nihumo, ni kwa hiyo walikutana jana mjini Mbuji Mai na viongozi wa Monisco ojimboni humo. Kumbukeni kwamba Bruno Kabangu alihukumia kufungwa miezi makumi mawili kutokana na matusi dhidi ya rais wa jamhuri. Sikilizeni ombi hiyo ya kiongozi wa wanawake wawdaes dimoni kasa ya Mashariki, katika masemelo yaliyochukuliwa na kutafsiriwa moja kwa moja na Krist Mukand. Sisi wa mama wazazi wa vijana pia wa binti wa nchi ya Kongo ya Kidemokrasia, twaomba wamwachilie uhuru Bwana Buno Kabangu Kabachi, mmoja wa viongozi wa shirika letu no yalika ofisi la des Monusco linalotazama mambo ya waki kufanya chochote te ili bwana Bruno Kabangu achiliwe uhuru kuambatana na mipango elfu moja mia nane na na makumi mbili na tano za Nations Unies. Tumeomba pia jama la bwana Kabangu Bruno kushitaka katika koti ulimwinguni ili kutatua shida ilo condamnable. Akijibu kiongozi wa Monusco Muzimai aliahidi kwamba atachungua swali hilo, lakini alisema aliomba wanawake wa IDPs wawe na uvumilivu na waache sheria itimize kazi yake, sababu tayari bwana Bruno Kabangu ametimiza gerezani wakati mrefu wa hukumu yake. Mwisho leo siku ya pili pakananga wa ziara ya kazi ya ujumbe wa pamoja wa wizara ya mambo ya kigeni ya ubalozi wa Ujerumani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wakati wa ziara hiyo ya siku moja ujumbe huo uliharifiwa na matokeo ya kazi zinazohudumiwa na muungano wa nchi za Ulaya kunako masomo makuu ya kijeshi ya kiserikali. Na tena ulizungumzia na liwali wa jimbo masuala yanayoelekea kuanzishwa kwa uhusiano wa Ujerumani jimboni humo. Mafasirio mengi na balozi wa Ujerumani mjini Kinshasa Daktari Wolfgang Mani mbele ya maikrofoni ya Andre Kambala Mujanai. Ushirikiano kati ya jerimani nayo kongo ya kidemokrasia unao sehemu tatu, yani tawi ya maji na mazingira, tawi ya mkopo wa wafanyabiashara wenye pato ndogo, nayo tawi ya uchumi wa kudumu. Wakati huu tunaendelea na mazungumzo kati yetu sisi nayo Kongo ya Kidemokrasia, tayari Ujerumani unaendesha miradi kadhaa jimboni Kasai ya mashariki kupitia mradi kuhusu maji na mazingira, hata kuhusu usaidizi kwa kampuni Regideso. Ujerumani unaleta mashauri kuhusu mradi huo wa maji na mazingira.