Hayo ni matokeo ya muda ya ajali ya ukuta wa kambi tepe ulianguka leo mchana katika kata ya Industrieli, mtaani Kadutu. Wahanga ni wapita njia na watu wanaohozisha kando ya ukuta ule. Waziri jimboni Kasa ya magharibi wa afya aliondoshwa leo siku ya pili katika madaraka yake na baraza ya bunge la jimbo hilo. Waziri huyo anashutumiwa uwizi wa fedha na gari nyingi zaidi ya polisi na askari jeshi mia tatu na kumi na tano wa mji wa Matadi katika jimbo la Bakongo waliunga ndoa kiserikali leo hii siku ya pili. Sherehe iliongozwa na bibi Olive Lembe Kabila, mke wa rais wa jamhuri. Jimboni Kivu ya Kusini, watu mnane waliuawa na wane waliumizwa mjini Bukavu wakati ukuta wa kambi ya wasikari Tepe ilianguka leo mtana katika kata Industriel mtani Kadutu. Wahanga wale ni wapita njia na watu wanaozisha kanda ya ukuta ule uliodumu muda mrefu wa mita tano ya urefu kwenye eneo la mita makumi tano ni kisha mafuriko ya maji ya mvua na ajali ya moto mengi tuwafata kutoka Bukavu, nawe Jean Kasami. Upango ulioangamiza watu ni ule unaozunguka kampi ya waskari katika jengo la Tepe Avenue Industriel. Hiyo kampi imekwisha kumbwa na ajali mara pili kabla ya upango huo kuanguka hii leo. Kwanza ilifurikwa na maji ya mvua, na pili ikaungua kwa moto. Ukuta uliangukia ndani ya barabara kubwa kuelekea soko kuu ya Kadutu. Wapita njia na wachuuzi wanaosegamia ukuta ule ndio waliangamia kwenye mstari wa mbele. Nyakati zile za mchana kati, eneo hilo linatumiwa na maelfu ya watu. Matokeo ya muda ni watu mnane kufariki na wane kujeruhiwa. Watu wengi walishtushwa na barabara kwenda sokoni kubaki kufungwa kwa muda. Nikiripoti kutoka Bukavu, Jean Kasami kwa niaba ya Radio Kapi. Na kuhusu ajali ya jana usiku katika kiwanda cha shirika la Foroza DGDA pa Kasumbalesa jimboni Katanga, matokeo mbalimbali yanatolewa. Ndugu za afya zinajulisha kwamba watu watatu ndio walifariki kutokana na vidonda vyao. Ndugu za kiserikali zimesema ni watu wawili ndio waliouawa. Ni vivyo hivyo kuhusu matokeo ya magari yaliyoharibishwa, zimesema ndugu zetu wakati ule imeripotiwa kwamba moto umezimwa. Liwali makamu wa jimbo la Katanga liyewasili nafasi ya ajali na kuarifiwa moja kwa moja na matokeo ya mkutano uliofanyika leo mbele ya mchana kati ya wakuu wa hapo nyumbani na wakuu wa shirika mbalimbali mbali. Mkutano wengine utaendeshwa leo jioni mjini Lubumbashi kwa kufahamu wenye jukumu ya msiba ule. Waziri jimboni Kasai ya magharibi wa afya aliondoshwa leo siku ya pili katika madaraka yake na baraza ya bunge la jimbo hilo. Ndiye mwana memba watatu wa serikali anayeondoshwa katika serikali ya jimbo la Kasai ya magharibi. Waziri huyo wa afya ameshutumia uwezi wa fanga za kutosha na magari nyingi, huyo anasema ni njama iliyopangwa kwa kumpinga. Taarifa ya Andre Kambala mujanayi kutoka Kananga mengi sidoni nao ikarinda musu. Wanabunge makumi mawili na kenda wa jimbo wamekubali ombi la kuondosha madarakani waziri yule, kumi na watano wamepinga ombi hilo na wengine wawili hawakuonyesha msimamo wao. Ilikuwa katika mkutano wa kumsikiliza waziri Nikola Kanyunga. Huyu anashutumiwa kuiba dola za Kimarekani zaidi ya elfu mia mbili pesa zilizotolewa kwa ajili ya vituo vya afya. Anashutumiwa pia kuiba magari ya pata makumi mawili mkutano huo unaendeshwa Jumatatu kisha kutoendeshwa kwa mkutano uliopangwa tarehe nne mwezi huu wa 12, hakufanyika sababu idadi ya wanabunge haikutosha. Kwa upande wake waziri Kanyonga anashangaa kuona hawakubali maoni yake. Kwake yeye ni njama walipanga kwa kumpinga na usaidizi wa shirika lisilo la kiserikali lenye kuhusika na uongozi bora. Nde wa kwanza Clovis isiya isiya alifukuzwa na liwali wa pili Rodolf Iolo Pongo alijiuzulu sababu alizahauliwa na bunge la jimbo. Maoni mbalimbali yanatolewa mbali tolewa kusudio kuhusu za wanabunge wa jimbo. Upande mwingine zaidi ya polisi na askari jeshi 35, mji wa Matadi katika jimbo la Bakongo waliunga ndoa kiserikali leo hii, siku ya pili sherehe imeongozwa na Bibi Olive Lembe Kabila mke wa rais wa jamhuri, wakiweko alikuwa wakuu viongozi wengi. Taarifa ya giro zenye mpala kutoka Matadi mengi zenye nawe bili van Lutumba ndoa kuungwa leo mbele ya mtumishi wa serikali pale hoteli Ledia ni mia tatu makumi tano na tano miongoni mwao askari jeshi mia moja makumi kenda na sita na polisi mia moja makumi tano na kenda. Liwali wa jimbo Mbadi sita aliwapongeza wenye kuunga ndoa na kukumbusha umuhimu wa kuunga ndoa mbele ya mtumishi wa serikali ngambo yake. Kiongozi wa shirika la wake wa jeshi na polisi mama Undekane alinena ya kwamba siku hiyo ni siku kubwa kati ya maisha ya wenye kuunga ndoa leo mbele ya mtumishi wa serikali ngambo yao, wenye kuunga ndoa leo walikuwa katika shangwe kufurahi na kushukuru mke wa rais ambaye aliwapokeza vikaratasi kuhakikisha kwamba ni wenye kuunga ndoa mbele ya mtumishi wa serikali. Tujulishe pia kwamba jana, siku ya kwanza, sherehe moja moja hiyo ilifanywa mjini Boma na ndoa mia mbili makumi kenda na mnane askari na polisi ziliundwa mbele ya mtumishi wa serikali. Jimbo ni Kivu ya Kaskazini. Serikali ya jimbo imekusudia kuendesha kwa doria usiku katika mtaa wote wa Beni. Hakuna mwenendo unaoruhusiwa tangu saa kumi na mbili ya jioni hadi saa sita ya asubuhi katika eneo hilo, ni kwa kupinga ukosefu wa usalama katika mtaa huo wa Beni. Hatua ilichukuliwa wakati wa shauri sio ya kawaida iliyoendeshwa jana mjini Goma, shirika la raia la Uicha, zaidi ya kilomita makumi mawili kaskazini ya mji wa Beni. Hatua ile ya serikali ya jimbo itakuwa na faida kama inatoa vinyume vizuri mengi. Nawe Moizi Mtunga Lukube kutoka mji wa Goma. Ni tangu jana hiyo kumekamatwa msimamo mkali wa doria mjini Beni, imehakikishwa na viongozi wa mahali hiyo polisi au askari ndiyo wameruhusiwa kuchapa kazi usiku ndani ya mji wa Beni. Pia wakaaji wamekatazwa kwenda shambani ndani ya eneo kumekuweko askari wa kichapa kazi. Hii leo kila mkaaji alipendelea kwenda shambani, alikatazwa kwenda shambani na askari pande huko za Uicha. Kwa upande wake kiongozi wa mtaa wa Beni Amis Kalonda ameona kweli hatua hii uenda ikasaidie kupiganisha wa ADF na kuleta usalama kwani waasi hawatapata mara tena msaada wowote. Shirika la raia kwa upande wake imengoja kupata matunda bora ya hatua hii, ila imeomba haki za binadamu kuheshimishwa. Mimi Nimweze Mtunga Lukube kwa niaba Radio Kapi Goma. E balozi wa nchi ya Hispani mjini Kinshasa na mwenzake wa muungano wa nchi za Ulaya walimtolea heshima mpasha habari Kadiya Zuba wa Redio Kapi Bukavu aliyepata tuzo kubwa Prince des Asturies de la Concorde kipindi chake cha mwaka wa 2014. Ni wakati wa mkutano ulioandaliwa leo siku ya pili mjini Kinshasa, kunako makao ya balozi wa nchi ya Spain. Heshima hiyo ilitolewa pia kwa shirikisho la wanawake wa vituo vya habari wa jimbo la Kivu ya Kusini. Sikilizeni mafasirio ya balozi Javier Ergueta Garnacia. Nafurahi uh, na sana kuona heshima na ushujaa wa kazi na, na wenziwe waliokuja hapa. Nafurahi sana na kazi, kazi, kazi, kazi wanayoendesha, ni kazi kubwa, na inafaa kuwa na nguvu kwa, na kwa kuiendesha, ndio maana namuunga kadi mkono et et kama et vile ilifanyika nchini Espagne, tutafanya yote iwezekanayo kwa kutoa msaada, ni makubaliano yetu kwani alipata tuzo ya Prince des Asuri kisha kujitoa kazi yake. Ni kazi yetu, tunataka kumunga mkono umuhimu wa tuzo yenye kadi alipata ni sawa per Noel. Waliuzuria mkutano huo mabalozi wengi wa Ulaya pamoja na mwakilishi maalum wa rais wa jamhuri anayehusika na mpango ya kupinga ubakaji wa wanawake.