mradi wa ustawi ya mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kufikia amani step ulianzishwa rasmi leo siku ya nne hapa mjini Kinshasa. Mradi ule unasaidiwa kifedha na fam, jini, uli, na sa, yi, wa, ki, fesana, Benki ya Kimataifa kwa thamani dola za Kimarekani milioni makumi saba na kenda nukta moja kwa manufaa ya majimbo ya mashariki Ikivu ya kusini na Kivu ya kaskazini. E, jimboni Kivu ya kaskazini watoto wanao matatizo na sheria wanaishi katika hali mbaya pa Ruchuru santre. Habari ilitolewa na kiongozi wa polisi ya ulinzi wa watoto na wanawake wamta, wa mtaa wa Ruchuru. Na jimboni Katanga, zaidi ya gari mia tano zinazuiliwa hadi sasa kunao kituo cha mpaka wa Kasumbalisa tangu mwisho wa juma jana. Kiongozi wa fek Kasumalesa, naomba wakuu wa shirika la foroza DGDA watengeneze mtandao wa tovuti kwa kuepuka hali ya kupoteza mapato ya serikali na wafanyabiashara. Oh, mradi wa ustawi wa mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo amani step ulianzishwa rasmi leo siku ya nne pamjini Kinshasa. Mradi ule unasaidiwa kifedha na Benki ya Kimataifa kwa thamani ya dola za kimarekani milioni makumi saba na kenda nukta moja na, na unatimizwa na mfuko wa kijamii wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo hadi mwaka wa 2018 mradi step ni wa maendeleo na unatimizwa kupitia uhusiano wa serikali na jamhuri ya kidemokrasia na jumuiya ya kimataifa unaelekea majimbo ya kivu ya kaskazini kivu ya kusini na jimbo la mashariki mafasirio ya Rifain Bo Elongo kiongozi mkuu wa mfuko wa kijamii wa jamhuri akuambela mikrofoni ya mwenzetu Innocent Ulinga mradi huu unaambatana na mipango ya usaidizi wa nchi ya benki ya kimataifa kwa kuongeza kazi ya kijamii na kuboresha vipaji vya maendeleo ya kibinadamu vyenye kuruhusu kushusha ugomvi katika majimbo ya mashariki. Mradi huu unapangwa kwenye kipindi cha ine cha sarek kwa lengo ya kurudisha tena kuingiza na kupandisha hali ya kijamii na ya kiuchumi. Unaelekea mipango yenye lengo ya kuruhusu usawi katika kupunguza hatari ya ugomvi, jibu kwa ugomvi mbalimbali na maisha katika mapatano, na kwa mwisho, unaambatana na mipango ya serikali yenye lengo ya kuunda kazi, kuboresha milimo kutengeneza mpango wa maisha na shurti za kijamii za wakaaji. E, jueni kwamba mradi ule ulitimiza mpango moja haraka tangu Disemba elfu mbili kumi na tatu katika maeneo ya Rutshuru jimboni Kivu ya Kaskazini, sawa ujenzi wa sasa wa masomo na soko katika maeneo yaliyodhibitiwa hapo awali na uwasi wa M23 naiemadari wa zamani kiongozi wa jimbo la sita la kijeshi la zamani alipandishwa hadi daraja ya makamu amiral wa majeshi ya maji. Kisha ki miezi kumi na saba ya uongozi wa jimbo la zamani la sita la kijeshi, mbwaya mansiona anaomba wakaaji wa jimbo la Katanga walinde hali ya amani ya sasa. Huyo alionyesha furaha yake mbele ya kuboreshwa kwa hali ya sasa ya usalama jimboni Katanga. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya kone Juma Musompo. Ninafuraha kuondoka muda huu ambao mgangi, ukimya umeonekana ikiwa pale Mitwaba uko Kisengangami, Pweto na pinginepo. Natumaini kuwa kilimo cha mwaka huu kitatoa mazao, sababu wakaaji wengi watarudilia kazi ya shamba. Hapa Lubumbashi munajionea wenyewe kila mwisho wa wiki watu wanasherehe, ndoa ni alama ya amani. Kila mmoja wetu afanye nguvu kusudi tusirudilie tena hali ya vita, ama wakati ule mtuto wa risasi ulikuwa ukisikika kila siku. Sikitiko langu lilikuwa kuona nimepoteza wajeshi eneo ambako hatukuwazia na. Amani haiwezi kudumu ikiwa wamoja wanaendelea kuwapa silaha vikundi mbalimbali vya mbali, wajambazi kama vile wa Maimai Angusha na jimboni mashariki, watoto mia moja na nne, wahanga wa vita katika mtaa wa angu walifaidishwa na usaidizi wa vifaa kwa kurudi katika maisha ya kijamii na kiuchumi. Ni usaidizi wa shirika la vijana lenye kuhudumia maendeleo lisio la kiserikali na lenye kutumika katika usaidizi wa kifedha na UNICEF. Watoto wale na wazazi wao walifurahishwa na usaidizi ule utakaopunguza mateso yao. Watoto hawa walivaa wote mavazi ya masomo wakisindikizwa na wazazi wao, kwa kupata msaada huu ya shirika UNICEF kupitia gundi la maendeleo la AGEDEC. Msichana mmoja aliyepata mashini ya kushona mavazi alifurahi, alifurahiya kinene. Ya kama wakati walimuuliza masomoni kitu gani anatamania, yeye alichagua mashini, sababu atashona mavazi na atapata fedha ambaye itamsaidia kwa kulipa masomo na kujisaidia kwa maisha yake watoto wengine walipata kinga, sabuni, mafuta na kadhalika kwa uchuzi, kufuatana na nia ya kila mtu ngambo yake. Jean de Dieu Jari, msimamizi ya gundi la AGEDEC wilayani Bana Otwele, aliyenena ya kama alitolea kila mtoto msaada wenye kuambatana na nia yake. Tena aliwatolea msaada huu kufuatana na mashauri waliowatolea. Tujulishe pia ya kama mashule kenda ya msingi na sekondari zilipata pia mabuku, vitabu na vifaa vingine vyenye kustahili wakishari kia pia sherehe hilo wa Sultani ya sasa na Ngindo walihitaji pia msaada huu kwa watoto wengine walioshikwa na magumu ya waelera weni kupatikana katika vijiji mbalimbali mtani ango mji Kisangani. Jacke Mkonkole, Radio Okapi, jimboni Kivu ya Kaskazini. Watoto wanao matatizo na sheria wanaishi katika hali mbaya paruchuru centre. Watoto wale hawana masomo maalum kwa kukusanya, hawana pia kituo maalum kwa kusambalishwa na kadhalika. Kiongozi wa polisi ya ulinzi, wa ulinzi wa watoto na wanawake ndiye alisema hivyo mbele ya mabalozi wa jamhuri ya Swedi nchini Rwanda na katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, walioendesha ziara ya kazi mwisho wa juma jana katika eneo la Rutshuru. Mafasiro kamili nawe Bernard Nyangi kutoka mji wa Goma. Ni watoto sitini na moja ndio wanaohusika na kesi hizo pa Rutshuru centre toka maeneo kadhaa mtaani huko, kiisha kuwafyega wanamgambo wa M23 toka eneo lile, watoto wale wahifadhiwa katika makao za wakazi mahali mbalimbali, ni sababu hakuna jengo wanamoweza wekwa kwenye jela la pahali, na hayo yazua shida chungu nzima, ueleza kiongozi wa polisi ya pahali, bila chakula wala madawa kwa kuwaganga watoto wale sababu ya kukosewa mahakama inayofaa kwao. Paruchuru, watoto wale watumwa mbele ya muamzi wa mahakama yamani, ya amani kinyuma ya kwamba kesi zao zachelewa kutolewa maamzi. Baadhi yao washtakiwa wizi, ujambazi na kuwajeruhi wengine. Balozi wa Swed nchini alipendelea kuona serikali ya Jamhuri ya Demokrasia Kongo ya Kongo yajihusisha na swala lile. Ifahamike ya kwamba nchi hiyo ya Sweden yasaidia Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo katika mradi wa uboreshaji wa vyombo vyake vya sheria na usalama. Goma, Bernardin Yangi, Radio Okapi. Zaidi ya magari mia tano zinazuiliwa tangu mwisho wa juma jana kuna kituo cha mpaka wa Kasumbalesa kusini mashariki ya Lumumbashi jimboni Katanga Kiongozi wa mkusanyiko wa wafanyabiashara fake Kasumbalisa anaomba wakuu wa shirika la foroza dejda, watengeneze mtandao wa tovuti kunako mpaka ule. Didonechitenge anaonesha kwamba serikali inapoteza mapato pamoja na wafanyabiashara wanaoingiza bidhaa nchini kutokana na uzito katika operesheni za foroza. Afuatae Didonechitenge mbele njiani mwa simu na wili ya konda Lumanga. Tumepewa sasa mamlaka ya ununuzi wa tam kochini kwa namna ya zamani kama ya mpya na ni kwa uchaguzi wa mwenye biashara hadi itakapotangazwa tena. Wa operator wa kiuchumi wamejuta asara hii, wakati magari zilikuwa katika gala zinasubiri makerebisho. Hakika mambo haya inasubutisha kiuchumi. Ebu tuangalie ruhusa mpya kama italeta matokeo mazuri ndani ya kiuchumi. Muda ni lazima na unasabiliwa. Tunafikiri ya kwamba tutarudi kazini na kila mmoja wetu atarudia kutumika kama kawaida, kwa ajili tuweze kufanya kazi ndani ya nchi e. Na kwa mwisho, shirika la haki za binadamu la Voix des Sans Voix linafadhaishwa na vitisho zidi ya Bibi Bernadette Tokwaulu mtendaji wa kisiasa wa wengi wa rais akiwa pia kiongozi kuna kushirika shirika la umeme SNEL. Kwa mjibu wa tangazo wa shirika la Voix des Sans Voix, Bibi Bernadette Kwaulu alialikwa jana na moja wa viongozi wa shirika la upelelezi ANR kutokana na maoni yake ya kisiasa kupitia vituo vimoja vya habari. Akiulizwa, kiongozi makamu mkuu wa zamani wa shirika la Umeme SNEL, alihakikisha habari ile. Bernadette Kwaulu alijulisha kwamba anapinga mabadiliko ya katiba ya nchi. Yupo Euh, la... nilipokea ujumbe kwenye simu kutoka kwa mkurugenzi kiongozi wa ofisi ya upelelezi Aner siku tarehe makumi mbili na tatu mwezi huu masaa kumi na mbili ya jioni. Kutokana na saha ya nyuma, nilimuita na kumjulisha ya kwamba nilikuwa nasubiri mwaliko wake rasmi kwa kumwona mara moja. Majadiliano yetu umeruhusu ujumbe nilipotoa wakati ya kipindi kimoja kwenye Kongo web na ingi kwenye antenne A na mimi nilihakikisha yote kuhusu yale niliyosema, kama vile mwanamke mwenye kuegemea upande wa raisi, nikionyesha haja yangu ya kuona kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa pamoja na watu wa raisi, ikiwa pamoja na mimi mwenyewe, na pia haja ya kuona mkuu wa nchi kuheshimia katiba.