Karibuni na jambo kwanza, vita vikubwa vya habari zenyewe jimboni Katanga, chumba cha tawi la wakili mjini Lubumbashi kilipana kwa chumba kikuu cha mwendesha mashtaka saa makumi saba na mbili kwa kumwacha mkili mkuu Jean Claude Muyambo ambaye yupo gerezani na yupo na maumivu sana, Kiwa katika jimbo lile la Katanga, chama cha siasa inafeke cha upande wa urais kinaomba waziri mkuu Matata Ponyo aondoe katika serikali kuu waziri Bishu mushitkat ambaye tena si mwana memba wa chama kile. Wilayani Ituri, uongozo kwa muda wa wilaya hilo kati ya yule aliyetajwa leku na liwali wa jimbo la mashariki halikubaliwe linao uwasiwasi Habari kamili. Tawi la wakili wa chumba cha Lubumbashi kilichukua hatua ya kujulisha maoni yao ya uzuni ya kuomba kufunguliwa kwa saa makumi saba na mbili na chumba kikuu cha mwendesha mashtaka mwenzao Jacques Claude Muyambo ili aende kutunza ugenini akitumwa na chumba cha wakili cha mzi wa Lubumbashi. Mkishesha bakambe jake anahakikisha leo hii siku ya tatu kupitia wapashabari kama wakili wote wa chumba cha Lubumbashi wanaunga mkono prezidenti wa skod ili sheria idumu kwani kushutumiwa kwa Jean-Claude Muyambo kunalingana na kazi zake za mkili ambaye yupo hospitalini tangu tarehe makumi mbili na sita mwezi wa tatu mwaka huu, akivunjika mara mbili kwa mguu mkili. Eh, shesha baya eh, bakambe mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi Baro ya Lubumbashi: iku solidaire mueprevi inamufikia na sisi wote tunatafuta kulamuka kama mutu moja njuu ya kuangalia pourquoi ye batonye Muyambo wanamofunga vile e pourtant mambo wana pour wanamofungiya ni mambo inatokea mokazi ya kiavoka na tunasema ya kama procureur general wa Lubumbashi akorespekte proseduri na stahili njua kuangaje koangaje mapoursuite contre avoka sasa sisi si, wa avoka wa Lubumbashi mmoja wa watetezi wa demokrasia akiwa mwanamemba wa filimbi aliachwa huru jana usiku. Ni Sylvie Saluseke aliyefungwa tangu tarehe kumi na tano mwezi wa tatu na kazi ya ujasusi kwa kushiriki kwa mkutano kuhusu demokrasia nchini Kongo ya Kidemokrasia. Mkili wake alilusha kama wengine, wenzake mbili waliofungwa pamoja naye walibaki katika chumba cha wafungwa bila kujulisha makosa yao, na wezao wa kundi la Lucha ine kwa jumla wapo katika gereza kula zenze pagoma sababu waliomba wenzao waache huru, wakiwa gerezani mjini Kinshasa. mkiisirive lumu njani mwasimu na mwandishi wetu Jefe Ngoi. Ojurdo, ojurdui, nuzavo... Leo tumepata habari nzuri kuhusu kuachiliwa uhuru kwa Saluseke mwenye kunyanyaswa kweli kweli, na anakuwa anapokea matibabu. Fred Bauma na Eve Bakwambala wanabaki kifungoni. Sheria hii ya kufanya kazi na upande fulani bila kuheshimu kanuni ni kutushangaza nasi pia kwa sababu tunajua kuwa katika kesi hakuna kosa yoyote wao au kutokuheshimu sheria nchini mwetu. Tumeshangaza gisi wanafanya kazi yao wanakuwa wanachilia mutu moja moja moja. Tabia hii ni kuwa na hatari, kwani ni kufungwa watu kiolela. Sisi kama wakili, hatuwezi kukutanana na wateja wetu wenye kufungwa kwenye ofisi kuu la ANR. Habari kutoka kutoka mjini Goma natufikia kwa sasa ujuisha kama watu mbili waliotekwa nyara na FDLR siku ya tatu iliyopita parwindi zaidi ya kilometa mia moja na Goma, mtani Ruchuru, wapo huru tangu jana. Hao waligombolewa na FARDC ambao walikuwa katika operesheni ya uchunguzi katika parki ya Virunga. Kujulisha kama idadi nyingi ya waliotekwa nyara wapo mikononi mwa FDLR, ndivyo duru za pale nyumbani zinasema. Na kwa upande wa kiongozi mtaa wa Rutshuru, anahakikisha kama FARDC inaendelea na operesheni ya kustaeresha eneo lile. Turudi jimboni Katanga kwa kuweza kujulisha kama chama cha siasa inafeke cha upande wa uwingi wa uraisi kinaomba kwa waziri mkuu Matata Ponyo amwondoe madarakani waziri ausikani na hali jamaa na mtoto bibi Biju Mushitu Kate ambaye anawakilisha chama cha siasa inafeke katika serikali kuu. Chama hicho inafeke kinahakikisha kama hayupo tena mwanamemba wao. Hatua yolichukuliwa na inafeke jana mjini Lubumbashi katika mkutano wake usio wa kawaida wa wanamemba wa ya kisiasa prezidenti wa chama hicho Gabriel Chungu wa Kumwanza huenda kujulisha jambo hili kisheria, kama mwito inafeki haukubaliwe ukubaliwe. Taarifa ya kule Juma Musopo, bengisiyonti ya Fati na Jangandu Memba wa kamati ya kisiasa kikundi UNAFEC usema kama kutokuelewana kulianza wiki iliyopita wakati wanabunge watano pamoja na waziri sikae na maneno ya jamaa walisoma kibarua mwenye wanasema kama bwana Gabriel Kyungu wa Kumwanza aiko tena president wa chama cha UNAFEC. Wanamstaki kama asiheshimie mwenendo wa kikundi MP ama majorite presidentielle tena anakuwa akishambulia kiongozi wa majorite presidentielle. Kwa hiyo memba wa kamati hiyo alichukua hatua ya kufukuza katibu mkuu wa zamani bwana Omba Sakatolo pamoja na Bibi Bijukat, huyu ni waziri usikae na maneno ya jamaa ndani ya serikali ya nchi tumsikilize Bwana Kiungu wa Kumwanza, presidenti wa chama hicho. ule mama ule komunist, tunasema kwa wakubwa wa guverema ya kama UNAFEC, hatuna tena na mtu kuguverema ile. Ule mama haiko UNAFEC, wao wenye waangalie watafanya naye nini. Wakati tulimwoji bibi Bijukat tusema kama si chama cha UNAFEC ilimtia ndani ya serikali ya nchi, isipokuwa tu rais wa nchi. Tena mpaka sasa bibi huyu kujitambulisha kama memba wa chama cha Unafek toka Lubumbashi, Jean Gandu, Radio Kapi. Tujielekeze kwa upande wa jimbo la Kivu ya Kusini. Si lazima kujiingiza katika hali ya ugomvi kufatana na maoni ya wanabunge jimboni Kivu ya Kusini, ya kupinga liwali wa jimbo hayo. Ndio maoni ya kiongozi wa chumba cha kazi cha liwali Masaechi Shambo, kulingana na maoni inayo hali ya uzuni yenye kutambulikana kwa nyakati hizo katika maoni yake ya leo, siku ya tatu, kwa kutuliza wanao mioyo ya juu. Kama ni swali la kawaida ambalo liwali mwenye kuelekewa tajibu siku ya tano mbele ya wanabunge jimboni. Mwalimu mkuu Severe Munganga, mbele ya mikrofoni ya Bibi Delfina Muto. Wakati mtu hakubaliane na viongozi, kuna njia vitabu vya kanuni vinapatia watu kwa kuweza kusema hawafurahi, hawakubali na wanaomba mesure fulani na fulani kama tiki. Sasa kukiwa mwenye ana proteste mwenye hakubali de decision ya demarshe ya assemble, apite mwile njia halali yenye konstitution inampatia guverneur. Anawakumbusha watu kama demokrasia ni kusema kukubali, kila mtu kuwa tayari kukubali mafikiri ya kila mtu, kuwa tayari kukubali mwingine afikiri namna nyingine. Wabunge wanamwita kujifasiria kuneno fulani, afike ajifasirie ile ni sherti, atafika na ninawajulisha kama onesha kama yeye ile demokrati anaesha kutayarisha majibu yenye atapatia wabunge siku ya tano. Duru za karibu na baraza la bunge jimboni Kivu ya kusini hujulisha kama chumba cha baraza lile jimboni kilialikwa tangu jana pamjini Kinshasa, husema labda ni juu ya jambo lile. Wilayani Ituri hujiuliza ni nani kati ya Emanueli Leku na Kristofe Evilago lago wenda kuongoza kwa munda wilaya lile la Ituri kabla lipandishwe kama jimbo kubwa. Leku alitajwa na hatua ya liwali ja Bamanisa kama kiongozi cha divisheni moja, akimgomboa Kristofe aliongoza divisheni ile muda wa zaidi ya miaka nyingi. Swali so, hilo alikubaliwe na watumishi wa kada wa eneo lile la distriki ya zamani Ituri, ndipo walihiwisha kupinga hatua ya liwali ja Bamanisa katika maoni waliosai mengi, tuyafate na Jean-Paul Basila yeah kufuatana na hatua lake liwali Jean Bamanisa ni bwana Emmanuel Lekua Pobo, akiwa mpaka hivi mshauri kunako chumba cha kazi cha kazi cha mwaziri jimboni anahusika na mambo ya ndani ndio anapasha kuongoza Ituri kabla igeuke jimbo. Bwana Ivilago, mwenyi kuondoshwa madarakani, ni mwongozi kunako divizioni ya mambo ya ndani muda zaidi ya miaka kumi. Leo liwali Bamanisa amenena ya kwamba huyu hataweza kuongoza Ituri mpaka wakati itakamilika kugeuka jimbo kwa kutofahamu namna ya kutumika mjini Bunya. Kamati ya shirika la kutetea haki za watumishi ya vya kazi ya kiserikali imepinga hatua lake Liwali Bamanisa. Bwana Belgika Bawiki, mwenye kuongoza hiyo kamati, amenenea kwamba bwana Ivilago, ijapokuwa alitajwa mwongozi ya divizioni na barua ya sheria iliyosainiwa na Raisi, hapashi kuondoshwa madarakani na barua kutoka kwake. Liwali bwana Leku ametumaini kushimikwa madarakani siku ya ine. Bwana Ivilago hakubali kuacha kiti ya uongozi akitumia barua ya mwaziri nchini mwenye kuhusika na mambo ya ndani yani kuwakataza waliwali wote kuwataja madarakani watumishi wapya Bunya jean paul basila radio kapi monesko ijulisha kama ipo tayari kwa usaidizi wake katika mpango wa uchaguzi nchini kongo ya kidemokrasia pamoja na pande zote mbili gini kuhusika wingi wa uraisi na upinzani na hiyo ni kulingana na hatua ya madaraka zake makumi mbili na mbili na kumi na moja ya shauri na la usalama la UN hayo ndio yajulishwa leo hii katika mkutano wa kila juma na wapasha habari kiongozi cha, e, cha division ya habari kwa wote kunako monesko charles antoine ni bambala katika maoni yalichukuliwa na wanelali Ikoko. Uh, la disposition Isini tayari uh, juu ya kukaribisha vyama vya kisiasa. Bwana Kobler mwakilishi maalumu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia alisema katika uwazi kwamba mazungumuzo haya yanapaswa kufanywa kupitia nia ya vipande vyote viwili. Kuhusu swala hili la mazungumuzo ya kisiasa, kabla ya MONUSCO kujitolea, inapaswa vipande vyote viwili kuelewana juu ya mazungumuzo yenyewe. Tunabaki katika mawasiliano na vyama vyote iwe vyenye uwingi wa urais na yenye upinzani. Wakati sisi wote tutaelewana kuhusu mazungumzo haya la kisiasa, wakati ule ndio Martin Kora ataanza kutafuta gesi ya kuhusanisha vyama vyote kupashwa kuzungumza. Hapo tunakomesha taarifa ya habari katika lugha bora kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo mimi Kiyundu na kundi iweza kuandaa taarifa, tunapenda tunasema asante na mangaribi mema, naumwachia bibi na mikrofoni na mikrofoni. atakayeongoza vipindi vingine, asante sana