Okapi. Waku wa Jamhuri ya Kongo Brazzaville walianza tena kuwafukuza Kongo mani wa Kinshasa kutoka Pointe Noire mji mkuu wa pili wa nchi hiyo jirani wanavukishwa mpaka wa Bitingobila kwa idadi ya mamia katika ukali na kuwawa kwa moja miongoni mwa wanaovukishwa. Wilayani Ituri zaidi ya watu kumi waliwawa katika mporomoko wa udongo siku ya pili iliyopita katika eneo la madini za dhahabu mnamo kijiji cha Muchacha ndani ya mbuga la wanyama wa Okapi. Habari ilitolewa leo siku ya ine na ndugu za hapo nyumbani nyumani. Na bunge la Ulaya lilitaja leo kanuni ina lengo ya kuvunja muungano kati ya utumizi wa mazao ya udongo na usaidizi kifedha wa ugomvi wa vita sawa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Inawezekana kutimiza kazi za madini katika heshima ya haki za binadamu, alisema mbunge wa Ulaya Maria Rina. Oh, wakuu wa Jamhuri ya Kongo Brazaville walianza tena kuwafukuza wakongomani wa Kinshasa kiisha operesheni hiyo hiyo tangu mji wa Brazaville nizamu sasa, kwa wanaoishi pa Point Noir, mji mkuu wa pili wa nchi hiyo jirani, wanavukishwa mpaka wa Bitingo bila kwa idadi ya mamia, katika ukali hali inayopelekea kuoa kwa wamoja wakati wa kufukuzwa. Taarifa ya mwandishi wetu Dona Madimba, usome akazini. Nawe Dunia Mukunda Milemba. Naam, kila mmoja wao anatamani kutuelezea hali anamopatikana ni vijana ambao wengi wao wanafanya kazi ya kukata nyele, wenye kufanya kazi ndogo ndogo za mikono. Kwa jumla ni vijana wenye kufanya kazi mbalimbali mbali, kwa kuishi ni pia wenye umri wa miaka makumi ine wakiwa wazazi wa jamaa. Walifika Kinshasa, walifukuzwa Pointe Noire, mji wa pili wa Jamhuri ya Kongo Brazzaville, katika mpango wa kuwafukuza wenye kuishi nchini mule bila vikaratasi ku serikali vyenye kuwaruhusu, lakini kufatana lakini kufatana na maoni ni ya waliofukuzwa, kufukuzwa kwao kunako hali ya kutuheshimu mu watu na kusababisha vifo vya watu wengi. Wanajulisha kama walipoteza vitu vingi na jamaa zao. Kuwafukuza Wakongomani tangu Pointe Noire kulianzishwa kunapita siku nyingi, na kwa wakati huu hujulisha kama yapata Wakongomani wa Kinchasa mia moja wanafukuzwa kutoka Brazaville kila siku. Wilayani Ituri zaidi ya watu kumi waliwawa katika mporomoko wa udongo Siku ya pili iliyopita katika eneo la madini za dhahabu, mnamo kijiji cha Muchacha ni kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia mbili makumi tano kusini magharibi ya Bunia katika barabara namba ine ya taifa ndani ya mbuga la wanyama wa Ukapi. Habari ilitolewa leo siku ya ine na ndugu za hapo nyumbani zilizoarifiwa na mtu mmoja aliyetoka salama katika ajali hiyo. Mengi tuyafuate kutoka Bunia na mwenzetu Sadiki Abubakar. Kwa sasa ni kigumu kujua idadi kamilifu ya watu waliofariki kwa hiyo mporomoko wa udongo. Celeste Masudi, presidenti wa shirika e, la raia ya badenga hilo, amedai ya kuwa ni watu wawili ndio walifariki. Kwa ngambo yake, Alfred Bongolanga, mwongozi wa mtaa wa Mambasa, amesema ya kwamba watu zaidi ya kumi ndio walifariki kufatana na ushuhuda ya mtu mmoja aliyeponea chupuchupu kwa hiyo ajali. Mwongozi wa RFO lisian Gedeon Lokumu amedai ya kwamba hajui lolote kuhusu hiyo jambo, kwa hali ya kuwa hakupatikani tena mchimbaji dhahabu hata mmoja kwa hiyo eneo toka kufukuzwa kwao kwa kinguvu. Mwongozi wa mtaa wa Mombasa ameomba kwa, ameomba kwa hivyo kuundwe kamishon moja ya uchunguzi ajali ya kujua ukweli kwa hiyo jambo. Shirika la raia imeomba kwa waongozi waweze kuunda hali mmoja yenye itasaidia umati ya wakaaji wa Badengaido kuishi ili wasi, wasichimbe tena dhahabu katika eneo la RFO toka Bunya. Sadiki Abubakar, Radio Kapi. E, na bunge la Ulaya lilitaja leo kanuni na lengo ya kuvunja muungano kati ya utimizi wa mazao ya udongo na usaidizi kifedha wa ugomvi wa vita sawa katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Kwake Marie Arena, mbunge wa Ulaya wa Ubeleji, Ubeleji anayehusika na swali hilo: inawezekana kutimiza kazi za madini katika heshima ya haki za binadamu <mucho> mpango wa jumla wa kuwarudisha wapiganaji wa zamani katika maisha ya kiraia ulianzishwa leo siku ya ine katika kituo cha kijeshi cha Kamina jimboni Katanga. Maandamano yaliyoongozwa na waziri wa ukingo ni mpango wa miaka ine kwa thamani ya milioni makumi nane na tano za dola za Kimarekani kutoka serikali ya jamhuri na washiriki wake wa kigeni. Unaanzishwa na idadi ya wapiganaji wa, wa zamani 1739 na kaskazini ya Katanga. Waziri jimboni wa mambo ya ndani anayepatikana katika ziara ya kazi pa Kalemie, alionyesha jana hatua zilizochukuliwa kwa kusindikiza mwenendo wa amani ulioharibishwa katika sekta ya nyunzu, ni kwenye umbali wa kilomita 190 magharibi ya Kalemie. Eneo hilo linapatikana katika matatizo ya ukosefu wa usalama unaosababishwa na ugomvi kati ya makabila ya Wambuti na Wabantu. Vinyume ni vingi hususan maelfu ya wakimbizi wanaoishi katika hali mbaya sana. Tangazo ya hatua kuhusu salama imefanyika siku mbili kisha ziara ya kazi ya kiongozi wa MONUSCO Martin Kobler katika eneo hilo. Sikilizeni mafasirio ya waziri jimboni Katanga ya mambo ya ndani Juvenal Kitungwa katika masema aliyochukuliwa na François Xavier Mibi. La première piste de solution, c'est njia ya kwanza ni kuzambalisha askari jeshi na jeshi kwa kunasa wale wote wenye msimamo mkali na mwisho kusalimisha eneo. Ya pili tumeunda kamati na ukomo wa kuunganisha wanaojitenga na wengine kupitia njia ndefu ya maonyo. Tunajua kuwa tangu miaka kadhaa Wambote kama vile Waluba waliishi bila ugomvi kati yao, na mwisho kuhudumia waliopata tatizo. Watu hawa hawana makao baada ya kuunguziwa nyumba na mashamba yao. Tumetoa kusudio, sisi serikali ya jimbo na ile ya nchi nzima, pamoja MONUSCO na mashirika ya Umoja wa Kimataifa, kwa kutoa msaada iwezekanavyo, na kama mulivyosikiliza kupitia vipindi vya habari vya Radio Okapi, Ofisi ya mwito ya korti ya hukumu ya kimataifa CPI inahakikisha azimio ya chumba cha kwanza cha masambo inayopinga ombi ya kumtolea oru kwa muda Seneta Jean-Pierre Bemba kwa MLC chama chake ni swali lisilo la sasa na ya lazima, amesema katibu mkuu wa MLC F Bazaiba. Ni wamzi unaongojelewa kutoka korti hiyo. Ni katika masemo yaliyochukuliwa na mwenzetu Inosan Olenga. Kwa jina ya chama ya Mouvement de Liberation du Congo tulishikia leo mubaya sana vile kwenye mwenye kutangaza mahabari ya Cour Penal International alipita kusema kama CPI bana mukataria bwana Bemba kumutosha kule kukuu. Iko bitu ya bongo, iko bitu ilipitaka zamani mpaka mwaka jana. Napenda kujulisa bakongomani na bote na benye MLC bote mnapasha kujua kama tangu mwezi wa pili kupita ya mwaka huu tunayo Bwana Jean Pierre Bemba iko na ruhusa ya kutoka inji, lakini kama anazili kuchunga kule iko na chunga. Ndi shauti ya mwisho ya bajuge ya Cour Penale Internationale, ile shauti ya mwisho njo tutajua kama atatoka au neno gani itasemewa. Kwa kumaliza, Albert Kalonji Mulopwe, moja kati ya mababu wa uhuru wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hayupo tena duniani huyo alifariki Pambujimai tangu tarehe makumi mawili ya Aprili iliyopita akiwa na miaka makumi manane na sita kwa mjibu wa ndugu zenye kuharifiwa vizuri. Alizikwa katika kijiji alimozaliwa Pakatende mtani miabi katika Kasai ya Magharibi. Habari ya kifo chake ilihakikishwa na kamati ya wakuu wa jimbo hilo. Habari hiyo ilijulishwa mwezi mmoja kisha kufariki kwake kama inavyotamaniwa na desturi zimoja ni kwa sasa ndiyo kamisheni zinasimikwa hapa Mbuji Mai kwa kutayarisha kilio cha Albert Kalonji Ditunga hali na vipindi vya maisha yake. Nawe Chris Mukand kutoka mji wa Mbuji Mai. Albert Kalonji Mulopwe amezaliwa mwaka wa elfu moja mia tisa makumi mbili na kenda kijijini Emptin karibuni mji Luluaburu limeitwa leo Kananga. Pamoja na Emery Patrice Lumumba waliumba chama cha kisiasa MNC, Mouvement National Congolais. Walipiganisha pamoja kwa kupata uhuru wa Congo mwaka elfu moja mia tisa na makumi sita Albert Kalonji kujitia sultani wa luba za Kasai pia raisi wa jamhuri la Kasai la Kusini. Katika mwaka elfu moja mia kenda makumi tano na nane wenda pale Bruxelles muji wa Ubeljiji katika exposition universelle. Mwaka mmoja kupita, ameshitakiwa kuwa mwenye kukubali chuki kati ya Walulua na Waluba, akahukumiwa na kutumwa mbali pale Kole wilayani Sankuru. Kurudi kwake, amechaguliwa kuwa kiongozi wa chama cha jelekeza pale Bruxelles kwa kuketi katika mkusanyiko mnene wa table ronde. Kisha ki alijitia kuwa kiongozi wa inchi sud Kasai, kisha tena kukamata jina la mlopwe wa ufalme wa royaume feder la sud Kasai. Sasa hivi mjini Mbujimayi wamejitayarisha kwa kuanzisha kilio cha huyu amefariki na kuenda na maarifu kuhusu inchi Kongo. Toka Mbujimayi, Chris Mkamb, Rezokapi.