Asanti kwako msikilizaji kwa kuwa kwa kwa nasi kwanza, fateni vichwa vikubwa vya habari zenyewe. Jimboni Katanga, mjini Lubumbashi, uchunguzi ulifanyika jana katika nyumba ya John Numbi, mkuu kiongozi wa zamani wa polisi la taifa, haukuwa na lengo la kumfunga bali kuchungua kuweko kwa watu wenye kudhaniwa kuwa rali. Kwa upande wake, lambeemende alihakikisha ya neno lile Jimboni Kivu ya Kaskazini, mjini Beni, ambako aliwasili leo hii, mkuu kiongozi wa majeshi ya MONUSCO alihakikisha usaidizi wa majeshi hayo kwa FRDC kwa kupinga wauni wa ADF na makundi mengine yenye kumiliki silaha. Kinshasa, mipango za kukataza gari bisi mia mbili na saba ya spide mo kusafiri na kusafirisha watu mtani Gombe. Mipango hizo ni za kukamilifu na wenda kutoa matunda yake tangu siku ya, ya tano asubuhi, hakikisho ni lake jemadari Charles Bisengimana <mulia> Habari kamili jimboni Katanga, mjini Lubumbashi, kulifanyika jana uchunguzi katika nyumba ya inspekta mkuu wa zamani la polisi la taifa jemadari John Numbi. Watu wengi wekuzaniwa kuwa na hali ingine walifungwa na vifaa fulani vya kijeshi kuchukuliwa. Nduu za kijeshi hujulisha kama lengo la uchunguzi ule si wa kumfunga jemadari John Numbi. Taarifa ya mwandishi wetu Jangandu mengi si baada ya msako iliyofaniziwa nyumbani ya kiongozi wa zamani wa polisi ukimya umerudi mjini Lubumbashi, zaidi kukata kafu fasi waaskari jeshi walipokonya. Ushuhuda mbalimbali usema kwamba watu makumi mbili walifungwa, na kati yao kulikuwa waaskari polisi ine. Hawa waliachiliwa huru baadaye. Kwa sasa ni watu kumi na sita wanakuwa wakifungwa, miongoni mwao mwanamke moja. Ni ushuhuda ilitokea kwenye ofisi mbalimbali ya kijeshi, lakini watu hawa wajulikani kufatana tena na ushuda toka askari jeshi. Lengo la operation hiyo sio kumtia nguvuni John Numbi, bali kuchunguza kama yeye anatoa msaada kwa Wamai mai ama Bakatakatanga. Ni kugumu kwa sasa kujua ukweli wa mambo hii. Habari ya mwisho ni kwamba kumeongozwa mkutano ku ofisi ya liwali wa jimbo hii siku ya pili, ambako waziri Richard Muyege pia John Numbi walihudhuria toka Lubumbashi, Karim Tope, Radio Okapi kuhusu operesheni hiyo, Lambert Mende msemaji wa serikali na akiwa pia waziri wa usikani na mambo ya upashaji uh, uh, wa habari alijulisha leo hii siku ya pili katika mkutano wake na wapasha habari, kama ni wakati wa uchunguzi, ndipo walitambua kama nyumba ile ya kupekuliwa ni yakechemadar John Numbi shaba. Ya operesheni hiyo alihakikisha Lambert Mende ni ya kuchungua watu wasiojulikana ambao wana hadhi ni halali, lakini sio akamfunga Jemadari Numbi. Mengi tuyafate katika maoni ya Nambelemende iliyochukuliwa na Ino Sa Olenga la perquisition n'était pas dirigée utafutaji sikuendeshwa zidi jemadari John Mumbi. Jina ya mwenye nyumba ilijulikana. Wakati utafutaji ulikuwa naendeshwa, kulikuwa habari kufika kwenye ofisi ya uchunguzi ya kwamba kuna kundi ya watu fulani katika makao mwenye ujenzi ulikuwa naendeshwa na ambamo watu sikuweza kuishi. Ni kwa hiyo wakuu wa jeshi kuchukua hatua ya kuendesha uchunguzi na utafutaji katika makao haya, kwa sababu kulikuwa hali ya ukosefu wa usalama mwisho wa mwaka jana mjini Lumumba watu mia moja kumi na mnane walikamatwa. Si kusema kwamba utafutaji huo uliendeshwa zidi jemadari John Numbi, lakini ni kwa sababu tu ya kundi ya watu ambaye sio kujulikana vizuri walikuwa wanaishi kati ya makao ya ujenzi kuendeshwa. Tuwape kwanza waendesha mashtaka wakati waoo kuendesha uchunguzi ili kutujulisha kama watu awa ni wanani na niye kujua zaidi baadaye <tipulikana> Jimboni Kivu ya Kaskazini, mkuu kiongozi wa majeshi ya Monesko aliutembelea leo hii siku ya pili mji wa Beni. Jemadari Alberto dos Santos Cruz, alisindikizwa na kiongozi wa brigadi ya oni nchini Kongo ya Kidemokrasia kufika kwa kupa kwake pale nikisha siku tano baada ya kuanzishwa kwa operesheni Sukula, nikusema kusafisha kwa kupokonya silaha makundi yote yenye silaha mtaani Beni kisha kuzungumza na kiongozi wa jimbo na na la mnane la kisheshi la FARDC, jemadari Alberto Dos Santos Cruz alihakikisha usaidizi wa MONUSCO kwa kukomesha wauni wa ADF na pia kuomba makundi yenye silaha wajiuzuru na kuweza kupana silaha kwa kuingiza katika amani. Jemadari Alberto do Dos Santos Cruz katika maoni yaliyochukuliwa na mwandishi wetu Martial Papi Mukeba. Kwa ukweli raia wa hapa wameteseka siku mingi na wana haja ya amani, na ndiyo sababu ninaomba vikundi vyote vya silaha kukomesha mapigano, weka silaha chini, kukomesha kutesa raia, ili raia waishi na amani na wajenge nchi yao. Tubaki katika jimbo lile la Kivu ya Kaskazini kwa kuweza kujulisha kama uongozi wa shirika la raia la mtaa wa Masisi unalalamika sana juu ya hali mbaya ya waami pakichanga ta tangu hivi siku ine. Mwito huu ulitolewa jana siku ya kwanza kwa ajili ya viongozi vya serikali ya mashirika ya kiutu na karitasi jimboni Kivu ya Kaskazini kwa kusaidia waami wale, waami wale walikimbia mapambano. Eh, juma kuenda kumalizika kati ya FRDC na apeselese pangingwe na manga. Hali ya kiutu ya, ya, ya, ya wahami kijijini Kichanga si nzuri, kulingana na duru kijijini pale Grupma Bashali Mokoto, wahami fulani wanaishi kati ya majama yaliwakaribisha. Duru moja moja hii kujulisha kuwa wengine wanalala nje. Duru za kiutawala kueleza pia kwamba wahami wengine wanaishi katika kempi ya Mongote pa kilomita mbili magharibi mwa Kichanga Centre. Kati ya kempi hii Munaishi wahami wa Kihumbu, Kashuga na Kalengera tangu miaka tano. Wahami awa wanaishi kupitia kazi wao kufanya kwenye makao ya wakaji wa kijiji. Duru hii kujulisha pia kuwa wahami awa bado kutambulishwa hadi leo. Ni kwa hiyo duru ya kiutawala kutuma mwito kwenye shirika la kiutu juu ya kushughulikia wahami awa na chakula na vifaa mbalimbali. Msimamizi wa shirika la raia mtaani Masisi anaomba naye kurudi kwa wahami awa na ulinzi wao nyumbani. Kinshasa, mipango za kukataza gari zenye kuwa katika hali mbaya na ile yenye kuita bisi esprit de mort kusafiri na kusafirisha watu katika mtaa wa Gombe. Mipango hizo zilikamilishwa na huenda kuanzishwa siku ya tano ijao tangu asubuhi. Hayo ndiyo yalihakikishwa leo siku ya pili kunako redio Kapi na komisa mkuu wa polisi la taifa, ambaye alihakikisha kama hatua zote zimechukuliwa ili ukingo wa mipango zili ziheshimiwe na kutambulikana na kuvya kuchungwa. Ya ya kamishna jimboni wa polisi alipokea amri ya wazi juu ya kutimiza hatua za mji Kinshasa. Magari ambayo sio kuwa katika hali nzuri ya kubeba watu haiwezi kufika kati ya komini ya Gombe. Kuhusu ulizo wa kujua kuwa kama hatua kuchukuliwa haiwezi kuzaa tatizo juu ya usafirishaji wa raia, swala hii ilitatuliwa pamoja na waziri na yusika, na waziri anayehusika na usafirishaji, waziri wa sheria Aseko na maka Kampuni za usafirishaji na sisi kutia mipaka kwenye gari zitakuwa zimetambuliwa, ni sawa njia ya gari la moshi pale Barumbu, Kabambare, Flambo, Kasai, Bokasa, Kasavubu, Wangata, Mushi X24, Kitambo Hospital na Kitambo Magazin. Kwa hii mafasi au mipaka, magari kutoka site zitaacha wakaji na magari kuruhusiwa kufika Gombe zitawachukua kwenda nao hadi maeneo za shughuli zao apa Gombe. Jimboni Kasa ya Mashariki, korti kuu ya Mbujimai iliwafunga watu kumi, leo siku ya pili, wenye kufuatwa na sheria kwa vitendo vya ujeuri na kuharibu usalama wakati wa mji bila kazi uliotaandaliwa na UDPS Mbujimai. Hao walihukumiwa miaka makumi mbili gerezani. Taarifa ya François Cibenji mengi ya yafate na Mandifetu, BBS Dalafina. Wafungwa hawa wanastakiwa kwa makosa ine: kuungana na wajambazi, kupiga na kuumiza, kupiga na kuumiza walinda salama, uharibifu na uasi wote walifungwa na ofisi ya askari polisi tarehe kumi na tatu Januari, siku ambayo gundi la kisiasa ya UDPS iliandaa kutokufanya kazi. Wakati wa kesi hii ya tatu tangu mwanzo, wanaostakiwa kama vile waliopiga na kuumiza vikali walisamba kila mtu, walimswali kuhusu kujua kwa mfungwa mwingine kuwale wote walifungiwa, na jibu ilikuwa la ofisi ya mahakama. Iliomba kwa chumba cha mastaka kichukue hukumu wa nguvu wa miaka makumi mawili ya kifungo. Watetezi wa wafungwa waliomba kuachiliwa huru kwa wafungwa kwa kukosa uhakikisho. Ombi hili bado hawakuikubali. Chumba cha mwendesha mashtaka kinakumbusha kama watu hawa wanaofungwa sio kwa sababu ni wanamemba wa kisiasa idepes, lakini kwa ajili ya vitendo waliotenda tokea Mbujimai. Esther Ndalafina, Radio Okapi. ni pamoja nawe bibi Esther Ndalafina, tunakombesha taarifa ya habari katika lugha bora lakini kipindi cha jioni, kwa niaba ya fundi wa mitambo Gima zangu na walio taarifa hiyo tunawapigia. Asante sana na kuacha katika mikono ya bibi na Nabolujwa atakayeongoza vipindi vingine. Asante sana, magharibi mema, kwa heri.