Habari kami, kwanza vichwa vikubwa, tuendelee na habari zenyewe. Vichwa vikubwa vya habari. Kinshasa, mashirika ine ya kundi la raia na Konki Demokrasia yanahuzunishwa na hali ya usalama kibinadamu, na ukosefu wa uhuru wanamoishi raia nchini Kongo, na kuomba serikali chungwe mbulile bila yani Ituri, mapambano kati FRD ya FRDC na wanamgambo wa FRPI yanaendelea mpaka sasa katika eneo na Walendu Bindi, katika miji nyingi, mamia na mamia ya wakazi wanakimbia porini na mahali huenda kufichama. Kinchasa, bunge la taifa lilikubali sheria kuhusu bima nchini, kumbe kuna baki basi sheria ile ijulishwe kiserikali na rais wa jamhuri. Sheria hiyo inaomba bima sonazi kampuni somazi kuwa wazi kwa watu wote Habari kamili. Mashirika ine ya raia yanahuzunishwa na hali mbaya munamopatikana raia wa Congo kidemokrasia kuhusu kutoheshimiwa kwa haki zao na uhuru wao. Katika tangazo la pamoja, mashirika yale ine, muungano wa Congo kuhusu sheria, kundi la kupinga rushwa sheria na shirika lipya la Congo, haya yote yalihakikisha kwamba yalichungua kiisha maandamano ya upinzani ya tarehe kumi na moja na tarehe kumi na mbili mwezi wa Januari. Watu watano waliumizwa kwa masasi, watu wengine wengi walifungwa na kuchungwa katika vyumba vya wafungwa bila sababu na polisi la taifa, na pia jr prezidenti wa shirika akaja anajieleza juu ya hali ile na kuomba serikali iondoe mpango wake wa sheria kuhusu uchunguzi kunako baraza la bunge la taifa. Mkiri George Kampiamba mbele ya mikrofone ya Jefe Ngoe. Tangu kurudi kwa Liwali Moise Katumbi, tumetazama kwamba kisha tangazo lake kuhusu penalty tatu, raia wenye kuva mavazi kwa na rangi ya timu la Mazembe au rangi ya chama cha kisiasa cha Unasec wanatekwa nyara wala kufungwa wala tena kupigwa. Tumeomba serikali ifanye uchunguzi ili kukomesha vitendo vile vyenye kupinga haki za binadamu, pia hukumu watenda maovu kwa muda watu yapata kumi na watatu wamejeruhiwa, miongoni mwao watano wameumizwa vikali. Watu makumi matano na mmoja walitekwa nyara, miongoni mwao makumi mane na wane wamekwisha kuacha huru. Kuna watu waliopigwa risasi, unasoolikia sana mmoja kati yao, kwani yupo katika hatari, anaweza kukatwa mguu, yupo katika hali mbovu sana. Wilayani Ituri, mapambano makali yanafanyika kati ya FARDC na mgambo wa FPI katika sheferia Walendu Bindi. Ni katika miji nyingi ya sheferio, maelfu na maelfu ya wakaaji wanakimbia katika pori, kama vile katika miji bado kukumbwa na mapambano. Mpaka sasa pande zote mbili zenye kupambana bado kila mmoja kujulisha vipi juu ya vinyume vya mapambano yale. Taarifa ya mwandishi wetu Jean Paul Basila mengi yope Siku ya ine hii hadi saa kumi kulikuwa mapambano kwa vijiji ya Bavi, Olongba na Singo kwa kilometa karibu makumi tatu na Veba. Wakaaji ya vijiji hizo zote wamekimbia kwa mwito ya Songokoi kwa kilometa karibu kumi na shamba ya vita. Wengine wamejificha kwa Songolo kwa kilometa zaidi ya makumi mbili na Bavi, wakaaji ya Nyakunde kwa kilometa makumi mbili na Bavi, bavi wameshikwa na woga kuona raia wanakimbia. Shirika la raia ya Nyakunde inaripoti kwamba raia ya vijiji mengi mahali kulikuwa mapambano asubuhi wamekimbia. Ni sawa Chekele, Kaswara na Kaguma. Haijajulishwa bado hesabu ya watu waliowawa upande ya FRDC na wanamgambo ya FRPI. Tujulishe kwamba ni tangu juma moja jeshi ya FRDC walikuwa wakiongoja wapiganaji ya FRPI kujitoa kwa jeshi na kurudisha silaha kwa utashi. Upande wa viongozi ya FRPI waliomba sawa barua ya msamaha kabla ya kuondoka porini na kujiunga na FRDC. Bunya Izakare Moyope, Radio Kapi. Sheria kuhusu mipango za bima mbalimbali mbali ilikubaliwa jana siku ya tatu na baraza la bunge la taifa na uenda kutumwa kwa rais wa jamhuri kwa kujulishwa kiserikali. Kukubaliwa kwa sheria ile juu ya mipango za bima ilikubaliwa kisha mkutano wa mabadilishano katika maoni ya vyumba mbili vya bunge la taifa. Baraza la bunge na lile la wazee wa bunge walikubaliana kulazimisha bima kwa magari zote za serikali kuwacha zile za jeshi na za polisi la taifa katika maeneo ya operesheni. Walikubaliana pia kuweko kwa kampuni la madaraka ya kipekee kwa kuwa kampuni la watu fulani. Jean-Baptiste Kamasamba, prezidenti makamu wa komisheni ya uchumi kunako baraza la bunge, najifasilia mengi mbele ya mikrofone ya bibi Mimi Ngumba Mulungu. The sector is assurance. Sekta ya bima ambayo ilikuwa kiongozwa na serikali tu hapo sasa itakuwa wazi kwa kila mtu kutokea sheria hiyo, la kulingana na kuboreshwa kwa hali ya kiuchumi kufanya sekta hiyo iwe ya upekee na italeta wenye kuunda kazi katika kazi fulani fulani na italeta pia fedha ndani ya mfuko wa nchi ya Kongo ya Kidemokrasia. Jambo lingine la lazima ni kwamba sekta ya bima inaendeshwa na mashirika yasiyojulikana kwa wazi. Jueni kwamba mashirika ya bima ni sekta ya lazima sana katika uchumi, kwani kuko fedha nyingi sana na inaweza kuleta faida katika uchumi. Mwanzo tulikuwa na Sonase na Sonase inapashwa kuwa tayari kwa kupingana na mashirika zingine za bima ambayo zitasimikwa. Itaruhusu kila mkongomani aweze kuchagua shirika la bima kwa utachi wake. Kiisha kukubaliwa kwa sheria ile kuhusu bima, baraza la bunge lilikutana kwa lengo la kuchungua hatua huenda kuchukuliwa juu ya waziri wa uchunguzi huenda kufanyika na serikali kuu ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia inapashwa kulipa jimbo la Katanga zaidi ya miliadi mbili ya dola za Kimarekani, ndizo jimbo la Katanga lilipashwa kupewa katika mpango wa kurudisha jimbo la Katanga tangu mwaka elfu mbili na saba hadi mwaka elfu mbili kumi na nne Habari iliyojulishwa leo siku ya tatu na waziri jimboni Katanga au sikali na pesa ilikuwa hivi. Katika mkutano na wapasha habari, waziri Kristian Mwando alihakikisha kama ukosefu wa frankazire zaidi ya miliardi mbili ni kinyume kibaya kwa maendeleo ya Katanga. Kristian Mwando, katika maoni yaliyochukuliwa na Pole Munanga: Jimbo la Katanga inapoteza pesa nyingi. Kama jimbo lipokea ya pesa hii, maendeleo ya jimbo ingekuwa hata mara kumi. Tungelifanya makazi mbalimbali ndani mbali ya jimbo kwani kuna nafasi zingine ambayo imekosa hata maji safi. Kama jimbo ilikuwa na pesa makazi hiyo ingefanyika. Mjuo ya kwamba kama jimbo la Katanga yayo peke tu ina pesa kadiri ya miliardi tatu, maendeleo ingekuwa mingi mno, lakini kwa sasa tunapokea tu milioni mia ine ya makumi tano ya dola za Kiamerika kwa mwaka. Imeonekana kama tunapokea pesa yenye kupungukiwa mara saba kuambatana na ile tumepashwa kupokea. Pesa tunayopoteza ni mingi mno Nukujidisi. Inchi China huenda kuendelea na kutumika pamoja kwa kuendelea na uaminifu kisiasa na jamhuri ya Kongo Demokrasia, na pia kwa maendeleo ya uhusiano kwa manufaa ya nchi zote mbili, kupata kupata na kufikiria hivi kwa ujenzi wa maisha nzuri ya nchi zote mbili. Hayo ndiyo yajulishwa leo hii na waziri wa mambo ya kigeni na uhusiano wa China Bwana Wangi hio kisha kupokelewa na mwenziwira Imo Chibanda. Wangi huyu alijulisha kama jamhuri ya Kongo kidemokrasia ni nchi ya uhusiano wa lazima barani Afrika. Yupo mbele ya mikrofoni ya Inosa Ulenga. China inabaki tu katika ushirikiano na jamhuri ya kongo ya kidemokrasia. Kwetu sisi, jamhuri ya Kongo ni mshirika kubwa katika Afrika na nchi kuwa kati ya Afrika sawaro, na kama rafiki mwema wa China, ninafikiri kwamba ushirikiano kati yetu tadumu milele. China kama mshirika mkuu wa jamhuri ya Kongo, tunasindikiza shughuli zote za Kongo kuhusu uhuru na umoja wa nchi. Tunapendelea kuona utulivu kuendelea katika mashariki mwa Kongo. Tunasindikiza pia jamhuri ya Kongo katika njia ya ya nchi. Leo Jamhuri ya Kongo inajipiganisha kwa ajili ya kuboresha kazi ya kilimo, maendeleo ya viwanda vya madini na kazi za ujenzi sawa wa bawa la moto wa umeme. Ninafikiri kwamba katika sekta hiyo China na Jamhuri ya Kongo wanaweza kubaki washirika wa kweli kweli. Chumba cha utafuti na na elimu pamoja na mipango za viwanda kwa kifupi kilipashwa kuchukua madaraka zake kwa kuwa hivi msingi wa maendeleo ya viwanda nchini Kongo ya kidemokrasia, tangu kuundwa kwake na dekreti ya rais wa jamhuri mwaka elfu mbili na tano. CP Ilipashwa kuwa chumba cha utafiti wa mawazo kielimu kwa maendeleo kuhusu mipango za maendeleo za viwanda, lakini mpaka pale sasa, CP ilibaki bila kazi, lakini sasa huenda kuchukua madaraka ya kazi zake. Waziri wa makampuni Jereme Kambinga anajieleza kuhusu hali ile. uchunguzi katika uongozi, matokeo ya kazi kulingana na kukaza uwezo katika kazi mbalimbali mbali, kutayarisha mabadiliko ya sepi iwe kituo kipya cha upekee. Tunapashwa kuacha kazi iendeshwe namna ya upekee katika vituo vile, ili kupitia uongozi wa ndani kupata matokeo mazuri kwa kazi zitakazoendeshwa kulingana na shabaha za vituo vile sepi ya chumba cha uongozi na mapangilio ya viwanda, na ndiyo mapangilio tutakao tutakaoanza sasa, na tunatumaini fruit, kufikilia shabaha yetu kabla ya mwisho wa mwaka huo. Tuko na faida ya kutumainia ushirikiano wa onidi la na umoja wa Ulaya, kupitia Kofet ambayo watatusindikiza na tutatumika nao pamoja wakati tutawahakikishia nguvu ya kazi tunayoanza. Alikuwa pale waziri wa kampuni Jermeka Mbinga mbele ya mikrofoni ya Jaki vya Mulimu na nani. Hapo tunakomesha taarifa yetu ya habari kwa niaba ya fundi wa mitambo mimi Kindu na kundi kundiliweza kuandaa taarifa ya Julia Nyamwinyi akisindikizwa na bibi Tereze Kanku. Tunawapigia wapigia asanti sana na kuacha katika mikono ya bibi Jili Ngala atakayeongoza vipindi vingine. Asanti sana, kwa heri.