Mm. Uh, Rais Joseph Kabila amewasili leo hii mwa mchana mjini Beni, katika jimbo la Kivu Kaskazini. Duru za kiserikali zimejulisha kwamba atabaki siku chache pa Beni, kwa kuelewa hakika hali ya usalama katika eneo hilo mm. E, jimboni Kivu ya Kaskazini, tena mji wa Goma umearifiwa mji bila silaha tangu jana siku ya pili, ni kwa kukomesha hali ya ukosefu wa usalama, alisema kamanda wa jimbo la kijeshi. Hatua ile haitoshe, imejulisha shirika ya kiraia hapa mjini Kinshasa. Watumishi wa shirika la SSTP yaani UNATRA ya zamani wanapatikana katika mgomo wa kazi tangu siku chache, wanadai malipo ya mishahara ya miezi ya Septemba na Oktoba ya mwaka tunayo. Oh, rais Joseph Kabila amewasili mjini Beni, jimboni Kivu ya kaskazini leo hii. Nyuma mchana alikaribishwa kunako uwanja wa ndege wa Mavivi na waziri wa mambo ya ndani pamoja na liwali wa jimbo la Kivu ya kaskazini na wanamemba vya vya wa vyama vya siasa vya wingi wa urais unaoongoza kwa mjibu wa duru za kiserikali, Rais Joseph Kabila atabaki siku chache pa Beni kwa kuelewa hali ya usalama katika eneo hilo. Taarifa Marsial Papi Mukeba kutoka Beni. Mengi si duninawe, Karinda musu ni majira ya saa saba na dakika makumi manne na tano saa za mchana, ndio ndege wa rais ilishuka kuna kwa uwanja wa ndege wa Mavivi. Hapo rais Joseph Kabila lipokelewa na waziri wa mambo ya ndani na liwali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini, Richard Muyej na Julien Paluku. Wapo pabeni tangu zaidi ya juma moja kwa ajili ya kuchungua mauaji ya raia yanayoendeshwa mara tena katika eneo hilo. Kutosha viongozi wale kuna kwa uwanja wa ndege, kulikuwepo pia wafuasi wengi wa vyama vya kisiasa vya wingi wa raisi waliokuja kumkaribisha rais wa jamhuri. Kisha kuwasili kwake pabeni, Joseph Kabila alijelekeza katika makao yake kwenye kata Batanuka mtani Beu. Duru za kiserikali zinajulisha kwamba rais wa jamhuri atabaki siku chache pabeni, ni kwa pa ajili ya kuchungua binafsi hali ya usalama katika eneo hilo. Tangu siku chache katika muji na mtaa wa Beni, raia wanauawa na watu wenye kumiliki silaha, miongoni mwao wa asi wa Ghana wa Adef Jambo kutoka shirika la raia linajulisha kwamba yapata watu makumi mnane na wanne waliuawa wa muda wa mwezi moja. Wakati ule mji wa Goma mjibila mjibila silaha, kamanda wa kijeshi la jimbo la kijeshi la makumi tatu na ine alietangaza habari linawaza hatua ile itakomesha ukosefu wa usalama ile haitoshe. Raia la jimbo la Kivu ya kaskazini linawaza hatua ile mengi, kutoka Goma nawe Gabriel wa Menya askari walinzi wa maofisa wakuu na wadogo waliotumwa mahali pengine na maofisa bila kazi wanapashwa kujierekeza Bweremana kwa kujitambulisha. Tangazo hilo lajulisha walinzi wa makamanda wa masekta wa brigedi na wale wa rejima wanapashwa kurudi ndani ya vigundi vyao vya kazi vya kawaida. Kila mtu akiwa raia au askari mwenye kuwa na askari mlinzi anapashwa kuwa na kitambulisho kilichosainiwa na kamanda wa jimbo la makumi tatu na ine la kijeshi. Tangazo hilo imealika yeyote anayekuwa na silaha kinyume ya sheria kuirudisha kwa polisi au kwa askari FARDC baada ya saa arobaini na nane ya tangazo hilo, alijulisha Emmanuel Lombe, kamanda wa jimbo la makumi tatu na ine la kijeshi jimboni Kivu ya Kaskazini. Hatua hiyo imekamatwa kwa kupinga usalama mdogo unaodumu hivi sasa ndani ya mji wa Goma miezi mingi. Hatua hiyo haitoshe, yajulisha shirika la raia kwa upande wake, nisheti viongozi vijijini wajihusishe katika hatua hiyo kwa kutekeleza usalama wa kudumu Goma, Gabriel Wamenya, Radio Kat vitendo vya uharibifu wa haki za binadamu vilishuka mwezi wa Septemba katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ofisi ya pamoja wa umoja wa mataifa ya haki za binadamu ndiyo ilijulisha hivyo leo siku ya tatu wakati wa mkutano wa kila jumaa na waandishi wa wa habari vitendo mia moja makumi tano vya uharibifu wa haki za binadamu vilihesabiwa mwezi wa, wa kenda mbele ya vitendo mia mbili makumi tano na saba mwezi wa mnane uliopita. Taarifa Jocelin Musa Oponde inasoma studioni, nawe Bili Ivan Lutumba. Ofisi ya Umoja wa Mataifa inayohusika na haki na za binadamu inataja pia upungufu wa idadi ya waathirika wa vitendo vya kutoko heshimu haki wenye kuhesabiwa sasa, weko mia ine na tano na japo walikuwa mia sita makumi tatu na mnane. Kiongozi makamu wa BCNUDH kueleza kwamba vitendo vibaya zidi haki za binadamu ambayo kuwa viengi ni zaidi ukiukaji wa uadilifu kimwili kufuatia ukiukaji zidi uhuru na usalama wa wa watu. Kuna pia mauaji kuhusu vifo gerezani, kunaonekana pia upungufu mwezi wa kenda kulihesabiwa vifo sita kushindia mwezi wa mnane na vifo kumi majimbo ya Jamhuri. Ambamo vitendo vibaya zidi haki za binadamu kufanywa kabisa ni majimbo mashariki mwa Kongo. besd kuonyesha pia kwamba asilimia makumi sita na sita ya ukiukaji ni kutendwa na watumishi wa serikali, miongoni mwao askari jeshi ni wengi. Kuna pia wapiganaji wa makundi yenye kumiliki silaha ambaye ni kutenda zaidi ya ukiukaji asilimia makumi tatu na tatu. Bwana Abdelaziz Choi kueleza kwamba kuna polisi sita na askari kenda wa jeshi la taifa walihukumia juu ya vitendo vibaya zidi haki za binadamu jimboni mengi ya Jamhuri. Tujulishe pia kwamba kupungua vitendo vibaya zidi haki za binadamu kumeonekana tangu miezi ine sasa, lakini hali inaweza kubadilika kutokana na mauaji kutukia mjini Beni mwezi wa wa kumi. Hey, jimboni Kasai ya Mashariki hali ya fujo imeripotiwa katika mji mdogo wa Lubefu wilayani Sankuru. Ni kutokana na mapigano siku ya kwanza iliyopita kati ya polisi na kiongozi wa kijiji cha Ndala katika sekta ya Nganduma. Huyu alipigwa vikali na askari polisi wa moja na huenda anapatikana katika hali mbaya sana. Wenzake wa kuwa vijiji wanasikitika, wakati wa kaaji, wanatamani kulipisha askari polisi kisasi. Taarifa ya Kris Mukan kutoka Mbujimayi mengi sidoni nawekarinda musu. Kiongozi wa mji wa Lubefu anahakikisha kwamba kundi moja la watu wakiwa katika hasira huenda wapo njiani kwa kujilekeza mjini. Watu wale wanatoka kijiji cha Ndala yapata kilomita makumi matano na Lubefu. Inaonekana kuwa ni kwa ajili ya kutoa malipizi kwa askari polisi wanaoshtakiwa kupiga kiongozi wao. Bijan Yoto Olenga, kiongozi wa mji, ananena kwamba yupo tayari kuwapokea na kuzungumza nao. Anajulisha kwamba kiongozi mmoja wa ta Olenga yupo katika hali mbovu. Tangu okelewa kwake hospitalini hakuna mabadiliko. Wakati walikuwa wakimpiga askari polisi watano, wenda walimpiga juu ya alama ya kidonda kwenye alipasuliwa, imepita mwaka moja bado siku tatu, kama hakuna mabadiliko, atapasuliwa tena. Ndivyo ndivyo wamesema waganga. Kiongozi wa mtaa anakutana na viongozi wa vijiji vyote makumi matano na tano kwa ajili ya kutafuta namna ya kutuliza wakaji wao. Kiongozi Moise Loata Olenga anashutumiwa jaribio la kuacha huru ndugu wake aliyefungwa katika jela la polisi akishtakwa na kiongozi wa kijiji kingine. Kwake yeye, mtu yule huenda alifungwa bila sheria. Ndilo jambo kutoka duru zetu. Hapa mjini Kinshasa kuna kiwanda cha STP yani Onatra ya zamani. Watumishi wanapatikana katika mgomo wa kazi tangu siku tatu. Wanadai malipo ya mishahara ya miezi ya Septemba na Oktoba mwaka tunao. Wakati wa mkutano mkuu wa leo, siku ya tatu, mbele ya ofisi ya kazi, walaidia kwamba wataendelesha mgomo wa kazi hadi kusainiwa kwa mkataba kati ya shirika lao la utetezi na wakuu viongozi wao. Taarifa ya Jacques Yve Mulima Mengi Siduni nawe bili Ivan Lutumba. Mtumishi mmoja mwenye tulikuta mbele ya ofisi kuu ya kampuni anashangaza kwa kuona wao kueneza miezi mbili bila kupokea mshahara yao, kwani hakuna ya sababu hata moja inaweza kuzuia malipo ya mshahara ya watumishi ya miezi ya kenda na ya kumi. Ni kwa hiyo wanaogopa kwamba inawezekana wao kuwa na tatizo mengi mwisho wa mwaka. Naongoja mshahara ya mwezi wa kenda, mwezi wa kumi na moja, kumi na mbili na mwezi sisi kuita kumi na tatu. Ikiwa tunaendelea na hali ya namna hiyo, wakati gani mshahara ya miezi yote tunaweza kuenda hadi mwezi wa pili wa mwaka kesho, juu ya kusisi kupokea mshahara mwezi wa kwanza. Kuna pia watumishi wa staafu, nao bado kupokea franga yao tangu sasa miezi ine. Wamoja miongoni mwao kunena kwamba ofisi kuu ya kampuni inawadanganya mara nyingine na kuwapa franga ndogo. Kwa wakati huo shirika la watetezi ya watumishi wa CPT inajipiganisha juu ya kuelewana na kamati ya usimamizi kabla ya kuvunja mpango wa mgomo wa kazi. Jimboni Kivu ya Kusini, kiongozi wa mkusanyiko wa wafanyabiashara FEK Kale anadai vilalo vilivyojunjwa na maji ya mvua tangu siku tatu vitengenezwe haraka. Mwito ulo ulitolewa jana, siku ya pili, wakati wa mazungumzo na wapasha wa habari. Bahati Samvura anataja vilalo vya Luzira, Nyambasha na Bushu vinavyounganisha majimbo ya Kivu ya Kaskazini na Kivu ya Kusini. Ombi hili inaungwa mkono na mkuu wa kijiji cha Buhavu pamoja na wakuu wa vijiji vya Mbinga Nord na Mbinga Sud. Mafasirio wa ya kiongozi wa Fer Kale, Bahati Samvura, mele mikrofona ya Ezekiel Batumike wa Redio ya Maendeleo ya Bubandano. Sasa tunatatizwa kwa kufika Bukavu na Goma. Tunalisha jama zetu na uchuuzi ndogo ndogo, na wasafirishaji katika mito watazidisha bei ya wasafirishaji, kwani wanajua kwamba barabara imeharibika. Gari kubwa wenda zilipaswa kusafirisha biashara kwa kupeleka Bukavu na Goma, lakini sasa hakuna namna kwa sababu vilalo vitatu vimevunjika. Hakuna namna ya kupakua bizaa kwa kusema kwamba itavipakiza kwa ngambo nyingine. Hali ni mbovu, itasababisha kupanda kwa bei ya chakula sokoni, kwani mazao kutoka hingambo haitafikishwa tena katika soko za Bukavu na Goma. Watu wale wanashughulikia kwanza kutafuta miili ya waliopotea opoteya, hatujue kama inawezekana kuwe shughuli lingine dakali na pashwa kujiandaa kwa ajili ya kutuma pahali ujumbe utakaosaidia raia ya wale wanaopatikana katika magumu. Serikali ya jimbo la Kivu Kusini ilisema inaguswa sana na hali hiyo mbovu. Kwa mjibu waliwali wa wali jimbo, vilalo vya miti vitasimikwa katika kila barabara kwa kuruhusu mwenendo wa pita njia, ni kabla fedha zitolewe kwa ujenzi wa vilalo vipya vya nguvu.