ekesikusomawaza kanali Mamadundala ilianziswa leo siku tatu pa Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini. Alisikilizwa kwanza kuanza hadi wakati ya usiku mbele watu wengi, dereva wa marehemu kanali Mamadundala Kituo cha mahusiano ya haraka cha polisi kilifunguliwa rasmi leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa. Ni kituo chenye namba 112 kwa kuomba usaidizi wa polisi wakati wowote, alisema waziri mkuu. Tutamsikiliza. Muungano wanaosaidia katika kuingiza vifaa nchini ulisimamisha kazi leo siku ya tatu katika bandari zote za jimbo la Bakongo ni kwa kupinga kusimamishwa kwa zaidi ya vituo makumi mawili na shirika la foroza DGDA, tangu tarehe makumi mawili na ine Septemba iliyopita. Oh, e, kesi kuhusu mauaji ya Kanali Mamadundala ilianzishwa leo siku ya tatu mjini Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini. Hadi wakati wa jioni, mshutumiwa wa kwanza akiwa dereva wa Kanali Mamadundala alikuwa mwenye kusikilizwa. Watu walikuwa wengi kwa kufuata kesi hiyo. Amesema mwandishi wetu Gabriel Wamenya katika taarifa yenye kusomwa nawe Adolfin Goi, mfumo wa kwanza aliyesikilizwa ni Sergeti Ngabu Mwangudi, dereva wake Mamadu Alisamba wa kwanza kama shahidi wa kipekee wa msiba. Mara kwanza mbele ya muhamzi mkuu alihakikisha kama gari ya aina jipe ilimubeba Mamadu ililungula wakati wa mashambulizi, lakini leo pajioni alitupilia mbali masemi yale na kuhakikisha y kwamba alilazimishwa kufanya hivyo bila mtetezi wake baadaye ya kwamba alibakia anaweka vyombo vya mahusiano ya Kanali Mamadu kisha kufariki kwake. Masemi yale yote inaongeza tena makosa yake kuhusu mauaji ya Kanali Mamadu. Tukumbusha ya kwamba umate ya watu walikuwepo, hasa shirika la raia wanadai sheria ya usawa kwa kila mutu. Nao wauni Warundi wa FNL, Front National de Liberation hawana hata kembi moja ya mazoezi katika jimbo la Kivu ya kusini nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wahuni wale wanaopatikana katika eneo la mpaka wanafukuzwa moja kwa moja na wanajeshi wa FARDC katika usaidizi wa MONUSCO. Hayo ni masehemu ya msemaji wa kijeshi wa MONUSCO, kanali Prosper Felix Bas, leo siku ya tatu wakati wa mkutano wa kila Jumaa kati ya Umoja wa Mataifa na wapasha habari. Masehemu yake yalichukuliwa na Emmanuel Elameji wa kabidi la kuhusu kuwepo kwa waasi wa FNL katika jimbo la Kivu ya Kusini, ni tangu siku nyingi hawa wanaendelea kumiliki maeneo hiyo. Waasi hawa wameshambuliwa mchana na usiku na maskari jeshi wa DRC, hivyo sizani ya kama wana makambi ambapo wao wanafanya mazoezi mara kwa mara. Tuwakumbushe ya kwamba kati ya miezi ya Mei na Juni tulituma ujumbe pale Uvira na Kiliba kwa kuchunguza kuwepo kwa maskari wa Burundi katika jimbo la Kivu ya Kusini, na uchunguzi huu haukukua na matokeo lolote. Tangu zamani katika maeneo mipakani kuna kuwepo vikundi vya waasi wa FNL wanaoendelea kupigana mipakani huko. Mara kwa mara kunaandaliliwa doria pamoja kati ya vikundi mbalimbali maeneo inayomilikiwa na wapiganaji wa FNL, na lengo ni ya kuleta amani katika maeneo inayomilikiwa na wale wapiganaji wa FNL. Na kituo cha mahusiano ya haraka ya polisi wa taifa kenye namba 112 kilifunguliwa rasmi leo siku ya tatu mjini Kinshasa. Maandamano liendeshwa kunako kata kuu ya polisi, wakiwepo wakuu wengi wa kiserikali, hususan waziri mkuu Kamisa, mkuu wa polisi, waziri makama mambo ya ndani, pamoja na balozi wa Muungano wa Ulaya uliosaidia kifedha katika ujenzi wa jumba lenye vyombo vya mahusiano. Namna gani namba ile ya simu itatumika? Mafasiri ya wa waziri mkuu Ogiste Matata Mponyo, katika masemelo chikuliwa na wenzetu wa RTNC namba hii mia moja na kumi na mbili itatumika usiku na mchana bila kusimama. Kila Mkongomani, kila mkaaji wa mji wa Kinshasa atakayeita namba hii kutoka mtaa wake unaojulikana, anapashwa kushughulikiwa. Hatupendi kudanganya, kwa sababu serikali pamoja na wahusika wengine wametoa mchango wao unaofaa. Hatupendi gari kama vile pikipiki inayopangiliwa kwa kazi hii itumikishwe namna na kwa kazi yengine na hatupendi wakati namba hii wanapoiita kuwe majibu kama nalikuwa anasinzia au nalikuwa napumzika. Wakati mtu anapopelekwa hospitalini kwa haraka, hakuna mganga anayetoaka jibu kama nilikuwa napumzika. Ni kwa namna hii kazi itatolewa bila kusita. Na jimboni Kasa ya Mashariki, vitendo vya ujambazi vinaripotiwa katika maeneo ya Kabwe zaidi ya kilomita makumi mawili na Mbuji Mayi. Wakaji wa eneo hilo wanawazia kuwepo kwa wachimbaji wa madini wanaoitwa wawaji. Kiongozi wa eneo la Kabwa anasema alihesabu mwezi jana zaidi ya vitendo kumi vya uwizi wa wajambazi wanaotumia silaha pamoja na kuwatembelea watu katika makao yao, na wajambazi wale wenye kuiba faranga na vifaa mbalimbali. Ndiyo sababu tangu mwanzo wa juma zaidi ya wanamemba wa jamaa zaidi ya kumi waliondoka eneo hilo wakikimbia hali ya ukosefu wa usalama. Kiongozi wa eneo hilo anadai idadi ya askari polisi izidishwe kwa kulinda wakaaji wake wanaosikitiko Emachoa mbele ya mikrofoni ya Ester ndalafinashida. inayo sasa ni kusema kwamba hakuna kulala. Wanaoshika silaha wanaingilia wakaaji nyumbani, wanavaa mavazi ya kijeshi ama la askari polisi. Waliingia kunyumba la nduku mmoja, wakamuumiza kwa risasi na alifariki dunia. Mke wake eko napata matibabu kwenye hospitali. Wepo na nyang'anya pesa na mavazi, jambo yenye li jitokeza. Ya mwisho ilikuwa siku ya kwanza, walibeba pikipiki piki, mavazi na pesa elfu makumi munane la franga la Congo. Walipika bwana na mke wake vikali, wakati huu wepo kwenye hospitali pale Chilenge. Wakati wanaenda kunyumba la mtu kwa kuiba, wanalalamika na kukana ya kwamba watatenda vibaya kwa yeyote atakuja kusaidia wenye kuwa katika hatari. Tunaomba kwa wakaji wasihami, tunaomba kwa serikali atume watu kwa kutulinda. Watu wanakuwa na oga na wasiwasi. Hii tabia haikuwa hapa inaanza mwezi nayo polisi akabo lihakikisha kwamba doria ya usiku inaendeshwa tangu siku mbili sasa. Muungano wanaosaidia katika kuingiza vifaa nchini ulisimamisha kazi leo siku ya pili siku ya tatu katika bandari zote za jimbo la Bakongo. Muungano huo unapinga kusimamishwa kwa zaidi ya vituo makumi mawili na shirika la foroza tangu tarehe makumi mawili na nne Septemba iliyopita kutokana na, na ugomvi kuhusu uchuu wa fpi Mfuko wa ulemeshaji wa viwanda vikubwa. Taarifa kutoka Matadi mengi na mwenzetu vira fistongo mama ya Bala. Ni kwa jumla mashirika ishirini sita, ndio, na sita ndiyo zilisimamishwa na ofisi ya DGDA. Wanashutumiwa kutokulipa kodi ya serikali tangu sasa miaka tatu. Muungano ya wenye kufanya maazimio ya foroza katika jimbo la Bacongo, idedo kwa kifupi, kupitia presidenti wake usema ya kwamba kusimamishwa kwao katika kazi ni kinyume na sheria. Kulingana na Julien Tula, ofisi ya FPI inatamanisha malipo ya kodi kwa wafanyabiashara kufuatana na hali, vipimo au dalili fulani. Ofisi ya DGDA yenye kutakiwa kukusanya kodi hiyo inalazimishwa kutaja kodi ya foroza kila mara upungufu wa lengo lake unapoonekana. Idedo inatoa azimio ya kuanzisha shughuli yeyote na kuondoa uamuzi ya kusimamishwa kwa mashirika ishirini na sita na ofisi ya DGDA. Kwa sasa operesheni ya foroza katika bandari ya Boma na Matadi inafanyika na uvivu, kwani hakuna kazi. Wafanyabiashara wanasema tayari wamekumbwa na upungufu ya muhimu, kwani hakuna huduma kwenye bandari jimboni bwa Kongo, kufuatana na mgomo huo. E mwenzito vira fistongoma, mayabala kwa kumaliza, kundi la vijana walioishdai wa dini ya Katoliki na wakiwa wanameba w wingi wa rais unaoongoza nchi linapinga msimamo wa uongozi wa dini lao kuhusu ubishi wa kisiasa wa sasa. Vijana wale zaidi ya mia moja walionyesha msimamo wao kupitia kibarua walichofikisha leo, siku ya tatu kunako uwakili wa papa ya Roma mjini Kinshasa. Kwa mjibu wa vijana wale, msimamo uliotangazwa siku ya Mungu iliyopita katika maparukia sio wa kukubaliwa, sababu ni wa hatari. Jueni kwamba vijana wale walilazimishwa kuwacha kibarua chao katika kibwacha cha barua sababu milango ya uwakili wa papa wa Roma mjini Kinshasa ilikuwa yenye kufungwa wakati vijana walikuwa hapo. Okapi, Okapi. Ayu.