Naam, kwanza mtasara wa habari zenyewe. Jimboni Kivu kaskazini, wana mgambo wa Peselesi walishambulia leo asubuhi maeneo ya FDC kwa upande wa Mosinai kilomita tatu na Lukwetu au walifukuzwa na kupoteza ine kati yao. Kinshasa, wanafunzi wa universiti ya Kinshasa UNIKIN kwa kifupi waliandamana leo mbele ya mchana kati, wanahuzunishwa na ukimya wa viongozi kiserikali wa Kinshasa juu ya hali ya kufukuzwa Wakongomani kutoka Brazzaville. Unako baraza la wazee wa bunge la taifa, swali la kueleza kwa waziri mjumbe wa fedha Patrice Kitebi liligeuzwa kwa hali nyingine leo hii. habari kamili jimboni Kivu ya Kaskazini ujulisha kama wanamgambo wa apeselese walishambulia leo asubuhi maeneo ya, ya FRDC kwa upande wa Mosinai kilomita 3 na Lukwetu kata kuu ya zamani ya Janvier Kalahiri kiongozi kiongoti apeselese. Msemaji wa majeshi ya MONUSCO alijulisha kama shambulia lile likomeshwa na FRDC kwa usaidizi wa helikopta ya MONUSCO na FRDC iliweza hivi kuwaua 4 wa apeselese. Ana Felix Base, msemaji kijeshi wa MONUSCO, alisifu wakati wa mkutano wa uni wa kila juma na wapasha habari usujao wa FRDC. Tumsikilize. Lazima kushukuru kazi kubwa ya askari jeshi ambayo ikuwa kwenye mlima Sinai asubuhi ya leo. Wakati mashambulizi yalianza, askari jeshi walipiganisha mara moja kwa nguvu yote juu ya kuwafukuza kwa hiyo waliomba msaada ya MONUSCO juu ya kuwasaidia na ndege ya vita, kwani tumeishaweka vikosi vyetu tayari juu ya kusaidia askari jeshi. Kisha tulituma ndege yetu ya vita ambayo ilipiganishwa wauni wa ape celeste ili kuwanyang'anya kweli eneo ambayo walikuwa wameisha kuchukua mikononi mwao. Maana yake leo tunaweza sema kwamba kikosi cha usadiri cha Umoja wa Mataifa tuwezi kujituma kila wakati, kwani sababu ya kutuma kikosi sikukuwa. Askari jeshi walipambana binafsi bila shaka, lakini ndege za MONUSCO zilisaidia kweli na kusaidia askari jeshi kuwanyang'anya kwauni kwa kwa kwa eneo kwa kwa yote Sipatak, na kuwafukuza mbali juu ya ulinzi wa raia jimboni Kivu ya Kaskazini. Mkuu kiongozi ya etat major ya majeshi ya ugandapdv e alijulisha furaha yake kwa kazi inayofanyika na majeshi ya Kongo Kidemokrasia ya FARDC kwa kupinga wauni wa Uganda wa ADF. Jemadari Edouard Katumba wa Mala alisema hayo jana mjini Beni Centre, ambako alikuja kukutana na mkuu kiongozi wa eta majuri ya majeshi ya Kongo Kidemokrasia Jemadari Didier Itumba fatana na Jemadari Edouard Katumba Wamala, wauni wote wa Uganda wa ADF wanaombwa kutia silaha chini na kujisalamisha. Taarifa ya mwandishi wetu Marcel Papi Mukeba. Kiongozi mkuu wa jeshi la Uganda alifika Beni ili akutane na kiongozi wa jeshi la Congo kwa shabaha ya kuchunguza operation za kupokonya silaha kwa wauni wa Uganda wa ADF. Mkutano huu kati ya wajemadari Katumba wa Mala wa UPDF na Didier Etumba wa FRDC ni wa kwanza miezi tano kisha kuanzishwa kwa operation Sokola na jeshi la taifa. Kiongozi mkuu wa jeshi la Uganda amesema amefurahishwa na kazi ambayo imefanywa na jeshi la FRDC. Jemadari Katumba wa Mala anaomba wauni wote wa ADF kuweka silaha chini. ripoti ambayo nimepata ni ripoti nzuri sana na kweli nataka kuwapatia ndugu zangu pole kwa kazi ambao wamefanya. Wamefanya kazi wa kweli kabisa. Wale ambao bado wako wazima, tafadhali wajitokeze wa kwenye mikono ya, ya serikali. Hakuna haja ya, ya kuka polini kupigana kwa maana wameona hawawezi, so kwa hiyo tafadhali watoke uh, ili waokoe maisha yao. Tujulishe ya kwamba tangu jana siku ya pili viongozi wakuu wa jeshi la UPDF na FRDC wanatembelea ya makao ya zamani ya wa ADF ambayo imekombolewa na FRDC. Beni, Martial Papimukeba, Radio Okapi. Komisa mkuu wa polisi la taifa jimboni Kongo anahuzunishwa na hali ya usalama inozorota katika eneo la barabara ya taifa namba moja, Matadi Kinshasa. Hayo alijulisha jana wakati wa mkutano aliokuwa nao na komisa wa distrikti ya Katarakte pa Mbaza Ngungu, kilomita mia mbili mashariki mwa mji wa Matadi. Jemadar Patience Mushidi Yav alijulisha kama tangu mwezi wa kwanza hadi mwezi wa ine mwaka huu nao ni sasa mashambulio kumi na moja magari makubwa makubwa huenda kutumia barabara namba moja. Anatoa mwito ili watu wote wajiingize kwa ulinzi wa usalama. Jemadar Patience Mushidi Yav mbele ya mikrofoni ya Deriki Lilu. Toka tarehe kumi na moja mwezi wa kwanza uliopita hadi leo tunahesabu vitendo kumi na moja, vitendo nane mtaani Mbanza Ngungu, viwili Pasongololo na kitendo cha mwisho pa Kasangulu. Nina mapashwa ya kuamsha polisi ya Mbanza Ngungu kwa ushirikiano na vyumba vya usalama wilayani kusudi twendeke kazi pamoja ili kukomesha swala hilo. Kati ya mipango inayochukuliwa kuna kukaza doria za pamoja katika maeneo ya ndani ya m Mbanza Ngungu zaidi mahali ambamo wajambazi wanavizia magari yetu. Tuna shukuru vijana wa Mbanza Ngungu, kwani hakuna wakuluna au wazulumtani. Mfumo ni vizuri, inasaidia askari polisi wapiganisho ujambazi barabarani. Wajambazi wale wanapatikana pamataji na paKinshasa na wameuzisha vitu pa Leo siku ya tatu mbele ya mchana kati wanafunzi wa University ya Kinshasa waliandamana mpaka mwisho wa mchana e, barabarani kwa kupinga ukime wa viongozi vya Kinshasa kulingana na kufukuzwa kwa wakongomani tangu Brazzaville. Waandamanaji walikuwa wakijielekeza kwa upande wa Rompo Ngaba ndipo walisambazwa kwa upande wa eneo lile la Istem na kundi kubwa la askari polisi wakitumia gazi la krimogene na pia kufuatula masasi yangani. Taarifa ya mwandishi wetu Michel Kifinda Ngoe alijionea binafsi maandamano yale, mengi sinu tuyafate na Bebi Karinda Musu. Walikuwa mamia wanafunzi walioandamana leo asubuhi kunako Universite ya Kinshasa. Wakiwa katika hasira, wanafunzi wameshutumu kuona viongozi wa Kongo ya Kidemokrasia hawafanyi chochote kuhusu kuzulumiwa kwa ndugu zetu pa Brazaville, tunaonyesha hati rayetu kutokana na jinsi wakongomani wa Brazaville wanatendea ndugu zetu. Hata kama inafaa kufukuza watu wasiokuwa na vitambulisho, inabidi kuheshimu kanuni. Nashangaa kuona serikali haifanyi kitu kuhusu jambo hilo. Tunaomba Raisi ahakikishi raia kwamba atakomesha swala hilo, kwani kila siku yapata ndugu zetu watano wanafukuzwa katika hali mbaya, iosawa ndio maana si si tunadai si na si nafasi ya serikali. Waliandamana katika kimya mbele ya daraja mbalimbali wakitaka kujielekeza bungeni la taifa kwa kupeleka kibarua, lakini walizuiliwa. Wali na wali aki ulizwa, aki Kinshasa, yale, sababu, polisi polisi askari wali walipiga risasi na walitumia gezi. Ndivyo ameshuhudia mwanafunzi mmoja akiulizwa. Kiongozi wa University ya Kinshasa amehakikisha kwamba maandamano yale yalikatazwa na viongozi wa nchi, ndio sababu askari polisi waliwazuia. Mwalimu labana analika Wawe tulivu na masomo. Na kwa upande wengine jimboni Katanga yapata walimaji makumi tano wenye kuishi katika mtaa wa Panda Palikasi waliandamana katika ukimya. Hao wanajuwisha asira yao, kwani wasikari wasiojulikana na wakiwa wasenta ya mafunzo ya mura wanawasumbua sana wakati wa kuvuna mazao katika mashamba zao, hasa katika barabara ya Didegwa litekwa Muliorazi ambako wanalima umbali wa kilomita nane na Likasi. Taarifa ya Theodore Sapu wa radio ya kijamii Likasi. Mengi tuyafati na mwandishi wetu Ligobera Yumandwani walimaji wakiwemo wanaume na wanawake wanaokaa mtaa Panda walijielekeza asubuhi pa saa mbili kutoka kwao mpaka kati ya mji kwa kufikisha malalamiko yao kwa viongozi. Kufuatana nao watu wenye kuwa na silaha hunyanganya vitu nyumbani, hunyanganya vitu kwenye watu wenye kupita njiani, tena ubaka wanawake wakiwazuia kufika kwenye mashamba kwa kuvuna mazao yao. Kwa ngambo yake, kamanda wa Senta Mura jemadari Bertin Basekai huhakikisha kuj nua kwa ukosefu wa usalama palikasi kwake. Kiongozi huyu wanaofanya maovu haya walifungwa na watasambishwa kwenye sheria ya kijeshi meya. Walikasi alinena kama wamepanga kupiga zamu kila siku mchana tangu saa kumi na moja ya asubuhi mpaka saa moja na nusu ya usiku, na usiku mzima tangu saa moja na nusu mpaka asubuhi saa kumi na moja. Hii kusudi ya kukomesha ukosefu wa usalama kunako eneo hiyo anayoiongoza. Na Kinchasa, swali kuhusu kujieleza mbele ya wazee wa Bunge la Taifa kwa waziri mjumbe wa usikani usikaina fedha, leo siku ya tatu iligeuka kwa hali ingine ni lake mzee wa bunge la taifa Polikape Mungulu, na hiyo ni kwa jibu la waziri Patrick Kitebi kwa maano yaliyojulishwa siku ya kwanza na wazee wa bunge la taifa juu ya pesa nyingi za serikali zenye kupatikana katika mabenki za kigeni na mabanki mbalimbali ya, ugiza. ya, ya ibe Mengi Bibi Karinda Musu. Katika jibu lake, waziri mwakilishi kwenye feza amejulisha mbinu za ongozi ch Sria pia sababu za kufunguliwa kwa akiba zile katika benki za biashara. Mbinu hiyo ina shabaha ya kuongoza vizuri na kutimiza kazi zilizopangwa katika mpango wa lazima wa serikali unaoelekea sekta za kijamii na maendeleo ya nchi. Lakini kama alivyosema mbunge alielekeza swali, jibu za waziri hazisubutishe kwake. Mzee wa bunge Polycarp Mungulu, swali moja kuhusu feza linapelekea kwa habari za wazi, ndio maana inabidi kuendesha jambo hilo. Nabadilisha swali alisho langu kwa aliko ah, ili niweze kukubalisha mapendekezo, kusudi mapendekezo yale yaweze kutimizwa. Inafaa kuongeza habari zenye kukosa, kwa hiyo inafaa kusimika kamisheni ya uchunguzi takayo kurahisisha ma kutoa mapendekezo yatakayo saidia serikali kuongoza vizuri pesa zile jire. Kwa upande wake Waziri Patrick Kitebi amesema yupo tayari kwani ni uchunguzi wa ubunge unaoambatana na sheria. Nani hapo, tunakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo Lidia Sidi ya kale na kundi liweza kuandaa taarifa hiyo, tunawapigia asante sana na kuacha katika mikono ya Bibi na nabapo Ruto ataongoza vipindi vingine. Mangaribi mema, asanti kwa kuona siku hii. Okapi Okapi, Ayo Okapi.