Wanajeshi wa FARDC wanazibiti kwa sasa ngome kubwa zote za zamani za wahuni wa ganda wa IDF nalu katika mtawa Beni. Habari itolewa na msemaji wa FARDC jimboni Kivu kaskazini na operesheni Sokola inaopinga makundi yote ya silaha. Katika pande hilo, Bunge la Afrika linatamani kuwa kituo cha sheria cha muungano wa nchi za Afrika. Eh, hiyo itaruhusu kuchagua sheria zenye kuelekea wanamemba wote, alisema kiongozi makamu wake wa kwanza leo siku ya ine hapa mjini Kinshasa. Ulimwengu wa muziki wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo unapatikana katika kilio tangu leo hii asubuhi. Mwanamuziki mkuu Jean Emene ya Mubyala anayeitwa King Kester alifariki leo asubuhi mapema nchini Ufaransa kisha kugonjwa muda mrefu. Oh, wanajeshi wa fardise wanadhibiti wakati tunao ngome kubwa zote za zamani za wahuni wa ganda wa ADF nalu katika mtaa wa Beni. Habari ilitolewa na msemaji wa FARDC jimboni Kivu ya Kaskazini, akiwa pia msemaji wa operesheni Sokola inayopinga makundi yote ya silaha katika pande hilo la jimbo ya Kivu ya Kaskazini. Kwa mjibu wa kanali Olivier Muli, kwa sasa wanajeshi wa FARDC wanajiandaa kufungua barabara Mbau Kamango yenye urefu wa karibu kilomita makumi tisa na tano. Afuataye ni kanali Olivier Muli, maseme yake ilichukuliwa na Marshal Papi Mukeba. Declanche loperation le 16 janvier. Toka mwanzo wa operation tarehe kumi na sita mwezi ya kwanza, tunaweza sema ya kwamba tumetimiza tatu juu ya ine ya kazi, kwa sababu ngome kubwa za wa adf sawa na fasi ya mauaji ya Nadwi Mwalika Chuchubo Makoyova ya kwanza na ya pili zimezibitiwa na FARDC bila shida, na kufunguliwa kwa barabara ya Kamango ni hapo karibuni. Tuko sasa na fasi yote na ya maana, watu wanapashwa jua ya kwamba kwa saa zinazokuja tutafungua ile barabara. Ni kusema ya kwamba sasa karibuni usafirishaji utaanza tena katika barabara ya mbau Kamango. Tukisha fungua hiyo barabara, tutakaza ngome zetu na kusukua maeneo yote, ili kazi ianze katika hiyo barabara. Lakini inaomba kufahamu ya kwamba tutachunga maeneo tuliozibiti, ikiwa ni pia kazi ingine kwa ngambo ya kufunguliwa kwa watu ambayo walitekwa nyara na wa ADF le tutawapa habari wakati wa mwisho. Na mipaka inayoshimikwa na wanajeshi wa usalama wa maji inazidishwa katika maeneo ya Buma kando ya Mtolopori. Buma ni eneo ya mtawa ya uma kilomita mia tatu makumi tano magharibi ya Kisangani jimboni mashariki. Shutuma wanajeshi wale ilifanyika na kiongozi wa eneo la Buma katika tangazo kwa wakuu wa mtawa ya umma huyo. Anasema wanajeshi walishimika mpaka tatu katika mabandari mbalimbali mbali ya mto Lopori. Kila, kila, kila mpita njia analipa fanga za Kongomani mia saba wala elfu moja na kunyang'anywa vifaa vingine. Wanajeshi wa usalama wa maji wanapinga mashtaka yaliyote kwa kifupi tena Monisco iliarifiwa na vitendo vingi vya uharibifu mkali wa haki za binadamu pamoja na mauaji ya zaidi ya watu makumi saba, wanaume sawa vile wanawake katika maeneo ya Nyamaboko ya kwanza na ya pili, mtaani Masisi ni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Katika tangazo, kiongozi wa Monisco anasema anashurutishwa sana na vitendo vile vya hatari ikiwa sio vya kukubaliwa na watu walioshiriki wanapaswa kufikishwa mbele ya vituo vya sheria, anasema Martin Kobler. Ujumbe wa Monisco uliwasili nafasi ile kwa kuendesha uchunguzi kuhusu mauaji yale. <coughs> Bunge la Afrika linatamani kuwa kituo cha sheria cha muungano wa nchi za Afrika, hiyo itaruhusu kuchagua sheria zenye kuelekea wanamemba wake wote, ndivyo alisema kiongozi makamu wake wa kwanza Leo siku ya nne hapa mjini Kinshasa, katika mazungumzo na wapasha habari kuna jumba la raia, Roger Nkodo Dang alifasiria kwamba bunge la Afrika lina kazi ya kutolea mapendekezo kwa marais na mapendekezo yale yanakubaliwa wala yanakataliwa. Taarifa mimi Engoma Mulongo Mingi kutoka Kendu nawe Rigobert Yumandani wa Lumba. Maagizo yaliyofanywa na bunge la kiafrika inahusu miliki nyingi, ni kama vile amani, usalama kwa manafasi ya Afrika, njaa na mabadiliko ya mazingira. Haya yote ni kusudi ya kutengeneza hali ya kuishi siku kwa siku ya Wanaafrika. Ni hivi shurti ya tengenezo kwa kumbukumbu ya miaka kumi ya bunge hiyo, ni kubadilisha tengenezo iwe ya kutunga sheria, alisema Roger Nkondo Dang, waziri makamu wa kwanza kwanza wa bunge hiyo ya Kiafrika. Tunamnukuu. Muda wa miaka kumi tulitumika kama bunge kawaida, tukifadhili. Tunaweza Kujiuliza kama agizo tulizofanya imheshimiwa amala. Sasa tufanye nini wakati bara letu hukumbwa na shida kali? Ni wakati ya kujikinga kusudi tuwe na uwezo wa kutunga sheria. Mwisho wa kumnuku, tuwakumbushe kama bunge la Kiafrika iliyotungwa pa Adisabeba, mwaka elfu mbili na ine inaeneza sasa miaka kumi, ina nchi makumi tano na tatu na kila nchi inamo wanamemba tano. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa anaomba mkazo zidi ya sauti ya wanawake katika vipindi vya redio. Ombi ile ilifanyika wakati wa kushirikia sikukuu ulimwenguni ya redio leo, siku ya ine. Katika tangazo, Ban Ki-moon anahakikisha kwamba usawa kati ya mwanamke na mwanaume aupo katika vituo vya redio, ndio maana pendekezo wake kwa uwakilisho wa sawa katika vipindi vya redio sawa vile katika idadi ya watumishi katika redio mbalimbali. Ndiyo pia maoni ya muungano wa wanawake wa Pasha Habari kisha uchunguzi kuhusu sura ya mwanamke katika vituo vya habari. Basi sababu gani wanawake hawapo wengi katika vituo vya habari? Wamoja walijibu mbele, mbele ya mikrofoni ya mimi Ngumba Mulungu. Watu wengi wanapita wana kumateve wala kumaredio, banajuliza kitu keenda sema eske watakiitika, njo maana unaonaka ndani wabo wanakatala kujitoa. Kwa kusema kweli, ni wale wenye wanasoma nyingi sana njo tunaonaka wanaikuwa na ile nguvu ya kupita kwa kusema na kulomba keule mwanamuke mwenye kuwa chini kabisa aweze kutoa neno. Kwa mi naona pengine beko kompleksia m unayuwa we monye huku kumgini yetu makazi aiko, njo maana bamama banaona kama nabo banaingia mambo mama politiki. Kunyumba batoto batakufa, batoto abatasoma, njo maana baba mama yote baningia mambo ya ba commerce na kutafuta tafuta mafuta juu ya serivie ya mafua yetu. Na sababu tumezungumzia sikukuu duniani ya radio, tujibu kwa swali kuhusu hali ya vituo vya radio katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Tujulishe kwanza, jamhuri ya Kongo inakuwa na stesheni ya redio elfu makumi mbili na makumi tano. Kuna stesheni ya serikali RTNC ambayo kuwa na mastesheni zingine jimboni, redio Ukapi ya Umoja wa Mataifa yenye kuwa na stesheni mnane jimboni, kuongeza stesheni zingine makumi tatu na tano ambayo kuchukua na kusambaza habari ya redio Ukapi pamoja na stesheni zingine makumi tatu ya wenye kusindikiza kazi kufanyiwa na radio Ukapi hapa mjini Kinshasa. Kunakuwa stesheni ya redio karibu makumi tano jimboni, Kasai ya mashariki tuna stesheni makumi nne na jimboni Manyema makumi mbili na sita. Jimboni Bakongo station ishirini na mbili. Kasai ya magharibi makumi tano na tatu. Jimboni mashariki tuna station kumi na tatu jimboni Kisangani, Bunya mnane. Jimboni Kivu ya kaskazini kumi na nne mjini Goma, na tukaenda Kivu ya kusini station ya redio ni karibu ishirini na kumi na kumi na mbili mjini Bukavu. Jimboni Ekuator station ya redio ni ishirini na pale Bandundu tuna station ya redio kumi, na kati ya mtaa yote kuna station moja vilevile, jimboni ni Katanga ambamo mji Lubumbashi ni kwa station karibu kumi na station moja katika kila mtaa. Tukaondosha RTNC na Radio Okapi na ma station kubaki mengi ni ya kijamii, ingine ya kibiashara wala ya makanisa. Kwa kumaliza, ulimwengu wa muziki wa Jamhuri kidemokrasi ya kidemokrasia ya Kongo unapatikana katika kilio Jean Emmanuel ya Mubiala anaitwa King Kester alifariki leo asubuhi mapema katika hospitali Anne Marie Lamlong mjini Paris nchini Ufaransa akiwa mwenye umri wa makumi matano na nane. Hali yake ya maisha ni gani? Jibu nawe Billy Van Lutumba. Kuzaliwa mnamo tarehe makumi mbili na tatu mwezi wa kumi na moja mwaka wa elfu moja mia kenda makumi tano na sita mjini Kikwit pali jimbo Bandundu, Kim Kester mwenye kuitwa kati ya jamaa yake Jean Mubiala mne ya Mubiala. Kwa mambo alianza kazi yake katika kundi ya Viva La Muzika, ambamo kuandika na kuimba nyimbo nyingi sawa ndako ya ndele, atankale, dikando, ngonda na zingine kabla ya kuunda kundi yake kuitwa Victoria Eleison makumi mnane na ne King Kester mna alitunga nyimbo ya nzinzi ambayo kufurahisha wakaji wengi wa jamhuri ya Kongo, hata nje ya nchi. Mwaka wa elfu mbili na moja mna alienda imba pamoja na kundi yake katika chumba kuitwa Zenith mjini Paris. Tujulishe kwamba mna alisindikiza pia kati ya kazi hii mama Abeti, na mwaka wa elfu mbili na mbili katika Olympia aliimba pembeni ya marehemu Tabulai Rochero Jean Mubiala. Mna King Kester anafariki wakati alikuwa akitengeneza nyimbo nyingine kuitwa This is me.