a Okapi. Karibuni pamoja na asinjiani ni Mwanga, tuna tunawasalimu ninyi wote kufuata taarifa yetu ya habari ya usiku kwanza vichwa vikuu vya habari zenyewe Wakati jamaa mbalimbali ni kati ya maandalizi ya sherehe ya Noeli na mwisho wa mwaka, jamaa zingine ni katika kilio kutokana na ajali ya gari barabarani Kolwezi Bukama jimboni Katanga. Watu 11 wamekufa na sita wamejeruhiwa wa vikali. Kakule Muhima aliya Shetani, mwenye alikuwa anaongoza kundi ya Maimai. Shetani ni mwenye kushikwa tangu jana, siku ya kwanza na jeshi la taifa kijijini Kiwanja. Shetani ametumwa kwa wakati huo mjini Goma. Mwaka jana zaidi ya ng'ombe mia mbili yaliwawa katika nyumba ya kuchinja nyama mjini Kalemi usiku wa siku kuu ya Noeli mwaka huo, sivyo ni zaidi ya ng'ombe kumi tu siku moja moja moja. Hii ndiyo kuwawa, huzuni umeonekana kati ya wauaji wa nyama mtaani. Habari kamili watu kumi na moja kuwawa na sita kujeruhiwa kati ya msiba usiku wa jana barabarani Kolwezi Bukama, jimboni Katanga. Ajali hii imefanywa kijijini Kanzenze, pakilomita makumi tano na tano mashariki mwa mji Kolwezi, kulingana na duru mengi kijijini. Sababu ya ajali ni kuharibika kwa gari. Kwa sasa hivi ni magumu, ni magumu kupatana njiani mwa simu na polisi ya barabara kijijini Kanzenze. Ripoti ya Dieu Viscalendo wa Radio Communautaire du Katanga inasomwa nawe Adolphe Ngoy. Gari moja kubwa ya wafanyabiashara iliondoka pamuji wa Kolwezi jana pasaa kumi na mbili za jioni ikibeba watu kumi na saba kuelekea Bukama. Kwa masemi ya wakaaji, ilipokaribia parokia ya Wakatolika pa Kanzenze, chuma cha itoacho shasi kilivunjika. Kwa masemi ya padri wa kituo cha masomo cha Kanzenze Jacques Mulombo, gari ilipinduka. Wakaaji walienda kuwasaidia wahanga, lakini wakakutana watu wa sita wakibanana sana ndani ya vyuma Walikufa. Mili zao zilikokotwa pa mchana. Mili ya wengine wahanga watano zilipondekana na mizigo. Wasita wengine wenye walijeuriwa walipelekwa hospitalini Kanzenze. Maiti tano zimepelekwa kunako chumba cha baridi cha kuweka mili pa mwangeji mjini Kolwezi. Mwenyezi wa gari pamoja na dereva wake na msaidizi wao wamekimbia kama imehakikishwa na wakaaji. Kamanda wa kituo ndogo cha polisi pa Kanzenze hapatikani kwa kuleta mwangaza kusa Ajali. Jimboni Kivu ya kaskazini, msimamizi wa kundi ya wamaimai Bwana Kakule Muhima alias shetani alishikwa na jeshi la taifa jana, siku ya kwanza pale kiwanja pa kilomita ine na Ruchuru Santre. Mwenye kushikwa huyo ambaye kujitangaza kama kanali yeye pekee alikuwa anaongoza tangu miaka mingi kundi ya wanamgambo inayoitwa Maimai Shetani, walikuwa wanapambana mara kwa mara katika eneo kuwa barabarani kiwanja nya milima kaskazini mwa Mamutaru, mta Ruchuru. Shetani ametumwa sasa hivi mjini Goma. Mengi zaidi na mwandishi wetu Sifa Maguru. Shetani alikamatwa na askari wa FARDC pa mchana kati katika kata ya Buturande grimafu grefamu, pale kiwanja ilikuwa wakati aliondoka kwenye kilabu cha pombe, na hapo wapiganaji wake walikimbia. Tangu kukamatwa kwake, wakaaji wa kata hiyo Buturande walishikwa na woga, waliogopa wapiganaji wake wasije kulipiza kisasi. Bwana Shetani anatoka kufungwa kisha siku nyingi ya kuhimizwa na viongozi ili ajiripoti ila Alikataa. Naye kiongozi wa tarafa ya Ruchuru anajulisha kama tangu kufukuzwa kwa waasi wa M, inaomba kwa wapiganaji wa Maimai wote wasiye silaha chini na kujiripoti, ili waachilie nafasi kwa majeshi na polisi kulinda usalama wa eneo la Ruchuru. Yeye akaongeza kama kwa kumfunga Shetani, kiongozi wanavisia, huyu apate kuwaomba wapiganaji wake wajiripoti mbele ya FARDC na kuleta silaha zao. Wanangojea yapata mia moja wa mai mai Shetani ambao wanaendelea kushika silaha katika eneo la Kiwanja na nyamili ma toka Kiwanja, Redio Okapi, Tifa Maguru. Aksanti wa masifa Maguru. Mporomoko wa udongo unabomoa sehemu ya hospitali kuu ya Mulungu. Habari hii ilitolewa jana siku ya kwanza na msimamizi wa shirika la raia kijijini Mulungu, kupatikana pa kilomita 15 kaskazini wa Shabunda, jimboni Kivu ya Kusini. Bwana Shadrack Mungaza anajulisha kwamba kunakuwa pia nyumba sita ambayo kubomoa na mporomoko wa udongo huyo, kusababishwa na mvua mengi kunyesha mtaani Shabunda. Anaeleza pia kwamba wagonjwa wanabaki bila dawa. Mil Sadiki wa Radio Mutanga Mengi studio studioni nawe Adolphine Ngoy. Habari kuhusu afya ni mbovu kunako kituo cha afya cha Mulungo, kama alisema kiongozi wa shirika la raia kijijini, bwana shadraki Buganza. Chumba cha kuweka madawa hospitalini Mulungo inatatizwa na minyonyoko ya ulongo, mpaka kuharibisha madawa pamoja na vyombo vya kazi. Kwa sasa wakazi wameanza kutumia dawa za kienyeji. Wanatoa malalamiko kwa wahusika na maisha ya kiutu pa Shabunda, watatue shida hii kwa haraka kwa wahusika na uongozi wa eneo ile. Kijiji kina wakazi yapata elfu kumi wana maisha mbovu kama imehakikishwa na wakuu wa eneo la Shabunda. Hapa mjini Kinshasa, agir pour des élections transparentes et apaisées à Eta baraza la kundi ya shirika la raia inashutumu jaribio lolote la kubadilisha katiba juu ya mabadiliko ya mwenendo wa uchaguzi. Katika taarifa ya siku ya pili hapa mjini Kinshasa, katibu mkuu wa baraza hii anaona kuwa chaguo zilizotolewa na rais wa jamhuri wakati wa kufunga mazungumzo ya kitaifa juu ya kuwachagua wanabunge jimboni kupitia mchaguo wa upande usio kuwa sawa ina hatari kubwa uhalali. Afuatai ni Bwana Jerome Bonso Mbele. Aeta inakusudia kuunga mkono kwa jambo ambayo itatoa kazi zake kwa kuendesha uchaguzi ya kweli na kimya yenye kuheshimia katiba kufuatana na kalendari ya uchaguzi ya kweli kuhusu jinsi ya kutayarisha kazi ya uchaguzi jimboni kupitia njia nyingine ilitambulikana kama kazi wakati wa mazungumzo ya wa taifa. Wakati Aeta anatambua kama seni alifuata njia hiyo sababu ya pesa. Aeta anaelewa kama kuandaliwa kwa kazi ya uchaguzi katika jimbo inaweza punguza nguvu ya mzaliwa wa Kongo kwa kujichakulia peke yake kiongozi wake katika nchi ambako tangu mwaka wa elfu moja mia kenda na makumi sita. mpaka leo, jambo kuhusu uhaki ya kazi ina tatizo sana <tis> Mtaani Kalemi, kaskazini mwa jimbo Katanga, wachinjaji wa nyama wanahuzunika kweli. Mwaka jana zaidi ya ng'ombe mia mbili yaliwawa katika vyumba vya kuchinja nyama mjini, mia moja kuwawa usiku wa siku kuu ya kuzaliwa kwa Mwokozi. Lakini mwaka huo siku moja hii tu zaidi ya ng'ombe kumi ndiyo inawawa. Sababu kubwa kusema wenye kuwa kati ya sekta hii ni hatua ya viongozi ambayo kukataza kununua ng'ombe nchini Tanzania, na japo ng'ombe mengi mtaani Kalemi zinatoka nchi Tanzania mengi nawe ekspedi mwamba muvi. mahali hapa ni matulio ya nyama ya ng'ombe. Leo hii ni makesha ya Noeli, bali mahali hapa sio sherehe mwaka huu. Wakati biashara wa nyama ya ng'ombe hawafurahi hata kidogo, hata mkurugenzi wa chumba cha matulio amekosa furaha. Uyu ni bwana Raimo Boy katueje. Mwaka jana wakati sawa huu, yari ngombe mia moja zilikuwa zikisha chinjiwa wakati wa makesha ya Noeli, kiongeza wakati wa shirea mwaka mpya, mipikia kiwango cha ngombe mia mbili kumi na mbili. Leo hii visu navyona mechinja ngombe sabatabar. Mwaka uliopita, kiasi kikubwa cha ngombe zimeletwa tokea nchi Tanzania sehemu ingine imetokea kwenye mlima za juu huko Minembwe. Mwaka huu ngombe tokea nchi ya kigeni zimepigwa marufuku hapa Kalemi. Zizi za ngombe ni chache na hazitoshi, wafanyabiashara wa nyama ya ngombe kusema kwamba huenda kilo moja ya nyama ikauzwe franka elfu kumi na pahali pa franka elfu sita. Jambo lingine likusema kwamba Kalemi mzima hakuna tena shamba, kwa hiyo msoko hakuna franka tokea Kalemi. Mimi ni expedimo hapa mubi radio kapi Tumsikilize bwana Eric Mbala mbele ya mikrofoni ya Jodi Daniel Kashama. Matumikio yote ni tayari tangu mwanzo ya mwaka. Kuna mpango ya kufuatilia kusisumua dhamiri ya wafanyakazi wa kwetu wenyewe wanapokea wateja. Ndio kusema mpango inakusudia pia ya kufuatilia kazi ya muhimu kwa kuboresha ugawanyaji, tena kutayarisha kila ambacho kinaweza kuhitajika kama kunajitokeza tatizo wakati huu wa sherehe ya mwisho ya mwaka, ili wateja wetu washerekea vema. Kuna mitaa kupokea umeme toka kituo cha Badiadinge katika Cite Verte ambako kumepita saa makumi saba na mbili masini ya kufikisha umeme katika eneo ile ilisimama hadi sasa timu ya kwetu inatumika nguvu sana tunatumaini kama tutaleta solution leo magharibi kama sivyo kesho asubuhi kwa kungojea tulileta solution kwa muda jana usiku wateja wamoja walifaulu Wapendwa wasikilizaji, ni hapo tunakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kipindi cha usiku. Kwa niaba ya ufundi wa mitambo Paul Bajyanyama na kundi iliweza kuandaa taarifa hii. Tunawatakia sherehe nzuri ya kuzaliwa kwa mwana mkuu na kondoo wa Mungu na ya mwisho wa mwaka. Usiku njema.