Ujumbe wa wakuu wengi wa Umoja wa Mataifa wanaohusika na mambo ya kibinadamu uliwasili mjini Goma leo siku ya tatu. Ni katika mpango wa kutayarisha usaidizi wa haraka kwa hami jimboni Kivu ya Kaskazini, wakati ule mfuko wa kijamii ulitangaza kuanzishwa punde kwa mpango wa ya maendeleo ya kijamii na ujenzi wa viwanda katika miradi ya ustawi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hapa mjini Kinshasa, usalama unaendelea kuzorota katika Cite des Anciens Combattants, mtani Ngalima. Mtu mmoja aliuawa tena jana usiku na watu wenye silaha katika kata hilo, akiwa waine tangu wakati usiofikisha mwezi mmoja. Na shirikisho la kimataifa la wanawake wa eneo la lugha la kifaransa linaarifu serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kuhusu uchunguzi wa binadamu, hususan vijana wanawake wa kongomani. Shirikisho hilo lilianzisha kampeni ya umizaji kuhusu uchunguzi huo watu ni wakati wa mkutano ulioandaliwa katika uhusiano na usisaa leo hii siku ya tatu hapa mjini Kinchasa. Ujumbe wa wakuu wengi wa Umoja wa Mataifa wanaohusika na mambo ya kibinadamu uliwasili mjini Goma leo siku ya tatu. Ujumbe ule unaoongozwa na mwakilishi maalum makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa anayehusika na mambo ya kibinadamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Mustafa Sumari, alakikisha ahadi ya Umoja wa Mataifa ya kutoa usaidizi wa haraka kwa hami wanaopatikana katika vijiji vyao kisha kushindwa kwa waasi wa M23, ni vema jumbe la Umoja wa Mataifa husika na swali za kiutu wafike jimboni Kivu ya Kaskazini. Ndivyo alivyosema Bwana Mustafa Sumare alipowasili hapa mjini Goma. Lengo la jumbe hilo ni kuangalia hali kwa jumla ya maeneo yote yaliyogombolewa ili kujua mahitaji ni gani kwa kusaidia kurudisha uongozi wa serikali bila kujulisha kiwango cha pesa zinazotayarishwa. Yeye alijulisha kama kuna msaada wa pesa unaotayarishwa kwa kusaidia kazi hizo. Kiongozi huyu anatarajia kukutana hapa mjini na viongozi wa mashirika mbalimbali mbali, ili kujua hatua gani watatumia kwa kuleta mchango kwa matatizo ya kihutu jimboni Goma. Sifa Maguru, Radio Kapi. Hey, tubaki mjini Goma kwa kudulisha kwamba mfuko wa kijamii wa taifa ulitangaza mipango ya haraka katika mradi wa ustawi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni mipango ya maendeleo ya kijamii na ya ujenzi wa viwanda inayosaidiwa kifedha na Benki ya Kimataifa. Kazi zitaanzishwa jimboni Kiva Kaskazini tarehe 14 na 16 Disemba ijayo katika maeneo ambamo walifukuza waasi wa, wa M23 Sawabu na Gana, Kibumba na pia mjini Goma. Ndivyo alijulisha leo siku ya tatu, wakati wa mazungumzo na wapasha habari, kiongozi mkuu wa mfuko wa kijamii wa taifa anafasiri kwa kupitia kusimamisha hali ya mambo, tumecheua wazo kubwa la kuona namna gani ni kupitia hali ya umaskini ndiyo ukosefu wa usalama huingilia kila mara ndani ya majimbo ya mashariki ya nchi. Waasi wanapokuja huku wanakuta vijana maskini na wasio na kazi halisi, na baada ya haya vijana hawa hukubali kuorozeshwa ndani ya vikundi tofauti vya watu wenye kushika silaha. Leo kupitia muradi tunakusudia kutoa pesa kwa kazi ambazo zitawaruhusu vijana kupata kazi ya kanuni na hivi basi hatari ya kuorozesha kwenye vikundi itapunguzwa. Jueni kwamba miradi ile yote itasaidiwa kifedha na milioni sita dola za Kimarekani kutoka Benki Kuu ya Kimataifa. Nao wapiganaji wengi wa wahutu wa Rwanda wa FDLR wanadhibiti tangu Jumamoja moja maeneo sita ya Gupmaya Kanyabayunga kwa mjibu wa dugu za kiserikali, ni maeneo ya Ndaka, Kayanza, Iyobora, Mirangi, Kiagala na Muhimole katika shefri ya Bwito. Ni maeneo yanayopatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita makumi tatu kusini ya Kanyabayonga, jimboni Kivu ya Kaskazini. Kwa mjibu wa kiongozi wa ggupema ya Kanyabayonga, wapiganaji wale wa FDLR wanavuna mazao ya kilimo katika mashamba ya wakaaji. Mwindo Lukira pandasi wa pili anaomba wakuu wa ngazi za juu wakomeshe hali ile ya mikrofoni ya Alisi Kakule wa Radio maendeleo ya Kanyabayonga. Populasion yetu inateseka sana, kwani ni chakula chao chinaporwa na majambazi ambao ni wa FDLR. Wenyewe wamekimbia vita ya bwana cheka kule walikale wanajistale muhimole ndaka kayanza iobora mirangi na chayala, wao wanaingia kwenye shamba la populasio ni kupora chakula yote yenye kuwa ndani ya shamba, hasa populasion inateseka sana. Sisi tunalomba sasa guvernema itusaidie kuna muna ya kusovega de iyi population yenye tena haina chakula, shamba zao zimeikaliwa si sasa na wale wa FDLR. Ni ile yenye tunalia ku population kama ya kutusaidia haraka, antuka ili tatusaidia sasa, kama tumelialia vile. Sisi hatuna nguvu ya kuhudumia ile population ambayo imekuwa kubwa sana, na haina tena mwaye ya kuishi mtu mmoja aliuawa tena jana usiku na watu wenye silaha katika mkoa ule. Ni mwanamke mwenye zaidi ya miaka makumi manne aliyetembelea ndugu yake. Kwa wakati wa chini ya mwezi mmoja, watu wanne ndio waliuawa katika kata hilo, kati yao kiongozi mmoja wa chama cha kisiasa cha MLC. Taarifa Joselin Musa Uponde Mengi Sijoni, nawe Adolfin Ngoi. Munatoka kusikia kilio cha jamaa yenye imepoteza dada yake hayati Biasi wa umri ya kuzaliwa miaka makumi mane ambaye aliuawa usiku na watu waliomiliki silaha walipowashambulia ndani ya makao yao. Kushuhuda jirani, pande ya samunani ya usiku walifika watu watatu, wakaingia na kulazimisha wapeo pesa, kiasi cha pesa dola mia ine na makumi sita ambazo Honore alikuwa nazo aliwaza kisha wakamgeukia dada yake, naye pia alete zake pesa. Kwa sababu yeye hakukuwa nazo, wakamuua. Hatuelewe na jemedari na walinzi wake hawakujibia kama natoka kufasiria huu jirani, msiba ulipitikana karibu na lupango ya ofisa mkuu wa jeshi la taifa, ambaye ana walinzi wa sita wenye walinyamaza mbele ya mashambulizi ya wajambazi hawa. Tukumbusha ya kwamba katika barabara watu wawili waliuawa Jumajana. Kumepita majuma matatu limuua mbunge wa kale la Jose Bidiu wa chama cha MLC. Tulipomhoji mkuu wa askari polisi, hatukufaulu na ripoti ya ofisi ya pamoja ya Umoja wa Mataifa kuhusu haki za binadamu dhidi ya uharibifu wa haki za kibinadamu na uhuru wa kiasili wakati wa uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili kumi na moja ilitangazwa leo siku ya tatu. Ripoti ile ilioneshwa wakati wa mkutano wa kila juma kati ya waandishi wa habari na mashirika ya Umoja wa Mataifa inatangaza vitendo mia tatu makumi nne na tano vya uharibifu wa haki za binadamu na tena najulisha kwamba karibu watu makumi ine na mnane waliuawa tangu tarehe moja Oktoba elfu mbili kumi na moja hadi tarehe makumi matatu na moja Januari elfu mbili kumi na mbili. Taarifa ya Michel Kifinda Ngoi. Ripoti hii ni kuhusu uhalifu katika kipindi cha uchaguzi mwaka wa 2011 na mipango ambazo zilichukuliwa na viongozi kulingana na uhalifu huo. Ripoti hii inaonesha pia jinsi mashtaka ziliendesha hata kama zikuza matokeo zinazostahili. Mjumbe makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia, jemadari Abdalla Wafi anafasiria kwamba katika kipindi kutoka tarehe moja mwezi wa kumi mwaka wa 2011 hadi tarehe makumi tatu na moja mwezi wa kwanza mwaka wa elfu mbili kumi na mbili, walihesabia uhalifu kuhusu uchaguzi mia tatu makumi ine na tano watu makumi ine na moja waliwawa watu mia moja makumi sita na mnane walinyanyaswa na watu mia ine walikosa kuonyesha maoni yao. Matokeo gani zinaweza kutokea, na ripoti hii kutangaza baada ya miaka mbili tangu uhalifu ambayo wanashutumu kufanyiwa. Ema Wafi kushibia kwamba waliona kwamba ni muhimu kutangaza ripoti hii wakati huo kwa ajili ya kuambia viongozi vya Jamhuri ya Kongo pamoja na jumuiya ya kimataifa ili mipango kamilifu zichukuliwe juu ya kuepuka mabaya haya na juu ya uchaguzi utakao kuja ufanywe katika udemokrasia. Ni kwa hiyo MONUSCO kuomba kwamba mashtaka zifunguliwe na ziendeshe vizuri ili watendaji wa uhalifu huo wahukumiwe. Shirikisho la kimataifa la wanawake wa eneo la lugha la Kifaransa linaarifu serikali ya Kongo ya kidemokrasia kuhusu uchunguzi wa binadamu hususan wa vijana wanawake wa Kongomani Wakati wa mkutano ulioandaliwa katika leo siku ya tatu hapa mjini Kinchasa, shirikisho hilo lilianzisha kampeni ya uhimizaji kuhusu uchuruzi huo wa watu. Shirikisho hilo linaomba serikali ifanye yote kwa kurudisha nchini wasichana wanaopatikana Lebanon. Kiongozi wake deni ni Denis Nzila anaifasiliya mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi. kwa leo tumepata kesi kumi na mbili ya mabinti wenye kuwa kule, mmoja wao ameushuhudia, wengine hawakufika sababu wamekushafika mbele ya sheria. Tuliitisha mabinti wengine wako hapa, kule kigenini wako zaidi ya mia nne, tuko tunafanya nguvu kwa kuwafikisha hapa. Kila mmoja na bei yake sio chini ya dola elfu mbili na mia tano. Wazaliwa wa Lebanoni wanauza kwa wandugu zetu Wakongomani, wanapeleka mabinti kwa mkongomani mmoja aitwaye Ruki, ambaye anajidai kuwa msimamizi ya Wakongomani akikamata nafasi ya mwakilishi. Ni yeye ambaye anaongoza kundi na kupatanisha na wazaliwa wa Lebanon, na tena tunaamua kama serikali ya Lebanon ni