Wasalimu popote mulipo kwa kuendesha amani. Rais wa jamhuri anaomba kuimizwa kwa vijana wa mitaa ya Beni na Lubero kusudi wasishirikiane na makundi ya wenye kumiliki silaha. Alikuwa akijieleza kwa wakaaji mbele ya viongozi wa vyama vya kisiasa leo mjini Butembo. Mel Robinson, mwakilishi maalum wa Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya kanda la maziwa makuu, anaendesha mzunguko katika eneo hilo, kwa ajili kwa ajili ya kuendesha kwa makubaliano ya Addis Ababa na kukomesha mazungumzo ya Kampala. Kwake yeye, sasa ni wakati wa kufikiri kuhusu maendeleo. Jana na operesheni ya kupiganisha ujambazi mjini Kinshasa, wakuluna makumi mane na watano waliofungwa mjini Brazzaville walionyeshwa mbele ya wapasha habari jana kunako kampi Lufungula ni kuambatana na ushirikiano wa polisi kati ya nchi mbalimbali. Oh, karibuni kwa habari zetu. Tuanze jimboni Kivu ya kaskazini ambako rais wa jamhuri anaomba wakaaji wa mitaa ya Beni na Lubero waweze kuimiza vijana kusudi wasishirikiane na makundi ya wenye kumiliki silaha. Mwito unatolewa leo mjini Butembo pa kilomita tatu kaskazini mwa mji wa Goma wakati alikuwa akijeleza kwa wakaaji mbele ya viongozi wa vyama vya kisiasa vya upinzani na wingi unaongoza. Kama alivyosema Joseph Kabila, vijana wengi wanaotumika na waasi waganda, ADF, NALU, wa Ganda wa kundi la ADF na Lu nyarwanda wa FDLR na makundi mengine ya pale nyumbani wanapashwa kuacha silaha kwa, kwa kuendesha amani. Sikilizeni rais Joseph Kabila, masemi yake yalichukuliwa na Marcel Papi Mukeba vita tuko nayo ni dhidi ya makundi mengine ambayo bado yanaendelea kuperturbe amani ya, ya populasion. Kuko ADF nawi karibu ya Beni na maenlevement ya population yetu, wakisaidiwa bila shaka na na vijana wetu. Kuko makundi ya FDLR ambao nao wanaendelea kusumbua population yetu, wakisaidiana pia na, na, na makundi ya vijana. Hakuna vita ambao watafanya wakashinda komu magrupu yote Arme yenye iko ndani ya provensi ya Nord-Kivu ba vamingi wameanza kudepoze masilavu. Venye avaja aksepte, nimevapatia ujumbe, nataka tusaidiane kazi ya kuvatosha kuvasensibilize na kuvakonscientize. Nimesema wenye watakataa, tuko na kapasite ya kuweza kuhakikisha tunawamaliza. Nimesema mambo ya trakasi ya population ni situation yenye tutabadilisha kwa haraka sana. Mujini Beni magari ya MONUSCO yalitupiliwa majiwe siku hizi mbili. Majiwe yalitupwa na kundi la waandamanaji wakiwa katika hasira. Ni kufatana na masemi yenye kujulisha kwamba kulikuwa, ku, kulikuliwa watu na askari wa Umoja wa Mataifa katika eneo hilo. Wanashotwa kidole, kiongozi wa MONUSCO Martin Cobler anatupilia mbali masemi yale makali, pia anaomba polisi ifanye uchunguzi haraka. Martin Cobler yupo mbele ya makrofoni ya Giselle Cage. Entendu cette chose la... Nimesikia jambo hilo na ninaomba polisi ya Beni iendeshe uchunguzi kwa haraka kuhusu mashtaka hayo ya ajabu. Kwangu binafsi nadhani kwamba ni mambo ya kujitungia. Siwezi kufikiria kwamba wafanyakazi wa Monusco waweza kuendesha vitendo kama vile, kwa kuendesha makubaliano ya Addis Ababa na kumaliza mazungumzo ya Kampala, ndio katika ziara yake ya kea kazi Mary Robinson mwakilishi maalum wa Katibu Mkuu mo mataifa kwa ajili ya kanda la maziwa makuu anaendesha mzunguko. Alianzia Rwanda, kisha Congo Brazzaville, Tanzania na anapatikana sasa nchini Kongo ya kidemokrasia. Siku zijazo atajielekeza Uganda. Mjini Kinshasa, alikutana jana asubuhi na waziri mkuu Kongomani usike na mambo ya kigeni Raymond Chibanda na waziri mkuu Matata Ponyo. Kufatana na Mary Robinson, ni wakati wa kufanya kazi katika eneo la maziwa makuu kwa ajili ya amani nchini Kongo ya kidemokrasia pia kisha ushindi wa jeshi la taifa dhidi ya waasi wa M23, sasa ni wakati wa kufikiri kuhusu maendeleo yo. Tumsikilize, yupo mbele ya mikrofoni ya Agas Mpona Elema. Sasa lazima kufika kipindi ya kupata mkataba kwa jumla, kwani mkataba huo ni mkataba wa amani, usalama, na ushirikiano na maendeleo pia. Baada ya ushindi kijeshi, lazima kuenda mbele. Nafikiri kwamba kumekuwa mapatano nzuri na mazungumzo za Kampala. Nadhani kwamba watu wote wanasikia, kwani ni vizuri kufanya kazi pamoja, kati ya eneo hata kati ya Jamhuri ya Kongo. Wakati huo ni wakati wa kitumaini, tunakuwa sasa na amani, lazima kuanza kazi maendeleo kwani tulibaki tunasubiri mazungumzo ya Kampala na M23. Sasa tunasoga mbele na mkataba. Ah, avec la cocarde. Jeni kwamba Mary Robinson anapanga kukutana kesho na rais wa jamhuri Joseph Kabila kabla ya kujielekeza Kampala. Kiongozi wa bunge la taifa alikutana leo na kundi la wanabunge wa chama cha MLC na washiriki wao. Hao walipeleka kibarua kuhusu kufungwa kwa mwanabunge Fidel Babala. Katika kibarua hicho, wanabunge wa taifa wanashutumu hali mbaya ya kufungwa kwa mwenzao. Pia wanatoa mapendekezo kuhusu tu swala hilo. Mmoja wao Clement Kanku anafasiria mbele ya mikrofoni ya Mimi Engumba Mulongo ni kibarua kuhusu kufungwa katika hali mbaya kwa mbunge Babala na kuhabisha kwake haraka hadi la hii. Na tena tunasema katika kibarua kile kuhusu mauaji ya mwenzet usiku ule alipofungwa mbunge, mnafahamu kwamba MLC ilishapoteza wanabunge wawili wa jimbo katika hali ileile, ndio jambo lenye kutufadhaisha sana. Ndio sababu tuliwaza ni lazima kuzungumzia swali hizo na spika wa baraza ya bunge la taifa Majibu na waza ni kundi letu sasa, uh, la ubunge kukutana na, uh, na kuchungua majibu yake la, na baadaye tutaleta wapashe habari uh, kwa kuelezea msimamo wetu kuhusu waliotuelezea. Lakini kwa sasa nitawaelezea kwamba tulipata majibu kuhusu mahitaji yetu na nizamu sasa, wana memba wa kundi wa kushimika mwendo wa kufuata kulingana na operation coup de poing a makofi iliyoanzishwa imepita juma mbili na polisi ya taifa kwa ajili ya kupiganisha ujambazi mjini Kinshasa, wakuluna makumi manne na watano waliofungwa mjini Brazzaville walionyeshwa mbele ya wapasha habari jana kuna kokempi lufungula. Kufatana na jemadari Celestin Kanyama, wajambazi wengine waliotoroka walishikwa majimboni Bakongo na Bandundu. Makamisa wa polisi majimboni waliamrishwa kuwapeleka mbele ya vituo vya sheria. Kuhusu Brazzaville kurudishwa kwa wajambazi wale ni kuambatana na ushirikiano wa polisi kati ya nchi mbalimbali. Basi polisi tawafanya nini wajambazi wale? Tumsikilize msemaji wa polisi Kanali Pierre Rombo Mwana Mputu mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi ilionekana observe... Il kuhama kwa wakuluna hadi majimbo ya Bakongo na Bandundu na mjini Brazaville, nchini mw Kongo Braza. Ndio sababu kiongozi wa polisi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akiwa kiongozi wa kamati ya wakuu wa polisi ya Afrika, wakati aliomba na kupata kiongozi wa polisi ya Kongo Braza kurudishwa kwa wakuluna waliokimbilia waliokimbiliya Brazaville kwa polisi ya Kongo ya Kidemokrasia. Wajambazi hawa wanaoneshwa kwa watu watafikishwa mbele ya vituo vya kuhusu tu operesheni hiyo ya kukomesha wa kuluna kunaonekana matunda mazuri siku hizi zaidi katika mji mkuu na kandokando. Hakuna washege barabarani, watoto wenye kuishi barabarani hawapatikani tena sokoni kuu, hali inayofurahisha kabisa wakaaji. Mwandishi wetu Dona Madimba atuandalia taarifa inayosomwa na Jean Desire Kanyama. Watu wengi wanasema wanatembea siku hizi katika Boulevard de Trente Juin bila shaka yoyote, na wamoja wanasema wanatembea katika huu kupita wakati wa mbele bila wasiwasi ya kuiba sawa zamani. Ushuhuda, soko inakuwa wazi, hakuna msukumano uliofanyika mbele na watoto wale walioiba. Watu sasa wanatabia kawaida na wapo tena wanaanza kimbia Sababu hakika hazijulikani kiserikali, lakini tangu juma mbili, operesheni ya kupinga ujambazi na ujeuri wa vijana kuluna iliandaliwa katika mji mkuu wa Kinshasa. Na tangu hapo, vijana na watoto waliokuwa na tabia ya kuwayawaya katika mji, katika masoko, nafasi za kuchunga gari, vijana na watoto wale wanapotea, wala idadi yao inashuka sana. Ushuhuda wengine, kwa sasa unaweza zungumza kupitia simu katika uhuru. Zamani walinyanganya simu katika mkono, kwa sasa simu yangu katika mkono bila wasiwasi. Hapa mjini Kinchasa, watu wengi wanashangilia hali ile ya sasa ya usalama na wengi wanatamani iwe hali ya kudumu sana. Hatimaye kumepunguka idadi ya misiba katika barabara za jimbo la Bakongo tokea mwezi wa saba uliopita hadi sasa. Ndivyo alisema jana mjini Matadi kiongozi jimboni wa kamisheni kitaifa ya kuhusika na mwenendo bora barabarani, CNPR kwa kifupi, wakati wa mkutano na wapasha habari. Kama alivyosema kiongozi jimboni wa CNPR, sababu kubwa za misiba kwenye barabara kubwa namba ya kwanza kutoka Matadi kuelekea Kinshasa ni kutembeza ni kutembeza haraka, ukosefu wa utaratibu kwa madereva, ya ulevi wakati wa kutembeza gari. Celestin Jungambu yupo mbele ya makofoni ya Derek Lelo wa Radio Kokele iti tuliongea na madereva kuhusu idadi ya ajali za gari barabarani, tunaona kwamba kuna kuwa mabadiliko, lakini mwanzo ya mwezi uo na msiba kutukia kijijini Mvunzi tulisikitika, kwani kulikuwa watu kumi ambayo walifariki. kusema kwamba tunafurahi, sivyo. Mwanzo wa mwaka tulikuwa na ajali mia mbili makumi tatu na sita sasa tukatoka wakati uo na ajali mia mbili makumi saba na saba hadi mia mbili makumi tano hatuwezi sema kwamba tuna Tuingali kati ya kazi ya kuhimiza madereva. Tumeisha kuandikia makampuni mbalimbali mbali, ili kukuwe maadhibisho juu ya madereva. Hata kama mtu anakuwa na cheti kumruhusa kutembeza gari kulingana na sheria, mtu yote analazimishwa kurudilia masomo ya madereva.