Kazi zilianzishwa kama kawaida leo asubuhi pabeni jimboni Kivu ya kaskazini kisha mapambano ya jana asubuhi kati wanajeshi wa FARDC na wa Mai Mai, lakini wakaji wa Beni wanatamani hatua za usalama zikazwe kwa kulinda mji wao bunge wa taifa Eugene Diomi Ndongala anapatikana katika hali mbovu katika gereza Seperka Makala hapa mjini Kinshasa. Hali hiyo ilishutumiwa vikali na mke wake bibi Patricia Diomi leo siku ya nne, wakati wa mkutano na wapasha habari hapa mjini Kinshasa yeah. Na watu 350 walihesabiwa kugonjwa kipindupindu, wawili kati yao walifariki tangu mwezi wa kwanza uliopita katika mtaa wa afya wa Minova Centre jimboni Kivu ya Kusini. Ni habari iliyotangazwa jana siku ya tatu kupitia ripoti ya trimestri ya uchunguzi wa vituo vya afya. Oh, kazi zilianzishwa kama kawaida leo asubuhi mjini Beni kisha ki mapambano ya jana asubuhi asubuhi kati ya wanajeshi wa FARDC na wa mai, mai. Soko na duka vilifungua pamoja na mashule lakini wakaji wa Beni wana tamani hatua za usalama zikazwe kwa ulinzi wa mji wao. Taarifa Marsial Papi Mukeba kutoka Beni. Mengi sioni nawe, Karinda musu hii asubuhi ya maisha yanaanza kurudi kama kawaida pamuji Beni. Mabenki, maduga, fasi za kununua mafuta ya gari walifungua milango tangu saa mbili ya asubuhi. Hata masomo nyingi zilifungua milango kama kawaida. Ni sawa soko kubwa ya Kilokwa na pia nafasi ya biashara Pamatonge. Mnyampara wa muji anaita watu wote kufanya kazi kama kawaida. Jana hiyo Nyonyi Bwanakawa aliita watu akiwahakikishia kama hali ni bora, ila wakaji waliohojiwa katika muji wananena kwamba wanaoga, wanataka hali ya usalama iwe kamilifu ndani hata nje ya mji wa Beni kwa kuogopa watu wenye silaha wasirudi tena katika mji kwake. Mnyampara nyonyi Bwana Kawa ananena kwamba hali yote ya usalama iko mikononi bila kuhakikisha vizuri. Hei ni taarifa iliyosomwa na Bili Ivan Lutumba kuhusu mapambano hayo ya jana pa Beni. Serikali inajulisha kwamba ni watu makumi ine ndio waliuawa, makumi tatu na mbili upande wa Mai Mai na mnane upande wa Fardisi, kwa mjibu wa msemaji wa serikali aliyezungumza na wapasha habari leo siku ya ine hapa mjini Kinshasa. Wa mai mai saba walishikwa na watafikishwa hapa mjini Kinshasa wakati unaokuja. Waziri Lambert Mende alihakikisha gano ya serikali ya kuhusiana na brigedi maalum ya Umoja wa Mataifa kwa kutimiza vizuri utume wake. Kwa kifupi jimboni Kivu ya Kaskazini, wakaaji wa vijiji vinavyodhibitiwa na makundi ya silaha katika maeneo ya Mweso, Kichanga, Mtani, Masisi wanashutumu uchuru usio sawa wanaolazimishwa kwa usalama wao. Kila mtu mwenye karibu miaka kumi na mnane anapaswa lipa uchuru huo. Tangu zaidi ya miezi mbili, wamoja kati wa huni walipandisha uchuru huo. Na wilayani Turi, zaidi ya wapashe habari mia moja wa mji wa Bunia waliandamana katika barabara leo hii asubuhi, walipinga kupotea tangu siku kumi na moja kwa mwenzao Gilen Chanjabo, mpasha habari wa radio Canal Revelation. Lakini kabla ya hapo hakuna radio wala televisheni iliyotangaza habari leo. Siku ya ine yote ilifanyika chini ya usaidizi wa kituo cha ituri cha muungano wa pasha habari UNPC. Tutajiunga na mwenzetu Isaac Remoyope kwa masasio zaidi. Kwa maandamano ya siku ya ine hii, wapasha habari wamoja walikuwa wakisema mturudishie Gilen, na wengine wakiuliza wapi Gilen wapashabari wamoja walivaa mavazi zinazokuwa na picha ya mwenzao aliyepotea. Presidenti ya muungano wa wapashabari ya Ituri Hiber Yuma anasema hiyo maandamano ni namna moja kualika ya kualika viongozi ya serikali kutafuta huyu mpashabari. Waandamanaji walifanya karibu kilometa zaidi ya kumi kuanza ku barabara kuu ya Bunya kupitia soko kuu hadi karta Lembabo na sayo kwa lengo ya kuimiza wakaaji ya Bunya kutafuta mwenzao Gilen Chanjabo. Wapashabari waliamua kufunga redio na televisheni zote siku ya ine hii, ijapokuwa liwali ya jimbo ya mashariki jamba Manisa aliasili mjini Bunya. Muungano wa wapashabari ya Ituri inashutumu zembe ya ofisi ya serikali inayohusika na usalama kwa kutafuta huyu mpashabari aliyepotea tangu siku kumi na moja Bunya. Izakremo Yope, redio Kapi mbunge wa taifa Eugene Diomi Ndongala amepatikana katika hali mbovu mnamo gereza Makala seperka ya mji wa Kinshasa. Ndiyo alishutumu mke wake bibi Patricia Diomi leo hii siku ya nne, wakati wa mkutano na wapasha habari hapa mjini Kinshasa. Kwa mjibu wa Patricia Diomi, mume wake anazulumiwa kimwili na kiroho katika chumba anamofungwa gerezani. Kosa yake ni kutangaza kupitia internet kwa picha inao wanasiasa wamoja wanaofungwa katika gereza ya makala Diumi. Wake Patrisia Diomi, mume wake ni sawa mwenye amefariki kimwili, maseme kelichukuliwa na mwenzetu Jacques Yves Molima. Tangu juma mbili wanazulumiwa, wapo katika hali mbovu sababu ya kutangazwa kwa picha ambamo kuna sura ya wafungwa wa kisiasa Jumi Ndongala, Mokya na Kikunda. Watu hao wanazuiliwa kutoka katika vyumba vyao vya kifungo, wanawatupilia chakula chini, wanabaki katika vyumba vyao vya kifungo siku nzima. Hali hiyo ni hatari kubwa, kwani wakati huna waelezea haki za mwanabunge Jumi Ndongala. Hey, jueni kwamba Bi Patricia Diomi aliahidia kuanza mgomo wa njaa tangu siku ya kwanza ijayo kwa kudai uhuru wa mume wake. Na makundi tatu ya upinzani wa ubunge wa taifa analazimisha kikao cha uchaguzi wa msemaji wa upinzani mbele ya kuchagua wakilishi katika tume ya taifa ya uchaguzi uruseni. Ni makundi ya UNC na washiriki wake Grup de Liberaux et Democrates na UDPS fa azimio ilitangazwa tangata leo usikieni kisha mkutano wa wanabunge zaidi ya makumi mane kunako jumba la raia. Kwa wanabunge hao wa upinzani, kushimikwa kwa msemaji wa upinzani ni moja wapo wa shurti zenye kuonesha mwenendo bora wa demokrasia. Maana yake kustoanda kikao hicho ni kutimiza kinyume ya katiba ya taifa. Sikizeni mafasirio ya mbunge Jose Makila, Akisema kwa jina ya kundi hizo tatu za ubunge. Masimikia alichukuliwa na mimi Engumba Mulongo. Hakuna sheria ambayo ni bora kuliko ingine. Sheria kuhusu upinzani inaomba kwani upinzani uundwe vizuri. Kuundwa kwa upinzani kuna lazimisho na kushimikwa kwa msemaji wa upinzani. Sisi sikutia vizuizo, tunasema tu, sisi tunapendelea sheria ya nchi iheshimiwe. Ikiwa kumekuwa seni, maana yake kunakuwa pia uandalizi unda wa uchaguzi. Ikiwa uchaguzi utaendeshwa ni kusema wanasiasa ku, wanakuwa pia na katiba inaomba vyama vya kisiasa kujitayarisha. Katiba inaomba kwamba upinzani uandaliwe na sisi kupendelea upinzani uandaliwe kupitia msemaji wetu. Sisi sipo kujiona kwamba tunakosa ushindi. Sheria inaomba kwamba kukuwe wajumbe kumi na tatu katika seni. Sheria si kusema kukuwe wajumbe kumi au kumi na moja. Ikiwe sisi bado kuwapa orodha ya wajumbe wawili, komisheni haiwezi kuundwa. Kwa mwisho watu mia tatu makumi tano walihesabiwa kugonjwa kipindupindu wawili kati yao walifariki tangu mwezi wa kwanza uliopita katika mtaa wa afya wa Minova Centre jimboni Kivu ya Kusini. Ni habari iliyotangazwa jana siku ya tatu pa Minova kupitia ripoti ya trimestri ya uchunguzi wa vituo vya afya. Kwa kupinga ugonjwa huo, inaomba kutia dawa katika maji alisema kiongozi wa mtaa wa afya daktari tito bagula katika uhusiano wa makundi ya kijamii taarifa ya ezekiel batumike wa redio bubandano ya minova centre inasoma sidioni nawe karinda muso Mipango miwili mikubwa imechukuliwa kwa kupiganisha kipindupindu katika eneo la afya la Minova. Kufatana na mfundi wa maendeleo ya vijiji kwenye eneo la afya, inabidi kwanza kutia dawa ndani ya maji kwenye maeneo makumi mawili kando ya ziwa Kivu. Katika maeneo mengine kumi kando ya mto Mubimbi, inafaa pia kutia dawa katika maji kabla ya utumizi wake. Na wakaji kwake Gustave Mangambo, operation hiyo haikuendeshwa katika maeneo yale tangu miezi sita, sababu ya kutolipwa kwa wale kuhusika na kutia dawa ndani ya maji. Mpango mwingine ni kuhimiza wakaaji kuhusu usafi. Makundi ya kijamii yanapaswa endesha operesheni hiyo. Mbinu inayosimikwa ni kuingia nyumba kwa nyumba mpaka katika kambi za wahami. Kama alivyo sema kiongozi wa eneo la Minova, ugonjwa haujashika watu wengi. Wake yeye kwa sasa ni ugonjwa mkubwa wa kuendesha unaodumu. Antoine Bumbu Sadika anaomba wajuzi wa afya waweze kuzidisha uhimizaji kwa wakaaji. Huo utakuwa mwisho wa matangazo yetu ya jioni. Nasema shukran kwa wote waliojiunga nasi kwa yerini oh.