Shirika ukundi la eneo la bara la Afrika lenye kuhusika na ukingo wa haki za mtoto na za wanafunzi kwa kifupi Lizade, ikiwa shirika lisilokuwa la serikali linalohusika na ukingo na maendeleo ya haki ya mwanamke na mtoto, linajulisha huzuni yake kwa gisi watoto wanatumiwa vibaya na wanasiasa wakati wa uchaguzi. Lizade lina hukumu vikali sana utumivu wa mtoto kama vile mwanamemba wa makundi ya kuchangamsha mikutano na maandamano ya wanasiasa na maandamano yenye kuongozwa na pikipiki. Shirika lile, Radel inaomba bila kuficha kwa wanasiasa kujulisha na kuandika juu ya vitambulisho vyao kama inakatazwa kwa watoto kushiriki katika mikutano ya utetezi wa uchaguzi. Umeanzishwa tarehe kumi na sita mwezi wa kumi mwaka tunao. Uelimishaji ya watu, watu mia moja makumi kenda na sita watakaohusika na kuelimisha wengine kuhusu uchaguzi mbalimbali mbali wa taifa pamjini Kinshasa na wengine elfu mbili mia tano makumi kenda na munane huenda kuhusika na uelimishaji katika miji mikubwa ya majimbo. Ulianzishwa pia kwa upande wengine mafunzo ya wa, wa, watumishi wenye kuhusika na uchaguzi mbalimbali mbali. Unaendelea mafunzo viongozi ya senta za uchaguzi elfu makumi tatu na nne mia kenda makumi saba na mbili yaliyoanzishwa tangu tarehe kumi na mbili mwezi wa kumi na moja mwaka tunao na ya yatakomeshwa tarehe kumi na tisa mwezi wa kumi na moja mwaka tunao. Mafunzo ya mwisho wana memba elfu mia tatu makumi ine na kenda na mia mbili makumi mbili na tano kwa vyumba vya uchaguzi na vile ya kupekua vyeti vya uchaguzi yataanzishwa kama ni nyuma mno tangu tarehe makumi mbili na tatu hadi tarehe makumi mbili na tano mwezi wa kumi na moja mwaka tunao tunampokea katika studio bwana Oleko Mafwe Abe Ombe Isanisasi mwana memba wa chama cha siasa Nouvelle Alliance Démocrate, ni kwa kifupi NADE. Yeye ni kandidati kwa kutumana bunge la taifa katika kituo cha uchaguzi pale Lubutu katika jimbo la Manyema, namba yake ni tatu. Bwana Oleko Mafwe Abe Ombe Isanisasi, na maoni gani kwa kujulisha kwa wakaji wa Lubutu? Asante ma, maoni ni moja. Yaani, tunakuwa wanamemba ya NAD, Nouvelle Alliance des Démocrates. Na sisi tunakuwa kuwa wa mambre ya majorite presidentielle. Mesaje kubwa ni kusema wakaji wote wa, wa Lubutu wachague presidenti Kabila. Na vile vile yeye ni kandida numero 3 sawa vile mimi e, uliko mafuabesanslas andida kandida numero 3, tunaambatana na tunakuwa na vision moja ya kujenga nchi Kongo. Mpango ni mingi jue kwanza ya kuwa, mwana mwanabunge yeye anakuwa mufanya sheria, anakuwa mwenye kusemea population, na ili ndio inakuwa cheval de bataille yetu ya kusemea population ya Lubutu kusudi mabadiriko iwe, sababu tuliona kuna mambo ya kusemea watu wa kusemea watu population mambo yao ya peke, na ndio maana ya komba yetu kubwa ni kusemea population nyuma ya Rais Joseph Kabila. Unaona maendeleo di processes na nchi natoka mbali sana. Eh, hivi tunaona Kinshasa na ma province kushefu ya ma province eh, rais kunafanya kazi tunaamini ya kuwa atafanya kazi Lubutu. Kwanza juu ya maji Lubutu ni kumaliza tu projet yenyewe ilikuwa ilishafanyika zamani. Tuna tunaamini ya kuwa Raisi atafanya. Na tena ninaprofitei mikro kusema rais aseme mingi. Kuna barabara yenyewe iko najenga kutoka Lubutu kuya Punia, watu waseme sana leo tunaprofite okazion kujulisha kama raisi anafanya kazi Lubutu juu, iko najenga, iko najenga barabara kutoka Lubutu ku barabara ya Obokoti kuya Kindu. Mimi siwezi kusema kitu kingine, yenyewe inakuwa mbali ya constitution. Deputé anakuwa na kazi yake enyo iko ku constitution, yaani kuvotelwa walete confiance kwangu, wanichague sababu nitawatetea, na zaidi wasisede ku manipulation ya watu kutukanana. Ni, ma, ni mubaya ile matusi, sitaki ipite ku biro yangu na tungoe tu vile nye population itachagua name conscience. Wapendo wasikizaji, watakufuata pale maoni ya bwana Oleko Mafwe Abe Umbeyi Stanislas, mwanachama cha siasa Nouvelle Alliance des Democrates NAD, kwa kifupi. Yeye ni kandideti kwa kuchaguliwa mwanabunge la taifa katika kituo cha uchaguzi pale Lubutu katika jimbo la nima namba yake ni tatu kwa hili asante, asante sana bwana Dunia Mkunda.