Shirika ukundi la eneo la bara la Afrika lenye kuhusika na ukingo wa haki za mtoto na za wanafunzi kwa kifupi Lizade, ikiwa shirika lisilokuwa la serikali linalohusika na ukingo na maendeleo ya haki ya mwanamke na mtoto, linajulisha huzuni yake kwa gisi watoto wanatumiwa vibaya na wanasiasa wakati wa uchaguzi. Lizade na hukumu vikali sana utumivu wa mtoto kama vile mwanamemba wa makundi ya kuchangamsha mikutano na maandamano ya wanasiasa na maandamano yenye kuongozwa na pikipiki. Shirika lile Lizade Del inaomba bila kuficha kwa wanasiasa kujulisha na kuandika juu ya vitambulisho vyao, kama inakatazwa kwa watoto kushiriki katika mikutano ya utetezi wa uchaguzi kumeanzishwa tarehe kumi na sita mwezi wa kumi mwaka tunao uelimushaji ya watu, watu mia moja makumi kenda na sita watakaohusika na kuelimusha wengine kuhusu uchaguzi mbalimbali mbali wa taifa pa mjini Kinshasa na wengine elfu mbili mia tano makumi kenda na munane huenda kuhusika na uelimushaji katika miji mikubwa ya majimbo ulianzishwa pia kwa upande wengine mafunzo ya watumishi wenye kuhusika na uchaguzi mbalimbali mbali, unaendelea mafunzo viongozi ya senta za uchaguzi elfu makumi tatu na nne mia kenda makumi saba na mbili yaliyoanzishwa tangu tarehe kumi na mbili mwezi wa kumi na moja mwaka tunao na yatakomeshwa tarehe kumi na tisa mwezi wa kumi na moja mwaka tunao. Mafunzo ya mwisho wana memba elfu mia tatu makumi nne na kenda na mia mbili makumi mbili na tano kwa vyumba vya uchaguzi na vile vya kupekua vyeti vya uchaguzi yataanzishwa kama ni nyuma mno tangu tarehe makumi mbili na tatu hadi tarehe makumi mbili na tano mwezi wa kumi na moja mwaka tunao. Tolompoke katika studio si bwana Sabiti Amisi, mwanamemba wa chama cha siasa Parti Congolais pour le bien-être du peuple kwa kifupi PCB. Yeye ni kandidati kwa kuchaguliwa kuchaguli mwana bunge la taifa katika kituo cha uchaguzi Lukunga hapa mjini Kinshasa, na namba yake ni mia munane na kumi na moja, anasema nane moja, moja. Bon, kuiwa kati ya kampanye, message yangu kwa electeur ni hivi. Si, PCB, kupatia PCB basi PCB maanake kusema parti anghole pole bienetedpepe maake, tunavizia mbele mtu akue na kuishi, kuna muna moya ya vizuri, aishi vizuri katika nchi yenye iko alo njo maana tulitia ile kandidati yetu namna tupiganie jamaa na nchi yote na wandugu wote wa Kongo, mani namna tuwafungulie njia na mawazo tunayo mapya, namna ya kuongoza hii mgeni yetu, bien mgeni yetu ya Kongo katika lukunga maparti mbalimbali, kwa maparti ya kweli na maparti ni na undu ya juu ya kuleta tufujo katika nchi, kuvuruga mambo Uh, ndio maana tunaomba wakongomani wafungule macho na kujua kuchagua watu wenyewe wanapasha kuendelesha vizuri hii nchi yetu. Donc, PCB tuko na wakandida kulukunga kumi na tatu. Wa kwanza mwenyewe natupeleka katika chama yetu ile PCB, bwana Antoine Luvumbu na yuko kwenye numero 877, yeye ndio president wa parti, yeye ni engineer, yeye ni architect. Donc katika parti tuko mingi wajengai, tunapenda tukuye na mawazo ya kujenga Kongo, tusijenge tu manjia na manyi mba metujenge namuna nako wenyewe, watu wajue namuna ya kukula vizuri katika hii nchi, tukafika kule ku assemble nadhani vita yetu ya kwanza ni kulite entre contre les antivaleur. antivaleur ni hii mambo mnaita katika tunasema ya Kiswahili corruption. corruption inaona corruption aendele chaque mugini et puis nafaa kukue justice mwaya distributive mwa naapatuko na justice yetu iko ya deux vitesses, wenye wenye kuwa na pesa ee wanapataka sheria kila siku, mwenye asio na pesa aende kupata sheria ile haiko neno mwaya ya kanuni na mali yenye nchi inayo, inafaa kupiganisha kabisa, vitu tunasema bien etre ku Eh, yake ki tunda kidogo kotiko mali yenye nchi iko nayo isikuwe mali ya watu wachache, naegatuku mifuko yabu tutapigania kabisa ile neno juu eh, nchi ende mbele. President ni engineer, ni architect tu saa tunaeaisaaule mwimbo mafiri mingi katikati ya chantier ile maji na moto ni kitu moja, lazima nadhani moto ni kitu yenye naleta development kumwugini yote, si pesa njo inakosa ku hii nchi, juu watu wote wakuwe na moto vile kanuni Watu wachague PCB. Ni parti inayojulikana ni parti ya ukweli, oko ngambo ya opposition. Tunaomba kabisa changement, tunapenda alternativité ku pouvoir. Wapendwa wasikilizaji, mnataka toka kufuata pale maoni ya bwana Sabiti Amissi mwana memba wa chama cha siasa Partie Kongolais pour le bienetre du peuple, kwa kifubu PCB, ambaye yeye pia ni kandidati kwa kuchaguliwa katika kituo cha uchaguzi Lukunga hapa mjini Kinshasa. Namba yake ni mia nane na kumi na moja. Asante, kwa heri.