Komisheni ya uchaguzi wa taifa urseni iliweza kupokea siku hizi sanduku za uchaguzi elfu makumi tatu na sita juu ya idadi ya sanduku elfu mia moja makumi mnane na sita zilizoombwa. Kati ya sanduku za uchaguzi elfu makumi tatu na sita, elfu kumi na mbili zilipelekwa Lubumbashi tarehe makumi mbili na nane mwezi wa kumi mwaka tunao na zingine, eh, zingine elfu makumi mbili na ine pa Kinshasa lizitawanya katika maeneo mbalimbali ya majimbo. Habari yijulishwa siku ya pili tarehe moja mwezi wa kumi na moja wakati wa mkutano wa vyama vya, ma vya siasa, makundi ya siasa na wa kandideti huru kwa uchaguzi wa uraisi na ule wa wanabunge la taifa wa tarehe makumi mbili na nane mwezi wa kumi na moja mwaka huu tunao. Mkutano ule uliandaliwa na CENI kwa usaidizi wa UNESCO, NDI na EISA. Uelemushaji wa watu watakaoelemusha wale huenda kuhusika na uchaguzi katika majimbo kwa kifupi FAP ulianzishwa tangu tarehe makumi tatu na moja mwezi wa kumi mwaka tunao. Uelemushaji ule ulianzishwa pa Lubumbashi, Kananga, Mbujimai na Matadi. Kazi zile za uelemushaji zinasaidiwa kifedha na mpango PNUD Peace na kuchunguzwa na Seni division ya uchaguzi na PNUD Peace. Majimbo mengine huenda kufuata uelemushaji ule siku za usoni. Jambo bwana bilali Gile. Jambo sana bwana mtangazaji. Wewe ni mwanamemba wa chama cha siasa Envol, unatafuta kuchaguliwa kuwa mwanabunge la taifa katika eneo la uchaguzi pale Uvira na namba yako ni makumi mbili. Utasema nini kwa wakaaji wa Uvira ambao unatamani wa kuchague wewe? Mimi ni docteur bilali Gile, numero makumi mbili ndio namba yangu ya vote. Niliweza kuweka kandidature yangu kwa circonscription ya Uvira, wa wanamemba wote wa Uvira, watu wote en general wa Uvira, wa resortisant ya Uvira, na wenyewe wote walijenroli Uvira, kandidaturi yangu iwe kandidaturi yao, kwa sababu wanakuwa na malalamiko mengi sana. Mimi nilipostule mu chama inaitwa Anvol. Malalamiko yao ni kusema kama mu 2006 walichagua zero, yani ile zero wana multiplie wale wadepute wote wa zamani na zero, ile iko element absorbant. Sasa wanataka van ya mupya. yani wanataka sufle ya mpya, na ndiyo kwa maana kandidature yetu tuliweka juu ya kutafuta kurepresenter wa watu wa uvira valablement. Tuenda kule Kinshasa tunatafuta twende kule, malalamiko ya uvira kuna fika kule, kwa sababu tuliona kama kulikuwa crise ya ya representation ya Uvira. Wale wa kandidati wazamani wale wawadepute wa zamani walionekana kama huku watu hawakufanya kazi ile watu waliwatuma kule. Alors kandidaturi yangu iwe kandidaturi yao, wasichoke, waendelee kutuchagua choke, wasiseme kama watu wote ni wabaya. Watu wote hawawezi kuwa wabaya, ndio kwa baya bana, na sio kila mtu anaweza kuharibu. Tunaheshimia sana raia na manda ya raia, hatuwezi kucheza nayo, hatuwezi kusema kama ni franga zetu ndio zitatupitisha ile ilikuwa slogan ya wale wa zamani. Sasa sisi tunaheshimia raia. Amhii, chama Anvol ni chama ya maendeleo. Anvol mu niveau ya Uvira tuliweza kufanya vitu vingi sana vya maendeleo. Kwa mfano kama mnajua Uvira vizuri, Uvira iko na relief tofauti: kuna haut plateau, moyen plateau na plein de la Ruzizi. Deja mu niveau ya anvol mu haut plateau wanafurahi sana watu wa huko. Kuna masomo zenye tuliweza kusaidia kwa majengo na tulituma kule tableau. Kuna watu tangu walizaliwa au walikuwa wanasoma bila tableau, na ile tatugusa sana kwa sababu Envol ni chama ya maendeleo, tukahapana hizo tablo na kusaidia watoto kule, wanafunzi na vitabu. Ulikuwa anauliza wanafunzi kule, kwa mfano Kitoga, Rurambo na Kibangwa, wanakuambia kama hata agre de vage waijui na shide katugusa sana kwa kutafuta kuendelesha maendeleo ya Uvira juu Uvira sio tu centre ville, Uvira ni au plateau moyen plateau na Rozizi. Kwa hiyo tukafana vitu vingi sana, tulifanya muniveau ya Anvol pro barage muniveau ya Langala. Wapendo wasikilizaji, mnataka kufata pale muganga Bilali gile wa pale Uvira, ambaye yeye ni mwanachama cha siasa Anvol, na naomba umchague kama mwanabunge la taifa katika eneo la uchaguzi wa Uvira. Namba yake ni makumi mbili. Asante, kwa heri.