Komisheni ya uchaguzi wa taifa huru yani seni inajulisha kwa wananchi wote wa Jamhuri ya Kongo Demokrasia, kama kisha uchunguzi wa ripoti za ujumbe kwa kuchungua hali ya vyumba vya uchaguzi na senta za uchaguzi, na kama idadi ya vyumba vya uchaguzi vilivyokuwa na mbili vinakuwa sasa na tano, na senta za uchaguzi zilizokuwa zinakuwa sasa na nane katika eneo lote la Jamhuri Kongo kidemokrasia, kisha uchunguzi wa vyumba vya uchaguzi na vile vya kupekua vyeti vya uchaguzi vipo sasa tayari. Mnaweza kujua idadi yao na hali yao kupitia site ya seni www.ceni.gov.cd <mulia> Kundi la taifa lenye kuhusika na haki za binadamu katika Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia kwa kifupi Renadok inafurahishwa na kuanzishwa siku ya tano iliyopita tarehe makumi na nane mwezi wa kumi iliyopita mwaka tunao utetezi wa uchaguzi kwa kura ya urahisi wa jamhuri na ule wa wanabunge la taifa nchini Kongo ya Kidemokrasia. Renadok inakumbusha wakandideti kwa kura mbalimbali mbali katika eneo lote la nchi kama tangu mwezi wa kwanza mwaka huu wa elfu mbili na kumi na moja linalo namba 081800 kumi na mbili kwa kila mtu huenda kupatwa na shida akiwa mtetezi wa haki za binadamu, mpasha habari, mwanasiasa, mwanamemba wa shirika la raia, mkandideti wowote kuweza kujulisha magumu anayo au shambulio analo. Namba ile ipo wazi saa makumi mbili na ine juu ya makumi mbili na ine. Unaweza kuitumia mahali poto unaposhikwa na shida au matatizo au pia kutumia sns kunako namba 0810 nane sifuru sifuru sifuru mbili, yaani wakisema katika lugha ya Kifaransa 0882 au kutumia pia email ya shirika lile mon programme <tibetano> tunampokea katika studio Bibi Mwabagula Maneno, yeye ni kandideti kwa kuchaguliwa mwanabunge la taifa katika mtaa wa Kabare, katika jimbo la Kivu ya kusini. Namba yake ni makumi nane. Bibi Mwabagula Maneno, utasema nini kwa wakawaji wa Kabare? Na wakawaji wa Kabare, mimi na wasalimu nilimwambia tena nilikuwa kuma, kuma election ya 2006 atana hata kama siku kita ila niliendelea kutumikia population niliweza kusetea na kuleta moto ya umeme pagomosho na panyangezi. Niliweza pia kufungulisha njia kutetea kwa, kwa, kwa, kwa na wa kuambia wakubwa wanaona wafungule njia magrupma e, ya Ishungu Lugendo na Luhihi iweze kupata barabara ile banaita amsardiraba kaana, niliweza pia kutetea ibakaaji eh, ya, bati, ya so kepani, Mumosho kusudi kaweze kupata endamnization yabo balikuwa aibatosha kumakao yapo kwa kuweza kutia ile societe inelake pale Mumosho tokea kukita miaka makumi mbili kila endamnization ile iliweza kuonekana, na pia nikatetea kuletwa na niliweza kuipiganisha. Niliweza pia kufanya nani, dossier ile kulaguja tenda banaita leteri du bushi, ijapo ijapokuwa nyumba yayo ilikuwa iye hakuna tena nyumba, ila kwa muda aliweza kupitia kwenye nyumba iko Bukavu ukugoja na mbuna nyumba yake ya pekee itaweza kuia pake ka mulume mnene donc moyo ilikuwa ya faida sana ya muhimu ndile ya teritoare ya Kabari na provensi kuzima yaKivu. Inapenda nichague kusudi nieleze wapenda w wasikilizaji, munatoka kufata pale maoni ya bibi Mwabagula maneno akiwa kandidati kwa kuchaguliwa mwana bunge la taifa katika mtaa wa Kabari katika jimbo la Kivu ya Kusini. Namba yake ni makumi nane. Aksanti kwa hili na bahati njema. Aksanti, aksanti, da.