Habari zetu Adolfine Goy. Mumesalimika nyinyi wote, mumejiunga nasi kupitia Radio Okapi, radio amani. Fwateni vichwa vya habari tunawaletea. Tangu sasa jioni, kijiji cha Geti katika wilaya ya Ituri kimeanguka katika mikono ya kundi la waasi wa FRPI. Hakikisho ni yake peke yake kiongozi wa FRPI Cobra Matata kwenye Radio Okapi. Pamuji bunya, shirika la AETA limeandaa mafundisho ajili ya uchaguzi ujao, kwani ametambua madhaifu mawili pande ya seni, lakini seni anapinga sherti uchaguzi ufanyike kama iliyotayarishwa kumwanzo kuwakumbuka kuwaheshimu na pia kuwalinda na mali yao. Ndiyo maana ya mkutano kuandaliwa leo mjini Kinshasa ajili ya wa wambuti wa Kongo. Mengi zaidi hii abari, ni katika taarifa hii ya habari karibuni. Kati. Habari kamili tangu jioni ya leo, wanamgambo wa kundi la wapiganaji wa FRPI wametawala kijiji cha Geti na kandokando lake kusini mwa Bunia, katika mkoa wa asili wa Walendu Bindi, huko wilayani Ituri kiisha mapambano kati ya FRPI na jeshi la taifa. Jeshi la taifa walikimbia kwa masemi ya viongozi ya mikoa. habari tua kukikisha na Redio Kapi kupitia kiongozi ya waasi wa FRPI Kobra Matata, kiongozi wa kazi za kijeshi ya taifa sehemu ile anahakikisha Geti yupo chini ya utawala wa waasi mengi. na we Jean Claude Loki, ni tangu leo asubuhi mapema ndi mapambano baina ya askari jeshi ya FDC na wanamugambo wa FRPI iliharifiwa. Kulingana na habari tunazopewa ni kwamba mapambano ilikuwa kali sana, ndi sababu askari jeshi ya FRDC walirudi nyuma hadi kando ya jiji ya Kagaba wazee wazaliwa ya eneo huo na pia wakaaji wamoja wamesema kwamba wanamgambo walidhibiti eneo ya geti na miji zingine ya kando kando sawa isura Tude na karaji. Wameongeza wakisema kwamba wanamgambo wamejiwekeza ngambo ya jiji ya Kagaba. Kobena Matata, kiongozi ya gundi ya FFP, amekisha kwamba ni wasikari jeshi wake wenye wanapambana na wa FARDC. Bado matokeo ya mapambano haijajulikana, lakini wazee wazaliwa ya Walendu Bindi wamesema kwamba msichana mmoja ameuawa na moja, na mwanamgambo mmoja na pia amefariki. Wakaja geti na miji mazingira wote tayari wametoroka makwao. Kamanda mkuu wa askari jeshi ya Fadeusi wilayani Tura amesema kwamba uh, kwa, amehakikisha ame, ame kudhibitiwa kwa eneo ya geti, lakini kanali Farsi Kabe amenena kwamba tayari askari jeshi ya fade, see, wanazidi kuwa mahali hapo dudu. Toka Monusco unena kwamba tayari askari jeshi ya Monusco wamejielekeza mahali hapo ya, ya mapambano na vifaru uh, za vita wakijitokeza ya Bogoro na pia Aveba kwa kutoa kwa usaidizi kwa Skadi toka Bunya. Jean-Claude Luki, Radio Kapi. Aksanti, Jean-Claude Luki maratena. Wanamemba wa chama cha UDPS hawakuandamana leo siku ya nne mjini Kinshasa. Askari polisi aliwasambaliza katika barabara kubwa ya tarehe kumi tatu Juni. Kuna watu wamejeruhiwa. Chama cha UDPS kinakazana apate mwangaza ajili ya daftari za uchaguzi ujao. Taarifa ya Onesimu Kandila husomwa na janet Bissimwa. Wakati ilio tayarishwa kwa maandamano, nafasi ya posta imejaa polisi. Walikuwa na vyombo vyao vya kazi wakingojea wanamemba wa idepes. Kwa ngambo ingine, wanamemba wa IDPES pamoja na vyama vingine walikuwa wakiwachungulia. Walikuwa pia wamepatana kuanzisha maandamano yao pasaa tano za mchana. Waandamanaji wa moja wametokea nafasi mbalimbali mbali na kujaa katika barabara karibu na barabara ya posta wakichukua mikononi bendera. Mara moja polisi kawasimamisha na palepale, pale fujo ikaanza. Kuna kunapatikana wenye kuumizwa katika wanamemba wa IDPES na wa vyama vingine mujue, kwamba maandamano hiyo inafanyika kwa sasa kila siku ya ine na Zimekomesha leo siku ya nne mjini Kinshasa kazi za kukadirisha matayarisho kwa muda ajili ya uchaguzi, kazi ambazo ziliandaliwa na shirika la Itwalo kutenda juu ya uchaguzi wazi na ya kimya aitai. Shirika la hilo kutambua mazaifu mawili kwenye tume la uchaguzi. Pande yake Seni anasema ya kwamba uchaguzi utafanyika kama ilipangwa mwezi wa kumi na moja, ujao. Taarifa ya Paul Matendo usomwa na Alice Baligamire. Wauzuriaji wote wamekubaliana baada ya siku chache ya kuanzishwa kwa kampeni ya uchaguzi, swala mbalimbali hazijapata suluhisho kwa kuendesha uchaguzi katika uhaki. Aita inakadirisha tatizo hizi kufuatana na usafirishaji, usalama na tatizo kuhusu fedha. Hii ndiyo sababu ya chama hiki cha shirika la kiraia na kuzungumzia masikitiko yao kuhusu, kuhusu kuheshimu tarehe ya uchaguzi, lakini Seni inahakikisha kama tatizo nyingi zimepata suluhisho. Jack Jolie mmoja wa wa viongozi wa Seni, anasema kama wanajaribu kutoa nguvu yote ili kazi iendeleshwe vizuri. Anaongeza ya kwamba ulizo kuhusu sanduku na vyeti vya uchaguzi linachunguzwa na ya kwamba wanapashwa kutayarisha watu kujiandaa katika kampeni ya uchaguzi sababu uchaguzi utaendeshwa tarehe makumi mawili Novemba katika amani. Shirika la kiraia linasubutisha Seni kwa kuendelea katika mwenendo wa uchaguzi hadi mwisho na kuwaomba pia kutosita kusukuma tarehe ya uchaguzi kama tatizo zinadumu. Aeta inaomba pia Kutolea Seni vifaa vya kazi kwa kawaida. Meya wa mji Kananga nato wa mwito kwa wenyezi wa vyama vya siasa nchini ya utawala wake, kwa kuheshimu kalendari ya uchaguzi. Daktari Antoinette Kapinga linena jana siku ya tatu, wakati wa mazungumzo ya kipekee na Radio Ukapi. Antoinette Kapinga Chibuye yupo kwenye mikrofoni ya Andre Kambala Mujanai. Vyama vyote vya kisiasa vinapashwa kuheshimiwa sheria ya uchaguzi kufuatana na kalendari ya seni, na wale walishaanza kampeni yao kwa uficho, tumejulisha kwamba tarehe makumi mbili na mnane ya mwezi hii haiko mbali, njo maana tunaomba vyama vyote kuheshimu kalendari ya seni. Na mwezi mzima ya kampeni tutakuwa nao, na ndiyo wagombea wataruhusiwa kutoa vitambaa na vifaa vingine kuhusu kampeni wakati kampeni itaanzishwa, siyo wakati wa kutukana wala kuchokozana tuna lazima ya uvumilivu na masikilizano. Kwa hiyo tunaomba uchaguzi utakao kuja upitikane katika amani ndani ya maeneo yetu, se passe dans la paix. Kuwakubali, kuwakinga na pia kuwaheshimu haki za wambuti na mali yao katika matarafa, ndiyo mada ya mkutano ulianzishwa leo mjini Kinshasa kupitia shirika la nguvu ya makundi za wambuti DGPA, ili waku viongozi wawakumbuke. Tusikilize mumbuti mmoja toka jimboni Kasai, Bwana Musungai, kwenye mikrofone ya Mirei ka Nzoka na Tania Mulenda. Tunakuja na kilio chetu tukiomba sheria ya udongo wetu kwa jimbo letu la Kasai. Tunaomba uhuru katika eneo letu. Tunateseka sana, tunanyanyaswa na kupora mali na chakula. Wanakuja na wasikari kutuchukua. Kama unauza kitu wananyanganya, kama tunalima shamba tunafukuza. Kwa sasa tunasikitika na hatujue tufanyeje, tunatafuta mtu moja wa kutushughulikia. Tunataka Rais wa Jamhuri aseme neno moja, sababu masemi yake ndiyo itaweza tusaidia kama anakubali Tulikuja hapa ili atusaidie, kila mtu apate kibarua hicho kitakachotusaidia kupata usalama. Huko kaskazini mwa jimbo la Katanga, ujulisho ya kuamba kituo cha kuongeza damu kwenye hospitali kubwa ya Kalemie kimepata msaada toka kwa shirika la maendeleo Seidi Marufi. Watu yapata makumi walikubali wawashote damu. Ni muradi usaidio kifeza na pooled fund kwa kusaidia sehemu ya Kalemie na yali ya nyemba mengi na we expedi mwamba mubi Wamekuwekwa asubuhi siku ya pili, vijana wengi waliokuja kutoa damu yao kwa utashi wao wa shirika lenye kujitegemea lenyewe Sedi. Shabaha ni kukusanya vipimo elfu mbili mia mbili vya damu kwa ajili ya waami wa nyonge, ni sawa vile watoto wenye umri wa miaka chini ya tano, wanawake wenye uzito. Haya ni maelezo ya bwana Natan Kawawa anayehusika na miradi tutakusanya vipimo mia moja. Maana yake kiwango cha vipimo elfu mbili mia mbili tutakifikisha hivi karibuni, kwani watoaji wa damu watafika mara moja moja kila juma. Mradi uwo utakomeshwa mwezi wa tatu mwakakesho. Msaada wa shirika Sedi umekaribishwa naye mwenye kusika na akiba adamu wilayani Tanganyika naye ni Dr. Jonathan Yabili. Sasa itakuwa mara ine kila mwezi, leo hii wanaopenda kutoa damu wamefika hospitalini. Duru ingine ni sisi tutakaoenda kukutana na watu waji tokea Kalemi. Mimi ni ekspedi mwamba mubi, Radio Kapi. Aksanti kwako, ni kupitia hiyo habari ndio tunakomesha taarifa yetu ya leo katika lugha la Kiswahili. Shukrani.