Amjambo kwenyu wasikilizaji wa redio Kapi, redio ya Amani. Huu ndio muktasari wa habari tunawaletea. Wanawake wa shirika la adifake mjini Kinshasa waliandamana leo siku ya tatu, kwa kudai pia ulinzi wakati ya uchaguzi huenda kufanyika nchini humo. Mebaki siku 16 kwa kuanzisha uhimizaji ya uchaguzi ujao. Kundi la wapinzani bado kupatana kuhusu nani atakayegombea urais mwezi wa 11 ujao. Baadaye tutasikia maoni yake Bwana Vital Kameri wa chama cha UNC. <tune> Imebaki muda kiloko tuende kwa uchaguzi. Umate ya makundi ya watu wa kumiliki silaha wanatatiza majimbo za huko mashariki mwa Kongo, hata kama vile Monisco anajitolea kwa ulinzi ya raia ili uchaguzi upitikane bila tatizo. Yale ni masemi yake mtetezi wa shirika la Monisco leo hapa mjini Kinshasa. Habari kamili yapata wanawake mia moja wa shirika la ito ayo nguvu ya wanamuke ajili ya mabadiriko difake marufi waliandamana leo siku ya tatu katika mabarabara za muji jimbo la Kinshasa. Miongoni mwa wa mahitaji yao wanadai kuweko mwangaza katika kazi za uchaguzi pia na amani. Makamu ya waziri wa kwanza na waziri ya mambo ya ndani anawaaidia ulinzi. Taarifa ya Michelle Kifindangoi imesomwa na Alice Balegamire. Maandamano ya wanawake wa shirika la wanawake ajili ya mabadiliko DIFAC ilianzia tangu pale Radio Lisanga Television RLTV kupitia barabara wileri, wakisindikizwa na polisi, wakipewa kwanza moyo na kiongozi wa mtaa wa Gombe, kisha wakikatazwa kupita kunako barabara kubwa Boulevard du 30 Juin na polisi hausika na kazi za haraka. Wanawake walitoa wa kibarua chao kwa makamu ya waziri na waziri anayehusika na mambo ya ndani, wanadai ulinzi katika wakati ya uchaguzi. Vungu Marie Jan moja wa shirika ya D-fake. Tunadai amani hasa wakati wa uchaguzi, tunakataa utumivu wa watoto wetu. Sisi wa mama tunachunga mtoto tumboni miezi kenda, na kama waongozi wanaweza kuwatumikisha katika mambo ya mauaji haitufurahishe, wakifurahishwa na maandamano ya kime ya wanawake wa D-fake. Makamo ya waziri na waziri anayehusika na mambo ya ndani wanahakikisha kwamba serikali italinda vizuri uchaguzi Ad Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Joseph Kabila amekwisha kurudisha madaraka kwa wananchi tangu mwaka wa elfu mbili na sita. Tunapashwa kukamilisha mwenendo wa kazi za uchaguzi na kuheshimu wakati ule, kiisha miaka mitano inafaa kubadilisha mashirika kupitia njia ya uchaguzi, na ni hivyo ndipo kazi zinapashwa kufanyika katika nchi yetu, kwani ni katika hali hiyo ndipo tunaweza kukamilisha kidemokrasia. Kufuatana na masemi ya Adolfe Lumanu, serikali atajitolea sana ili uchaguzi pitikane katika hali ya wazi na ya sawa. Tukizungumuzia tu swala kuhusu uchaguzi imebaki siku kumi na sita ili ianzishwe kazi za uhimizaji ajili ya uchaguzi. Kundi la vyama vya upinzani bado kupatana ajili ya ukandideti umoja wa kugombea urahisi mwezi wa kumi na moja ujao. Kiongozi wa chama cha UNC bwana Vital Kamerhe, ambaye alisafiri sehemu za Marekani na za Afrika, alinena kwamba kwa wakati ule hakuweza kukutanana na Etienne Tshisekedi kwa uchaguzi ujao. Kufuatana na maoni ya mwalimu Loseke, tumusikilize kwenye mikrofoni ya Asgenzi Biatayuru. kitu mimi nafurahi leo, mimi naona professor Loseke ne Mbalemba iko na msindikiza Chisekedi, fasi yote anaandika anafanya bizopwe, anasema kama balidere tatu ni kabila ni Chisekedi na Kamere njo benye biko en pole position, njo biko position muzuri. Me na nasema pia 52 jour ya eleksion, gisi anapata manuvele na toka mubaze yangu ku este, anona ka baze yangu ya este na katala ile akor, paske ile akor na mutia Kamere mudileme dileme, sa signifie Kamere atafanyia Chisekedi kampagne, na batu ya este banasema apana, atupeni tena Kamere afanyi mutu ingine kampagne, tunapenda ye naye akwe raisi. Sasa mina sema, mina mungojea mkubwa wangu Chisekedi arudi, sata arudi tusikilizane. Kama mkubwa wangu hivi banaandika, aseme anaona kuna namona tukotena na akor, une bonne chose. Shose piske banaonaka baze nayo nakatala, me tusikilizane, mastrategie batemwe, tutabatia namna gani juu basi triche. Kwa kumaliza swala kuhusu uchaguzi kwa leo, muda kiloko imebaki mbele ya uchaguzi. Umate ya makundi ya watu wa kumiliki sila wasiojulikana wanatatiza majimbo la Katanga, la Kivu ya kusini, Kivu ya kaskazini na lile la mashariki. Mtetezi wa jeshi la Monisco alitangaza habari leo, siku ya tatu, wakati wa mukutano wa mashirika za Umoja wa Mataifa hapa mjini Kinshasa. Luteni Kanali Basi alisema ya kwamba Monisco anajitolea kwa ukingo wa raia. Tumusikilize kwenye mikrofoni ya Michel Kifinda Ngoy. La katika jimbo la Kivu ya kaskazini hali ya usalama sio mzuri kabisa hasa katika eneo la Masisi na Ruchuru, lakini ukingo unaendelea. Wakati wa uchunguzi tulitambua usalama mdogo kuhusu mashambulio ya wafdlr, lakini kulijulisha kama watu wenye kumiliki silaha waliendelea na kushambulia wakaaji. Katika jimbo la Kivu ya kusini usalama ulikingwa, hata kama vikosi vya Maimai mai ya kutumba vinaendelea na kunyanyasa raia kandokando ya ziwa Tanganyika, kwa hiyo wasiwasi wasi a endelea sababu idadi ya watu wenye kumiliki silaha inaongezeka katika eneo la Shabunda. Jimboni Katanga hali ya usalama ni nzuri, lakini kuna wasiwasi sababu ya wa FDLR na wa Mai Mai ya kutumba. Hali ya wahami wengi katika vilima vya mitumba inabaki swala lenye kuleta wasiwasi. Luteni kanali basi alimaliza kusema ya kwamba vitisho vya wahuni haviwezi kuzuia kazi za uchaguzi kama Monusco anatumika pamoja na askari polisi pia na askari jeshi la taifa kwa kulinda kazi za uchaguzi. Ufaransa inamgabulia shirika la Pame euro 1800 kwa kutimiza muradi wake wa itwayo kwa jina la Uuza ajili ya maendeleo. Leo siku ya tatu, balozi ya Ufaransa bwana Luc Alade pamoja na mwakili wa shirika la usika na maalisho ulimwenguni bwana Martin Olsen walisaini makubaliano ambayo inaelekea walimaji wa jimbo la Equater kwa wakati huu wa mavuno. Uuza kwa maendeleo ya vyombo vipya huletwa na shirika la PAM na lile la FAO kwa kuinua tena kazi za kilimo na ya uchuruzi nchini Congo. Tumsikilize bwana Martin Olsen kwenye microfone ya Pesa a... hizi zitasaidia kwa vifaa mbalimbali, nafasi ya kuweka chakula na vifaa vingine, karibu toni mia nne kwa kuweka biashara. Itasaidia pia kushughulikia walimaji, ikiwa swala kuhusu mbegu na vingine ni kazi ya FAO, tutasaidia walimaji kuunda vikundi, kuwa na vifaa vya mlimo na pia itawaruhusu wanawake, kwa mfano, kununua chakula. Tunaweza sema kama katika mwanzo wa mradi kama na huu, pesa za kulipa wafanyakazi ni ya lazima sana na pia ya pesa za kujenga vituo vya kazi, tunataka kufikiria kwa idadi ya elfu mbili ya watakaotumika pamoja nasi, wameisha andikwa na wanatumika katika kundi mbalimbali mbali za walimaji. Ils ont ete recenses. Ils ont organises dans les organisations paysannes. Kazi bado kuanzishwa huko jimboni Ekuatere juma tatu kiisha fujo yenye ilijitokeza kunako baraza la bunge la jimbo, ijapokuwa inabakia siku tatu ikomeshwe mkutano kuzungumzia franga za kazi. Jimbo la Ekuatera ija sema lolote kuhusu franga zitakapo tumika kwa mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili sababu makamu ya waziri wa kwanza ahusikani na mambo ya ndani, aliwaalika kiongozi ya ofisi na makamu wake pamoja na wanamemba wengine kwa mazungumzo ya pamoja hapa mnjini Kinchasa. Mafasirio ya makamu ya waziri wa kwanza ilichukuliwa na mwenzetu Gislaine Ntobo. Mwito ile ilikuwa juu ya tendo enye ilifanyikana ku baraza la bunge jimboni mu tarehe makumi mbili na mbili mwezi wa kenda iliyopita. Kinyume yao walifunga milango zote za baraza la bunge ijapo walipenda kusanya kuhusu matayarisho wa pesa ya jimbo. Watu wa ofisi ya baraza ile walisharudia mujini Mbandaka ku mwito ya viongozi wa Kinchasa waliwaita, ijapo inabaki tu masiku tatu jumu kusanyo ile imalizike. Msemaji maalum wa baraza la bunge jimboni amesema kama kiongozi na makamu wake ya baraza la bunge wakifika mbele ya wakati watatayarisha mkusanyo kuu na amehakikisha kama mkusanyo ya mara hii itapita bila shida. Ni mpango walipata mjini Kinchasa. Honorable Lui Manzomba amesema kama viongozi waliwaomba kutumika kazi mzuri, na wanabunge jimboni kutumika bila fujo na kufasiria jimbo kazi ya matayarisho ya chakuzi tujeni ya kwamba mkusanyo ya mwisho itafanyikana mutarehe kumi na tano mwezi tunao wanaagamia kusanya juu ya kukubali mahitaji ya mpesa wa mwaka elfu mbili kumi na mbili. Tokea Mbandaka, Beatrice Nabindi, Radio Redio Okapi. <coughs> Serikali ya taifa inajitolea kwa kumaliza ukarabati ya barabara kuunganisha kiwanja cha ndege pakananga mpaka katikati ya mji kupitia pa barabara kubwa ya Lumumba. Waziri ausikae na kazi za ukarabati yale ya watu wote na ujenzi, alihakikisha habari hiyo leo siku ya tatu pa mji Kananga kwa mazungumzo yake na wapasha habari. Fridolin Kaweshi Musoka amesafiri kunjia ya motogari kutoka Mbujimai mpaka Chikapa. Na ni hapo ndipo tunakomesha habari yetu ya leo. Asante kwa kuwa mmetu