Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inakusudia kurudisha tena mabalozi wake tano wanaotumikia mjini Brazzaville nchini Kongo Brazza kwa muda wa juma moja, mabalozi sita kwenye idadi ya kumi na kumi wenye kuitwa mjini Kinshasa. Sababu za kurudishwa huko ni punde na msemaji wa wizara ya masuala za kigeni wahuni. saba wa kundi la silaha la ADF Nalu walishikwa na kiwango kikubwa cha risasi kilichukuliwa. Hayo ni matokeo ya shambulia ya wanajeshi wa FRDC dhidi ya wahuni hao katika eneo la Beni mbao, jimboni Kivu ya Kaskazini, jimboni mashariki. Walimu wa masomo za kikatoliki wa mtaa wa Dungu wanadai malipo ya wa mishahara yao ya miezi miwili ni tangu juma moja, ndio waligoma kazi. Ujambo, ndugu msikilizaji popote ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imekusudia kurudisha tena mabalozi wake tano wanaotumikia mjini Brazzaville inchini Kongo Brazzaville. Hao wanapashwa pamoja na jamaa zao vuka jito Kongo mwisho wa juma tunao na kuwasili moja kwa moja pa mjini Kinshasa. Ni kwa yote mabalozi sita kwenye idadi ya kumi wenye kuitwa kwa muda wa juma moja. Sababu za kurudishwa huko zinafasiriwa na Patrick Mutombo msemaji wa Wizara ya masuala za kigeni akiwa mbele ya mikrofoni ya Inosan Olinga Hekima. Mpaka vile waziri wa mambo za kigeni alionesha ye pekee, tusema kwamba kuna mambo ambamo inafaa kuleta mwangazo kuhusu masikilizano yetu na tulisha kwenda mbaya, na jambo hii inafaa kufahamwa, kama hapa Kintasa hata pale Braza, masikilizano yetu bado kuvunjiwa. Tuko wenye kujigaza kwa ajili ya kutengeneza mambo zingine siku zitakaokuja. Tuko watu wa jamaa moja, na tuko wenye kutafuta kutafuta namna ya kupata swali kuhusu mambo yenye tunao kuna wengine wenye kusema kwamba ni mizozo kati ya majirani, lakini kuna watu sita ambao wenye kurudi nchini na kuna baki watu ine, na tuko na woga kama siku kesho wao wakirudia nchini, inafaa kujua kama hakuna kitu hata moja kati yetu, na masikizano yetu bado kuvungiwa na kiwango kikubwa cha risasi kilichukuliwa. Hayo yakiwa matokeo ya shambulio na wanajeshi wa FRDC leo siku ya nne dhidi ya wahuni hao katika eneo la Beni Mbau, jimboni Kivu ya Kaskazini. Msemaji wa operesheni Rwenzori anayetoa habari hiyo amesema kwamba shambulio hiyo iliendeshwa katika lokalite ya Makoyova 1 karibu kilometa makumi sita kaskazini ya mji wa Beni katika groupema Banande Kainama, kolektivite sektere ya Beni Mbau. Mwanajeshi wa FRDC waliondoka katika eneo hilo siku ya posho iliyopita, kisha shambulio ambamo wahuni tatu wa ADF na lu waliuawa. Shirika la kiraia linaomba ulinzi wa raia wakati wa operesheni hizo. Malizo mengi nawe, Rosali Zawadi kutoka mji wa Goma. Askari wa FRDC wana lengo ya kuharibu ngome zote za wanamgambo ADF Nalu katika grupma ya Banande Kainama, sekta ya Beni Mbau. Wameeleza hayo viongozi wa jeshi mtaani Beni. Tangu siku mbili, FRDC wanaendesha operation kando ya kijiji cha Makoyova ya kwanza, ili kufukuza wanamgambo ADF na Lu wanaokuwa katika eneo lile. Wanamgambo wale walishambulia siku ya posho iliyopita, kundi ndogo ya wa askari wa FRDC waliokuwa wakiendesha doria katika kijiji cha Makoyova siku ile, wa ADF na Lu wakaua askari watatu wa FRDC. Kana lingeleka fahamisha kama kutokana na shambulizi hii, askari wa FRDC walitoka pale na kujelekeza nakujielekeza panadui kilomita tano na Makoyova na nitokia huko wanaendesha operation zao zidi ya wa ADF Nalu, wanaomiliki vijiji vimoja katika eneo hilo. Shirika la raia mtaani Beni lafurahia kusudio hili la FRDC la kuwasaka wapiganaji hao ila inaomba haki ya wakaaji iheshimiwe katika operesheni zile. Goma, Rosali Zawadi, Redio Okapi. Siku tatu kiisha azimio ya Generali Jean de Dieu Oleko ya kufukuza askari polisi makumi matatu wa usalama katika barabara kutokana na mwenendo wao mbaya, wengi kati ya wakaaji wa mji wa Kinchasa wanafurahishwa na hatua hiyo kutokana na usumbufu wa aina yote katika barabara, lakini wamoja kati ya wakaaji wa mji wa Kinchasa wanawaza madereva wana jukumu dhidi ya hali hiyo na wanapaswa heshimu kanuni ya kutembeza, na wengine wanadai hali ya maisha ya askari polisi itengenezwe na wasaidiwe kwa kuepuka vishawishi taarifa ya Michel Kifindango inasoma Sidoni nawe Elize Chikota. kuna furaha yenye kuonekana katika mawazo ya wadereva hapa Kinshasa wanafurahi kuhusu azimio ya chumba cha polisi la taifa, azimio ya kufukuza waskari polisi makumi tatu katika polisi la taifa. wakaji wa Kinshasa wanaona kama kwa kuona jambo hili, waskari polisi wengine watajua kujishimia kwa kufuata kanuni ya kazi yao. wanapenda kama azimio yale ikuwe pia njuu ya watu bado kuheshima sherehe ya kazi yao. mmoja kati wa yao, ya yao. Ya yao. Yao amesema kwamba e, Azimio hii yenyeye kuwa mzuri sana inafaa ukuwafunga wote. Lakini wengine nao wanaomba kwa dereva kuheshima kanuni za ndia na wanaongeza ya kwamba kutoa malipisi kwa waskari polisi haiwezi kutumwa wa dereva kufanya mambo mabaya. Chumba cha polisi la taifa kinapashwa kutengeneza namna ya kufanya kazi yake kwa kufanya uchunguzi na lengo ya kuangalia kama kuna wa dereva ambaye kutembea na sengle hata kilote, na tena dereva hawezi kuvuta tumbaku. Wengine pia wanawaza kama viongozi awapashwa kuwezeshwa kubaki paka wa kufukuza wa askari polisi, bado kuheshima kanuni ya kazi, lakini inafaa kutengeneza mishahara yao hata namna yao ya kufanya kazi. Na kesi ya pili ya mshutumiwa Ibrahim Kabila Tuarik iliendeshwa leo, siku ya ine, kunako tribunal ya kijeshi ya mji wa Lubumbashi jimboni Katanga. Ni katika sala lenye kupambanisha pande la kiraia la DGDA. Huyo anashutumiwa uchosezi wa wanajeshi ukuharibu vibaya na kutenda, kutenda mauaji na uharibifu mkali. Kumbukeni kwamba mshutumiwa wa Ibrahim Kabila ni mwenye kujizulisha sawa muna memba wa jamaa ya rais. Maelezo mengi nawe Jean Gandu kutoka mji wa Lubumbashi. Kesi hii ilianza nyuma zaidi Ibrahim Kabila alikuwa mwenye kuvaa nguo nyeusi kama vile ya watetezi wake. Baada ya kusoma jambo ambayo anashtakiwa, tribinali ilijibia kuombi ya watetezi wa Ibrahim Kabila ya kupenda kujua ali ya mtu mwenye anasimamia kiwanda DGDA, lakini tribinali ilitupilia mbali ombi iyi. Kisha watetezi wa Ibrahim Kabila walisema ya kwamba mteja wao alifungwa bila kuheshimu sheria, kwani kwani amefanya miezi kumi ndani ya jela tena walisema ya kwamba chumba cha mahakama cha maskari hakiko na uwezo wa kumsambisha bwana huyu kwani yeye si askari. Tujue ya kwamba Ibrahim Kabila alifungwa baada ya mzozo uliotukia pale Kasumbalesa. Baada ya mzozo huo maskari wa garde républicaine walijeruhiwa. Basi kesi ingine itakuwa siku ya pili ijayo na tribunali itaelekea pale Kasumbalesa kwa kufanya uchunguzi. Toka Lubumbashi, Jean Ngandu, Radio Okapi. E, jimboni mashariki walimu wa masomo za Katoliki katika mtaa wa Dungu wanadai malipo ya mishahara yao ya miezi miwili. Kuonyesha asira kwa kuonyesha asira, hao walimu hao walianza mgomo wa kazi tangu juma moja sasa. Komisheni ya daosisi uhaki na amani ya Dungu Doruma inashutumu kuchelewa huko kwa mshahara ya walimu. Hali hiyo inakaza ukosefu wa walimu wengi wakiwa wahami wa vita, wakuwa komisheni hiyo wanaomba serikali iheshimu wagano yake mbele ya walimu wa eneo hilo lenye kusumbuka na shambulio za wauni wa ganda wa elra. Na shirika Handicap International inadai walimu na masomo za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo viwe na vifaa vya lazima kwa kukaribisha watoto wenye ulemavu. Ombi hiyo inapatikana katika pendekezo ya semina iliyoandaliwa na shirika hilo la kimataifa kwa muda wa siku mbili. Walihudzuria katika semina hiyo wakuu na wenye kutoa mafunzo katika masomo ya kimsingi kiprimari na sekondari. Huku shirika Handicap International ni mfano wa kutoa mafunzo kwa walimu katika aina mbili ya masemi ya kawaida kwa watoto wazima na utimizi wa alama mbalimbali mbali kwa wenye matatizo ya kusikia, sikilizeni mafasirio ya Alain Kikeni, kiongozi wa mpango huo katika shirika la Handicap International, akihojiwa na mwenzetu Dona Madimba. Kitu tunaomba ni wakati serikali anajengwa masomo, anapashwa pia kutayarisha mafazi juu ya kupokea watoto wa vilema. Ile haiwezi omba pesa mingi. Kisha wakati wanapatia walimu mandibisho ambaye wakue kuwafundisha watoto, wanapashwa kufahamu kama watoto wale weko na vilema, sawa bubu pia viziwi, wanawezi pia kuya masomoni ile kuonyesha maneno ya wanafunzi wakumbuke watu ambaye weko na vilema, aiwezi kupotezesha serikali pesa mingi. E, jueni kwamba masomo kumi na mbili za mji wa Kinshasa ndiyo zinashiriki katika mpango huo wa kuboresha shurti mbalimbali kwa kukaribisha wale matatizo watoto wenye ulemavu oh,