zilisimamishwa leo mchana katika maeneo ya Lubero na mjini Goma kwa kuunga mkono wakaaji wa mtaa wa Beni. Malipa mshahara mwezi wa kumi wa watumishi wa serikali yana matatizo na yanazuiliwa na shirikisho la mabenki, ni sababu ya kukosa uwezo wa kiufundi kwa kulipa popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ikiwa serikali hayalipa mabenki kwa kazi hiyo tangu mwezi wa kwanza uliopita na maandamano ya wanasiasa wa upinzani yaliyotayarishwa leo, siku ya kwanza mjini Kinshasa, mbele, ya mbele ya kata kuu ya MONUSCO yalizuiliwa na askari polisi. Hata hivyo mmoja wa waandalizi alijulisha kwamba upinzani utafikisha kibarua cha madai yake mbele ya wakuu wa MONUSCO. Oh, serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeahidia kwamba ina suluhisho pamoja na mbinu kwa kukomesha mauaji ya raia katika mtaa wote wa Beni. Ndivyo alisema wa waziri wa mambo ya ndani leo hii siku ya kwanza, pa Beni. Kwa mjibu wa Richard Muyeje, mashirika ya usalama pamoja na wakaaji na tena shirika za kisiasa wote wanapaswa tumika kwa kukomesha mauaji yale. Afuataye ni Richard Muyeje katika maseme yaliyochukuliwa na Marcial papi Mukeba. Kumesabiwa vifo makumi. Tutapata suluhisho, ndiyo kazi ya serikali. Nimezunguza na maafisa wa jeshi, na nimetazama kwamba walikuwa na jibu zenye kustaili ni mwelekezo. Nawaza kwamba siku zijazo tutapata matokeo ya mbinu mpya. Mambo yaliyofanyika ni mambo ya ajabu sana. Tutafanya juhudi kwa kuikomesha tulikutana na viongozi wa pahali, kwani wapo pia na suluhisho kwa shida hiyo. Wanapaswa kutusaidia katika juhudi tunayofanya kwa ajili ya kuvumbua makundi ya wajambazi, ili pamoja tuweze kuwakomesha. Tunapaswa kutumika pamoja: raia, jeshi la taifa, polisi, wingi wa raisi, upinzani, tunapaswa kuungana kwa kushinda adui. He, kwa kifupi kazi zilisimamishwa leo mbele ya mchana na kuanzishwa katika uzembe nyuma mchana katika miji na malokaliti ya mtaa wa Luberu jimoni Kivu ya Kaskazini. Watu walipinga ukosefu wa usalama katika mtaa wa Beni kwa ombi ya shirika la raia la Luberu. Vivyo hivyo, mjini Goma, kwa ombi ya upinzani wa kisiasa, kazi zilisimamishwa muda mdogo wa mchana kwa kuunga mkono wakaaji wa Beni wanaoendelea kupokea vitisho vikali vya waasi Waganda wa ADF wakati ule wafunga waliokimbia gereza kuu ya Butembo siku ya sita usiku uliopita wanaanza kushikwa. Hayo yalijulishwa na askari polisi moja, kiongozi wa mji hapo Butembo. Na maandamano katika kimya, leo siku ya kwanza, pakavumu katika jimbo la Kivu ya kusini kwa kupinga ubakaji wa watoto. Waliandamana wakaaji wa vijiji mbalimbali vya mtaa wa Kabare waliohimizwa na shirika la raia kwa kupinga pia hali ya usalama, oh, na ukosefu wa, wa, wa moto wa umeme. Mwakili Efrem Iragi, kiongozi wa shirika la raia, la Bugore, anafasiria mbele ambela mikrofoni ya Delfi na Muto tangu nous... mwezi wa pili wa mwaka huu tumekwisha kutambua kesi makumi mbili na kenda ya watoto waliobakwa, na wengi wanakuwa na umri kati ya mwaka moja na tano wengine ni kati ya mwaka moja na kumi na zaidi ya pale. Kuna pia watoto wa umri kati ya miaka kumi na kumi na mnane. Kwa wote tunakuwa na watoto zaidi ya makumi tano ambao walibakwa mpaka sasa. Hali ya usalama inakuwa ya kuzorota sana, kwa kuwa kunakuwa wajambazi wenye kumiliki silaha na wakabanga. Tangu tumeanza kulalamika, hatukuona liwali kama vile waziri ujimboni wa mambo ya ndani, ambao walipinga ubakaji ya watoto kama vile waliipinga Ebola. Tunahitaji kisha maandamano yetu hii, viongozi wale wapige pia yowe wakipinga vitendo vya ubakaji na kukamata kusudi zinazofaa. Tena tunaomba pia waturudishie moto ya umeme kwa haraka kwa kuwa ni haki yetu, na moto hiyo wanaichuruza kwa sisi raia. Akiulizwa, waziri jimoni kusini wa mambo ya ndani alisema ataomba habari nyingi kuhusu vitendo vinavyoshutumiwa na wakaaji wa kavumu katika mtaa wa Kabari. Malipo ya mshahara wa mwezi wa kumi wa watumishi wa serikali yana matatizo na huenda yanazuiliwa na, na mabenki hao waliarifiwa kupitia kibarua cha shirikisho la mabenki lenye kutumika na serikali katika malipo ya kwamba shirikisho hilo halina uwezo wa kiufundi kwa kulipa popote katika nchi, na tena malipo ya mwezi wa kumi yanachelewa, sababu serikali hayalipa mabenki kwa kazi hiyo tangu mwezi wa kwanza uliopita. Msemaji wa watetezi huru wa mashirika ya kiserikali anashutumu hali ile na anaaidia kutoa maoni ya namemba wao wakati wa mkutano mkuu wa siku tatu ijayo. Afuataye ni Rashidi Kayombo njiani mwa SIM na Joselin Musa Uponde. Tulisikilizana na gouvernement kila mwezi aanje kulipa watu wa kazi yake, dat ya guvernement yetu hakuweza kulipa madeni yenye iko nayo vivi ya mabanki. Ndio tunaona kama gouvernement yetu inafanya vibaya sana, non selema hakulipa deni ya mabanki wa epi wafanyakazi watawakia siku nyingi bila kupata mshahara wao. Don no, tunaona kama gouvernement hawezi kurespekte maangagement yake, ndio tunalomba tukisha kumaliza analise ya uh, projet ya buje du tunafanya sasa, tutaita wafanyakazi wote wa leta siku ya tatu tusumulie nabo na tueleze bao wenyewe wakamate decision tutafanya namna gani, na tupashe watu wote, kama gouvernement yetu inakuwa awezi kulipa madeni yake alors ke iko ba engagement eh, alikamata, hey, jimboni kasa ya mashariki. Kesi ya zaidi ya wafanya biashara kumi wa Kabinda mashariki ya mji wa Mbuji Mai ilianzishwa leo siku usiku ya kwanza. Ni kutokana na mashtaka ya kiongozi wa shirika la NSS kituo cha Kabinda, kwa mjibu wa Ernest Kabamba wafanyabiashara wale wanachelewa katika malipo ya mchango wa kijamii tangu miaka ine, yaani kutoka mwaka wa elfu mbili na kenda hadi mwaka wa elfu mbili kumi na ine Kesi hiyo iliharibu kazi za biashara pa Kabinda sababu duka nyingi zilikuwa zenye kufunga. Taarifa Marcel Kabedi wa Radio Veritas ya Kabinda. Usumakizii nawe karin Damuso kazi za biashara sokoni kuu ya Kabinda zinazimbea tangu leo asubuhi. Kama alivyosema kiongozi wa soko hiyo, maduka zaidi ya kumi hazikufungua milango. Habari inayohakikishwa na kiongozi wa muungano wa wafanyabiashara wa Kongo FEC kwa kifupi, tawi la Kabinda. Kati ya vinyume vya kufikisha swala katika vituo vya sheria, kuna mwanzo wa utoaji wa mchango kwenye INSS. Kwa mjibu wa kiongozi wa shirika INSS tawi la Kabinda wafanya biashara watatu juu ya kumi wanatoa mchango wao kwenye INSS tangu leo asubuhi. Wafanya biashara yapata makumi matatu wanaanza mazungumzo na shirika hilo. Shabaha kupata kuongezeka kwa muda ili waweze kutoa mchango wawo wa kijamii, maoni yanayokubaliwa na kiongozi wa FEC Mpaka Binda. Tukumbushe kwamba wenyeji maduka ya wafanya biashara makumi saba wanaostakwa wanapashwa lipa pesa za kikongomani milioni makumi sita na moja kwa ajili ya mchango wa kijamii kwenye INSS <tipa> Maandamano ya wanasiasa wa upinzani yaliyotayarishwa leo siku ya kwanza kunakukata kuu ya Monisco mjini Kinchasa leo hii yalizuiliwa na askari polis, au walizingira maeneo yote ya kando ya ofisi ya Monisco na kupinga hivyo kuingia kwa watu. Lakini wapinzani wamoja waliokuwa katika mji walishutumu vizuio vya polis, pamoja na kupingwa kwa maandamano yao na liwali wa Kinchasa. Hata hivyo, kiongozi wa chama cha kisiasa cha MPSR alijulisha kwamba upinzani utafikisha kibarua cha madai yake mbele ya wakuu wa Monisco. Masemi ya Jean Claude Mvemba yalichukuliwa na mwenzetu Jeff Ngoi. Tangu wakati uyo serikali iyi aitaki mandamano ya upinzani. Tunapaswa kujiuliza maulizo muhimu zaidi, wanataka kutosha njiani polisi na askari zaidi ya elfu tano hapa katika Kinshasa, wakati katika Beni kila siku tuna wafu sitini. Yetu ilikuwa kwa ajili ya kushuhudia memorandum yetu ya kwanza kukemea kile kinacho tokea katika Bunya na Nyiragongo. ya pili tulikuya kukemea nguvu sana ile aliyefanya serikali ya Kongo kufukuza mwakilishi wa haki wa Monisco katika Kinshasa. Ya tatu kuheshimu mikataba ya Addis Abeba, tunapaswa kukaa meza moja kwa ajili ya kuongea, ndio inaomba sehemu ya mikataba katika Addis Abeba, tunapaswa kuheshimu hiyo. Kuna makerebisho ya jeshi la polisi na usalama na kisha mgogoro wa uchaguzi mwaka elfu mbili kumi na moja.