Serikali mpya jamhuri imeanza kazi ni hakika sasa, ikikusudia kutimiza shabaha sita zilizotangazwa na Rais Joseph Kabila. Ndivyo alijulisha msemaji wa serikali Lambert Mende leo hii, siku ya tano, wakati wa mazungumzo na waandishi wa habari hapa mjini Kinshasa. Jimboni Kivu ya Kaskazini, mashirika ya kimataifa yanakusudia kusimamisha kazi katika mtaa wa Ruchuru kutokana na hali mbaya ya usalama. Liwali wa jimbo ameahidia kwamba serikali itafanya yote kwa kurudisha usalama katika eneo hilo. Komisa jimboni Katanga wa polisi anaomba askari polisi wawe na uangalizi wakati huu wa sherehe za mwisho wa mwaka. Gabriel badombele anaidia kukaza hatua za usalama mjini Lubumbashi na jimboni Katanga, akiomba askari polisi waepoke kusumbua wa raia wakati huu. Oh, e, serikali mpya ya jamhuri tayari imeanza kazi, ikikusudia kutimiza shabaha sita zilizotangazwa na rais Josef Kabila, kwa mjibu wa msemaji wake aliyezungumza na waandishi wa habari leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa, serikali inapashwa kaza amani na tena inapaswa kutimiza mapendekezo ya mazungumzo kati ya kongomani na kutimiza mwenendo wa kujitegemea kwa maeneo ya chini. Lambert Mende ameonesha furaha yake kwa kuingia katika kwa upinzani na shirika la raia katika serikali hiyo. Wakati ule wilayani Turi, watu wenye silaha wanaotambulishwa sawa wahuni waganda wa IDF walishambulia siku ya pili usiku eneo la Isiru, mapasana katika mtaa wa Irumu ni katika poro ya kolektivite ya Walesevonkutu kwenye mpaka na Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini. Matokeo ya muda anajulisha kwamba watu sita waliuawa, walishuhudia wahanga wa shambulio hiyo. Mwami wa Walesevonkutu anajulisha kwamba leo hii siku ya tano, mwenendo wa lazima wa wakaaji ulionekana katika eneo hilo. Mafasilio kamili kutoka Bunia na Washington, Lokidli Kulingana na ushuhuda mbalimbali wa wajambazi, hawa waliendesha mauaji usiku ya siku ya pili kunako lokalite Isiro Mapasana. watu hawa wenye walikuwa wakiongea lugha ya Kiswahili waliendelea kutoa maisha wakaji hadi siku ya tatu mapema wakitumia mipanga. Ni kunako sekta ya Samboko tayari wakaji wametoroka makwao, nene na kiongozi wa kolektivite ya Walisi Vonkutu, na kwa sasa wamejificha kunako kijiji Samboko kwenye kumeharifiwa kuwepo kitu ya askari shifarisi. Kiongozi wa shifiria Walisi Vonkutu, amesema kwamba amesubiri ripoti ya jume moja kuendesha ikai militaire amenena, kwamba tayari ametoa agizo kwa jeshi kwa kuepusha waasi jimboni Kivu Kaskazini. Mashirika ya kimataifa yanakusudia kusimamisha kazi kama usalama unaendelea kuzorota katika eneo hilo. Habari ilitangazwa inapita siku chache paruture centre upande wa kile wali wa jimbo la Kivu Kaskazini aliahidi kwamba serikali itafanya yote kwa kuhusu usalama katika eneo hilo. Malizo mengi kutoka Goma na wewe wadi. Katika ujumbe wao wa pamoja uliotangazwa Juma lililopita, mashirika kumi na tatu za kimataifa zaeleza kwamba siku hizi zinashambuliwa sana na majambazi mtaani Huchuru. Mwanamke mmoja mtumishi katika shirika la kimataifa aliuawa wakati wa shambulizi mtaani Huchuru. Mashirika hizi zinakumbusha kwamba zinaendesha kazi kwa kusaidia wakaaji wanaokuwa na shida mbalimbali mbali, na kwa kuendesha vema makazi yao, wana lazima ya usalama wa wafanyakazi wao. Ikiwa usalama huo haukutina, watalazimishwa kusimamisha kazi zao mtaani Ruchuru. Liwali wa jimbo alisema kwamba serikali inajitahidi kuboresha usalama katika eneo hilo. Julien Paluku: tuna waaidia ya kwamba serikali ya jimbo pamoja na servisi zote tunajitahidi kwa kuleta usalama ndani ya mtaa huo wa Ruchuru, kwa sababu sisi kama viongozi vya jimbo tunajua kazi kubwa ambayo wanayoifanya kwa kuhudumia wakaaji wote wa Kivu ya Kaskazini, kwa sababu hainge likuwako pia mchango wa wale wanaotuhudumia, hali ingekuwa mbovu sana. Mashirika hizi za kimataifa za tumaini kwamba hali itarudi bora ili ziendelee kuhudumia wakaaji katika mtaa huo. Goma, Rosali Zawadi, Redio Ukapi na majadiliano ya kijamii kwa amani na usalama katika mtaa wa Beni. Yatakomeshwa kesho siku ya posho pali paleo kama ilivyo tayarishwa mwanzo wake. Kwa mjibu wa shirika la raia la jimbo Kivu wa kaskazini ni kutokana na mabadiliko katika mpango wa kazi. Kiongozi wa shirika la raia Tomada Kemwiti anasema kuhusu bishi zidi anaoendesha shambulizi na mauaji katika mtaa wa Beni. Upande mwingine, komisa jimboni Katanga wa polisi anaomba askari polisi wawe na uangalizi wakati huu wa sherehe za mwisho wa mwaka. Gabriel Bandombele alitangaza hatua ile leo siku ya tano, wakati wa mazoezi ya kijeshi mjini Lubumbashi. Aliahidia kukaza hatua za usalama, akiomba askari polisi waepuke kusumbua watu wakati huu. Afuataye ni komisa mkuu makamu Gabriel Bandombele. Jimboni Kasa ya Mashariki, kazi za uchumi ziliharibishwa leo siku ya tano katika soko kubwa Bakwajanga mtani Dibindi mjini Mbujimayi. Ni kutokana na, na kukataza kwa wachuruzi na wakuu wa kiserikali kuingia katika upande mmoja la soko lililopata ajali kali ya moto jana usiku. Na kwa mwisho, serikali ya jamhuri imekusudia kuanzisha mwenendo wa kujitegemea kwa maeneo ya chini katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hiyo ni ahadi ya waziri mpya wa taifa anayehusika na mpango huo kwa watendaji wa kiufundi na watoaji wa fedha. Salomo Bana Muera alitamka hivyo leo siku ya tano, wakati wa mkutano wake wa kwanza na washiriki wale. Huyo anaokubali ya kwamba juhudi ni nyingi zenye kubaki kwa kutimiza katika mpango ule. Serikali ya Kongo inakudilia mara yengine na kuunga mkono wake kupitia sauti yangu wa kuendelea bila kuchoka la kukamilisha la mpango wa kupatia madaraka kuanzia sekta ya chini inchini DRC, usisimua udemokrasia kujitawala na hata kuendelea kuanzia vijiji vyote. Ni tukio ya mpango unaokamatwa sisi wote pamoja, tutajiandaa kwa kukamilisha iliyopangiliwa hata kama njia ni ndefu na vikwazo vyake havitazuia kufika kwenye ukomo wa kidemokrasia nchini DRC. Inayobaki sasa kama tatizo ni shida inayoraia ya kukumbatia mpango unaoomba mchango wa kila mtu, na serikali inapangilia kutoa ripoti kuhusu nini imekwishakamilishwa na nini inabaki mwaka wa 2015. Mwisho wa matangazo yetu ya jioni, nawakumbusha kwamba serikali mpya ya jamhuri imeanza kazi ikikusudia kutimiza shabaha sita zilizotangazwa na rais Joseph Kabila. Ndivyo alijulisha msemaji wa serikali Lambert Mende leo hii, siku ya tano, wakati wa mazungumzo na waandishi wa habari hapa mjini Kinshasa. Jimboni Kivu ya Kaskazini, mashirika ya kimataifa anakusudia kusimamisha kazi katika mtaa wa Ruchuru kutokana na hali mbaya ya usalama. Liwali wa jimbo aliahidia kwamba serikali itafanya yote kwa kurudisha usalama katika eneo hilo. Na komisa jimboni Katanga wa polisi anaomba askari polisi waona uangalizi wakati huu wa sherehe za mwisho wa mwaka. Gabriel Badombela anaahidia kukaza hatua za usalama mjini Lubumbashi na jimboni Katanga, akiomba askari polisi waepuke kusumbua wa raia wakati huu kwa Irini, Okapi, Okapi.