Aba mwakilishi makamu wa katibu mkuu wa umoja Mataifa katika jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo alihakikisha tena kusudia ya MONUSCO ya kufuatilia waliotenda maovu. Pabeni Abdallah Wafi alitamka hivyo leo siku ya tatu Pabeni wakati wa mkutano wa kila juma na wapasha habari <mucho> ripoti ya jana ya shirika la Umoja wa Mataifa linalohusika na wakimbizi inadulisha kwamba jimbo la Katanga linapatikana katika maangamizi makali ya kibinadamu. Aser inaomba wakuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wa Monisco wazidishe juhudi kwa kukomesha ujeuri katika maeneo ya triangulu ya kifo. Miezi tatu bila kuhudhuria katika mkutano wa baraza ya bunge la taifa na bila kupokea mshahara wao ndio malipizi yaliyotolewa kwa wanabunge sita wa taifa waliopiga mwenzao mbunge wa taifa tarehe 10 Novemba iliyopita. Ina, oh, mtuanze na habari ya michezo ya mpira ya kikombe cha Afrika. E, timu ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Leopard ilishinda leo hii siku ya tatu hapa mjini Kinshasa katika uwanja wa Veme timu ya taifa ya Sierra Leone goli tatu kwa moja. Ni katika mechi ya siku ya sita ikiwa pia ya mwisho. Timu ya Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo ina alama kenda ikichukua nafasi ya tatu nyuma ya timu ya Cote d'Ivoire na ya Cameroon. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itasubiri matokeo ya mechi za leo usiku kwa kufahamu kama inaweza wala pana kuhudhuria hivi michuano ijayo ya Afrika ya mpira Mauaji ya Beni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, kiongozi makamu wa Monispu anayehusika na operesheni mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo alihakikisha tena kusudia utume huo wa Umoja wa Mataifa ya kufuatilia waliotenda maovu yale. Abdalah Wafi alitamka hivyo leo siku ya tatu pabeni, wakati wa mkutano wa kila juma kati ya mashirika ya Umoja wa Mataifa na wapasha habari kwake. Abdalah Wafi mwishowe Watendaji wa kweli wa maovu yale watashikwa na kuhukumiwa. Maseme yake yalichukuliwa na mwenzetu Dona Madimba. Wudu, pakon, sekule... yenye minaweza kuwaelezea ni kwamba uhalifu, mauaji na ukatili kutenda mjini Beni. Tumekuwa na habari mengi kuhusu maneno mengi, hata mashimo ambamo waasi wa RDF walizika watu hao, kuwawa wakati ukatimia. Habari zote tunazo zitadhibitishwa, itadumu muda, inaweza kudumu, lakini mauaji yote haya haitabaki bila kuhukumiwa. Nawaambia kwa niaba ya Umoja wa Mataifa, inaweza kudumu miaka kumi, lakini wenye mauaji yote haya iwe waasi wa ADF, wakaji au wanasiasa, watafuatiliwa na kutambuliwa ikiisha kutumwa mbele ya mahakama na waambia kwa niaba ya Umoja wa Mataifa. Hey, jimboni Kivu ya Kaskazini tena zaidi ya mashule kumi na tano za kiprimari na sekondari asitumike katika njia ya mbao Eringeti katika mtawa Beni. Hali ile inadumu tangu karibu mwezi mmoja sasa na inatokana na mwenendo wa wanafunzi waliokimbia ukosefu wa usalama katika maeneo yao, na tena sababu ya kuzingirwa kwa vyumba vya masomo na wahami. Shirika la ria la jimbo linaogopa sana uharibifu wa kalendari ya mwaka huu wa masomo. Mengi tuyafuate kutoka Goma na mwenzetu Moiz Mtunga Lukube. Ni kwamba kweli kama watoto wa eneo la Mbao Iringeti hawaendi wa shuleni, ni kufuatana na kuwama makao wazazi na kujielekeza mahali kunako kuwa usalama pia shule nyingi zimedhibitiwa na wahami, kuhususa ni pande za Auicha kunako shule tano mahali kumekuwema wahami wengi. Shirika la raia limelaumu hali hii, kwani watoto huenda wakakose shule mwaka huu. Tunao, tunaogopa kuona ane blashi iweze kuonekana katika eneo hili, ndiyo maana tunatahadharisha waziri wa elimu katika nchi yetu viongozi wa shirika za kiutu ili waweze kupata jibu la haraka isiweze kuonekana kama watoto wanakosa masomo kufuatana na hali ambayo inaendelea huko. Katibu mkuu wa muungano wa wakufunzi wa Uicha amenena ya kwamba wamoja wameanza sasa shule tangu hii siku ya kwanza, wakati wameomba wahami kuondoka ndani za darasa ili watoto waendeshe shule bila shida, ila jimboni viongozi hao waneni chochote kuhusu hali mbovu. Mimi ni mweze mtunga lukube nikilipota la Goma kwa niaba ya Radio Okapi. Hey, kwa kifupi, kamisa mkuu wa umoja mataifa naye husika na wakimbizi amesema kwamba ameshurutishwa na, kwa na anayoita maangamizi makali ya kibinadamu katika jimbo la Katanga. Katika ripoti iliyotangazwa jana siku ya pili Haser na julisha kwamba jimbo la Katanga lina karibu hami 1600 ndani miongoni mwa 1071 pekee yake ndio walipokea usaidizi tangu mji wa New York nchini Marekani. Haser naomba wakuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wa Monisco wazidishe juhudi kwa kumesha ujeuri katika maeneo ya triangulo wa kifo. Ofisi ya uongozi wa baraza ya bunge la taifa ilitoa malipizi kwa wanabunge sita wa taifa ni wale waliopiga mwenzao mbunge Valentin Senga tarehe kumi Novemba iliyopita wakati wa uchunguzi wa ombi kuhusu kiwanda cha simenti cha Kisangani. Kutokana na sheria ndani ya baraza ya bunge la taifa, wanabunge wale sita hawatahudhuria katika mikutano ya bunge miezi tatu ijayo, na wakati ule hawatapokea mshahara wao. Azimio ile ilitangazwa mwisho wa kikao cha jana siku ya pili na spika wa baraza ya bunge la taifa. wanakatazwa kwa muda kufika katika bunge la taifa na watapokezwa kipande cha mishahara yao muda wa miezi mitatu. Kipengele cha pili, mweka hazina wa bunge la taifa ameombwa kutimiza hatua hiyo iliyopaswa kutimizwa tokea siku iliyosainiwa. Lakini kiongozi wa baraza ya bunge la taifa alisema mbunge mwenye kufurahishwa na azimio hilo anaweza andikia ofisi ya uongozi wa baraza ya bunge na sherehe leo siku ya tatu, tarehe kumi na kenda Novemba ya sikukuu limwenguni wa choo pamjini Kinshasa. Makao mengi hayana choo pamoja na matatizo kuhusu usafi wa choo yanayopelekea ya magonjwa mengi. Karibu asilimia moja makumi mnane ya wakaaji wa mji wa Kinshasa wanatumia choo isio na usafi. Na katika jumba nyingi za mji mkuu vyo vinafungwa wala vinapatikana katika hali ya uchafu mkuu. Watu wanatatizwa hasa wanawake wenye kukabiliwa na uambukizo wa uchafu katika mkojo. Mahali chache sa wakonya University ya Kinshasa, watu wanafanya choo porini nafasi itwayo Om 40 kuliko kutumia vyo ene kwwa na nyumba zenye kukosa vyo na kuna pia nyumba zenye kuwa na vyo lakini kwa kufika pale, inafa kutembea umbali wa meta ya mbili sababu ya uongozi mbaya wa vyo, harufu ya mavi inasikika na baada ya mvua mahali mbalimbali mbali mjini. Kiongozi kitaifa Osikayena na na anakubali kwamba kuna kazi ya kuendesha kuhusu swala hilo, muganga mavar kwengani, iwe katika vijiji ao mijini, iwe katika jumba za serikali ao za kipekee, tutasimika mbinu zitakazorahisisha kutimiza uchunguzi wa usafi tokea mwaka kesho, lakini jiweni kwamba mipango ya kujenga vyoo vya watu wote imechukuliwa tangu wakati chache na mashirika yasiyo ya kiserikali, he ni pamoja nawe karinda muso, ndio tutakomesha matangazo yetu ya jioni. E, tukisema shukrani kwa wote waliojiunga nasi lakini kabla ya kuagana, nikumbukeni kwamba mwakilishi makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alihakikisha tena kusudia MONUSCO ya kufuatilia waliotenda maovu ya Beni. Abdalah Wafi alitamka hivyo leo siku ya tatu Pabeni, wakati wa mkutano wa kila juma kati ya mashirika ya Umoja wa Mataifa na wapasha habari. Ripoti ya jana, shirika la Umoja wa Mataifa linalohusika na wakimbizi inajulisha kwamba jimbo la Katanga linapatikana katika maangamizi makali ya kibinadamu. Aser inaomba wakuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na wamonisco wazidishe juhudi kwa kukomesha ujeuri katika maeneo ya triangulu wa kifo. Na miezi tatu bila kuhudhuria katika mikutano ya baraza ya bunge la taifa na bila kupokea mshahara wao, ndiyo malipizi yaliyotolewa kwa wanabunge sita wa taifa waliopiga mwenzao mbunge wa taifa tarehe kumi Novemba iliyopita.