Baraza ya bunge la taifa kwa kuanza mradi wa kalendari ya swali zitakazo chunguzwa katika kikao cha Septemba ulikubaliwa na kutaja moja kwa moja leo siku ya tano, bila wanabunge wa upinzani wa kisiasa, kutokana na ushindani mkali kati yao na wa wingi wa rais <tipos> ofisi ya uongozi ilikusudia kusimamisha mipangilio ya nukta zimoja zenye kuwa katika mradi wa kalendari ya kikao hicho cha Septemba. Ulimwengu mzima utasherekea siku ya Mungu ijayo tarehe makumi mawili na moja Septemba mwaka wa elfu, elfu mbili kumi na nne, siku sikukuu ya amani. Ni katika nia ya kila mtu ya kuona amani na ustawi vichukue nafasi ya woga na upole. Wilayani Ituri wahuni wa FRPI walizidisha tangu mwanzo wa juma tunao shambulio zidi ya raia katika vijiji vingi vya kusini ya Irumu. Watu wawili walifariki, wanawake wane walibakwa na zaidi ya watu kumi walipelekwa nafasi isiyojulikana zimesema duru zetu. Oh, ofisi ya baraza ya bunge la taifa ilikusudia kusimamisha mipangilio ya nukta zimoja zenye kuwa katika mradi wa kalenerya kikao cha Septemba. Ni nukta zilizosababisha ubishi mkali na wa muda mrefu na kupelekea hata mgawo wa wanabunge wa taifa wakati wa mkutano wa leo hii siku ya tano mjini Kinshasa. Kati ya nukta hizo, kuna mradi wa sheria kuhusu uchaguzi katika majimbo wa maliwali na makamu wao. Kwa mjibu wa spika wa baraza ya bunge la taifa, kuingizwa kwa sali hizo katika kalendari kunaomba kutatua ushindani wa mradi unaoelekea sheria hizo Ndiyo azimio iliyochukuliwa wakati wa ubishi kuhusu mradi wa kalendari ya kikao cha Septemba. Ni taarifa ya Mimie Nguma Mulungu yenye kusoma sinoni nawe Adolfin Ngoi. Ushindani wa muradi uliojulishwa na ofisi ya uongozi unajitokeza sababu sheria zimoja zilipendekezwa sio tu na mubunge mmoja bali na serikali. Tena kuna sheria kuhusu uongozi wa uchaguzi katika majimbo, uchaguzi wa maoliwali na wa raisi pamoja na wabunge pamoja na maeneo ya nchini. Ndiyo lazima ya mazungumuzo ya mbele kati ya waandalizi wamoja chini ya upatanisho wa ofisi ya uongozi wa Bunge. Kwa mujibu wa Obe Minaku, mwenendo utaruhusu kuleta mapatano dhidi ya sheria itakayochunguzwa, lakini kwa wanabunge wa wingi wa raisi, siyo swali la kuchunguzwa pendekezo fulani ya kubadilisha katiba kutoka mbunge wa taifa. Wale wa upinzani wanahisi kwamba siyo swali la kukubali mradi wa kubadilisha katiba kutoka serikali yenye kuondoka katika madaraka. Ushindani unaendelea kabla ya mapatano kutoka mazungumzo katika maoni yatakayotanga katika mkutano wa bunge wa siku ya kwanza ijayo. Alisema kiongozi wa baraza ya bunge la taifa mradi huo wa kalendari ya swali zitakazochunguzwa katika kikao cha Septemba ulikubaliwa na kutaja wakati wa kikao cha leo siku ya tano bila wanabunge wa upinzani. Kama tulivyosema hapo mbele, wale walikusudia kuondoka katika chumba cha mkutano kisha ubishi mrefu wenye kuruhusu kuleta mapatano kati ya wanabunge U kwa wengi wa upinzani wa kisiasa kabla swali ilo afasiria nukta za kubadilisha linapashwa ondoshwa katika kalendari ya swali za kuchunguzwa katika kikao cha Septemba. Lakini kwake Obeminaku, baraza ya bunge la taifa haiwezi pinga mradi wa sheria kutoka serikali mbele ya uchunguzi wake. Ndiyo iliyopelekea mbunga mbunge F Bazaiba wa upinzani kupinga kuingizwa kwa mradi ule katika kalendari na kwa kutuliza wanabunge kuhusu swali hilo, spika wa baraza ya bunge alijulisha kwa mabadilisho ya katiba yenye kuleta ubishi katika nukta kumi na sita Swali nyipya yataelekea vipengele vya mia moja makumi kenda na saba mia moja na ine na mia moja na moja Ulimwengu mzima utasherekea siku ya Mungu ijayo, tarehe makumi mawili na moja Septemba mwaka wa elfu mbili kumi na ine sikukuu ya amani. Maandamano makubwa yanatayarishwa kunako uwanja wa ndege mjini Goma, jimboni Kivu ya Kaskazini. Ni ya kila mtu, ni ya kuona amani na ustawi vichukue nafasi ya woga na upole. Taarifa Emmanuel Elamezi wa Kabedi, usomi wake na mwenzetu wa Kindu, Rigobert Walumba. Muji wa Goma utakuwa kwenye furaha kubwa siku ya Mungu tarehe makumi mawili na moja Septemba, siku ya amani, siku ambao ushi, usherehewa fuatana na mkataba wa shauri la Umoja wa Mataifa, ndiyo maana Peace one day uomba siku ile iwe bila ujeuri mahali pote, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na nafasi zote za kanda za maziwa makuu. Kwa hiyo wanamziki wa kem-kem wa dunia nzima watakuwa kunako konseri ya Goma ni kama Akon, Judeleu Iben na kwa Kongomani, Lexis Legal leti darba tangoa na Mzee Mbukuli kwa kupitisha uh, sikukuu hiyo kwa amani. Vikundi vyote vya silaha za jamhuri ya kidemokrasia ya Congo huombwa na One Day kuheshimu siku hiyo, siku bila ujeuri, bila ubakaji, bila kupeleka watu kwa nguvu. Wakaaji wote wa Congo huitwa kutokuwa na ujeuri kwa majamaa zao na kwa majirani. Ni hivi amani itakuwa kitu cha kweli. Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo: maandamano ya amani yaliendeshwa leo asubuhi mjini Kisangani katika mpango wa sherehe ya sikukuu ulimwenguni ya amani inayoshirikiwa tarehe makumi mawili na moja Septemba kila mwaka. Waziri jimboni mashariki wa jinsia, familia na mtoto aliyaandaa maandamano yale, aliyapatia hali ya upekee katika msemo wa kengele ya amani, mbele ya nafasi sayo katika mtaa wa Kiso. Zaidi ya wanawake makumi tano kutoka shirikisho la wamama, vituo vya serikali na wanaume wa mmoja waliohutubia amani ya, ya kudumu katika jimbo la mashariki. Mfundi Evelyn Asenamane, kiongozi wa shirikisho la wamama kafco, anafasi mbele ya mikrofoni ya Dorcas Kankuu. De la Cadre permanent, sisi wanawake wa jimbo ya mashariki tunaokusanyika katika muungano ya majadiliano ya wanawake ya Kongo kafuko, kwa kifupi, tunakusudia kukamilisha usalama inayodumu kwa Jamhuri ya Demokrasia yama yama ya Kongo, jinsi ilijulishwa katika hatua ya umoja ya taifa 1325 na 1820. Tunaomba kwa viongozi ya taifa wa na ya kimataifa kukesha juu ya kuheshimu na kutimiza kabisa sheria ya mbali na mapatano kuhusu amani na usalama kwa maendeleo kamilifu ya mwanamke. Kwa mfano, wapiganaji Maimai magundi lenye kumiliki silaha elera wa defnalu waondoshe kwa jimbo ya mashariki, ili mwanamke apate kuishi kweli katika amani na salama. Baada hayo, kutakuwa maendeleo kwa jimbo yetu. Wilayani Turi, wahuni wa FRPI walijilisha tangu mwanzo wa juma tunao shambulio zidi ya raia katika vijiji vingi kusini ya Irumu, kwa mjibu wa duru za MONUSCO, na kutoka wakuu wa kiraia waki, na wakiasili wa eneo hilo, watu wawili walifariki, wanake wane walibakwa na zaidi ya watu kumi walipelekwa nafasi julikana. Shambulio hizo zilisababisha kuhama kwa watu wengi katika vijiji vingi mengi. Kutoka Bunia na Jean-Claude Lokidile Mashambulio hizo zimetukia katika vijiji ya zunguluka Longi na Sisa kunako kolektivite ya Walandu Bindi na kijiji ya Ofai kunako sheferia Walesevon Kutu. Siku ya tatu iliyopita wanamgambo walipora vitu ya wakaaji kwenye kijiji Longi kwenye watu wawili waliuawa. Magharibi huo siku ya tatu tu wa mama wenye walikuwa wakitoka soko ya Nyamavi kando ya ziwa Albert nao waliporwa mali yao, miongoni mwao wane walipelekwa porini na kuachwa uhuru jana siku ya nne kulingana na ripoti moja ya MONUSCO siku ya pili iliyopita, wanamgambo walibaka wanawake wanne na wengine wawili walitekwa nyara kwenye kijiji ya Sisa, kisha wakateka nyara watu saba kwenye kijiji ya Ofai, kulingana tu na hiyo ripoti ya MONUSCO. Jambo huo inasukuma wakaji kutoroka makwao kwa wingi. Alipojiwa leo na Radio Okapi njiani mwa simu, mbadu wa Jiroji, kiongozi ya eta major ya gundi ya waasi ya FRPI, amesema kwamba yeye hajui hiyo jambo. Toka Bunya, mimi ni Jean-Claude Lokidile Radio Ukapi. Hatimaye, wakati wa mkutano wa baraza ya usalama wa umoja Mataifa wa tarehe 18 Septemba iliyopita, mjini New York na uliochungua swali kuhusu virusi vikale vya Ebola magharibi ya bara la Afrika, katibu mkuu Ban Ki-moon alijulisha kusimikwa kwa utume wa afya wa haraka wa umoja wa mataifa kwa kusimamisha ugonjwa ule. Alikuwa hapo Bibi Margaret Chan, kiongozi mkuu wa shirika la afya ulimwenguni, naye David Nabarro, kiongozi wa mpango wa umoja wa mataifa unaopinga Ebola. Taarifa ya mshiriki wetu wa redio umoja wa mataifa pa New York, Jean Pierre Amisi Ramazani, mengi na mwanzete wa Kindu, Rigobert Walumba. Ban Ki-moon kwenye hotuba yake mbele ya baraza la usalama alijulisha kuweko kwa utume wa afya wa haraka wa umoja wa mataifa. Utume huu utatia pamoja miradi ya kiafya ya OMS na kupana vifaa muhimu. Alitia mkazo akisema kama utume huu utakaoitwa tume la Umoja wa Mataifa kwa kupiganisha Ebola utakuwa na lengo tano: kuzuiza magonjwa, kutiba wagonjwa, kufanya kazi muhimu, kulinda ustawi na kutangulia uzuizo wa magonjwa. Tunapaswa kupata watu wa kwanza wa utume ule mbele ya mwisho wa mwezi huu, alisema Ban Ki-moon. Baraza la usalama ilikamata kusudio ambamo inawapa moyo serikali ya Liberia, Sierra Leone na Guinea kuhimiza miradi kitaifa kwa kuvumbua haraka magonjwa na kutenga wanaodhaniwa kama ni wagonjwa. Wanamemba wa baraza la umoja wa mataifa hufadhaishwa kuona kama kutenga wagonjwa kulileta shida kiuchumi kunako nchi hizo, na ni hivi waliomba nchi jirani kukomesha sheria hiyo. Oh, kapi. Oh,