Habari zetu, dunia. Mukunda Milemba. Karibuni, na kwanza mtasara wa habari zenyewe. Kinshasa, umbali mbali na siku zote, Kinshasa hali ya leo ilikuwa ya wasiwasi na kusababisha kutokuweko maduka nyingi kutofungwa milango zao hata masomo mengi na university kutokuwa kama desturi ya kawaida. Maandamano ya upinzani ndiyo msingi wa jambo lile. Na kwa upande mwingine raisi wa Angola Dos Santos aliwasili leo mjini Kinshasa, uso kwa uso na Joseph Kabila. Wote mbili marais walichungua maswali yenye kuelekea uhusiano kati ya nchi zote mbili na katika eneo la kanda la maziwa makuu na kuchunguza bila shaka yenye kuelekea kimataifa. Waliweza kusaini makubaliano kuhusu uchuruzi na mambo mengine. Habari kamili. Kinshasa lilikuwa ya wasiwasi leo hii mjini humo, kazi fulani fulani hazikufanyika, ni kama vile masomo mengi na manivesiti yenye hazikufungua milango zao kama kawaida. Duhu kazi moja hazikufungua pia milango zao. Mwandishi wetu Bibi Joseline Musa Uponde aliutembelea mali mengi mji wa Kinshasa mengi katika taarifa yake na Karinda Muso. Kazi hazikuendeshwa kama kawaida kwenye mashule na university. Idadi ndogo ya wanafunzi waliopatikana shuleni waliombwa kurudi nyumbani. Kulipatikana wanafunzi tano au kumi katika masomo yenye kuhesabu wanafunzi makumi saba. Sokoni kuu ya Kinshasa, meza zilikuwa karibu wazi na maduka nyingi zilifungwa. Hali ilikuwa ya vuguvugu vugu, mahali mbalimbali mbali, sawa vile mtaani Lemba, Mongafula, Bandalungwa na Victoire. Milio ya risasi ilisikika kando kando ya university ya Kinshasa na Rond-Point Ngaba. Fatana na duru zetu tatu polisi ilipiga risasi kwa ajili ya kusambaza waandamanaji jioni, kwamba gari moja la uchukuzi wa watu liliunguzwa kama alivyosema Michel Kirumba, kiongozi mkuu wa shirika la usafirishaji Transco. Gari saba zilishambuliwa pia. Ofisi ya Transco inayopatikana kwenye Unikin iliunguzwa. Waandamanaji walishambulia pia kanisa ya mchungaji Baruti Parigini, ambako waliunguza jenerata na vifaa mbalimbali. Kufuatana na washuhuda, kijana mmoja aliyekuwa akipora duka la wachaina aliumizwa na polisi. Maduka mengi ya wachina zilishambuliwa hii siku ya kwanza. Ndugu zetu kwenye hospitali zinajulisha kwamba walipokea watu wenye kuumizwa vikali. Jweni pia kwamba jumba la raia lilizingirwa na askari polisi wengi. Kulingana na hali hiyo, viongozi vingi vya siasa vya upande wa upinzani vilijulisha kama vilitekwa na kuweza kuzuiliwa na polisi la taifa wa kuweza kufanya maandamano na kufungwa katika na kunyimwa haki zao, ndivyo walijulisha, na kisha kuachiwa huru Fuatana na mmoja wao Vitari Kamele aliyejieleza kupitia AFP, Agence France Presse, katika lugha ya Kifransa alisema kama kuacha kwa uhuru ni kusababishwa, ni kuachiliwa huru na sekenda na dakika makumi tatu saa za Kinchasa. Kwake yeye prezidenti wa UNC alisimulia juu ya kunyimwa udemokrasia na jamaa la siasa la kabila na kwa upande mwingine, msemaji wa serikali kwake yeye anasema anatupilia jambo lile mbali la Mende. Anajulisha kama idadi ya polisi la taifa na askari walioonekana mahali pale ni tu kwa ukingo wa eneo la bunge la taifa ambalo linapaswa kukingwa na upande wa waziri wa upashaji wa habari na vituo vya upashaji wa habari hiyo, anayesimulia juu ya ujio mbele ya mchana kati pa Kinshasa, kwa rais wa Angola, ambaye alipaswa kukingwa. Na mbele mmende alilieleza juu ya hali iliyokumba E, vitu mbalimbali vya mbali, televisheni Katolika Elikya na Canal Kin Television ambavyo simu lao la upeperushaji njiani mwa anga imesimamishwa. Waziri na msemaji wa serikali Lambert Mende, njiani mwa simu, na Jeff Ngoi Hali ipotulivu, ila jaribio za uchokozi zilizoendeshwa na idadi ndogo ya wapiganaji lakini walizuiliwa. Askari polisi walitawanyika kwa shabaha mbili: kulinda usalama katika njia ambako Rais Dos Santos alipaswa kupitia, pia kukinga eneo la ujumba la raia, polisi hiyo ya upendelevu, mahali ambapo watu wanaandamana, polisi nalinda usalama kuusukukatwako mitambo ya seka TV na radio television ilikia ni sababu walitangaza maoni yenye kupinga sheria inayokataza shambulizi la jumba la raia. Shirika la usafirishaji Transco linaozunishwa kwa kuharibishwa kwa gari zake na waandamanaji leo asubuhi mjini Kinshasa, idadi ya bisi kubwa ine ziharibishwa na kutupiliwa majiwe moja kwa moja na kuweza kuharibisha kuvunja wavio, ikiwamo bisi moja kusafirisha watoto masomoni. Kiongozi kikuu cha shirika ya Transco kinahuzunishwa na jambo lile na kutoa mwito kwa raia wa Kongo wa mji wa Kinshasa, ili walinde gari zile ambazo zinunuliwa na serikali kubwa kwa kutatua shida za usafirishaji wa watu mjini Kinshasa. Mkuu kiongozi wa Transco Michel Kirumbi, njiani mwasimu na Francois Kadima Bandugu bapenzi ya Kinshasa, mina balomba mupime kutusaidia juu ya kuproteje mabus. Leta alituzia akuuzia bapolitisien akuuzia batu ya makuta mingi alituzia, si bapopulation banye abana makuta mingi, don inafa kusaidia namna ya ku kuiproteje. lafa passe tulipoteza mabis sita, leo tunapoteza bis tano inafanya saa makumi na moya inye inaharibika deja, mabisi inakwaka kiloko, tunatosha tena kwa ile kiloko, tunatosha tena kumi na moya inabakia kidogo sana. Itakuwa magumu sana magumu sana, tunaongeza magumu sana kwa magumu ingine tunakwaka naye na jimboni Kivu ya kaskazini aliwenda kurudilia polepole kama kawaida tangu nyuma ya mchana kati mjini Goma, kisha hali ya wasiwasi iliyokuwemo kati ya polisi la taifa na waandamanaji wa upinzani. Maandamano ambayo hayakuruhusiwa na meya wa mji wa Goma kujulisha kama kulitambulikana ujeuri wa watu wachache na kufungwa kati ya upinzani wanamemba wao pamoja na wanaandamanaji. Taarifa ya Krisia Mapendo wakuu wamoja wa vyama vya upinzani waendelea kuwa katika kifungo. Duru nyingi za mahali za julisha kuwa wapinzani hawa watapelekwa Kinshasa. Kati yao, kuna kunakuwa Rubens Mikindo, kiongozi wa udepes, Christian Bados munenaji wa esid, Leo Tembo katibu mkuu wa UNC, naye Jean Baptiste Kasekwa katibu mkuu wa sid. Tukumbushe kama wapinzani waliomba kuandamana siku hii ya Jumatatu kwa kupinga kubadilishwa kwa sheria ya uchaguzi. Kwa mjibu wa wapinzani kukatazwa maandamano yao naye mji wa Meya haina msingi kisheria. Wapinzani wasema wataendelea na mipango ingine na wanashurutishwa watu walioshikwa na polisi waachiliwe huru. Kwa mjibu wake meya wa muji na son kubwa, ndoole Goma inakuwa chanzo cha vikosi vinavyomiliki silaha, kwa hiyo siyo halali kwake kuruhusu maandamano siku hizi wakati usalama bado kuimarishwa. Goma, Kristia Mapendano, Radio Kapi. Kwa kweli ilikuwa pale Bwana Kristia Mapendano, tunakushukuru. Kinshasa ni leo hii, siku ya kwanza ndipo waliwasili mjini Kinshasa, Dos Santos presidenti wa Angola, uso kwa uso na mwenzie Joseph Kabila. Wote mbili walichungua maswali yenye kuelekea uhusiano kati ya nchi mbili, maeneo pia, hali ya yenye kuelekea nchi za kanda la maziwa makuu na maswali mengi yenye kuelekea kimataifa. Walichukua mipango kadhaa kuhusu, kuhusu uchumi na pia uhusiano na usalama wa raia kati ya nchi mbili eza kusaii na kutia pamoja mkato kama wataungana kwa ukingo wa eneo la amani kati ya nchi zote mbili. Tangazo la mwisho isomewa na waziri ausikani na mambo ya kigeni na uhusiano Remoti Banda tumsikilize. Ujumbe hizo mbili zimesahihi mbele ya maraisi wawili. Mikataba ine ni kuhusu uchunguzi kwenye reeli, uchunguzi katika ya nchi mbili iwani na katika maji, kuhusu hali katika kanda la maziwa makuu. Wamezungumza pia kuhusu hali ya usalama na usiasa iliyoko. Raisi Eduardo dos Santos, Santos alishukuru mwenziwe wa Kongo kwa juhudi fanya ajili ya kupata matokeo mazuri kuhusu makubaliano ya Addis Ababa. Marais hao wawili walikubaliana kuongeza juhudi za kukomesha makundi yenye kulimiki silaha katika mashariki ya Kongo. Kuhusu hali ya ulimwengu na marais wawili walishitimu mashambulizi makali yenye kuonekana siku hizi. Nanga katika taarifa ya habari kipindi cha jioni kwa niaba ya fundi wa mitambo Paul Bajanama, na ku, kipindi kitwandaliwa na Pele Kipela Mondo, Julia Nyamwini na bibi Therese Kanku tunapigia asante sana na kuacha katika mikono ya dada bibi na Naboloja atakayeongoza vipindi vingine. Asante, kwa heri. Okapi, Okapi, Okapi.