kiongozi wa shirika la raia la jimbo hilo anawaza ndio matumaini ya mwisho kwa kutumia juhudi zinazofanyika kwa manufaa ya amani katika eneo la Beni. Kiongozi wa kundi la uwasi la zamani la M23 anashutumu kurudishwa nchini kwa nguvu kwa wapiganaji wa zamani wa uasi huo waliokusanywa katika kampi ya Bihanga nchini Uganda. Maoni yale ya yanapingwa vikali na kiongozi wa mwenendo wa mkataba wa Adis Abeba anayesema ni ushawishi ili wapiganaji wale wasirudi nchini mwao. Msongamano wa magari unaonekana sana katika mabarabara mji wa Kinshasa wakati huu wa kukaribia karamu za mwisho wa mwaka. Ni sababu ndio wakati kwa wakaaji wengi wa mji huo wa kutafuta mavazi wala tena chakula kwa wajamii wao Amazo. Mazungumzo ya kijamii kwa amani na usalama wa eneo la Beni ilianziswa leo siku ya tatu nyuma mchana kunako hoteli la Reference Plus ya Beni. Zaidi ya watu mia moja miongoni mwa wanabunge, wazee wa bunge wakuu na watendaji wa kisiasa wanaohudhuria katika majadiliano yale. Kiongozi wa shirika la raia la jimbo ya Kivu ya Kaskazini anasema ndiyo matumaini ya mwisho kwa kutumia juhudi zinazofanyika kwa manufaa ya amani katika eneo la Beni. Taarifa Marcel Papi Mukeba kutoka Beni Mengisi nawe naw Bilivan Lutumba. Katika kikao cha kufungua mazungumzo ya kijamii msimamizi wa shirika la kiraia jimboni Kivu la Kaskazini alialika washiriki wote kujadili kwa faida ya raia. Tomasdak Mwiti alionesha kwamba mkutano huo ni kitumaini kya mwisho juu ya kuzidisha kazi zote kuendeshwa juu ya kurudi kwa usalama mtaani Beni. Vifo <tipo> vya watu zaidi mia mbili na makumi saba mtaani Beni, maana yake ni mayatima zaidi elfu moja na wajani zaidi mia moja Ulimwengu mzima ni kuongoja matokeo ya mkutano wetu. Matumaini ni ya kuzidisha kazi zote za kijeshi kuendeshwa zidi ya wote kumaliza wagaji ambaye niye kuwa wakilishi wao hapa. Waziri jimbo na usika na mambo ya ndani, mwakilishi wa aliwali wa jimbo, kunena ngambo yake kwamba ni wakati sasa kukomesha mauaji yote aya hata ukosefu wa usalama mtaani na kurudi kwa amani. Pendekezo yetu kubwa ni kuona mazungumzo haya kuhimiza kweli kweli washiriki wote, ili kuzitoa sawa mutu moja kwa ajili ya kurudi kwa amani kamilifu yenye kudumu milele mtaani, juu ya maendeleo ya kweli. Tujulishe kwamba juu ya siku ya pili kumepangwa majadiliano na uchambuzi wa sababu ya ukosefu wa usalama mtaani Beni. Upande mwingine, kiongozi wa wa kundi la uasi wa zamani wa M23 ameshutumu kurudishwa nchini kwa nguvu kwa wapiganaji wa zamani wa wasi huo waliokusanya katika kambi ya Bihanga nchini Uganda, na hiyo ni katika uharibifu wa sheria ya kimataifa. Katika kibarua cha tarehe 16 Desemba kwa Rais wa Jamhuri ya Angola, akiwa kiongozi wa Serge Bertrand Bisimwa na laumu hali ile ya kurudishwa jana kwa nguvu na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika mapatano na jeshi la Uganda. Maoni yake yanapingwa vikali na kiongozi wa taifa wa mwenendo wa mkataba wa dizabeba kwake, Francois Mwamba ni ushawishi wa wapiganaji wa zamani ili wasirudi nchini mwao. Tumsikilize akiwa njani mwasimu tangu Entebbe nchini Uganda na ino Saulinga Nous avons procede a la premiere vague tulianza de... kundi la kwanza la kurudishwa nyumbani kwa waasi wa zamani wa M23. Wapo mia moja makumi mawili kwa jumla walikamata ndege jana kwa kurudi nchini mwao, lakini kati ya viongozi wao wa zamani kuna wale wanaokuwa na wazo wengine. Tulisikia hapa mambo mengi, kama ukibaki mkimbizi huko Uganda, watakupeleka kwenye ndege mpaka kaskazini Kanada, huko utaishi vizuri. Ni kusema vitu vya upumbavu tu, vinaoonyesha kama ni majamadari bila vikosi, watu wanaokamata wapiganaji wa zamani kama mateka. Tuliepuka hiyo na viongozi wa Uganda wanawapangia wale watu wanaoeleza maisha yao na sababu. Watu wa Uganda watapashwa. Eto, etuudi tena katika jimbo la Kivu ya kaskazini, ambako wakaaji walikimbia katika vijiji vine vya eneo la walowa Walowa Uroba karibu kilomita makumi kenda mashariki ya Walikale, kwa mjibu wa duru za shirika la raia la hapo nyumbani. Hali ile inatokana na mapambano mengi kati ya makundi mawili ya uwasi wa raia Mutomboki. Shirika la raia naomba serikali itano wanajeshi wa FARDC katika eneo hilo linalodhibitiwa na makundi ya wa wamaimai tangu miaka kumi. Maelezo mengi kutoka Goma, nawe Bernard Nyangi. Baadhi ya wakazi wa, wa vijiji Ntoto, Biamba, Mwanga na Sindo wa jihifadhi kwa sasa maeneo za Mera na Mutara katika usultani mdogo wa Walowa Uroba. Kwa mujibu wa shirika la raia la nyumbani, jana tena makundi haya mawili ya raya Mtomboki yalipambana kijijini Nsindo. Ni tokea Jumamosi wiki jana ndiyo makundi haya mawili yanapambana kati yao, chanzo ikiwa mizozo za kuhusu chakula. Kwa sasa, waraia Mtomboki wa Ntoto wachangana sasa na Wamaimai FDC gid wakati wale wa Nsindo wachangana na maimai mai kifuafua hadi jana huenda wanamgambo tisa wa pande hizo mbili wamefariki tayari na wengine kadhaa kujeruhiwa. Shirika la raia la omba kutumwe huko vikosi vya FRDC ili kuwasaka wanamgambo wale wanaovamia eneo lililotokea. Kikosi cha MONUSCO kiondoshwe Ntoto kunapita karibu ni miaka miwili. Kiongozi wa mtaa wa Walikale anayethibitisha taarifa hizo hueleza kwamba jeshi la taifa lapangilia tayari kuleta suluhisho kwa suala lile. Goma, Bernardin Nyangi, Radio Kapi mabaya ya makundi ya silaha ni mmoja wa matatizo yaliyopingwa na mashirika ya kibinadamu mwaka wa elfu mbili kumi na nne katika Jamhuri ya ki ya Kidemokrasia ya Kongo. Ndivyo alisema kiongozi wa mambo ya kibinadamu Mustafa Sumare leo hii, siku ya tatu, mjini Kinshasa wakati wa mkutano na wa mashirika ya Umoja wa Mataifa. Mwaka huu kazi za kibinadamu zilisaidiwa kiasi cha asilimia moja makumi na saba Afuatayo Mustafa Sumari katika matema iliyochukuliwa, na agad mpona elema. Kwa kwa d wakati tulianzisha mpango wa usaidizi wa kihutu mwaka uliopita tuliomba usaidizi wa jimu hii ya kimataifa dala ya marekani milioni mia mnane makumi tatu na mbili kwa hiyo ombi letu lilijibiwa na hata tulipata dala ya kimarekani milioni mia tano makumi sita na tatu yapata asilimia makumi sita na saba kupitia hii msaada wa jimuhii ya kimataifa. Majamaa ya watu walisaidika na chakula, maji, mafunzo na afya. Mjue ya kwamba wakati magonjwa ya hebola ilipotokea, ilitoa msaada wa kwanza ya dala milioni nne na nusu ya Kimarekani, na kwa mwaka wa elfu mbili na makumi tano, pamoja na serikali ya nchi, kuna msaada utakaoandaliwa kwa ajili ya vijiji vinavyokumbwa na shida mbalimbali na kwa yote itatakiwa dala milioni mia sita makumi tisa na mbili kwa yote. Shirika la raia la Ituri linalaumu malipo kwa kutembelea wafungwa katika magereza ya mji wa Bunia. Shutuma hiyo ilifanyika jana siku ya pili wakati wa sheria ya sikukuu ulimwenguni ya haki za binadamu. Kwa mjibu wa kiongoza shirika la raia la Ituri, Askari polisi wanaolinda magereza wanalazimisha fedha kufikishi wa kufikishia wafungwa chakula. Mkata mashtaki mkuu aliahidia kupiganisha tabia ile inayokatazwa e na sheria mengi. Kutoka Bunya nawe Marshal kiza vya Mungu kulipa ya franga hii imezingatiwa wakati ya kutafuta kumtizama mtu kwenye magereza ndogo na kwenye gereza mkubwa ya Bunya. Shirika la raia la Ituri imesema ya kwamba polisi iko na lomba franga kuelekea dola tano na kumi ya kimarekani kwa mtu yoyote bila franga hii au pashe kumtizama mtu gerezani hata ukuwe na chakula ya kumpatia mfungwa. Jean Bosco Lalo analomba hii tabia ipate kuisha. Alihojiwa siku ya tatu hii na Radio Kapi. Mwendesha mashtaka ya Bunya anasema ya kwamba wamekwisha kumjulisha hizo wezi Hopson Bafo anasema ya kwamba amekwisha kukamata matua ya kukomesha tabia ile mbaya. Analomba familia zilizo atarika na wizi wapate kujulisha viongozi ya kiserikali Bunya. Marshal Kiza vya Mungu kwenye ba ya Radio Okapi. Msongamano wa magari unaonekana sana katika mabarabara ya mji wa Kinshasa wakati huu wa kukaribia karamu za mwisho wa mwaka. Ndio wakati kwa wakaji wengi wa mji huo kutafuta mavazi watana chakula kwa wajamii wao, hali inaozidisha usafirishaji mjini na kusababisha moja kwa moja matatizo mengi kwa askari polisi wa usalama katika mabarabara taarifa Jacques Ive Molima mengi sioni nawe Bili Ivan Lutumba wakahi wa kata mengi mjini Kinshasa wanajelekeza siku hizi barabarani juu ya kuenda tauni kuendesha shughuli zao na kununua vifaa mbalimbali jinsi imefanywa miaka mingi katika kipindi tunacho. Wanakuwa wengi katika station ya kuchukua gari. Wenye kuamka mapema sikuwa na tatizo mengi ya kupata gari kushindia, wenye kufika kwenye station ya gari baada ya saa tatu ya asubuhi, magari ni mengi barabarani, hakuna jinsi ya kufika tauni mbele ya wakati. Kwa mfano, kutoka makaburi ya Gombe hadi duga ya Kinmata katika Boulevard du Trente kujengwa na njia ine kuna madereva wengine kutembeza gari yao hata fasi isiyokuwa ya gari. Hali hiyo ni moja katika Boulevard Lumumba pale Kitambo Magazin, hata pale Place Victoire. Kujaza kwa gari katika barabara kubwa mjini Kinshasa kuna vinyume katika barabara ndogo mjini, raia na gari wote wanatafuta gisi ya kufika kwenye wanahenda sokoni kubwa ya Kinshasa. Watu wanakuwa pia wengi, jua kila mutu kununua kienye kuwa nako lazima, hata mbele ya maduga mengi gari zinakosa fasi Okapi, Oka