di leo hii nyuma ya mchana pa Beni ndio walizikwa watu makumi mawili na saba waliowawa na watu wenye silaha wasiojulikana siku ya tatu usiku pangadi na Kadou, wakati ule Martin Kobler alihakikisha gano ya monisco ya kukomesha ujeuri wa makundi ya silaha katika eneo la Beni. <coughs> Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilikusudia kufunga punde kituo cha mpito cha Kotakoli jimboni Equateur. Hayo ni maoni yake zidi ya ripoti ya Human Rights Watch kuhusu hali ya wapiganaji wa zamani wanaolazwa katika kituo kile. Na operesheni ile kofia ya tatu itaanzishwa pia punde kwa kupinga ujambazi katika miji ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Habari ilijulishwa na Waziri wa Mambo ya Ndani Richard Muyej leo hii siku ya tano hapa mjini Kinshasa, wakati mkutano na wapasha habari. Oh, maiti ya watu makumi mawili na saba waliouawa na watu wenye silaha wasiojulikana siku ya tatu usiku pangadi na kadou yalizikwa leo nyuma mchana mjini Beni katika kaburi ya Masiani mtaani Mulekera. Walikuwa wakuu wengi wa kiserikali na wakijeshi katika mshtuko mkali na wakaaji wa Beni. Taarifa Marcel Papi Mukeba kutoka Beni. Mengi sijoni nawe, Tina salama Mazishi yalianza mbele ya mchana pamoja na misa mbele ya nafasi ya tarehe mnane mwezi wa tatu ya mji wa Beni. Maiti ya watu makumi mawili na saba zilioneshwa hapo, waliouawa siku ya tatu usiku na watu wenye silaha wasiojulikana, pangadi na kadou. Hakuna hotuba iliyofanyika na wakuu wa kiserikali wakati wa maandamano yale. Wakati wa mchana kati, mlolongo wa magari ulijielekeza kunako kaburi ya Masiani mtaani Mulekera, katika barabara kubwa ya mji yani boulevard ya Nyamwisi. Watu wengi walianguka kwa ghafla kutokana na mshtuko. Vivyo hivyo wakati wa kuzikwa kwa maiti makumi mbili na saba katika kaburi Masiani walikuwa hapo liwali wa jimbo la kivu ya kaskazini, bwana Julien Paluku, kamanda wa eneo la tatu la ukingo la FRDC jemadari Leon Mshale na zaidi mawaziri kumi pamoja na wanabunge wa jimbo na wataifa. Kwa mujibu wa meya wa mji wa Beni, maiti zingine za watu watatu zilikutanishwa katika pori ya eneo la Kadou, ndiyo yenye kufikisha idadi ya watu makumi tatu ya waliouawa. Bwana Nyonyi, bwana Kawa. Kama tulivyosema walikuwa wakuu wengi pabeni waliohudhuria mazishi yale, miongoni mwao ni kiongozi wa Monisco Martin Cobler, kunako nafasi ya tarehe mnane mwezi wa tatu, huyu alitolea heshima kwa raia wale waliouawa pangadi na Kadou. Martin Cobler aliharikisha tena agano Monisco ya kukomesha ujeuri wa makundi ya silaha katika eneo la Beni. Safari hii ni ya kuwapa moyo, ni ya kuhukumia vitendo vya wanamgambo ya adefnar Ilikuwa mauaji kubwa na hiyo haiwezi kukubaliwa hata kidogo. Niko hapa na kamanda makamu ya jeshi ya MONUSCO. Ni ya muhimu kutumika pamoja na waskari jeshi FARDC na brigedi ya uamuzi kwa kukinga raia. Leo ni wakati ya kilio, ni wakati ya kukumbuka wafu. zinashurutisha wakuu wa taifa na wajimbo ndio sababu leo la jimbo la Kiva Kaskazini, Julien Paluku alianza mazungumzo na mashirika ya Beni pamoja na wakuu wa hapo nyumbani. Mfano, shirika la raia lilipendekeza kuanzishwa kwa operesheni Sokola. Kiongozi wake katika mtaa wa Beni ni Tedi Kataliko yupo njani mwasim na sifa maguru Uh, idadi tuliyofanya ni ya watu makumi tano na kenda waliouawa mnamo siku kumi na mbili tu kwenye barabara Eringeti Oicha, mauaji yaliyoendeshwa na wa ADF. Kama vile pendekezo, sisi shirika la raia tunaomba viongozi wafanye yote ili kuanzilia tena operesheni Sokola katika nguvu kama vile tulivyoona mwezi wa tatu na waini iliyopita, ambako matokeo yalikuwa mazuri. Ya pili tulitamani kuwe mazungumzo kati ya raia na viongozi ili kujua operesheni ilipitika namna gani, kuonyesha udhaifu na nguvu yake na hata vizuizi ambayo inabidi kushinda na tena kuchukua makusudio, ili tusipate kuona mara tena lile tunaloona leo. Inabidi kusimika nafasi ya mazungumzo pamoja na wakaaji, ili wapate kushirikiana na viongozi ajili ya kufaulu kwa operesheni. Wakati wa mazungumzo leo si Siku ya tano shirika la Riala Beni lilionesha kiongozi wa MONUSCO surtisho hizo hizo, na jueni tena kwamba kwa heshima ya watu wale waliouawa wa katika eneo la Beni, wanabunge wa taifa walibaki kimya wakati wa dakika moja leo hii siku ya tano mjini Kinshasa. Upande mwingine spika wa baraza la taifa wa, baraza la bunge ya taifa Obemi na kwa alitoa angalisho upande wa serikali ili wananchi wa Kongomani waishi katika usalama. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilikusudia kufunga punde kituo cha mpito cha Kutakoli jimboni Ekwateri. Wakati ya mkutano wa wa mkutano pasha habari leo, siku ya tano, hapa mjini Kinshasa, waziri wa upashaji wa habari na mahusiano, akiwa pia msemaji wa serikali, alitangaza hatua tatu zilizochukuliwa na serikali kwa kufikia kipindi cha kufungwa kwa kituo cha kijeshi cha cha mpito cha Kutakoli. Serikali na lazima usaidizi wa washiriki wake wa kimataifa kwa kutimiza hatua zile. Hayo ni maoni ya serikali zidi ya ripoti ya Human Rights Watch kuhusu hali ya wapiganaji wa zamani wanaolazwa katika kituo kile la Mermend. Alisema anafadhaishwa, anasangazwa na udanganyifu wa shirika hilo lenye kutamani kuonesha kwamba serikali haishughulikie wananchi wake. Tena serikali ya taifa itaandaa punde operesheni likofi ya tatu kwa kupinga ujambazi katika miji ni. Waziri wa mambo andani, ya ndani ndiye alijulisha jambo hilo. Leo hii siku ya tano, wakati wa mkutano wa pasha habari, Richard Muyege alisema operesheni ile itadumu wakati mrefu katika nia ya kumaliza jambo la kuluna, itaendeshwa popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Afuatani Richard Muyege katika masemelo sikuliwa na mbinu za mpya kwa kukomesha ujambazi huo tutaanzia na ulegevu kwa kukaza operation Likofi ya tatu. Ni mwenendo utakaofanya wakati mrefu na utaendelea wakati unaostahili kwa kumaliza ujambazi, lakini tutaendelea hadi mwisho tutahebuka uregevu, sababu munaona yenye kutufikia leo, ujambazi umerudi na tayari tulihesabu vitendo vingi vya usumbufu. Tunapashwa simama sawa taifa. Mwanzo tulikuwa na ufahamu wa nafasi wanaishi wajambazi, hata watendaji tulijua vyote. Musiwe na shaka, tutapinga ujambazi huo. Tunafahamu vinyume vya kuluna nchini na hasa katika mji huu upereshe likofi ya tatu et inaelekea taifa yote, ndiyo upekee wake. Mtetezi wa haki za binadamu Kongomani Golden Misabiko alipokea jana siku ene mjini Munich nchini Ujerumani tuzo ya ujio wa dunia bila nuklea, ni kwa mapigano yake dhidi ya nuklea ulimwenguni mwenguni. Shirika katika tangazo lisio la kiserikali justisia ilionyesha furaha yake mbele ya ushukuru wa kimataifa mengi. Tuyafata kutoka Lubumbashi na mwenzetu karini Toperidasi. Kibarua cha kundi la kipekee Justicia kinadulisha kwamba tangu mwaka elfu mbili na kenda shirika ya kipekee ya kibinadamu itwayo Azado kilikuwa naongozwa na bwana na Golden Misabiko, kilitangazaka kibarua baada ya uchunguzi kinachoshutumu matumizi wa kimagendo madini itwayo kwa kimombo uranium. Paul Misabiko alishutumu pia mukataba uliosailiwa kati ya serikali DRC na ya Ufaransa, mukataba huyo uliomupatia ya Ufaransa madaraka ya upeke kuhusu uchunguzi wa kipekee ya madini unayochimbiwa DRC. Baada ya jambo hili, Paul Misabiko alitiwa nguvuni kwa namna ya kipekee ku ofisi ya NER na kupelekwa kwenye mahakama. Misabiko alistakiwa kutoa heshima kanuni ya serikali, na kundi ya kipekee Justicia inajulisha kwamba baada ya kutiwa nguvuni, afya yake ilikuwa mbovu kabisa. Huyu alipelekwa kwenye inchini ya kigeni kwa kufata matunzo. Bwana Timothy Mbuya na hakikisha kama kwa siku hii kujulikana kwa Paul Misabiko kuna leta heshima kubwa. Toka Lubumbashi, Karinto Perida si Radio Kapi. Ijue ni kwamba tuzo hilo la nuclear liliundwa kutokana na mkutano wa kimataifa dhidi ya uranium mwaka wa 1888 pa Salzburg katika nchi ya Austriani ni yani Autriche na tangu mwaka wa 1998 na ilitolewa kwa wakuu na mashirika yenye kuhudumia ulimwengu bila nuklea Oka pie. Oka pie.