Baraza ya bunge la taifa mwisho wa wiki iliyopita, wanabunge watano waliondolewa uwezo wao kutokana na kustokuwepo katika mikutano ya bunge. Hali hiyo huenda kusababisha ubishi kuambatana na mafasirio ya katiba ya sheria na sheria ya ndani ya baraza ya bunge. Jimoni Katanga, mgomo wa kazi wa watumishi wa shirika la SNCC ulisimamishwa leo asubuhi mjini Lubumbashi, ni sababu wa kuwa kiwanda kile walikubali kulipa mwezi mmoja wa mshahara kwenye miezi miwili waliolazimisha wafanyakazi. Hapa mjini Kinshasa, eneo nyingi zinakosa maji tangu mwanzo wa kipwa ni sawa kata kisuka pesher mtani ngalima eneo lenye kukosa maji tangu zaidi ya juma moja. Wakati mirija mingi ya maji inaharibika mjini Kinshasa na kupoteza maji kiolela. Oh, hali ya kuondolewa na bunge wa tano uwezo mwisho wa wiki iliyopita wakati wa kukomesha kikao cha mwezi wa tatu cha baraza ya bunge la taifa imesababisha ubishi ni sana kuhusu mafasirio ya sheria, hususan katiba ya taifa na sheria ya ndani ya baraza ya bunge la taifa. Katika nia ya kuchungua kusitokuwapo katika mkutano kwa mbunge Roger Lumbala, komisheni ya kisiasa ya kiserikali na sheria ilichungua wakati uliopita hali ya kushiriki, ya kushiriki katika mikutano ya wengine wanabunge. Matokeo ya uchunguzi wa komisheni hiyo yalifikia kuondolewa uwezo wa wanabunge watano, hali isiyo wazi kutokana na sheria. Tarifa Jacques Yves Molima usome kazi na we Karinda Muso. Kama nafa kuondosha madaraka ya ubunge inapaswa ambatana na sheria. Kufatana na kipengele cha mia moja na kumi cha katiba, madaraka ya mbunge wa taifa itavunjwa kama huyu hakushiriki kwa mikutano zaidi ya moja juu ya ine. Ni kusema juu ya kikao cha Septemba mwaka wa 2012 na mikutano makumi matatu Kutokuwepo kwa mikutano kenda kunasababisha kuondoshwa madarakani kwa mbunge. Kufatana na hayo zaidi ya wanabunge mia moja, siku mina wanahusika, lakini uchunguzi uliofanyika na kamisheni ya kisiasa kisheria na kiserikali bungeni PAG kwa kifupi unapanga katika aina mbalimbali kutokuwepo kwa mikutano, kuna zenye kufasiriwa na zingine zisizofasiriwa. Kwa kujua kama hayo yote inapangwa katika sheria, tulijaribia kupata kwa njia ya simu kiongozi wa kamisheni ya PAG mbunge Boko na, lakini jaribio zetu hazikufaulu. Kuna wanabunge wengine wenye kuhusika ambao hawakuondoshwa madarakani, hali inayo kupelekea wanabunge wa moja kusema kwamba kuna upendelevu kamisheni. Naomba wabunge wanaohusika waweze kutoa mafasiri kuhusu kutokuwepo kwao katika mikutano mwezi wa kumi utakao kuja, swali litaendelea kuchunguzwa. Mgomo wa kazi wa watumishi wa shirika la njia ya reli really, SNCC mjini Lubumbashi ulisimamishwa leo asubuhi, ikiwa ni tangu tarehe makumi mawili na kenda mwezi wa tano ndio ulianzishwa. Wakuu wa kiwanda kile walikubali kulipa mwezi mmoja wa mshahara kwenye miezi miwili waliolazimisha wafanyakazi. Shirika la SNCC liliomba mkopo wa dola milioni nne za kimarekani kwa benki moja ya mji wa Lubumbashi. Watumishi wake wana matumaini kwamba watapokea mshahara wao kama kawaida na mahitaji hayo ya yataheshimiwa. Jimboni mashariki, hali ilionekana ya mvurugo leo asubuhi paromen Congo, kilomita makumi tano magharibi ya Kisangani, kisha siku mbili za maandamano ya asira ya wakaaji ni kwa kupinga kuuzwa kwa karibu hektari elfu moja ya pori ya pori yao na mtu mwenye kuishi katika nchi ya kigeni. Habari litangazwa na shirika la raia ya, ya yalikanja ya Nunge. Wakaaji wa Rome Kongo wanasema wanakosa nafasi ya kulima tangu karibu mwaka moja, wakati eneo lililokubwa lilichukuliwa. Lakini kiongozi wa kiserikali wa yanonge Alihakikisha kwamba tangu koloni ni eneo la baba ya aliyechukua eneo hilo. Taarifa Joseph Basayo wa redio Bondeko. Mambo yalianzishwa kutokana na uchunguzi uliofanyika na watumishi wa koti kuu ya Kisangani mepita siku tatu, kufatana na ushuhuda. Wakati waliarifiwa, wakaji walijelekeza kwenye barabara kubwa ya kijiji chao wakiimba kwa ajili ya kupinga kutolewa kwa eneo hilo kwa mkongomani huyu mwenye kuishi ugenini na ofisini kuhusika na mambo ya udongo. Kwa mjibu wa kiongozi wa Yanunge, eneo hilo ni eneo la baba wa mwenyeji wa sasa kabla ya mwaka wa 1916 huyu anapata tena na vikaratasi kutoka serikali ili kuhakikisha kwamba ni kiwanja chake. Kwake yeye ni uchochezi, wakaji wanadanganywa kwa kukataa kuacha eneo hilo. Mwenyeji eneo anawatolea muda wa mwaka mmoja. Kama alivyosema kiongozi wa Yanonge, kuna sehemu kubwa ya msitu kwa ajili ya wakaji. Jambo kutoka shirika la raia linajulisha kwamba katika eneo hilo kubwa kuna sehemu kubwa ya kijiji na msitu. Msituni kuna mashamba ya wakaji. Shirika hilo linaomba pande zote mbili ziwe ili kutatua mzozo huo. Hatukuweza kupata mwenyeji eneo hilo. Swala linachunguzwa kunako korti hey. Jimboni Kasa ya Mashariki, homa kali imerudi katika wilaya ya afya ya Kabinda. Kwa mjibu wa daktari kiongozi wa afya, kwa muda wa mwezi mmoja wa gonjwa makumi sita na tano walihesabiwa ni tangu mwanzo wa mwezi wa tano, watu kumi na mnane walifariki na upande wake kiongozi wa kiserikali wa kisengwa nafasi gonjwa huo unasumbua watu sana. Yeye anaomba, naomba wa kuwa afya wakomeshe ugonjwa huo. Taarifa ya Marcel Kabadi Kabiola wa Radio Veritas inasema sisi nawe Billy Ivan Lutumba. Wagonjwa makumi sita na tano walihesabiwa tangu kuonekana kwa ugonjwa huo wa oma kali. Kulingana ripoti ya komishini inayohusika na kupinga ugonjwa huo, wagonjwa wengi wanakuwa katika eneo ya afya ya Lubao ambamo kwa wagonjwa makumi ina na tatu. Wagonjwa wengine kumi na tatu wanapatikana kijijini Rudimbilu kula katika eneo ya afya Kamana, wagonjwa sita, mgonjwa moja kijijini Chofa na mwingine Kabinda Centre. Kulingana tuna ripoti hii kati ya waliofariki 18, 16 weko wa eneo ya afya ya Lubao zaidi zaidi kijijini Kisengwa. Daktari kiongozi wa wilaya ya afya kusema kwamba wanajipiganisha kabisa kwa ajili ya kupinga ugonjwa huo. Daktari Mathieu Kasongo anaeleza kwamba kampeni ya chanjo juu ya kupinga ugonjwa huo unapangwa kati ya eneo ya afya tatu kuanza tarehe makumi mbili hadi makumi mbili na ine mwezi huo wa sita. Kunakuwa tena kazi ya udhimizaji wa wakazi kuhusu uambukizo wa ugonjwa tangu juma mbili. Ngambo yake, kiongozi wa sekta Kisengwa anaalika wakuu viongozi kuzidisha mpango kwa ajili ya kupinga ugonjwa huo. Kwa hiyo mkuu wilaya ya Kabinda kusema kwamba lazima shirika zote pamoja na vituo vya serikali na raia kujiunga mkono ili kusimamisha uambukizo wa ugonjwa huo na kutunza wagonjwa wote. Hapa mjini Kinshasa eneo mingi, eneo nyingi zinakosa maji tangu mwanzo wa kipwa. Mfano wakata Kisuka Peshe, mtani Ngalima, eneo lenye kukosa maji tangu zaidi ya juma moja ikinyume. Wakati huo mirija mingi ya maji inaharibika mjini Kinshasa. Na kupoteza maji kiolela. Taarifa ya Michel Kifindango. mengi sidoni na wekari ndamusu kupata maji ya reji dezo inakuashida katika karta Kinsuka Peshor mtani Ngalema, tangu zaidi ya juma moja hakuna maji. Pia wakati maji natoka ni ndogo sana haijibu kwa mahitaji wa wateja. Tunatatizwa sana vyovi vinapatikana nyumbani na hakuna maji muchana mzima pia usiku Wakati huo katika kampi za kijeshi robinet na baki wazi na maji na toka siku nzima katika makarta nyingi mjini Kinchasa, mirija inaharibika na maji na ja barabarani, sawa vile barabarani Bokoro karibu na Kintambo magaza mtani Ngalema. Akitoa maoni yake, kiongozi jimboni wa Regideso anaahidi kutato kutatoa shida siku moja kisha ko arifiwa kuhusu kuusu uharibifu wa mirija kusu ukosefu wa maji pakinsuka pesher. Gervin Tariba anatoa jibu Makarta yameongezeka bila upangaji na wakati wa zamani, wakati walikuwa wakitumia maji ya visima, tunapaswa pata mpango wa eneo hilo kwa ofisi ya mambo ya udongo, ili tuweze kuchungua namna ya kutoa maji katika karta hiyo. Gervin Tariba anahaidi kwamba na kusimikwa kwa kiwanda cha Ngalima, makarta nyingi ya Kinshasa yataepushwa na ukosefu wa maji wakati huwa kipwa na wilayani Ituri kwa kukomesha matangazo ya jioni. Hali isiyo mzuri katika shirika za serikali mjini Bunia ni kutokana na, na ombi ya kufukuzwa katika kiwanda mamo shirika hizo ziliendesha kazi. Habari ilitolewa na komisa wa wilaya kwa muda Lewi asubuhi. Maelezo mengi nawe Isak Remoyope kutoka mji wa Bunia. Ofisi ya serikali zinazohusika na hiyo agizo ni ya utalii, ya madini, ya biashara ya nje na ya dejerad. Hiyo hatua inasikitisha watumishi ya serikali. Bernadet Ondiro, msimamizi wa ofisi ya utalii, anasema hawajue mahali wanaweza kutumikia sababu hakuna nyumba zingine ya kutumikia. Aliungwa njiani mwa simu kiongozi wa wilaya ya Ituri kwa muda, anasema wasimamizi ofisi hizo ya serikali hawakuelewa vyema habari aliyosema kwa mkutano ya kupandisha bendera siku ya kwanza hii asubuhi, Fataki Adroma anasema aliarifu watumishi hawa kwamba watakusanya pamoja ofisi zinazokuwa na kazi zinazoambatana kwa kurahisisha kazi yao, sio kuwafukuza nyumbani. Aliujiwa kuhusu hiyo jambo, liwali wa jimbo ya mashariki anasema hajue habari hiyo. Jean Bamanisa anaomba na viongozi wa district kutatua hiyo jambo kwa haraka. Kutoka Bunia, isakre moyope Radio Okapi. Isaac Remoyo pe akituripotea kupitia laine ya simu. Mwisho wa matangazo tu ya jioni. Asante kwa wote waliojiunga nasi. Mm, oh.