Mwandikaji wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi seni ni mwenye ukubali wa matatizo ya aina mingi katika kalendari ya vipindi vyote vya uchaguzi ujayo iliyotangazwa Jumajana. Jean Pierre Kalamba anasema hali hiyo inabatana na sheria ya uchaguzi iliyotajwa na bunge. Ejimoni Katanga wapiganaji wa mbuti walishambulia siku ya mungu iliyopita eneo la senga chimbu kaskazini mashariki ya Manono. Ishambulio e hiyo ilipelekea kuuawa kwa watu sita na kuumizwa kwa wengi. Na mashambulizi ya watu wenye silaha zidi ya wapasha habari yanaripotiwa tena mjini Goma katika jimbo la Kivu ya kaskazini ya mwisho ni siku ya Mungu siku ziliwapasha habari wawili. Oh, e, maoni yanaendelea kutolewa kuhusu kalendari ya vipindi vyote vya uchaguzi ujayo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliyotangazwa Jumatano na tume ya uchaguzi huru Seni. Watendaji wanaoshiriki katika mwenendo wa uchaguzi wanafurahishwa na kutangazwa kwa kalendari hiyo, lakini wengine wana masito wakishutumu ukosefu wa mapatano na uhai katika utimizi pamoja na maangamizo na bajeti ya juu sana. Mwandikaji wa Seni anakubali matatizo yale yote, lakini anasema anaambatana na, na sheria kuhusu uchaguzi iliyotajwa na bunge. Afuataye ni Jean Pierre Kalamba akichipasiga mbele mikrofoni ya Mimi Ngumba Mulungu. Le de la kalendari ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni yenye kuwa chini ya utawala wa katiba inaambatana na sheria ya uongozi wa seneti na pia sheria ya uchaguzi sababu vipengele vimoja vya katiba ya jamhuri vinasimika. Wakati seneti ilizungumza na viongozi wa vyama vya kisiasa vyenye kukubaliwa na ni hapo ndiyo tunajua kwamba tuna vyama vya kisiasa mia nne makumi sita na tunaendesha vituo vya mazungumzo kwa kubadilishana mawazo. Kupitia njia hiyo, ndiyo seni inakubali mapendekezo mbalimbali. Kuna vituo vya mazungumzo na wanawake na wakasa na vijana na wapasha habari na watu wote. Tuliendesha mazungumzo mwaka wa elfu mbili kumi na nne, ni kusema tulikubali maoni ya watu waliotaka kuzitoa. Jimboni Katanga, wapiganaji wa mbuti walishambulia siku ya Mungu iliyopita eneo la Senga Chimbu linalopatikana kwenye karibu kilomita 116 kaskazini mashariki ya Manunu. Watu sita waliuawa na wengi waliumizwa katika eneo hilo. Mapambano yanaripotiwa mara mingi kati ya wa mbuti na Wabantu. Maneno malezo mengi kutoka Kalemie nawe Expedi Mwamba Mubi ni kwa jumla watu sita waliouawa miongoni mwa kabila la Wabantu wakiweko pia watu kadhaa waliojeruhiwa. Hii ni tukio la shambulizi lililoendeshwa na wapiganaji wa kabila la Wambote zidi ya kijiji Senga Nchimbu. Shambulizi hilo limedumu tangu saa kumi ya mchana hadi saa kumi na moja. Shambulizi hilo tokea wapiganaji wa kabila la Wambote ni la pili katika kipindi cha juma moja kwenye sekta hiyo ya Nyemba. Tarehe kenda Februari Wambote wameendesha shambulizi kwenye sekta hiyo katika kijiji Kisunkulu. Mahali hapo kauawa kapita wa kijiji Senga Nchimbu pamoja na watu wengine wane, aeleza mfanyakazi mmoja kwenye shirika fulani yenye kujitegemea kimataifa tokea Kalemi. Mimi ni expedi amba Mubi Radio kwa kifupi. Jimboni mashariki watu wawili waliuawa jana katika shambulizi ya gari moja na watu wenye silaha kwenye kilometa mia moja na mbili na mtaa wa Dungu katika mbuga la taifa la Garamba watu wengine wawili waliumizwa vikali na wanapokeza matunzo katika kituo kimoja cha afya cha eneo hilo, lakini kiongozi wa mtaa wa Dungu anasema watahamishwa kwa matibabu mazuri. Na jimboni Katanga, katika mtaa wa Pweto, vitendo vya usumbufu wa watu na wanajeshi wa FARDC vinaripotiwa katika barabara namba tano ya taifa kipande cha Kilwa Pweto. Wanajeshi wanaotawanya katika barabara hiyo wanalazimisha kwa kila mpita njia malipo ya faranga za Kongomani elfu moja hadi elfu moja mia tano wenye ukosa franga wanalazimishwa kutumika kazi katika mashamba kubwa za wanajeshi wale. Wakuwa kiserikali wakilwa na Pweto waliahidia kuchukua hatua kwa kupinga tabia hiyo. Maelezo mengi nawe Madeleni Waila kutoka mji wa Lubumbashi. Ushuhuda mbalimbali ulioojiwa kwa simu ya mkono kutokea siti ya Kilwa ujulisha ya kama askari jeshi wa kitaifa wapo na nyanyasa wakaaji kwenye barabara Kilwa Pweto, inayo urefu wa kilomita mia na zaidi, wamesimika vizuio sita kwenye vijiji mbalimbali. Ushuhuda huu hujulisha kwamba askari jeshi hawa huomba pesa kwa kila mpita njia akiwa kwa mguu, kwa baskeli na hata kwa pikipiki. Kikundi cha kutetea haki ya binadamu pale Kilwa lina pedo kwa kifupi, nacho pia kinashutumu jambo hili. Mkuu wa sekta Mwero pale Kilwa amemaanisha naye kwamba sio mbali mno amepokea ofisini mwake lalamiko la wakaji walionena jambo hilo. Tumsikilize mtu mmoja aliyenyanyaswa. Tumusikilize mutu moa alienyanyaswa. mua panakupigapo na mpimbo eh, tu manyumba tu twabo. Akiojoa kwa jambo hili, admisrto a teritoria pale Pweto amehakikisha kwamba ameomba kamanda wa kijeshi maeneo ya Pweto kuelekea jambo hili. Tujue kama reto okapilu bumbashi wakajitahidi kumtafuta kamanda wa kikosi anayemiliki maeneo ya Kilwa kwa ubovu wa bati huyu hakupatikana. Mbumbashi, madeno wa ila radio kapi. Kwa kifupi, kazi zote zilisimamishwa leo asubuhi pa Baraka, mji mdogo upatikanao kwenye kilomita mia mbili makumi tano kusini ya Bukavu katika jimbo la Kivu ya Kusini. Ni kutokana na ombi ya shirika la raia la hapo nyumbani. Maduka kubwa, mashule soko na maduka ndogo vyote havikufungua milango kwa kushutumu vitendo vya wizi, ubakaji na usumbufu dhidi ya wafanyabiashara na wakaaji wa Baraka. Kamanda wa polisi katika eneo hilo anaomba uhusiano kati ya wakuu wa shirika la raia, wakaaji na polisi kwa kupinga vitendo vile. Ukosefu wa usalama mjini Goma, katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, mashambulizi ya watu wenye silaha dhidi ya wapasha habari yanaendelea kuripotiwa. Mashambulizi ya mwisho zidi wapasha habari wawili ni ya siku ya Mungu usiku. Maelezo mengi nawe Sifa Maguru kutoka mji wa Goma. Mpashabari wa mwisho aliyeshambuliwa ni wa redio RTNC, yeye anaitwa Apolinar mali ya watu, naye anaendesha kazi kwenye ofisi ya kiliwali wa jimbo. Huyu alipigwa kisu kichwani na anatunzwa kwa sasa ndani ya hospitali moja hapa mjini. Waliomshambulia wa walimtambua vema kama vile mpashabari. Siku hiyo hiyo mpashabari mwengine wa redio Kapi alishambuliwa pia katika kata Mabanga na vyombo vyake vyote kupelekwa. Kiongozi wa UNPC anawaza kama usalama mdogo una wanapanda zaidi zidi ya wapasha habari, na anaomba viongozi wa jimbo wapate kulinda usalama wa wapasha habari lukeka bin mia. Haiwezekani katika nchi ambayo inaheshimu haki za watu mambo kama na hayo kuwaweza kufika. Mwandishi wa habari mmoja akifariki, ni zaidi ya watu laki mmoja ambao hawatatolewa habari. Bila mwandishi wa habari hakuna habari yoyote, na bila kuwa na habari hakuna mamlaka ya uongozi na hakuna mamlaka ya wakaaji. Kumbukeni, Tangu miezi sita sasa, ni wapashabari tano kati yao wane wa RTNC ndio wamekwisha kushambuliwa, na ili liwali wa jimbo Julien Paluku anahaidia kuleta mchango wake kwa kulinda usalama wa wapashabari Goma. Sifa maguru hajio kapi na shirika la Lizadel lilisindikiza kisheria vitendo vya 250 vya ubakaji kati ya mwaka wa 2014 na 2015. Miongoni mwa vitendo vile kuna ubakaji wa, wa binti moja na mchungaji wa kanisa moja ya Matete pamoja na swali la fisto anayeitwa Saisai lenye kuwa katika uchunguzi. Elizadel inatayarisha kampeni ya umizaji wa, wa sheria ya familia. Sikilizeni kiongozi wake Godekaembe aliyehojiwa na mwenzetu Jef Ngoi. Mazungumzo yalielekea swali la mchungaji Kambui aliyebaka Kambui aliyebaka binti mmoja kati katika kanisa yake wakati wazazi walikuwa mbele ya mlango. Kesi linakomeshwa leo au kesho, wamzi utatolewa lakini, upande wa serikali unaomba hukumu ya miaka kumi na mbili gerezani na malipo ya hasara ya dola za Kimarekani elfu kumi na tano ijapokuwa swali la Tito Mavinga anajulikana kwa jina la Saidai linachunguzwa mahakamani. Siku zijazo wambi utatolewa na kujulishwa kwa watu wote, lakini tangu mwaka wa elfu mbili kumi na nne mpaka sasa, Isabel imesindikiza kisheria maswali mia mbili makumi matano ya wahanga wa ubakaji. Hatua nyingi zimekwisha kuchukuliwa katika maswali yale, zaidi ya hatua mia moja zimehukumu walioendesha ubakaji, na waza kwamba tutawajulisha habari kamili siku zijazo.