A kikao cha kawaida cha mwezi wa tatu kunako bunge la taifa na kunako senate kilikomeshwa leo siku ya kwanza mjini Kinshasa, lakini vyumba hivyo viwili vinatumika pamoja kwa kusawazisha maoni na kutaja sheria zimoja katika masemi ya sawa. Jimboni Kivu ya Kaskazini, kamanda makamu wa kata kuu ya sekta ya operesheni ya kijeshi katika eneo la kaskazini na operesheni Sokola ya kwanza alifungwa tangu siku ya Mungu pamoja na wanajeshi wengine wa FARDC, wanashutumiwa kuharibu hali ya usalama katika eneo la Beni na jimboni mashariki wafungwa wa gereza kuu ya dunguu kilomita mia saba kaskazini mashariki ya kisangani wanaishi katika mchanganyiko mbaya. Ndivyo imeandikwa katika ripoti ya shirika la taifa Human Rights iliyotangazwa pa dunguu tarehe kumi na nne Juni iliyopita. Oh, hapa mjini Kinshasa, kwa kuanza kikao cha kawaida cha mwezi wa tatu kunako baraza ya bunge la taifa na kunako seneti kilikomeshwa leo siku ya kwanza baada ya maandamano ya kiserikali, vyumba hivyo viwili vinatumika katika kamisheni ya pamoja kwa kusawazisha maoni na kutaja sheria zimoja, si katika ka masemi ya sawa ni sawa, sheria inayoelekea sharti za utimizi wa haki ya wanawake na usawa kati ya wanawake na wanaume. Taarifa mimiye Ngoma Mulongo, mengi Sidoni nawe Dunia Mukunda Milemba. Vyumba vyote mbili vilitatua shida yoyote iliyokuwa kikwazo kuhusu sheria ile, Vilisikilizana kuhusu hasa nukta ya ine mwanamke gani na mwanamke wanaofaidika kwa usawa na hali hizo zote kisiasa. Ni hivi mwanamke anawakilishwa kwa kila namna katika madaraka zote za kutajwa na za kuchaguliwa katika vituo vyote vya taifa vya majimbo na malokalite. Kuhusu nukta ya tano, inaomba kwa vyama vya siasa kuheshimu usawa kati ya mwanamke na mwanamke wakati wanapotayarisha madaftari za uchaguzi mbalimbali na iyo ni katika shuti zenye kulazimishwa na sheria ya uchaguzi jambo lingine lilotatuliwa ni nukta ya nane yenye kuomba serikali kukamilisha haki za mwanamke kwa hatua ya kipekee na kuweza hivi kumpatia gisi ya kupewa mkopo na ya akiba. hatua iyo kwa nukta yake ya kenda inaomba serikali kuchukua mipango ya kupinga hali yote huenda kinyume na usafi ya uongozi na pia kuharibu na kuweza kumpatia mwanamke hali yoyote ya maisha bora kulingana na pato. Mbujimayi, katika jimbo la Kasai ya Mashariki, liwali Alphonse Ngoi Kasanji alianza leo mahojiano ya kisiasa kutokana na mapendekezo ya rais wa jamhuri kwa maliwali wote wa majimbo. Makundi yote wakaji, ya wakaji yanapaswa pana mahitaji yatakayosaidia katika matayarisho ya mazungumzo ya taifa, lakini maoni yanatolewa katika hali tofauti kuhusu mahojiano yale. Watendaji wamoja wanafurahishwa, wengine wanayapinga mengi tuyafate kutoka Mbujimayi na mwenzetu Chris Mukand Gaven. Alphonse Ngoikasangi alipana tangazo kuhusu mazungumuzo hayo Kunjala wapasha habari, kisha safari la kurudi toka mjini Kinshasa, akieleza raia shabala mazungumuzo jimboni. Mwaliko huo umepokewa ngisi mbalimbali mbali. Shirika la vijana wa makundi za kisiasa pia wenye societe civile wanaopigania machaguzi katika hali la amani nchini wasema ya kuwa wapo tayari kwa kuleta muono wao kwa matengenezo za mazungumzo kuu la wananchi. Ngambo lao wenye upinzani wa siasa wamekamata mpango wa kukataa kuingia katika mazungumzo hayo. Mwananchi Alidoro Numbi, mmoja wa wapinzani, ametatua wazo lao akisema ya kuwa wamekataa mazungumzo wanaotengeneza jimboni. Wameona ya kuwa ni mchezo tu wa kuigiza, hawataki kuingiamo, kwani hawaoni jambo lolote waweza mwambia gavana ili amfikishie rais. Kwa hiyo, siku la kwanza kiongozi wa jimbo aliwapokea wenye bunge jimboni, wanamemba wa government jimboni, wapastor wa makanisa mbalimbali, viongozi mbali wa kiasili pia vikundi vingine Uoyakuwa mazungumzo hayo yatatendeka muda wa masiku nne. Toka Mbozimair Chris Mikonde, Radio Okapi, jimboni Kivu ya Kaskazini. Kamanda makamu wakata kuu ya sekta ya operesheni za kijeshi katika <tipos> eneo la kaskazini na operesheni Sokola ya kwanza alifungwa tangu jana siku ya Mungu mjini Beni pamoja na wanajeshi wengine. Kwa mjibu wa duru za sheria wanajeshi wale wa FARDC wanazaniwa kuharibu hali ya usalama katika eneo la Beni. Duru hiyo hiyo hujulisha kwamba tangu siku chache mahakama ya kijeshi na mashirika ya usalama alitumika kwa kuvumbua kundi hilo ndani ya majeshi ya FARDC, kundi lenye kushiriki katika uharibifu wa usalama Pabeni. mengi tuwafate kutoka Beni na mwenzetu Papi Martial Mukeba. Luteni Kanali Benjamin Kiwebe na walinzi wake wawili wanafungwa tangu jana katika gereza ya mahakama ya kijeshi pabeni. Duru za sheria zinasema ya kwamba kamanda makamu wa kata kuu ya Operation Sokola ya kwanza ameshutumiwa kutumikisha askari wa FRDC katika magendo. Duru hizo zinasema pia kwamba Luteni Kanali Benjamin Kiwebe alitumika miezi mingi na waaskari kumi wasio kuwa na vibarua vya kazi japo walikuwa wa askari wa kikosi cha mia mnane na mbili cha FRDC kinachopatikana mjini Goma. Kati ya hao askari kunapatikana Mkulubaka Butelezi na Mupakadi Junior waliofungwa na polisi siku ya tano iliyopita kisha mauaji ya mtu mmoja pa Beni. Askari hao wawili wamehukumiwa kufa na korti ya kijeshi ya Beni sababu ya wizi wakitumia silaha na kwa kushiriki katika kundi la wajambazi na kukimbia majeshi. Duru za shirika la ujasusi zinaarifu ya kwamba kumepita miezi chache askari kupita kumi wa kikosi kikosi cha mia nane na mbili wa FRDC wakiwa pia walinzi wa Kanali Felix Akumanda walifika pabeni bila vibarua vya kazi na kisha hawakuonekana tena. Askari mwengine aliyefungwa ni Luteni Mazanga Lui, naye pia anashutumiwa pamoja na wale wanao haribu hali ya usalama pabeni. Beni, Marcial Papi Mukeba, Radio Okapi. Na jimboni mashariki wafungwa wa gereza kuu ya Dungu mtaopatikanao kwenye zaidi ya kilomita Kaskazini mashariki ya Kisangani wanaishi katika hali mchanganyiko wa watoto na wakubwa na tena wanaume wana na wanawake wote, na wana ulinzi wote au hawasindikizwe na wanaachiliwa ndivyo imeandikwa katika ripoti ya shirika la taifa Human Rights iliyotangazwa hapa Dungu tarehe 14 Juni iliyopita. Ripoti hiyo ina mapendekezo mengi kwa kuboresha hali ya wafungwa katika gereza kuu ya Dungu. Mafasiliwa mengi kutoka Kisangani na Jacques Mukonkoli haki ya wafungwa hayeshimiwe katika gereza kubwa ya mta ya dungu kama vile imejulishwa na ripoti ya gundi la maendeleo human rescue alafu kadiri yake ni fasi ya watu mia moja makumi tano lakini wafungwa wenye kuwamo sasa ni mia mbili makumi ine wanawake mbili na watoto munane wanachangana katika gereza hilo pamoja na watu wakubwa wanaume hawapate chakula hata matibabu kwa wagonjwa ni kwa hiyo wafungwa wawili walifariki mwezi ya ine na ya sita mwaka tunayo kufuatana na magumu hiyo shirika human rescue inaomba na wakubwa wa serikali wawezi kuikomesha Kiongozi ya mtaa ya Dungu hakanushe mambo zote zenye kujulishwa katika ripoti ilo. Kwake Edmundo Kakao, serikali ya jimbo imetuma chakula kila mara, lakini kwa kuona kama idadi ya wa wafungwa ni wengi zaidi, chakula hiyo haitoshe. Wafungwa wengine wa Mitasa, wa Watsa, Faraje, Iziro na Wamba wametumwa tu mtaani Dungu. Anatumaini kama makesi ya wafungwa ikafunguliwa, wamoja wanaweza kuwachiliwa uhuru na idadi yao inaweza punguka. Anahitaji pia musaada ya magundi za maendeleo kwa kutatua shida ingi. Moja moja, Toka muji Kisangani mimi ni Jake Mkonkole, radio Okapi. Jamaa makumi ine na ine za wakimbizi warundi zinapatikana tangu siku chache katika kambi ya wahami pamutu peke katika sekta ya Babuyu mtani Kabambare kusini ya Maniema. Wakimbizi wale walikimbia hali ya ukosefu wa usalama iliyojitokeza nchini mwao kiisha jaribio ya kugeuza madaraka ya juu ya kiserikali mjini Bujumbura mwezi wa tano uliopita wanatokea katika maeneo ya Nguzi, Kayama, Bujumbura, Makamba na Changuzo, kwa mjibu zetu, wa duru zetu. Wanajeshi Wakongomani kutoka Lulimba mtaani Fizi walifika leo asubuhi katika kambi hilo la wahami, wakiharibu kazi za utambulisho wa wahami mengi. Kutoka Kindu nawe Rigober Walumba. Fuatana na duru ya Caritas Kasongo, wapo jamaa makumi mane na ine ya Warundi watu karibu mia mbili ambamo wake na watoto walitoka njia mbalimbali kwa kufika kwa mutopeke, vilivile njia ya Kalonda Kibuyu Lukolo. Gundi la kwanza lilifika kati ya tarehe makumi mawili na mbili na makumi mawili na tano mwezi wa tano uliopita, na walitoka Burundi. Gundi jipya lilifika kati ya tarehe moja mpaka tano mwezi huu wa sita. Kufuatana na waakilishi wa wakimbizi walitoka Chibitoke na Ngozi, ueleze kama wakimbizi hawa uishi kwenye hali mbaya kunako kempi ya Mlolwa mangi Mutupeke. Wana lazima ya mahema, chakula, vyombo, mafiga na matibabu, ndiyo maana inaomba msaada kwa haraka, kufuatana na Karitasi Kasongo. Kwa kumaliza, na kamati ya waani wa Mutupeke kulikuwa kiziwizo cha kazi ya ya kuhesabu wahami na wakimbizi leo asubuhi ilitokana na kuingia kwa rafla kwa askari jeshi wa FRDC kutoka Lulimba mtaani Fizi. Walisema kama wanakuja kuandikisha, wanakuja kuandika wakimbizi na wahami. nikiripoti toka Kindu. Hatimaye, Hatimaye, mshauri maalumu wa rais wa jamhuri anayehusika na uongozi bora alikutana leo siku ya kwanza mjini Kinshasa na wafanyabiashara wa Marekani pamoja na Luzolo Bambi na wageni wake wa walichungua wa namna kuboresha hali ya biashara katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Taarifa ya Jeff Ngoi Mengi Sweni na Wibili Ivan Lutumba. Mshauri maalum anaidhadi msaada wa wafanyabiashara ulimwenguni kama kuimarisha uwezo wa watumishi wa kituo chake ili kuendesha kazi vizuri. Ngambo yake msimamizi wa chumba cha wafanyabiashara wa nchi Marekani bwana Christopher de Ap husema usema kwamba kuna viwanda kumi na tatu kuwa na lazima ya kuendesha kazi yao hapa nchini Kongo ya Kidemokrasia, lakini wazo yao imezuiwa ya na jambo fulani kama kupangwa au namna ya kusimamia na kufuatilia kazi la wafanyabiashara ni. Kwa hiyo wanaalika serikali ya jamhuri ya Kongo kufuatilia vizuri mashtaka kupitia mwenendo bora kisheria ili kazi kufanywa bila unyanyasaji kadhaa. Kuhusu marekebisho katika sekta ya biashara tangu mwaka wa elfu mbili na sita na kazi kufanyiwa na SNRF, bwana Christopher hujulisha kuwa kuna kazi nzuri kufanyiwa kwa sababu maneno mengi kutukia katika sekta hii yamepunguzwa. Lazima SNRF kuondoshwa kati ya benki kuu ili kubaki kituo kufanya kazi katika uhuru. Kazi kusimamiwa na bwana Luzolo Bambi inalazimisha kuchukua mipango kamilifu kwa ajili ya kuboresha tabia kati ya raia kwa wakati huo. Shauri maalumu wa rais wa jamhuri anaendelea na kupokea mashtaka mbalimbali kuhusu rushwa na ulaghai wa pesa ambao kupasha kulaumiwa mwezi ujao, oh.