Asante kwa kuwa nasi wengi njiani, mwanga afateni. Kwanza vichwa vya habari. Tunazo kazi azikuendeswa leo siku ya tatu mjini Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini, ni kutokana na mapambano makali kati ya wanajeshi wa FARDC na kundi moja la Wamaimai. Hadi sasa matokeo yapo tofauti na maoni ni mengi yenye kushutumu shambulio ile ya mji wa Beni asubuhi mapema <coughs> ni hakika. Ocha, ofisi ya Umoja wa Mataifa ya uongozi wa kazi za kibinadamu, imefunga mlango wake jimboni Equater ni sababu jimbo hilo limeingia sasa katika kipindi cha miradi ya maendeleo ya kudumu, atasema Joseph Ingaji kiongozi makamu wa ofisi ya Ucha katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na jimboni Katanga. Leo ni siku mbili tangu kuanzishwa mjini Lubumbashi kwa kesi kati ya pande la serikali na wanajeshi watatu wa FARDC ni katika swali la uwizi wa silaha na vifaa vya vita pamoja na waribifu wa kanuni ya kazi za kijeshi. Salam, karibuni na usikilivu mwema oh. Tuanze na habari kutoka jimbo la Kivu ya kaskazini. Hakuna kazi iliyoendeshwa leo siku ya tatu mjini Beni ni sababu ya mapambano makali kati ya wanajeshi wa FRDC na kundi moja la wamaimai. Duka ndogo kama vile kubwa, masomo, soko vyote vilikuwa vyenye kufungwa. Wanajeshi wa FRDC walitawanywa katika nafasi za lazima za mji. Kwa sasa matokeo ya muda yanapanda wa mai mai makumi matatu na mbili ndio waliuawa na upande wa wanajeshi ni idadi ya wane, kati yao afisa mmoja mkuu. Ndugu zeni kuwa huu zimejulisha kwamba watu kumi na saba ndio waliuawa upande wa FARDC na wa mai mai sita walishikwa. Hadi sasa haijulikani hakika ni kundi gani la wa mai mai lililoshambulia mji wa Beni. Mwenzetu Marcel Papi Mukeba alituandalia taarifa yanayosema tunaoinawekarinda muso Shambulizi la asubuhi ya leo pa Beni liliendeshwa na wapiganaji wa maimai wa kundi la MRDC linalongozwa na Ile Kombi aliyejitaja kanali. Kufatana na Kanali Richard Bisamaza, wavaamizi walioshikwa baada ya mapambano wamehakikisha kwa wana memba wa MRDC. Shirika la raia la Kivu ya Kaskazini linashota kidole wanaomuti Ile Kombi, kiongozi makamu. Pia msemaji wa shirika hilo anakumbusha kwamba mji wa Beni umeshambuliwa tangu siku nyingi. Kumbi, kiongozi huyu wa kundi la uasi anashutumu makundi ya kanali David Lusenge kuwa wenye kuendesha mashambulizi. Huyu anamshtaki kuongoza kundi la uasi kwenye mkusanyo wa vilima vya Rwenzori na alijitoa. Imepita siku chache kwake yeye, waatilifu wa David Lusenge walioachiliwa porini ndio wanaendesha mashambulizi. Anajiuliza namna gani kiongozi wa kundi la uasi ameweza kujitoa bila wale wanaomtii Ile anasema kuwa wakati huu hana nia ya kushambulia Beni. Jaribio zetu zote kwa kumupata Kanali David Lusenge hazikufaulu. na kuhusu tu mapambano hayo ya Beni, monisco imejulisha kwamba brigedi zake zinaendelesha kazi ya kawaida ya kulinda raia. Lakini kuhusu brigedi maalum ya Umoja wa Mataifa na hali ya leo asubuhi pa Beni, msemaji wa monisco anasema kutawanywa kwa wanajeshi wake kunaendelea na kwa sasa brigedi hiyo maalum malum haijaanza kazi. Madnod Munubaya anafurahishwa na kudhibitiwa kwa mji wa Beni na wanajeshi wa FARDC. Masemi yake alichukuliwa na Bili Van Lutumba. Pouvoir, kwanza lazima kufasilia vizuri kikosi ambacho kinapashwa kuja, kitakuwa kwanza mjini Goma. Kwa wakati huo wanaendelea kufika askari, wanaendelea tu na matayarisho. Maana yake kikosi hicho bado kuanza kazi. Askari ambaye kuisha fika idadi yao ni kidogo, na bado kupokea vifaa vyote vya kazi. Nio kuonekana sema kwamba vikosi vya MONUSCO ambavyo kwa kawaida mahali hapo, wao sikufanya kitu hata moja na wanasubiri tu kufika kwa kikosi kenyewe, hapana Sivyo, vikosi mbali mbalimbali vya MONUSCO ambavyo kuwa katika eneo zote vinaendelea kuendesha kazi yao, wanakuwa na kazi ya kulinda raia, wanatumika pamoja na jeshi la taifa, askari awa sipo kubaki bila kuendesha kazi yao yenye. Yani nilisikia jeshi la taifa ilipambana asubuhi ya leo mjini Beni kuweza kufukuza washambulizi na kubaki katika mjini Beni. Nao wanabunge wa taifa wachagaliwa wachaguliwa wa Beni wanashutumu ukosefu wa usalama uliojitokeza leo asubuhi mjini humo. Kwa mjibu wao, hali hiyo inatokana na uvumilivu wa sana wa makomiti za mji za usalama. Wanaomba doria usiku iendeshwe popote katika mji wa Beni na kando kando yake. Mmoja wao, mbunge Gregoire Kiro, anafasiria mbele ya mikrofoni ya Jacive Molima tunasikitika sana kumambo nyei ilipitika busiku ya leo huko Beni. Tunatoa pole kwa population na tunawaambia kama wasichoke, wabakie tu vigilan, bawe na ekima, kama mambo itakuwa tu mzuri na tena bakue na weza kukuwa na staki, bale bajambazi wenye bakiona mtu mwenye haonekane sawa mutu sawa banamusitaki kusudi banaleta insekirité, banapia kuuwa watu na akpia kusumbua watu uwa kubwa ya inji tunawaona kila siku wa ministre, tunasema Beni hukubeni aiko mubaya, iwe jeshi iwe polisi, mwatafutie maslaha, mwatafutie chakula, mwapangie mzuri kusudi wafanye kazi yao mzuri, lakini inaonekana kama hawatusikie kabisa. oplaosicoke na shie huku wanabunge hata choka kuendelea kuwasemea kubale watoto wenyewe banaingia kupori kule, mwachile kazi si wote tunasema tunatafuta kidemokrasia, demokrasia haiko vile maoni mengine ni ya wakuu wa mji wa Beni katika tangazo ya leo, siku ya tatu hapa mjini Kinshasa. Mbunge wa zamani akiwa mkuu katika chama cha PPRD Jilie mali kidogo alisema amesikitika na shambulio ile. Ameomba kukaza kwa usalama pa Beni na hasa kutawanya haraka kwa brigedi maalum ya Umoja wa Mataifa kwa kukomesha mambo ya makundi ya silaha katika maeneo za Kivu. Afuatai ni Julien Maliki Dogo katika masemi alichukuliwa na François Kadima. Nasikia pia kama mtoto mmoja alipata masasi kwa mguu, nange nasema tena pole kitu nalomba bwana liwali ya jimbo Julie Paluku, gouverneur wetu tunasikia kama iko Kinshasa. Kama namuna iko afanye nguvu yote arudie kumjini, aende apoleshe raia ya Beni. Tunalomba kwa gouvernement a renforcer sécurité kwa provensi yote ni pia vile kuvila Beni na territoire ya Beni, tunalomba pia afanyi nguvu yake yote ili brigade d'intervention ikuye mbio ijestale ikale mbio, kwani raia anawaza wale watasaidia juu ya kuleta kimya. Ni hakika ofisi ya Umoja wa Mataifa ya uongozi wa kazi za kibinadamu OCHA imefunga milango yake na kuondoka moja kwa moja jimboni Equateur kwa mjibu wa Joseph Ingazi, kiongozi makamu wa ofisi hiyo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, aliyetangaza habari yenyewe jana siku ya pili, ni sababu jimbo hilo limetoka katika kipindi cha mahitaji ya haraka na kuingia sasa katika kipindi cha miradi ya maendeleo ya kudumu. Kumbukeni kwamba ni tangu mwaka wa 2010 ndio ofisi ya OCHA ilifungua jimboni Ekuater, ni kutokana na uwasi wa melia uliolazimisha usaidizi wa haraka kwa wananchi waliokuwa katika magumu mnamo maeneo ya Dungu na maeneo mengine yaliyoguswa na uwasi. Matokeo ya kazi za ucha miaka y tatu jimone Ekwater ni gani? Jibu ni ya Joseph Ingaji mbele ya mikrofoni ya Paul Richard Malingela. Uh, uh, munajua mbele maneno gisi zilifanyikana kudongo, OCHA iliongoza misaada kweni wakimbizi wenye walipatikana kudongo, na inaendelea ita mashirika za kimataifa ulimwenguni kwa kusaidia wakimbizi jimboni Equateur, na OCHA iliendelea na kazi ya usaidizi. Mi nataka wambia kama kazi enye OCHA ilifanya jimboni ilisaidia na kupunguza magumu za raia. Ni kusema sisi OCHA tuko sauti ya watu mia ama la voix de sans voix, tunastahili funga milango apa jimboni lakini, tukingali kwa kuongoza kazi wa kusaidia raia mujia ya Asia, tutaendelea kuya apa kwa kusaidia Asia kama kazi wa kusaidia wakimbizi ikaongezeka ya tena kwa kumaliza jimboni Katanga, leo ni siku ya pili tangu kuanzishwa mjini Lubumbashi kwa kesi inayopambanisha serikali na, na wanajeshi watatu wa FRDC katika swali la uwizi wa silaha na vifaa vya vita pamoja na uharibifu wa kanuni ya kazi ya kijeshi. Anayeshutumiwa sana ni Kapten Mongonkole Ngoi anayehusika na vifaa kunako jimbo la sita la kijeshi. Maelezo mengi nawe Denis Maeo kutoka mji wa Lubumbashi jambo hili la wizi lilitukia usiku wa siku ya kwanza hii mwendesha mastaka usema kapta mkonkole ngoi alinaswa wakati alitamani kutoa kwenye gala ya silaha pale kituo cha jimbo la sita la kijeshi sanduku za masasi kwa jumla ni zaidi ya masasi mia nne makumi kenda ya AK-47 grenadi ya aina ya china na mingine gari pia sehemu kubwa za dawa za kiasili zimenyanganywa na kupelekwa mbele ya chumba cha waamzi. Wengine wastakiwa ni askari jeshi karani kwenye ofisi ya kulinda silaha, pia askari mwenye alikuwa dereva wa kapta mukonkole wakati wa kisambo. Kapta mukonkole pia dereva walikanusha mastaka haya yote, bali karani wa ofisi ya kulinda silaha alimstaki kiongozi wake kuwa yeye alimwamuru kuchukua masasi