tunawasalimu popote mulipo mjini Kinchasa. Usalama mdogo unaendeshwa mtani Bandalungu, watu wenye kumiliki silaha walipora pesa simu na vifaa vya thamani bila wasiwasi katika maduka mbalimbali. Kesi mpya kuhusu Floribert Chebeya na Fidel Bazana itafanyika tarehe makumi mawili na kenda mwezi huwa mnane kwenye korti kuu ya sheria. Shirika lisilo la kiserikali la Voi de San Voi inadai mara tena kufungwa kwa haraka kwa John Numbi na washiriki wake walioendesha mauaji. Bonikase ya mangaribi, kumepandishwa bei ya muhindi katika soko za muji wa Kananga, japokuwa wiki iliyomalizika zaidi ya tani mia mbili ya muhindi ilifikishwa sokoni. okukomesha jambo hilo, serikali ya jimbo inaahidi kuwaadhibu wenye kuzidisha bei ya muhindi. Oh, Mojini Kinchasa, wakaji wa mtawa Bandalungwa wapokatika osalama mdogo. jana watu weni silaha walishambulia duka itwayo itwayoreobot kwenye soko ya Sinkin na kilabo cha kinywaji kinachoitwa Katedral Saint Ant kati ya sain na saine na nusu za usiko. Kama desturi, wajambazi wale walipora pesa, simu na mabiju bila shaka tarifa ya ina olinga usumi wake na bili iva lotumba Vitambulisho kuonesha na wahanga wa wajambazi hawa ni vimojamoja, mama moja na wanaume wawili wenye kuwa na silaha za vita na moja kuvaa mavazi ya polisi, kwenye duka Robot barabara mbavu kandokando, nafasi kuitwa Block pale Bandalungwa. Wajambazi awa walipokonya pesa yote ya kazi ya siku mzima, simu na vifaa vingine vya wamama. Wakati walikuwa wakitenda mabaya haya, wakaji wanashuhudia kwamba polisi ya soko walijulishwa kuhusu ujambazi huo, lakini hakuna kitu walifanya. Wajambazi awa walitoroka kupitia pembeni ya soko Wakapiga masasi juu, walienda tena kushambulia teras kuitwa Katedral Saint Anto, kwenye walipogonya sako ya wamama yenye kuwa na pesa na vifaa mbalimbali. Kabla ya kukimbia, walipiga tena masasi juu. Polisi kushitakiwa kama wakufanya kitu hata moja, wanatupilia mbali masemi haya na kuonesha lakini kuwa wanatatizo mengi juu ya kufika fasi ujambazi kutendwa, kwani idadi yao ni ndogo. Polisi wengi si kuheshimu fasi kwenye kuwatuma. Pia wanaeleza kama wanakosa pia vyombo vya maongezi ambavyo vinaweza kuwasaidia kuongea kati yao ujua kujulishana ujambazi kutendwa. Jueni kwamba jana vyumba vya usalama viliweza kushika kundi la wajambazi wane walio shambulia duka moja siku ya pili lopita, majira ya saine za usiku kwenye Binza Delvo. Kufatana na washuhuda, watu wale wenye kumiliki silaha walibeba dola za Kimarekani elfu mbili mia tano na waliua mwanamke mmoja. Wawili kati ya walio shikwa na vyumba vya usalama walishambuliwa na raia, mmoja amefariki na mwingine kupelekwa na polisi katika hali mbovu. Jimboni Kivu ya kushika, sini kiongozi wa shirika mpya la raia la Sange anaomba polisi ya taifa ifanye uchunguzi kuhusu mauaji ya watu sita wa jamaa moja, pamutahule usiku wa siku ya pili iliyopita. Sange ni mujo na upatikana pa zede kilomita makumi saba kusini ya mujo wa Bukavu. Mwito umetolewa mbele khabari, lewa wapasha habari asubuhi pa Sange. Kwa mujibu wa Kibonge Kishebuzi Fidel, mwangaza unapaswa kutolewa ili kukomesha watenda maovu bondeni Ruzizi. Sikilizeni mwito wa wa kiongozi wa shirika mpya la Raya la Sange mbele ya mikrofoni ya Gilbert Kongaba wa redio ya kijami ya Sange. Tunaalika polisi ya taifa kuendesha uchunguzi wa kweli kweli, kwani lazima uwazi kuonekana, ili watenda mabaya wote au washikwe na wapelekwe mbele ya chumba cha mahakama. Itakuwa pia namna ya kuvunja moyo ya wajambazi na watenda mauaji wote, wa sivyo wakazi wote wa Ruzizi watamalizika. Mwezi wa sita uliopita pale Mutarule katekama, zaidi ya wa watu makumi tatu waliuawa na watu wasiojulikana hadi leo. Sisi kujua jinsi uchunguzi kuendeshwa, ni kwa hiyo lazima uwazi unapaswa kuonekana Shwa kwa sababu sio nyama au mbuzi ni kuwawa. Kwa upande wake kamanda wa polisi pa Mutarule katika kama amejulisha kwamba uchunguzi unaendeshwa tangu jana katika eneo hilo ili kuvumbua wauaji. Kesi mpya kuhusu Floribert Chebeya na Fidel Bazana itafanyika tarehe 12 na 13 mwezi huu wa nane kwenye korti kuu ya sheria. Ni uandalizi wa korti hiyo, ni kesi ya mwito kwa hatua zilizochukuliwa mbele na korti ya kijeshi kuhusu swala hilo. Kwa bahati hiyo shirika lisilo la kiserikali VSV kwa kifupi linadai mara tena kufungwa kwa haka kwa John Numbi aliyekuwa kiongozi wa polisi wakati wa mauaji yale, lakini pia kufungwa kwa washiriki wake wawili walioendesha mauaji. Kufuatana na shirika hilo, kuhusu swala la Chebeya, hakuna kesi itakayokuwa sawa kama wenye kuzaniwa kwa wauaji wanaendelea kuwa huru toli ibefo. Katibu mtendaji wa VSV anaojiwa na Dona Madimba Arete, uh, isi ni kutamaje? yeah, madar uh, John Numbi ashikwe, kwani kwetu sisi uh, yeye ndiyo mtuhumiwa wa kwanza pamoja na wenye kutenda mauaji Christian Gwe Kenga Kenga na Jacques Mugabo ambaye ni kutembea mjini Lubumbashi. Bila shaka ushahidi wa watu moja ni kuonesha kwamba bwana John Numbi sikuwa mbali na kesi hiyo ya mauaji. Ni mtuhumiwa wa kwanza, ni mutu wa kwanza ambaye kutajwa katika kesi hiyo. Ninafikiri kwamba yeye ndiyo anaweza kuchukuliwa kama mwenye Uh, kutenda mauaji haya, sio kusema tu ni juu ya shuki, tukasisikia tu paka juu ya watu hawa wafungwe, ni kwa sababu kuna vitambulisho kuonesha kweli kama wao ndio kutenda mauaji haya. Wapiganaji wa utu wa Nyarwanda wamejulisha juma hii kwamba wanakataa kuondoka Kanyabayonga ajili ya kukusanywa pakisangani jimboni mashariki, lakini hawakujulisha sababu za msimamo wao. Kwa upande wa serikali ya Kongo ya Kidemokrasia, mpango unaendeshwa pagoma. Swali hilo linapelekea maoni mbalimbali. Maelezo mengi nawe Sifa Maguru kwa mjibu wa Thomas daki mwiti presidenti wa shirika la raia wa FDLR, wanapaswa kufikiri vema ili mabaya ya sije ya kafike. Msimamo wetu ni kuwaomba wa FDLR warudi kwa, FDLR wa FDLR la wa FDLR kwa a lao waendelee kubaki ndani ya harakati ya amani, itakuwa kwa faida ya wakongomani FDLR wa FDLR wa FDLR yani na jimbo la lote. Mnenaji wa serikali Lambert Mende anasema kama wa FDLR wanapaswa kuheshimu ahadi zao na waweke silaha chini ikiwa hawauawe mahali walipo kwa leo, ikiwa pa Walungu au pa Kanyabayunga, hatuoni sababu gani watauawa pakisangani. Mpango hautabadilika. tumetoa muda wa miezi sita, wafdlr watapashwa kurudi Rwanda. Wakaaji wa Kivu ya kaskazini na kusini watulie. Mkutano unaendeshwa leo pale Luanda kuhusu swali hilo. Goma, Sifamaguru, Radio Okapi. Kuliendeshwa leo pa Luanda mji mkuu wa Angola, mkutano wa pili wa nchi za kanda la maziwa makuu CIRGL kwa kifupi. Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo, Angola, Kongo Brazzaville, Rwanda na Uganda zinahudhuria kwa mkutano. Afrika ya Kusini na Tanzania zinashiriki kama walikuwa wa Rais Joseph Kabila ameshiriki binafsi, ni kwa ajili ya kuchungua matokeo ya mkutano wa kwanza ulioandaliwa tu pa Luanda kuhusu swali la wapiganaji wa FDLR. CIRGL linawatolea wapiganaji hao muda wa miezi sita kwa kupokonywa kwa utashi wao. Tutawajulisha mengi katika taarifa nyingine za habari. Jimboni Kasai ya Magharibi, serikali ya jimbo inahuzunishwa na kupandishwa kwa bei ya muhindi sokoni za mji wa Kananga. Katika mkutano na wapasha habari jana mjini humo, waziri wa mlimo na mwenzake wa uchumi walisema hawaelewe sababu za hali hiyo, ijapokuwa wiki iliyomalizika shirika SNCC lilitoa zaidi ya toni mia mbili ya muhindi katika soko. kipimo cha kilo mbili na nusu kinauzishwa sasa fedha za kikongomani 1500 kuliko mia mnane. Kwa kukomesha jambo hilo, waziri jimboni wa uchumi amejulisha kwamba serikali ya jimbo inapanga kuwazibu wenye kuzidisha bei. Masemi ya waziri William Kazumba yanachukuliwa na Andre Kambala Mjanai. Notre population ne doit pas céder à la panique pour acheter. Raia wasiogope na kwanza kununua kiolela wakizani kwamba itakosekana. Haitakosekana sababu tumechunga zingine kama kawaida, mazao ya mwaka huu ilipelekwa popote bila shaka. Tulifikiri kwamba wakati huu wakongojea mazao zingine njaa itajitokeza, haikufanika sababu kulionekana mazao zingine za mahindi ya sasa na zingine zilibebwa na kupelekwa kwenye vituo vya treni vya kampuni. Msise, raia watulii, hakutakuwa upungufu upande wa mazao ama upande wa kulinda mazao zingine, wasiogope. Jambo hii litamalizika, tutazungumza na wafanyabiashara. Serikali la jimbo haitarudi nyuma, hakuna sheria Hatimaye wachunguzi makumi manne na watano kutoka viungo kenda vya shirika la raia walihimizwa wali kuhusu uchaguzi nchini Kongo ya Kidemokrasia kulingana na kanuni za kimataifa. Shirika Ligue des Electeurs linaanda semina hiyo tangu leo na itadumu siku tatu kunako kito liloba palemba mjini Kinshasa. Ni katika ushirikiano na muungano wa Kikongomani kwa ajili ya uchaguzi. Shirika hilo linataka kuelimusha wachunguzi kuhusu namna ya kuchungua mpango wa uchaguzi ili kuepuka rushwa. Katibu mtendaji wa shirika Ligue des Electeurs ndio alifasiria lazima ya mkutano huo. Na wapenda wasikilizaji, ni hapa ndio tunakomesha habari zetu. Kwaheri, jioni njema. Oh.