Tout, Amokunda tuna wasalimu na kuwakaribisha. Kwanza, vichwa vikubwa vya habari zenyewe, jimboni Kivu ya Kaskazini, FARDC na MONUSCO walichukua eh, chini ya uongozi wao lokalite pinga katika jimbo lile, kisha ki shambulio la jeshi la taifa na wanamgambo wa Cheka, jana siku ya kwanza, yeah. Na jimboni Katanga kumeanzishwa leo hii mjini Lubumbashi operesheni ya kuchungua hali ya makanisa ya kusisimu, yani reve yenye haina na vikartasi kiserikali na jisiyostahili yeah. Kinshasa, viongozi vya askari polisi la mji wa Kinshasa vilichukua hatua ya kukataza kusafiri mtaani Gombe taksibisi Mercedes mia mbili na saba itwayo Esprit de Mor. Hatua hiyo huenda kutimizwa kisha siku saba oh. Habari kamili. Jimboni Kivu ya Kaskazini, lokalite ya Pinga imerudi katika uchunguzi wa FRDC na majeshi ya MONUSCO, kisha kushambuliwa kwa maeneo ya FRDC jana, siku ya kwanza, na wanamgambo wenye silaha wa Cheka. Idadi ya muda ya shambulio lile, wasikari ine wa FRDC waliwawa mbili, kuumizwa na zaidi ya wakaji elfu moja kuacha makao yao na kujikinga katika kempi ya MONUSCO. Msemaji wa majeshi ya MONUSCO aliyehakikisha habari hiyo anasema kama Pinga ipo tangu mchana kati, zaidi ya wakazi wa makumi nane asilimia moja wame, wamerudi makano kwao. Kanali Felix basi msemaji wa majeshi ya MONUSCO, yupo mbele ya mikrofoni ya Kifinda Ngoi. Usiku wa jana wapiganaji wa maimai wa NDC Cheka walishambulia jeshi la taifa kijijini Pinga, walipambana vita, askari jeshi ine kuwawa na wengine mbili kujeruhia, lakini hali yao sio mbaya zaidi. Mara moja Monisco alituma mahali kikosi moja kya ki askari wake wa nchi Uruguay, kiisha kuanza kuwapa waliojeruhia wananchi wa Kongo matibabu. Baadaye jeshi la Monisco ilipokea na kulinda zaidi ya wakazi elfu moja ambaye kukimbia mapambano. Tuliunga pia mkono askari jeshi ambaye waliweza kufukuza wapiganaji wa Cheka nje ya kijiji Pinga. Na kwa upande wake mkuu kiongozi wa, wa MONUSCO anahukumu kitendo kile cha shambulio ya maimai ma Cheka katika mji wa Pinga katika tangazo la tangazo alewe, siku ya ine siku ya pili, mniorazi Martin Kobler anajuisha kama hayo yote waonyesha kama haiwezekane kamwe kuhusiana na makundi yenyewe na silaha kwa kuweza kusikizana. Alihakikisha kama kwa upande wengine, Moscow itafanya lolote kwa kuweza kukomesha makundi yale yenye kumiliki silaha na jimbo ni Kivu ya kusini hujulisha kama wakaaji wa Matarura zaidi ya kilomita makumi sita ni kusema zaidi ya wakaaji makumi kenda asilimia moja wamerudi kwao kisha mwezi miezi sita ya kuacha eneo lile lao lenye kupatikana payapata kilometra 8 kaskazini na Sange katika bonde la Ruzizi. Ni kundi la vijana lenye kuhusika na uchunguzi wa idadi ya wahami wenye kurudia ndilo lihakikisha habari hiyo na kujulisha kama kazi zimeanzishwa kama desu desturi husema pia, kama duru za kijeshi ya kijisha jambo lile. Taarifa ya Jiberi kwa Ngaba Djugu wa radio ya kijamii Sange. Mengi tuyafate na mwandishi wetu SPD Mwamba Mubi. Kundi moja ya vijana katika kijiji Mutarule hueleza kwamba wakaaji waliorejea maskani kwao ni kufatana na hali ya usalama mahali hapo. Askari jeshi wa taifa hushika doria usiku na mchana kwa ajili ya usalama wa raia na mali zake. Duru hiyo imeendelea kusema wakati sasa shughuli za kilimo huendeshwa bila tatizo, bali wakaaji hufanya kilometri kumi na sita kila siku kwa miguu kati ya mji Sange na kijiji Mtarule, wakienda kutafuta chakula kwa kulisha jamii zao. Duru hiyo hiyo husema kwamba wakaaji wamerudi kwa Mtarule kulingana na bei chini ya matibabu, yani franka elfu tano wakati bei ya matunzo ni franka elfu ishirini na nane huko na Sange. Muuguzi wa kwanza kwenye kituo cha afya huko Mtarule usibitisha taarifa hiyo. Sababu ingine iliyowapeleka wakaaji kurudi kwao ni kufatana na bei poa ya nyumba za kupangia. Kumbukwa kwamba kumepita miezi mine sasa tangu wakaji wa, wa Mtarule kukimbilia katika mji wa Sange kufatana na mauaji ya watu wanane na watu walioshika silaha. Mjini Lubumbashi ni leo hii ndivo kumeanzishwa operesheni ya kujua vizuri idadi ya makanisa yaitwayo Eglise de Reveil. Shabaha ya operesheni hiyo ni kuelewa makanisa yenye vikaratasi kiserikali kwa kutumika nchini na yale yasiyo stahili. Waziri jimboni wa mambo ya ndani alijulisha kila, kila kanisa yenye kusimulia katika maoni yake kwa kupinga jamhuri litafungwa. Mipango hizi zimechukuliwa kisha jambo lilotukia na wanamgambo wa nabii Josefu Mkungukila. Uchunguzi wa makanisa utaendeshwa na kamati toka wizara kitaifa hii usikayo na sheria. Nao mapasta waliahidi viongozi kuleta kwa haraka oroza za makanisa zao. Ni baada ya hapo tu ndipo watagundua kanisa za kweli na za uongo. Nazo kanisa ambazo milango yao itafungwa zitafunguliwa tu baada ya kununua vikaratasi vyote vinavyoshurutishwa. Kwa upande wake, waziri jimboni ausikaye na mambo ya ndani aliyekutana na mapasta alisema kwamba kazi ya kuhesabu na kuchunguza makanisa inaandaliwa jimboni kote Katanga. Kanisa inayotoa mesali kwa kupinga serikali, amani pia maisha bora ya wakaaji itafungwa. Tukumbushe kuwa hatua hii imechukuliwa baada ya mapambano kati ya wajeshi na wafuasi wa Mukungu bila tarehe makumi matatu Desemba. Toka Lubumbashi, Denis Mayo, Radio Kapi, Kinshasa. Uongozo wa askari polisi la taifa mji ni umwe ulichukua hatua ya kutusafiri kwa taksi bisi ya aina Mercedes 207 yenye kuitwa Spirit de Mort katika mji vili wa Kinshasa Gombe. Hatua hiyo uenda kukamilisha malipizi zake kiisha siku saba tangu kesho, siku ya tatu. Jemadari Selese Kanyama alijulisha hayo leo hii siku ya pili kwa usaid, na wasaidizi wake na pia kwa ujumbe wa shirika la wadereva wa Kongo. Hatua hiyo inaoshabaa ya mipango ya kushimika madaraka ya serikali kuhusu usalama barabarani mjini Kinshasa, na pia watumishi wa BD hawana madaraka ya kufunga madereva kunako parking. Jemadari Selese Kanyama mbele ya mikrofoni ya sezibya Tayuru kwanza yenye anapaswa kuheshimiwa kila siku, kati ya gari ndogo ama taksi ni watu tano tu, pamoja na dereva ndipo wanaweza kuwa ndani. Kati ya basi watu kumi na mbili. Dereva mwenye kutia mkaba wa kujikinga, gari haiwezi kutem, gari haiwezi kutembea mlango wazi. Tutapinga pia kupita gari yingine barabarani bila kuheshimu kanuni, magari mengi ambazo kusindikiza gari moja. Tunajua kwa kuwa ambao wanaweza wa kusindikizwa na magari mbili wala tatu, sio watu wote. Piki hiki kubeba watu ine tano bila kuwa wana kofia kujikinga wa kichwani, kamwe kutembea katika gombe ni namna ya kuwaharifia. Tunawapa masiku saba tu, kwanza leo, mwenye masikio asikie. Hatua yote haya asio ya leo, lakini kutoka leo, mutu yote anaalikwa kuheshimu kanuni. Lazima serikali kurudi katika madaraka yake na kuonesha uwezo wake mjini mzima hapa Kinshasa, iwe hata askari polisi, ofisi ya pili ama birode, hawana uwezo wa kufunga gari ya usafirishaji barabarani. Siyo kazi yao. Kazi yao. Jimboni Bandundu, zaidi ya jamaa makumi tano zimeondoshwa katika makao yao tangu siku chache Pakikwiti na askari polisi la taifa. Jamaa zile zimestakiwa kuishi bila rusa katika imeble Madel, hali yenye kuchonganyisha SSTPT na serikali kuhusu nyumba hiyo imeble, ikizaniwa kuwa ya ONATRA. Taarifa ya pambiye kambizi mengi si jontu ya fate na mwandishi yetu bili iva lutumba Jamaa ambayo kufukuzwa katika kiwanja ya mfanyabiashara Madailo wanahuzuni kwa kuona serikali kuenda kinyume na sheria. Wanasema kwamba wakujulishe hata mara moja kabla ya kufukuzwa bila kuona hata hukumu moja wa korti. Jumajana kuna jamaa ingine ilifukuzwa na vifaa vyote katika kiwanja moja ambamo walikuwa wanafanya biashara kuitwa Maisha Park. Jamaa hii kujulisha kwamba nyumba ya kiwanja ambamo walikuwa wakiendesha kazi yao walikuwa wanalipa kampuni Onatka. Ngambo yake msimamizi wa se, STP kuhakikisha kweli kama kiwanja hiki kinakuwa kuwa kya STP mwaka wa elfu mbili na saba kupitia hukumu wa korti kuu ya Bandundu juu juia deni moja ya madailo ya dola zaidi ya elfu makumi tano kiongozi wa mji anaeleza kwamba alialika polisi kufuatana na amri ya wizara ya pesa na turudi jimboni Katanga kwa kujulisha kama hali si nzuri katika bandari ya kampuni SNCC pa Luena, eneo lenye kupatikana zaidi ya kilomita mia mbili mashariki mwa Kamina. Hali hiyo ni chafu kulingana na kusababishwa kwa watumishi wa SNCC walioandamana pamoja na watoto wao wakidai kulipa mashihara yao, na walifukuzwa na askari polisi. Taarifa ya Ipolite Kalinga wa radio ya kijamii Katanga mengi tuyafate na bili iva Lutumba yote yalianza kutokana na mkusanyo wa kamati ya viongozi nyumbani asubuhi ya, ya jana. Baada ya mkusanyo, watumishi karibu makumi tano wa SNCC na kasirani walijielekeza barabarani juu ya maandamano. Walikuwa wakishutumu viongozi vyao kulingana na jibu ya bwana Kasanyino Kapapiro, msimamizi wa Lwena. Katika maandamano ya watoto walifika na, na kuunga nao mkono wazazi wao, walianza kupiga majiwe na kuonyesha kasirani yao kutokana na hali barabarani na vitendo ya wenye kuendesha maandamano. Polisi ilifika mahali na kufukuza watumishi barabarani kisha, kisha watumishi hao walirudi wali kwenye kampuni yao na kuzuia wengine kufanya kazi. Askari kueleza kwamba walizuia maandamano haya kwani hawakuruhusiwi kuendesha. Tujulishe kwamba gari moja ya moshi ilikosa kuingia kijijini Lwena kwa sababu walitia vikwazo kwa watumishi. Na ni hapo tutakomesha taarifa ya habari. Kabla ya hapo lakini, tuwajulishe kama Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia inapambana na, na jamhuri ya Mauritania ya Afrika ya, kusidi, ya kusini ai ni kwa sasa goli mmoja kwa sifuri iliyotiliwa na mchezaji Emonu ambaye aliweza kutia kwa penalty na kuharua hivi Mauritania. Na ni hapo tunakomesha taarifa ya habari, tunawapigia asante sana na kuacha katika mikono na, na atampokea mchezaji mtaalamu wa kabumbu atawaelezea mengi zaidi. Asante kwa hili