Karibuni wapendwa wasikilizaji, kwanza mtasara wa habari zenyewe. Jimboni Katanga, mabadiliko mengi yalifanyika katika kazi nyingi za sekta ya pesa, kazi za ujasusi DGM na pia polisi la taifa tangu mwanzo wa mwaka huu mm -hmm. MONUSCO inajisifu kuhusu hatua za pamoja ifatese MONUSCO na usaidizi wa wakaji katika mpango wa kupinga ADF wa uni wa Uganda, jimboni Kivu ya Kaskazini. Tukiwa katika jimbo lile la Kivu ya Kaskazini, yapata watu kumi walihukumiwa kwa majipizi makubwa kwa kushiriki katika kitendo wenda kinyume na serikali na pia vitendo vya ujeuri wakaji katika Beni na korti ya kijeshi ya tawi lile Habari kamili. Mabadiliko mengi yalifanyika katika kazi za serikali kuhusu fedha na katika kazi za ujasusi jimboni Katanga mwanzo wa mwaka huu tunao wa elfu mbili kumi na tano na pia kiisha zaidi juma moja kisha rais wa jamhuri kukutana na wazee wa jimbo lile la Katanga. Ni wakati ule ndipo rais wa jamhuri Josefu Kabila Kabanga Lilushakama huenda kushimikwa jimboni mule madaraka ya serikali kuhusu sekta ya uchumi akichungua hali ya utajiri wa Katanga na hali ya umaskini wa wakaji, bila shaka kuna la kubadilika. Taarifa ya mwandishi wetu Kole Juma Msopo mengi se ya yafaa na jangandu kwanza ni viongozi wa maskari polisi ndio waliondoshwa madarakani jimboni Katanga, pamoja na wale wa ANR na DGM. Hii ni baada ya raisi kusaini kibarua chenye kinataja waongozi wapya. Baada ya hiyo ni viwanda kama DGI na DGRAD ambayo waziri kitaifa husika na maneno ya pesa alisema kama alitaja waongozi wapya, lakini kuhusu kiwanda DGDA waziri huyu alisema kama alitoa agizo kwa kiongozi wa DGDA ili ataje kiongozi mupya jimboni Katanga, tena aondoe viongozi mbalimbali wenye wanafanya ka sehemu ya Kasumbalesa, moka mboko lezi na mipaka ingine ndani ya jimbo la Katanga. Tujue kwamba atua hii inachukuliwa baada ya matembezi ya kazi ya waziri wa kwanza makamo usikae na maneno ya ndani sehemu ya Kasumbalesa, tena baada ya matembezi ya kazi ya waziri wa kwanza sehemu hiyo. Mabadilisho aya inatukia siku chache tu baada ya mkutano kati wa raisi na wakubwa wa mbalimbali wa jimbo la Katanga. Joseph Kabila alionesha sikitiko yake kwa kuona kama jimbo la Katanga ina mali nyingi, lakini wakaaji wa jimbo hiyo kuishi katika umaskini kubwa. Toka Lubumbashi, Jean Gandu, Redio Kapi. MONUSCO ina sifu moja FRDC MONUSCO na usaidizi wa wakaaji katika mashambulio ya kuwapinga waoni wa Uganda ADEFE katika eneo la jimbo la Kivu ya kaskazini kulingana na maoni ya msemaji kijeshi cha MONUSCO e FRDC lilifanya nguvu kubwa kwa kuchukua maeneo yaliyokuwa chini ya utawala wa wauni. Hayo ndiyo ju, yajulishwa na kuhakikishwa katika mkutano wa Umoja wa Mataifa wa kila juma. Nawapasha habari mjini Kinshasa, Kanal Felix Base, katika maoni yaliyochukuliwa na mwandishi wetu Bibi Agatempona Elema tunasifu wakaaji ambao wamejiunga na sisi pia vikosi vya ja Umoja wa Mataifa na vile vya serikali kwa sababu mateyo yameonekana kwa mazuri. Tumethibiti za na eneo zilizokuwa mikononi mwa mahuni wa ganda ADF ambao wanapoteza wengi wao, mjiji Madina, Makoyaba A, Makoyaba D, Nadwi komanda na Kamangu. Maeneo hizo zote ziko mwa jeshi la serikali. Jueni kwamba ADF imekwisha kuwa dhaifu, lakini hawatakomeshwa. Kuhusu kusambazwa kwa waandamanaji ya upinzani na vinyume vilivyotukia kuna kujumba la raia, siku ya kwanza chama cha siasa muvumapude yenuvo Kinatoa mwito ili polisi la taifa lisiwe la kisiasa. Wakati wa mkutano wake na wapasha habari leo, siku ya tatu, hapa mjini Kinshasa, prezidenti wa chama kile Mouvement pour le Renouveau anahuzunishwa na gisi hali polisi la taifa huenda kutegemea na kufanya kazi kwa vitendo vya kutolinda raia ikiwa inaitegemea siasa. Ndiyo maana Clement Kanku anaomba kwa wanasiasa wasiwe na woga na kutoacha nafasi kwa wenye wapendi raia, upinzani uendelee mbele, alisema kremakanku katika mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Inosa Olenga tunashutumu kitendo cha askari polisi ambayo si kuambatana na maandamano ya upinzani. Hatuwezi kukubali kuwa kila mara upinzani unapanga maandamano, serikali inatumia polisi juu ya kuwatawanya. Si vizuri hata kidogo. Tumekuwa na polisi wa jamhuri ambayo wanapaswa kulinda wapinzani vilevile na wenye wingi wa urais. Tunapendelea kujua leo kama ni wenye wingi wa urais na wanamemba wao tu ndiye wanaruhusiwa kuingia kwenye chumba cha ubunge cha Palais du Peuple kwa sababu hatuwezi bali ubaguzi kwenye fasi kujulikana kama ni mahali ya umma ya watu wote. Tunapendela kuona polisi yetu kubaki nje ya kisiasa, lakini kuwa polisi wa jamhuri nzima na kulinda maandamano yote kupangwa na wakongomani wote, kwani imepangwa sawa katika katiba. Wilayani Ituri leo siku ya tatu siku ya pili ya mkutano kati ya ujumbe wa kijeshi wa pamoja FDC MONUSCO pamoja na wanamgambo wa FRPI. Mikutano hiyo huenda kufanyika pa Aveba, eneo linalopatikana pa kilomita pakilomita 18 kusini mwa mji wa Bunia. Ni tangu juma moja sasa Aveba haina wakaaji wake, hawo walikimbia hali mbaya ya usalama kati yao wanamgambo wa FPI na FDC ambao wanahitaji wanamgambo wa Cobra matata wate silaha chini, kama sivyo wenda kuzipokonywa kwa nguvu. Kwa upande wawana mugavu wa fai wanatoa shurti. Taarifa ya mwandishi wetu Paul Basila mengi sivyontiafati na izakere mo yopi Siku ya tatu kwa aveba ujumbe ya MONISCO FRDC waliongoja viongozi ya gundi lenye silaha FRPI kwa kambi ya jeshi ya MONISCO kwa kuendelesha mabishano ya siku iliyopita, lakini hawakufika hapo mbado. Adirodo, msimamizi ya sasa ya FRPI, anasema hawakukuwa na uhakika kuhusu mahali walikusudia kukutana. Kwa mkutano ya siku ya pili iliyofanyika kwa karta Minjei, mahali wapiganaji ya FRPI wamekusanyika, wanamgambo walileta shorti tatu kwa viongozi ya jeshi kabla ya kuondoka porini: barua ya msamaha yao zikubaliwe kwa kuingia kwa jeshi ya FRDC na serikali iwagharamie kwa muda wote ya mwenendo ya mapatano. Hakuna jibu imekwisha kutolewa na FRDC upande wake. Msimamizi ya chumba ya MONISCO inayohusika na watoto kwa RDC aliomba watoto waondoshwe katika gundi ya FRPI, lakini ombi lake haikusitawi. Tujulishe kwamba ujumbe ya jeshi na MONISCO iliongozwa na kamanda eneo ya tatu ya FRDC jemadari Leon Mushale na mwakilishi makamu ya katibu kuu ya umoja ya taifa kwa Kongo Abdalla Wafi. Kutoka Bunya, izakare Moyope, Radio Kapi. Tukiwa katika jimbo la Kivu ya kaskazini, tu yapata watu kumi walihukumiwa kuhusu makosa makubwa, kuweza hivi kushiriki katika kundi kuenda kinyume na serikali na pia kwa vitendo vya ujeuri kwa mchungaji mmoja. Maoni ya uamuzi yalijulishwa jana siku ya pili kunako korti kuu ya kijeshi tawi la Beni watu waliohukumiwa ni wakundi la wajambazi waliofungwa mwezi wa kumi na mbili mwaka jana wakati wa shambulio la gereza kuu la Kangwai na kurti ya kijeshi Beni. Taarifa ya Marsel Papi Mukeba, mengi tuyafate na Fiston Ngoma wafungwa kumi na moja walihukumiwa kifungo cha kuanzia miaka tano ya adhabu ya kutumika na kifo. Washtakiwa Msamango Kasireka na Mumbere na Isala walihukumiwa adhabu kali zaidi, adhabu ya kifo. Wakati wa kusikilizwa Msamango Kasireka na Mumbere na Isala waliwasilishwa na mashtaka kama vile waanzilishi wa kikundi mpya chenye kumiliki silaha kikundi iitwayo Diacre katika mji wa Beni. Walishtakiwa pia kama vile wazamini wa mashambulizi ya gereza kuu ya Kuangwai na ya ujenzi ya mwendesha mashtaka ya kijeshi mjini Beni. Washtakiwa Kambale Rajabu Paluku Jackson, pamoja na Kambale Malinda walipewa kifungo cha miaka kumi na mbili ya adhabu ya kutumikia pamoja na malipo ya faini kwa kila umoja kwa ajili ya hazina ya serikali. Washtakiwa Kambale Vusongero Paluku Mwendani na Kambale Mapenzi waliachiwa huru kwa kukosa ushahidi wa ushiriki katika harakati ya uasi. Tukumbusha kwamba hukumu hizo zote zilitamkwa baada ya siku ishirini na miwili ya mikutano ya mahakama ya jeshi katika mji wa Beni. Kumeanzishwa leo hii mjini Bujumbura nchini Burundi mkutano wa nane wa shauri la mawaziri wa komisheni ya misitu ya eneo la Afrika ya kati, kwa kifupi Comifake. Muda wa siku mbili wazuriazi watachungua masuali juu ya kustawisha siasa kuhusu misitu katika Afrika ya kati na kulingana na mpango ulioandaliwa na Komifake ni kuchungua na kuunda mpango kiongozi cha kuunda maeneo wenda kukingwa kati ya inchi wana memba hatua yao mipango kuhusu, bila shaka, uongozi wa maeneo wenda kukingwa. Taarifa ya Emmanuel Imbanda Lokenga Luchichimbi Mengisi Yontu Yafate na Karinda Musu. Kuna maeneo yenye kulindwa na nchi mbalimbali katika eneo la Afrika ya Kati tangu miaka kumi na nne yaliundwa chini ya uongozi wa kamisheni yenye kuhusika na misitu katika eneo la Afrika ya Kati, KOMIFAK kwa kifupi. Jambo kutoka shirika hilo linajulisha kwamba ni maeneo matano yenye kulindwa. Eneo la Shanga leni kuchanga pia inchi tatu fatana na Komifak, eneo la ziwa tele ziwa tumbali na maeneo mawili yenye kulindwa mbuga la pamoja la ziwa tele nchini Congo Brazaville na mbuga la tumba ledima nchini Congo ya Kidemokrasia, ni mbuga lililoundwa mwaka wa elfu mbili na saba. Na ni hapo ndipo tunatia nanga kwa habari zetu katika lugha bora ya Kiswahili, kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo, mimi Kindu na kundi liweza kuandaa taarifa hii likiongozwa na Julie Nyamwinyi. Tunawapigia asanti sana na kuwatakia jioni njema. Tunacha mikrofoni kwa Bibi na Naburu atakayepokea wataalamu wa michezo ya kandanda. Aksanti sana kwairi.