ni siku mili kiisha kesi ya matokeo ya mwisho katika swali hilo. E, pabeni korti ya kijeshi ya jimbo la Kivu Kaskazini ilisimamisha kwa siku chache kesi kuhusu mauaji ya kanali Mamadundala. Wakati ule korti hiyo ilianza kesi ingine kuhusu watu wanaoshutumiwa kushiriki katika mauaji na ujeuri wa mwisho katika eneo la Beni. E, jimboni Katanga, mji mdogo wa Mulongo unaopatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita 400 kaskazini mashariki ya Kamina unakosa maji tangu siku sita. Habari ilitolewa leo asubuhi na shirika la raia na kwakikishwa moja kwa moja na duru nyingi za hapo nyumbani. Oh, siku mbili kisha kesi ya matokeo ya mwisho katika swali la Jean Pierre Bemba, waamuzi wa korti ya hukumu ya kimataifa waliondoka katika chumba cha kesi kwa kufanya shauri ya mwisho. Rais makamu wa zamani wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anashutumiwa mauaji ya kibinadam na ya vita aliyofanyika mwaka wa elfu mbili na mbili na elfu mbili na tatu katika Jamhuri ya Afrika ya Kati. Taarifa ya Stephani Mopas kutoka Laye Mengizie nawe Karinda Musu. Mwendesha mashtaka mkuu ameshtumu ujambazi wa askari wa Jean-Pierre Bemba ambao walikuwa chini ya uongozi wa mshtakiwa wakialikwa na rais wa zamani wa Afrika Kati Ange Felix Patasse. Kwa kumunga mkono askari jeshi wa Bemba wenda waliendesha mauaji, ubakaji na uporaji. Kufuatana na mwendesha mashtaka mkuu, mzee wa bunge Mkongomani alijua kwamba walikuwa wakifanya makosa makali na angeliweza kuwazuia. Maoni yake yamepingwa na upande wa utetezi unaojulisha kwamba askari wa Bemba walikuwa wakiongozwa na jeshi la Afrika ya Kati. Upande wa utetezi unakumbusha kwamba washuhuda walisambishwa bila kujulikana wakati wa kesi, na makundi ya jemadari François Bozizé waliendesha mauaji wakati askari wa MLC walikaribishwa sawa wakombozi. Wanapinga pia maoni kulikuwepo makundi mengi na hakuna hata kundi lingine lenye kufuatiliwa na korti. Wasimamizi wa wahanga wanashutumu uzembe wa korti ya hukumu ya kimataifa. Waamuzi wameondoka katika kesi kwa kufanya shauri la mwisho. Uamuzi utatolewa baada ya miezi nyingi. Wakati ule pa Beni korti ya kijeshi jimbo la Kivu ya Kaskazini ilisimamisha kwa siku chache kesi kuhusu mauaji ya kanali Mamadou Ndala. Ni sababu uamuzi wa kesi hiyo utatangazwa siku ya kwanza ijayo. Wakati ule korti ya kijeshi ya jimbo hilo ilianza pa Beni kesi nyingine kuhusu watu waliofungwa siku zilizopita na kushutumiwa kushiriki katika mauaji na ujeuri wa mwisho katika eneo la Beni. Kati ya wanaoshutumiwa kuna kanali Birosho Nzazu, afisa mkongomani anayesambishwa sawa na waasi wa ADF. Tarifa, nizilu keso kutoka Beni, mengi zioni tena nawe karinda musu. Watu wengi wakiwamo na memba wa jama za wahanga wa mauwaji walikuja kuzuria kwa kufunguliwa kwa kesi hiyo, iliongojewa sana na raia wa Beni. Kesi ya leo ilelekea uchunguzi wa maswala. Katika kipindi hicho cha kwanza, mshtakiwa mumoja amikubali kushiriki kwa mauwaji ya raia Pangadi ngadi Eringeti Ocha Mbau Kando Muzambayi na Tuba Meme kati ya mwezi wa kumi na mwezi huu wa na moja amehakikisha kuwa mwanamemba wa kundi moja la uasi wenda linaloongozwa msituni pa Rwenzori, bila kujulisha kiongozi wa kundi lile. Waasi wale wenda wanahudumiwa na vifaa vya kijeshi na mshtakiwa kanali Birocho, afisa wa jeshi la taifa. Wakaji wanafurahishwa na kuanzishwa kwa kesi na wanaomba sheria itimizwe ili kuhukumu watu walioendesha mauaji ya watu makumi mtani Beni, kisha kuchunguza swala kesi na kesho kwa kusikiliza maoni ya upande wa utetezi. E, mashirika ya kutetea haki za binadamu yanaomba serikali itolee uhuru kiongozi wa mpango wa shirika la ACDH Bonifas Mpula kupitia tangazo yao, mashirika makumi nane na tatu ya haki za binadamu yanarifu kwamba amefungwa katika hali isiyo sawa tangu tarehe 10 Novemba iliyopita kutokana na hatua ya mwanasheria mkuu wa korti ya mwito ya Lubumbashi. Huyo anashutumiwa kupeleleza habari zisizo sawa na kushawishi watu wasi wa kiraia. Mashirika yale yanapendekeza serikali iheshimu agano yake kwa wamzi kuhusu kuboreshwa kwa mshahara wao na hali yao ya kazi. Karibu milioni nne, karibu milioni nne elfu mia tatu makumi tano za dola za kimarekani zitatumikishwa katika mradi wa maendeleo ya mtaa wa Mambasa wilayani ni Ituri ni katika sekta ya kurudisha uwezo wa kiserikali, ujenzi wa barabara na katika maendeleo ya mazungumzo kati ya raia na mbuga ndogo la wanyama la Ukapi. Habari ilihakikishwa jana pa Bunia na kiongozi wa ofisi ya starek katika eneo la Mambasa. Mradi ule unaitwa amani njia ya maendeleo utatimizwa muda wa miezi kumi na mnane. Mengi tuyafate kutoka Bunia na mwenzetu Isak Remu yope. Yo mradi ya stareke ilionyeshwa siku ya pili kwa shirika mbalimbali mbali ya taifa mjini Bunya. Msimamizi ya stareke Jimboni Mashariki Jean-Marc Mazio anasema katika hiyo mradi wanakusudia kukamilisha madaraka ya serikali kwa njia ya kuongeza uwezo ya polisi na kujenga nyumba kwa polisi, na kutengeneza barabara, kupatanisha raia na mbuga la wanyama Okapierefo pia kulinda wanawake wanaobakwa na kutekwa nyara na waasi Mai Mai Simba. Upande wake, shirika la raia ya Mambasa inasema hiyo mradi itaboresha hali ya usalama kwa mtaa ya Mambasa na kusaidia vijana kupata kazi, lakini mwanabunge Abdallah Penembaka mzaliwa mchaguliwa ya mtaa ya Mambasa anahofu kwamba hiyo mradi haiwezi kuleta matokeo kwa faida ya raia sababu pesa nyingi wanaitumizia ofisini. Anaagiza pesa hiyo itumikishwe vema. Ujulishe kwamba pesa hiyo imetolewa na mfuko ya umoja wa taifa kwa kukamilisha amani Bunya Izakre Moyope, Radio Okapi. Shirika la raia la jamhuri kidemokrasi ya kidemokrasia ya Kongo linafadhaishwa na uzembe katika mwenendo wa mabadilisho ya sharti ya madini na kuteleweshwa na mjuzi wa kimataifa aliyotolewa kazi ile na serikali, hiyo ni katika ushirikiano wake na mradi wa usaidizi wa sekta ya madini, katika tangazo ya siku ya pili iliyopita. Mashirika kiraia yanayoshiriki katika swali la uongozi wa mazao ya madini yanalazimisha kukomeshwa kwa mradi ule. Kwa shirika hizo, sharti ya madini ya sasa inatolea faida nyingi kwa viwanda vya madini paale pa serikali na wakaji wa Kongomani wanaoishi katika maeneo ya madini. Taarifa ya Michel Kifinda Ngoi, mengi zilizo inaweka Karinda Musu. Mpango wa kubadilisha sheria ya sasa yenye kuelekea madini ilianzishwa mwaka wa 2012. Miaka kumi kisha kutangazwa kwake, shirika la raia na serikali ya Kongo wamewaza kwamba sheria hiyo inatoa faida nyingi kwa mashirika ya madini kuliko serikali ya Kongo ya kidemokrasia. Ijapokuwa kupanda kwa mazao ya madini jimboni Katanga mchango wa sekta hiyo katika bajeti ya serikali ni ndogo sana, amefasiria mwakili George Bokundu kiongozi wa ofisi ya sahi. Kiaru inchini Kongo ya Kidemokrasia. Kwake yeye kama haitimizwe mwaka huo sheria itaweza kubadilisha mwaka wa 2015, na mabadiliko yataweza kutimizwa tu mwaka wa 2025. Hivi sasa, wenye kuendesha kazi ya madini wanaweza kumaliza madini na serikali ya Kongo haitafaidishwa. Lakini nini nazuia kukomeshwa kwa mpango huo? Henri Muhia, katibu mtendaji wa kamisheni ya kiepiskopa kwa ajili ya mazao ya udongo anajulisha kwamba swala kuhusu sheria ya madini sio tu swala kitaifa. Shirika la raia linatumaini kwamba na kutangazwa kwa, kwa sheria mpya ya madini, mpango wa kurudishwa kwa asilimia tatu nukta tano utatimizwa kwa haraka He. kwa kumaliza jimboni Katanga, mji mdogo wa Mulongo unawapatikana kwenye mbora zaidi kilomita mia nne kaskazini mashariki ya Kamina unakosa maji safi tangu siku sita. Habari iliotolewa leo asubuhi na shirika la raia, na kuhakikishwa moja kwa moja na ndugu nyingi za hapo nyumbani, shirika hilo linaomba wakuu wa kiserikali wa jimbo la Katanga usaidizi wa haraka kwa wakaaji zaidi ya mia moja wa mji huo mdogo chemchem ya maji tano, ambazo kutumiwa na wakaji wa site kaminaji ya kupata maji safi si kutumika tena kulingana na duru nyumbani. Chemchem ya mwisho pale hospitalini kusikuwa tena na maji tangu masiku sita. Kiongozi wa shirika la kiraia pale Mulongo kunena kwamba wakaji, wakaji wengi wa Mulongo wanatumia sasa maji na ya ziwa ya Kabamba na muto kubwa wa Kongo. Anaongeza pia kwamba maji haya si safi. Ngoi Simbi kusema kwamba wanaogopa ugonjwa wa kipindupindu kuambukizia watu wengi hata magonjwa mengine juu yake yeye, daktari kiongozi wa eneo la afya, shida ya maji hiyo inakuwa na vinyume tena juu ya hospitali kuu ya Mlongo. Anaongeza pia kwamba wagonjwa na wauguzi walikosa maji ya kunwa muda masiku ine. Daktari Jack Kakoma, ni wachache tu ndio wa, wamepokea maji safi juu ya siku tu ya tatu kupitia usaidizi wa chombo moja kuwa pale hospitalini ni ya kwa hiyo. Ananena kwamba anaendesha kampeni moja ya uhimizaji wa wakaji hata shuleni ili kuwapokeza maji safi hospitalini katika kipindi hikio kya ukosefu wa maji.