alisema hivyo leo siku ya tatu pagoma wakati wa mkutano wa pamoja na kiongozi wa MONUSCO Roger Mis na wapasha habari ombi ya kupinga waziri wa madini. Mbunge wa taifa Germain Kambinga anahakikisha kwamba uchunguzi wa ombi lake unapaswa kufanyika mbela kukomeshwa kwa kikao cha mwezi wa tatu. Ni kinyume cha habari, ni kuarifu kwamba alipinga na kuondosha ombi yake kisha kupokezwa rushwa na waziri wa madini hapa mjini Kinshasa kisha kuondoshwa jana kwa toni makumi tatu za dawa zisizo njema katika soko, na askari polisi, duka zimoja za dawa zilifungua milango. Nao wataalamu wa dawa wanasema hakuna daftari kamili ya dawa hizo zenye kuharibika na zenye kuzishwa hapa mjini Kinshasa. Hujambo ndugu msikilizaji, popote ulipo, ifuatayo ndio taarifa kamili ya habari. Kamanda mpya wa majeshi za MONISCO ameahidi kwamba wakati unaofaa majeshi zote za MONISCO zitashiriki katika operesheni za kupinga makundi ya silaha na sio peke yake brigedi maalum. Jemadari Alberto Dos Santos Cruz alisema hivyo leo siku ya tatu mjini Goma wakati wa mkutano wa pasha habari pamoja na kiongozi wa MONISCO Roger Mise. Masemi yake yalichukuliwa na mwenzetu Denis Lukeso. Uh, know... ni muhimu kukumbuka kwamba lazima katika kazi yetu ni ulinzi wa raia. Hatutakubali mauaji na mashambulizi dhidi ya raia au dhidi ya watumishi wa Umoja wa Mataifa. Tutafanya yote iwezekanayo kwa kufunga wenye kuendesha mauaji dhidi ya raia. Hatuwezi kubali mauaji, ubakaji na kuingizwa kwa watoto kwa nguvu katika majeshi. Tutaendesha kazi pamoja na viongozi wa kisiasa na waaskari jeshi ili kukomesha ujeuri dhidi ya raia, kazi inaanza tokea sasa. Jemadari Alberto Dos Santos Cruz katika masemi yaliyochukuliwa na Denis Lukeso na mkutano wa kila juma leo siku ya tatu wa Umoja wa Mataifa na wapasha habari hapa mjini Kinshasa. Msemaji wa kijeshi wa MONISCO Alijulisha kwamba wanajeshi wa Tanzania wa brigedi maalum ya MONISCO tayari wanaendesha doria mchana kama vile usiku katika eneo la Sake hadi mji wa Goma, jimboni Kivu ya Kaskazini. Luteni Kanali Felix Bas alisema ni kwa shabaha ya kuzoea eneo ya utume wao na kukataza kazi zote za makundi ya silaha katika maeneo hizo. Masemu yake alichukuliwa na Rishar Jinior Kamunga karibu nusu ki wa wa wa ya idadi ya waktari wanaopaswa kuunda kikosi hicho wamekwisha kutawanywa mjini Goma wakiwa na vifaa vya kijeshi, lakini ndege zisizoongozwa na rubani zitatumwa hapa karibu kwa ajili ya kukamilisha kazi zitakazoendeshwa na vikosi hivyo. Sasa nani atapata habari hizo? Unajua kwamba ni vifaa vinavyoongezeka kwa vifaa vitakavyotumiwa na kikosi, kusudi ya kurahisisha kama wa kikosi wakati atachukua habari aweze kuchukua mipango ya lazima ili kupinga mashambulizi na kuingia kwa vifaa vya vita kupitia mpaka kati ya Kongo ya kidemokrasia na Rwanda, pia kati ya Kongo ya kidemokrasia na Uganda. Upande mwingine, hapo Goma, watu wengi wanafungwa tangu majuma mawili na kufikishwa moja kwa moja hapa mjini Kinshasa. Duru zetu husema watu hao wanashutumiwa na shirika za usalama kuhusiana na wahuni wa M23, lakini jamaa za wanaofungwa zimearifu kwamba ni kufungwa kinyume ya sheria. Kutoka kwa maelezo mengi, nawe Gabriel Wamenya ni mbele ya mahakama ya M23 Parumangabo ndiye vijana hawa wa kiwanja watasambishwa, alijulisha Vianney Kazarama. Kesi hiyo itaendeshwa na akida mkuu aliyesimamishwa na M23 na waamzi ndani ya maeneo wanaoidhibiti. Kuhusu vijana hawa wengi wamefungwa tarehe tatu Juni wakati wa msako ndani ya kitongoji Kashemu pa kiwanja. M23 imewashutumu vijana hawa kulinda silaha kinyume ya sheria. Silaha sita zimekamatwa ndani ya makao yao. Vijana wengine wamezaniwa kushiriki kunako shambulizi la silaha dhidi ya gari moja ya M23 pa Kitoboko. Shirika la raia jimboni limelaumu jambo hilo na kusema kwamba haikubalike M23 kuzindua mahakama kibinafsi kinyume ya sheria. Shirika la raia limeomba shirika la taifa na la kimataifa kulaumu vikali hatua hiyo. Nikiripoti kutoka Goma, mimi ni Gabriel Wamenya, Redio Kapi. Na hali ilirudi tulivu leo asubuhi kati wa kaji wa mbendele na Kafuku katika mtaa wa Kabinda jimboni Kasa ya Mashariki, lakini imeonekana kwamba kuna hatari wa mapigano hadi sasa, zimesema adugu za polisi. Maeneo hayo mawili yapo katika ugomvi tangu siku ine. Ni yenye kupatikana kaskazini ya Kabinda Centre, ni kwa sababu za ugomvi wa udongo katika maeneo hayo. Kufuatana na azimio ya komiti ya hapo nyumbani ya usalama, polisi na askari jeshi wanapaswa tawanywa katika maeneo hayo kwa kuzuia wazo wote wa mapigano. Taarifa ya Marcel Kabadi Kabiola wa Radio Veritas ya Kabinda. Musome wa kisijoni na na muso mambo yalianzishwa na kufariki kwa ngombe katika pori kwenye mpaka kati ya vijiji vya Mbindele na Kafuku, mtani Kabinda, jimboni Kasai Mashariki. Pori hiyo ni msinji wa mizozo kati ya wakazi wa vijiji hivyo tangu miaka nyingi. Kufatana na kiongozi wa eneo la iba im, ilambo ya ngungo, mwenye ngombe ni mzaliwa wa Kafuku, huyu anashtumu wakazi wa Mbindele kuua ngombe yake. Kwa upande wao, wakaji wanasema ngumbi ilikuwa ikiharibu mashamba yao ya mihogo na maharage kwa kujilibishia kisasi mwenyeji Ngombe alipiga kijana wa Mbendele aliyepatikana hapo hao, alimpeleka Kafuku. Kufatana na ndugu zetu za hapo nyumbani, wakaji wa Mbendele walikuja wakiwa na silaha kwa kuendesha mapambano. Matokeo watu watatu waliuawa na wengine saba kujeruhiwa vikali, jambo zinazohakikishwa na dugu zetu za polisi. Ujumbe moja wa pamoja kati ya jeshi na polisi unangojelewa mahali hapo ya mapambano kufatana na hatua ya kamiti ya ya hapo jim, jimboni kuhusu salama. Ombi ya kupinga waziri wa madini, mbunge wa taifa Jermain Kambinga anaendelea kuhakikisha kwamba uchunguzi wa ombi lake unapashwa endeshwa mbele ya kukomesha kwa kikao cha mwezi wa tatu. Kwake mbunge huyo wa upinzani, watu wanapashwa fahamu fedha kutoka madini za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zinaenda wapi? Ni leo siku ya tatu wakati wa mazungumzo na wapasha habari kunako jumba la raia, ndio mbunge Jerome Kambinga alitamka hivyo, lakini habari kutoka spika wa bunge zilizotangazwa na wanabunge wa moja wa taifa zinarifu kwamba mbunge Jerome Kambinga alipinga na kuondosha ombi lake kisha kupokea rushwa. Ni habari ya uongo, alisema mbunge wa upinzani, pia ni wa ofisi ya uongozi wa baraza la bunge la taifa. katika masemi yake leo siku ya tatu mwanabunge Jermaine Kambinga alitaka tu uwazi kuhusu kesi hii. Kwa hiyo alionesha barua zote zilizoandikiwa kuhusu swala hii kati yake na ofisi ya chumba cha wanabunge. Barua hizi zinaonesha mwenendo wa kazi aliyoendesha kwa ajili ya kulazimisha ofisi ya chumba cha ubunge kualika mkutano kuhusu swala hii, kwani waziri usikae na madini analazimisha kufasiria raia kwenye pesa ya madini ya Jamhuri ya Kongo inaenda na kazi inafanya wakati wakati wanaishi katika alimbovu kubwa. Akisimulia ku surushwa na uondoaji wa ulizo wake, Bwana Germain Kambinga aitupilia mbali maneno zote hizi. Tudulishe kwamba kumebaki tu masiku mbili njuu ya mwisho ya kipindi hiki ambaki kuanza tangu mwezi wa tatu. Kunaonekana wasiwasi sasa njuu ya kujua kama ulizo yo utapangwa kwa ajili ya kuonesha uwazi na ukweli kuhusu swala hii ya madini. Hapa mjini Kinshasa, toni makumi tatu za dawa zisizo njema ziliondoshwa jana siku ya pili katika soko na askari polisi. Ni katika mpango wa operesheni iliyoandaliwa kwa kupinga uchunguzi wa dawa zenye kuharibika kutosha. Polisi, shirika la uhamishaji DGM, vituo vya sheria na shirika la uchunguzi OCC vinashiriki katika operesheni hiyo. Mwandishi wetu Mere Bukasa Mukendi alitembelea nafasi za wanaohusishwa hapa mjini Kinshasa. Taarifa yake inasoma Sidoni na Karin Damusu. Operation iliyoanzishwa tangu siku ya kwanza iliyopita inaendeshwa jambo kutoka baraza kula wajuzi wa dawa linajulisha kwamba hakuna daftari kamili ya dawa zinazokatazwa. Ni swala kuhusu dawa za kuharibika, dawa zilizokatazwa au dawa zilizobadilishwa tarehe ya mwisho wa utumiaji. Maduka chache ya dawa haikufungua milango leo, lakini kuna maduka yaliyofungua. Katika duka ambako tuliingia na kujulisha kwa wapasha habari mwenyeji duka alikataa kutuuzishia. Hatuna oui. no. dawa zenye no, mnataka kununua uh, uh, uh, duka yetu inaendesha kazi kama kawaida. Tunanunua dawa kutoka nchi za kigeni. Dawa zetu zinachunguzwa na ndio tunaruhusiwa kuziuzisha, kuhusu dawa nzuri na za kuharibika. Kisha kuzunguka katika hospitali mbalimbali mjini mbali, waganga wengi wanasema kwa kuepusha wagonjwa wao, wanawafasiria vizuri aina ya dawa zenye wanapashwa kununua ao wanawatuma kun nako maduka ambamo kuna wajuzi wa dawa, lakini katika maduka hayo dawa zinauzishwa kwa bei kali. <laughs>