Hapa mjini Kinshasa, toni makumi tatu za dawa zenye kuharibika ziliondoshwa katika soko na askari polisi. Ni katika mpango operation iliyoanzishwa jana, siku ya kwanza kwa kupinga uchuruzi wa dawa mbaya zenye hatari. Wauni kenda wa M23 ali wawa, na wengi waliumizwa jana parokoro katika barabara ya Bunagana mashariki ya Rutshuru Centre, ni katika shambulio ya watu wenye silaha wanaozaniwa kuwa wapiganaji wa Nyatura, zimehakikisha duru nyingi kutosha zeni kukaribia kundi la wasi la M23. Na kaskazini ya jimbo la Equateur, shirika la ACER lilianza jana operesheni ya kuhamisha wakimbizi wazaliwa wa Jamhuri ya Afrika ya Kati kutoka mpaka hadi maeneo za ndani za Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Ni wakimbizi waliokusanywa katika kampi ya Orobe mtaani Libenge, na wale wa Gbadolite na Mobai Mbongo. Hapa oh, mjini Kinshasa, kwa kuanza ukarasa wa habari za jioni, itoni makumi matatu za dawa zisizo njema ziliondoshwa katika soko na askari polisi ni katika mpango wa operesheni iliyoanzishwa jana siku ya kwanza kwa kupinga uchunguzi wa dawa zenye kuharibika na zenye kuwa na hatari kutosha. Polisi, shirika la uhamishaji DGM, vituo vya sheria na shirika la uchunguzi wa OCC pamoja vinashiriki katika operesheni hiyo iliyoandaliwa na shirika la Interpol wakati mmoja katika nchi zingine za Afrika ya Kati, alisema kiongozi wa ofisi ya kazi ya kiongozi mkuu wa polisi. wa kufunga wawaji wale umetukua hatua ya kuendesha operesheni hiyo mara moja katika nchi mbalimbali, ili wakati wa waji wanaondoka Kongo ya Kidemokrasia kwa kujielekeza Congo Brazzaville, washikwe pia. Tuna shika ya pata toni makumi matatu ya dawa zenye kuharibika mjini Kinshasa. Kuna ya pata wakaaji milioni kumi katika mji huo, kuna karibu maduka elfu mbili ya dawa pia, wajuzi wa tuken dawa elfu tano ambao hawatambulishwe katika daftari ya wenye kufanya au kuweka dawa. Hii ni shida kubwa, lakini polisi ya taifa pamoja na ofisi zingine mbalimbali tunaendesha kazi na tumeunda komishen yenye kuhusika na operesheni itwayo Mpili. Ni kutokana na habari zilizokusanywa ndiyo tunaendesha kazi. Eh, kwa kifupi jimboni Bakongo ni tangu juma moja, ndio ugonjwa wa kipindupindu umerudi tena. Habari ilitolewa na kiongozi wa kituo cha jimbo hilo cha shirika ulimwenguni la afya OMS, Daktari Bert Nkuku amesema watu mnane tayari walihesabiwa na moja kati yao walifariki. Hali hiyo imetokana na uzembe na kusitoeshimu kanuni za afya, yani usafi, alisema Daktari Bert Nkuku. Jimboni Kivu ya Kaskazini, mlolongo wa gari za wahuni wa M23 ulishambuliwa na watu wenye silaha wanaodhaniwa kuwa wapiganaji wa Nyatua jana, nyuma mchana, Parukuru, kilomita tatu mashariki ya Ruchuru Centre, katika barabara Bunagana. Ndugu za hapo nyumbani zimejulisha kwamba wahuni kenda waliuawa upande wa M23 na wengi waliumizwa. Katika ripoti ya leo asubuhi, shirika la raia la jimbo ya Kivu Kaskazini lilijulisha kwamba wahuni kenda wa M23 waliuawa na gari yao iliunguzwa. Habari hizo zinapingwa na msemaji wa kijeshi wa M23 ijapokuwa pokuwa akikishwa duru za kiasili katika eneo hiyo. Mafasiri mengi nawe, Karinda Muso. Msafara wa wapiganaji wa M23 ulianguka katika mtego uliosimikwa na wanaozaniwa kwa waasi wa kundi la Nyatura jana asubuhi. Duru zetu za hapo nyumbani zinajulisha kwamba msafara ulitoka Rutshuru ya kati kwa kujelekeza Bunagana kata kuu ya M23. Matokeo, waasi kenda wa M23 waliuawa, pia wengine kujeuriwa. Habari zinazohakikishwa na ripoti iliyotangazwa leo asubuhi na shirika la raia la Kivu ya Kaskazini. Kufatana na shirika hilo, wa M23 mnane waliuawa katika mtego huo, miongoni mwao maofisa wawili. Ripoti inajulisha kwamba waliojeuriwa walipelekwa kwenye kituo cha afya cha Rwanguba pa kilomita kumi na mbili na mji wa Bunagana. Pia waliofariki walipelekwa kunako kampya wa M23 pa Chanzu. Duru zetu za Bukoma zinahakikisha habari bila kutoa matokeo. Duru hizo zinaeleza kwamba wakaaji wamefungwa tangu jana jioni. Kwa upande mwengine, msemaji wa kijeshi wa M23 nasema kundi la M23 kwa lilizuia shambulizi lililokuwa likiendeshwa na kundi moja la wenye silaha dhidi ya gari moja kwenye njia ya Rutshuru kuelekea Bunagana. Kwa kifupi, kamanda mpya wa majeshi za MONUSCO aliwasili leo mjini Goma. Ni ziara ya kwanza ya jemadari Carlos Dos Santos Cruz e jimboni Kivu ya Kaskazini, kisha ki kutaja kwake na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa. Kamanda wa majeshi za MONUSCO aliomba ushirikiano wa wote kwa kurudisha amani mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Huyo anatayarisha kukutana na vikosi vyote vya kijeshi vyenye kupatikana jimoni Kivu ya Kaskazini. Mzaliwa wa Jamhuri ya Brezilia, jemadari Carlos Dos Santos anaingia nafasi ya Shander Prakash. Na jimoni mashariki, chama cha siasa UPC kinashutumu serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kukosa uwezo wa usaidizi kwa wanajeshi wa FARDC kwa kupinga makundi ya silaha. Wakati wa mkutano jana Pabunia na wapasha habari, chama cha UPC kilijulisha kwamba hali hiyo hairuhusu na wanajeshi wa FARDC kupinga na kukomesha kabisa makundi ya silaha nchini. Msemaji wa chama hicho cha upinzani ameomba usaidizi wa shirika zote za usalama. Sylvain Agenorot Wakati wanatuma kikosi cha ki askari elfu tatu serikali mzima inashukuru na shukuru na upika kelele kwamba wanakomesha jambo hii ya kundi wanamgambo, sivyo? Ni uongo. Mtukufu kwangu, mimi lazima kuchukua huduma ya jeshi la taifa vilevile, na polisi lazima kuboresha kazi zote za ulinzi nchini, kuimarisha namna ya kuwa na ushirikiano bora katika eneo. Lazima tena kuwa na sera ya kihusiano kubwa kwa ajili ya kujikinga na mashambulizi. Waziri wa upashaji wa habari ametupilia mbali mashtaka hayo, sivyo. Alisema msemaji wa serikali kwake, Lamber Mende Omalanga, serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inasaidia bila shaka majeshi za taifa katika mpango wa mwenendo wa kuboresha shirika za usalama. Tumsikilize naye akiwa mbele ya mikrofoni ya Junior Selemani. Ni jambo lililokomeshwa wanamemba wa chama cha UPC wanapaswa kufata habari. Tumekwisha anza mpango wa kuboresha sekta ya usalama, ni kusema jeshi na polisi. Mpango unaendeshwa vizuri, tunaungwa mkono na wasaidizi wetu mbalimbali. Jeshi la Kongo ya kidemokrasia lilishambuliwa na wageni waliohudumiwa na makundi mbalimbali ya wenye kumiliki silaha, lakini nawaza kwamba mambo yanayoendeshwa sasa karibu ya mji wa Goma ambako waskari wa jeshi la taifa waliweza kuzuia jaribio za uvamizi wa waasi wa M23 yanapinga masemi yasiyo sawa ya si wanamemba wa UPC. Kaskazini ya Ekuater, shirika la ACER lilianza jana operesheni ya kuhamisha wakimbizi wazaliwa wa, wa Jamhuri ya Afrika Kati kutoka mpaka hadi maeneo za ndani za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni wakimbizi waliokusanya katika kampi ya Orobe mtani Libenge na wale wa Badolite na Mobayi Mbongo wanaopaswa kufikishwa katika maeneo yenye usalama. Maelezo mengi nawe Karin Damuso. Katika taarifa iliyoandaliwa na Dominique Ulumbi. Operesheni hiyo ya kuhamisha wakimbizi wazaliwa wa Afrika ya Kati waliokimbia nchi yao kisha kuanguka kwa serikali ya Francois Bozize inaendeshwa chini ya uongozi wa ACR. Shirika hilo linaungwa mkono na Kamisheni ya Taifa yenye kuhusika na mambo ya wakimbizi, CNR kwa kifupi, pamoja na shirika la DGM na polisi ya mipaka. Karibu wakimbizi elfu tano wa Afrika ya Kati kwenye eneo la Orobe wanapaswa kuhamishwa na kupelekwa mbali kwa kilomita 10 ndivyo amesema na Gert van de Castel, kiongozi wa chumba cha HCR tawi la Equateur pa Oro Bene, ulalo patikana mbele ya Bangui, mji mkuu wa Afrika ya Kati. Wakimbizi walikuwa katika usalama mdogo. Ni kwa kuheshimu kanuni za kimataifa kuhusu kampi za wakimbizi ndio HCR inaendesha uhamishaji huo. Kanuni zinalazimisha kwamba kampi zipatikane mbali na mpaka. Operation hiyo inaelekea pia wakimbizi wa Afrika ya Kati pa Gbadolite Pali Benge, karibu watu elfu tano walio kusanywa bandarini ya Batanga kwenye mto Ubangi watahamishwa paboya bo. Kwa jumla operesheni hiyo itahamisha wakimbizi elfu makumi mawili au elfu makumi mawili na ine he. kwa mwisho wenye kusikiliza radio Kapi kupitia DSTV wanapaswa fahamu kwamba tangu leo siku ya pili, namba ya mitambo ya radio Kapi libadilishwa na itasikilizwa kwenye mia mnane, mia sita na saba pahali pa mia moja makumi sita na saba sawa zamani. Ni kupitia mitambo ya DSTV. Asante kwa wote waliojiunga nasi kwa Irini. Oh, Kapi. Oh, Kapi, eh. Hayo, oh,