Asante kwa kuwa nasi, wengi njiani, mwanga ufuateni. Kwanza vichwa vya habari tunazo. ikinchasa inasema inahuzunishwa na kufukuzwa na kutendewa vibaya kwa wananchi wake na polisi ya jamhuri ya Kongo Braza. Kisha ziara ya kazi mjini Brazaville, waziri Makama Mwasali ya kigeni azumu vitendo vya usumbufu, vya uporaji, vya ubakaji na vingine visivyo vya kibinadamu zidi ya wakongomani waliofukuzwa mjini humo na maji ya, Kongo, maji ya Jito Kongo ilivuka inchi kavu tangu jana usiku katika eneo la Bukama jimboni Katanga. E, kinyume ni kwamba wana memba wa jama zaidi ya elfu mili za kitongoji cha Kisanga wabioni, wa bioni wanakimbia mafuriko ya maji ya Jito Kongo. E, Kongo Airways ndiyo shirika ya mpya ya usafirishaji kwa njia yanga inayotayarishwa kuundwa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Habari ilitangazwa leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa na mawaziri wa viwanda vya serikali na wa usafirishaji. Oh, ituanze na jambo la kufukuzwa kwa wakongomani wa Kinshasa mjini Brazzaville. Kinshasa inasema inahuzunishwa na kufukuzwa na kutendewa vibaya kwa wananchi wake na polisi ya jamhuri ya Kongo Brazzaville, kisha ziara ya kazi katika nchi ile ya sasungesu Waziri makamu wa masali ya kigeni aliyongoza ujumbe wa Kongo ya kidemokrasia alishutumu vitendo vya usumbufu, vya uporaji, vya ubakaji na vingine visivyo vya kibinadamu zidi ya wa wakongomani waliofukuza wa mjini Brazaville. Selestin Tunda Kasenda ya Kasende anaomba operesheni ya kuwafukuza wakongomani isimamishwe na komisheni ya pande mbili isimikwe. Taarifa ya Kifinda Michel Kifinda Ngoy mengi kutoka Kisangani. Nawe Andri Kitenge. Opereshen ilo ilianjishwa kwa ajili ya kufunga na kutafuta watenda maovu wenye kutokea Kinshasa na pengine po, lakini opereshen ile itwayo Mbata ya Mikolo iligeuka kwa kufuata watu na kufukuza kiolela Wakongomani wenye kuishi Brazzaville. Na ni tangu wiki inayopita ndiyo Wakongomani wa, wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wameishi katika tabu kubwa inchini Brazzaville. Kufuatana na ushuhuda ya Bwana François Mungya, presidenti wa gundi la shauri ya uongozi wa Reseau d'information et d'appui ya kidemokrasia ya Kongo mwenye kupatikana muji Brazzaville, amesema ameona mabibi watoto katika magari ya polisi, wamepeleka watu buchi katika magereza ndogo, kumefanyika ubakaji, hata wasichana wamebakwa, alinena presidenti ule. Habari imesema wameiba pia vitu na kusema kuna vifo nyingi na imeweza kugeuka kama genocide. Kisha kuhuzika, serikali ya Kongo ilituma siku ya ine waziri makamu usikae na mambo za kigeni na ujumbe moja kwa kukutanika na wa uongozi wa Brazzaville. Kisha mazungumuzo bwana Celeste Tunda ya Kasende amesema ya kama wameomba ya kwanza kusimamisha kufukuzwa kiolela wa kongomani wa, wa Kinshasa ya e, taarifa Michel Kifindango iliyosomwa na Andre Kitenge. Na maji ya jito Kongo ilifuka inchikavu kavu tangu jana usiku katika eneo la Bukama jimoni Katanga. E, kijume ni kwamba jamaa zaidi ya elfu mbili za kitongoji cha Kisanga Wabioni, wa Bioni wanakimbia mafuriko ya maji ya jito Kongo ndugu za hapo nyumbani zajulisha kwamba wahanga wa moja walikaribishwa na jamii fulani fulani, wengine wanajenga makao ya muda. Taarifa ya Hipolit Kalenga wa redio ya maendeleo ya Katanga inasomwa na mwenzito wa Kalemi Amuri Alika. yapata sasa watu elfu kumi wakaaji wa kata Kisanga wa bioni hapo Bukama wanaishi katika hali iliyo ngumu na hayo ni matukio ya mvua kubwa iliyonyesha majira za magharibi jana huko Bukama. Matukio kwa sasa, wengi wa watu waliokimbia kujaa kwa maji la jito Kongo wanaishi chini ya miti ya hembe na wengine katika hema, na aina yingine ya wahami wa maji wanaishi sasa na majamii iliyowapokea kulingana na masemi ya mama mmoja wa kizee. Wanawake na watoto wengi wanalala nje wakikosa nafasi ya kwenda Matthew Lunda Ngandu, yeye ni presidenti wa shirika la raia hapo Bukama, alinena ya kwamba mpaka sasa wahani hao hawajapata msaada wowote. Tulipomhoji mkuu wa kaunti hii, alisema ya kwamba kujaa kwa maji kulitokea kama ghafla na kuweka hali ya kuishi ya watu katika hatari. Bwana Mande Katokane anayo matumaini ya kwamba mnamo siku chache hali itarudia kama kawaida. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inajulisha rasmi kuundwa kwa shirika mpya wa usafirishaji wa njia ya anga. Shirika hiyo itaitwa Congo Airways. Ni mawaziri wa viwanda vya serikali na usafirishaji ndio walitangaza habari ile leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa mbele ya wapasha habari. Kwa mjibu wa bibi Louise Munga, waziri wa viwanda vya serikali, Congo Airways ina tofauti na Ligne Aerienne Congolaise LAC kwa wingi wa mali inayohunda kampuni kubwa ya ndege Congo Airways kutokana na masemi ya government ya Congo itajumlishwa kiushirika. Kwanza ni fedha ya upekee ya government ya Congo kupitia mali na wakaaji wake. Baadaye ni wale wafanyabiashara wa kipekee wakiwa wataalam wa mambo ya ndege, na kwa kuimarisha ni wale wafanyakazi na mshahara wao, ili kampuni kubwa inayohundwa na government ya Congo istawi imara. Tulipomhoji waziri kitaifa anaye na asafirisaji Justin Kalumba aliambia Radio Kapi ya kwamba Congo Airways itakuwa ni kampuni ya msingi na ya manufaa katika mazingira ya usafirishaji wa hewa ikionyesha kuamka kwa taifa la Congo. Tujulishe ya kwamba mpaka sasa haijajulikana ni dala ngapi iliandaliwa ama bahewa ngapi, lakini mradi wa Congo Airways utaendeshwa katika vipindi vitatu, kama uchukuzi wa watu ndani ya nchi na hizo nchi nyingine jirani za maziwa makuu kabla ya kwenda nje la bara. Hey, kwa kifupi, uwanja wa ndege wa Chamombe katika jimbo la Kivu ya Kusini unadhibitiwa tangu jana siku ya ine na wanajeshi wa FARDESE. Habari ni tangazwa na kiongozi shirika la raia la mjiule wanaopatikana kusini ya mji wa Bukavu na kuhakikishwa moja kwa moja na kiongozi wa kiserikali wa Mulungu. Kwa mjibu wa duru zetu ni kisha mapambano makali kati ya askari jeshi wa FARDC wanaotawanya pamwenga jirani ya Shabunda na wamaimai wa raia Mtomboki wa kundi ya silaha ya Charlequin. Uwanja ule wa ndege ulizingiwa na saba, na wa ndege ulizingiwa tangu mwaka wa elfu mbili na saba na wamaimai wa raia Mtomboki chama cha siasa cha PPRD kinaendesha mkutano mdogo mwisho wa juma tunao pa Mbandaka jimboni Equateur. Zaidi ya wakuu mia tano na wakilishi wa chama kile watahudhuria mkutano ule wa siku tatu. Miongoni mwao kuna Evariste Boshab, katibu mkuu wa chama cha PPRD. Mkutano ule utaendeshwa kunako ISP Mbandaka chini ya swali la mipangilio mipya ya chama. Mafasio mengi na Beatrice na Bindi kutoka mji wa Mbandaka. Mkusanyo hii ni ya kwanza kwa kutayarishwa hapa mjini. Chama cha PPRD inatayarisha mk mkusanyo juu ya siku tatu. Wataanjisha kazi magharibi kwa kutayarisha misa mukanisa la Saint Pierre Claver ya Bakusu, itakuwa nyuma ya kufika kwa mwongozi kuu wa PPRD Evariste Boshab. Mkusanyo itaanzishwa siku ya posho mchumba cha mkusanyo ya ISP Mbandaka, ilivyosema kiongozi jimboni wa chama ile cha PPRD Apolinaire Ketai mubarua wa moja imeandikwa, kama wale watahudhuria katika mkusanyo ile watasemea maneno mbalimbali, pia na neno ya uchaguzi enye itafanyikana mu masiku zijayo. Wanachama wa pepe wapepeab mjini Mbandaka wanangoya kupata soloiswo wa mu mashida nyingi zenye wako nazo, mfano wa maji, umeme na makazi zenye zitapatikana ndani ya mji tokea Mbanda ka, Bea, Bindi Radio Okapi. Kwa mwisho toni sita ya dawa na vifaa vya afya vilitolewa kwa hospitali kuu ya jimbo la Kasa Magharibi na vituo vya afya vya kiserikali vya Kananga na Wakongomani wanaoishi katika nchi za kigeni. Ni usaidizi kutoka kiongozi wa shirika la Wakongomani wa Belgiji na Luxembourg kupitia waziri jimboni wa afya kwa mjibu wa Regine Chonza. Ni madawa ya matunzo mbalimbali yaliyotolewa kwa vituo vya afya visivyofaidishwa na usaidizi kutoka wanausaidizi kutoka nchi za kigeni. Anafasiria pambele ya mikrofoni ya Francis Kalunga wa Radio Dikudietu. Uh, tumekuja hapa on kwa kutoa msaada wa kiutu. Tupo hapa sababu tunashughulikia ndugu zetu za Kananga zaidi wagonjwa, kwani matunzo ni bei kali, hata pahali tumetokea. Ndio maana jinsi kuna uwezo tumekuja kwa kuhudumia ndugu zetu. Sisi hatutengenezake dawa, tunashirikiana na watu wenye kututolea dawa. Ndio maana kwa upande wetu tumechukua hatua ya kuhudumia ndugu zetu. Serikali inaweza kututumainia, kwani tunazungumza na washiriki wetu ili tuweze kuleta dawa nyingi zaidi. Serikali ya jimbo la Kasa ya Magharibi ilikaribisha vizuri usaidizi ule na iliaidia kufikisha dawa na vifaa hivyo vya afya kutoka bara la Ulaya hadi mji wa Kananga jimoni Kasa ya Magharibi, alijulisha waziri wa afya.