Sheria kuhusu msamaha wa kisiasa kuna watu wa moja wanaomba franga katika magereza kwa kufaidishwa na sheria ile. Asadoi na shutumu tabia hiyo mbaya na kuomba moja kwa moja ikomeshwe. Tutasikiliza punde kiongozi wake mwakili Jean Claude Katende. Jimboni Kivu ya kusini, zaidi ya ugomvi elfu moja ziliripotiwa mwaka jana kutokana na kuwama kwa wafugaji na wanyama wao. Nambari zile zilitolewa jana pa Baraka wakati wa mkutano wa uchunguzi wa swali hilo katika mpango wa shauri kati ya makabila ya Fizi. Na jimboni Kivu ya kaskazini, kata nyingi za mji wa Goma zinakosa maji safi tangu siku nyingi sasa. Wakaaji wa pande la magharibi ya mji ule wanalazimishwa kutembea muda mrefu kwa kupata maji katika bahari Kivu. Oh, inaomba wahuni wote wa FDLR wasijiunge na wakuu wao wanaofuatiliwa na sheria ili wasiondolewe silaha kwa nguvu. Hayo ni matamshi ya mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, Martin Kobler. Monusco inaomba wahuni wote wa watoe silaha nawasalimisha haraka kwa kurudishwa nchini mwao. Katika tangazo la leo siku ya pili, kiongozi wa Monusco anaonesha furaha yake kuhusu operesheni za wanajeshi wa FARDC zidi ya wauni wa FDLR na makundi ya silaha siyo halali. Martin Kobler anajulisha kwamba Monusco inaunga mkono majeshi ya FARDC katika operesheni ya kuwapinga kabisa wauni wale wa FDLR wa na washiriki wao. Na katika habari zinazoelekea sheria Asado inashutumu hali ya kuomba fedha kwa kutolewa msamaha wa kisiasa. Wakati wa mkutano na wapasha habari leo siku ya pili hapa mjini Kinshasa, kiongozi wa Asado alishutumu watu wamoja, bila kuwataja, wanaotembelea magereza mbalimbali kwa kuandika daftari ya muda wa wagombea wa sheria kuhusu msamaha. Mwakili Jean Claude Katende anatoa angalisho kwa wakuu wa kiserikali ili wakomeshe tabia hiyo mbaya haraka. Ya Jeff Ngoi. Seke... Yenye sisi tunapenda ni kwamba daftari ya majina inapashwa kuandikiwa wala kutayarishwa katika ushirikiano na wizara inayohusika na sheria, mashirika yanayotetea haki za binadamu na wapasha habari pia, kwa sababu ni wakati kama huo watu fulani wanajitia katika rushwa juu ya jina ya mutu fulani ikuwe nayo kati ya daftari, hata kama mutu yule sikuweza kuwa katika mwenye wanaweza kuachiliwa uhuru. Kuhusu jambo hii Tumeisha pokea barua nyingi kushutumu hali hii. Kwa mfano, barua moja azado kupokea ni kuhusu baba yake na Unjani, na japo sisi wote ni kujua kwamba Unjani ni mutu mwenye alikuwa msimamizi wa uwasi wa Enyele. Yeye ni kutuandikia barua kwamba wanakuwa wakikataa jina yake kuwa kati ya wenye wanapasha kuachiliwa uhuru. Jinsi wanaandika barua hii, sisi ni kuhakikisha kwamba kuna maneno kufaniwa na katika mtawafizi fizi kuliripotiwa mwaka jana zaidi ya ugomvi elfu moja kutokana na kuhama kwa watu wa na wanyama wa ufugo nambari zili zilitolewa jana pa Baraka wakati wa mkutano wa uchunguzi wa uhamishaji wa mwaka wa elfu mbili kumi na tatu. Katika mpango wa shauri kati ya makabila ya Fizi uchunguzi ule ulifanyika kutokana na usaidizi wa kifedha wa kituo hio cha kanisa la Kristu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kiongozi wa shirika hilo husema kwamba shamba zaidi ya elfu mnane ziliharibishwa, ngombe kumi ziliuawa na wafugaji wawili waliumizwa. na Mpanga Emmanuel Kipinduka, kiongoza shauri ya makabila ya Fizi, anafasiria mbele ya mikrofoni ya Mutara Mateso wa Mulenda wa Redio Umoja ya Baraka. Mwaka jana wamisho wa wafugaji na makundi ya wanyama uliendeshwa katika ugomvi. Makubaliano kati ya wa wafugaji na walimaji haikuheshimiwa. Lakini mwaka huwa elfu mbili kumi na nne na usaidizi wa watu wote, ni kusema, wapasha habari, viongozi wa kiasili nasi wana memba wa CCI tawi la Baraka, tutaendesha uimizaji kwa ajili ya amani na maendeleo yenye kudumu katika mtaa wa Fizi. Katika amani ndio tutafikia maendeleo mta Mwetu. Mmejua kwamba tangu zamani mtaa wa Fizi umeshambuliwa na vita, lakini kama vita inaendelea hatuwezi kusonga mbele. E, nayo polisi inaomba kuboresha kazi yake ya ulinzi wa wananchi pa Boma na Mwanda, miji inayopatikana magharibi ya Matadi, jimboni Bakongo. Ni ombi lililotolewa na komisa jimboni mule wa polisi jana wakati wa mazungumzo na wapasha habari mjini Matadi. Nikisha ziara ya kazi ya siku tatu katika maeneo yale, wakejemadari Pasiansi Mushid yav polisi katika miji ile aifanye kazi yake kama inavyostahili. Huyo anaomba polisi ya boma na mwanda yandaye pia msako na doria usiku kama vile mchana kwa kukomesha ujambazi. Komisa jimboni ba Kongo wa polisi anafasiria mbele ya mikrofoni wa Derek Lelo wa Radio Kukelele. Askari polisi hawaimarishe usalama, hawaendeshe doria, hali inayorahisisha wajambazi kutenda maovu. Viongozi wa maeneo mbalimbali jimboni wanahuzunishwa kuona na wakuu wengi wa polisi wapo, viongozi wa kiasili na wanaeneza miaka saba au kumi na tatu madarakani madarakani. Kama suluhisho, wakati nimeandaa mara pili maandamano ya kijeshi, nimeomba polisi si iweze kuzidisha uwezo wa kazi yake, askari polisi waendeshe kazi vizuri katika adabu, wasitegemee siasa, walinde usalama katika maeneo wanayoongoza, na kuvunjwe idadi ya vituo vya polisi vilivyozidishwa. Kama si hivyo, watazibiwa jimboni. Kivu ya Kaskazini, kata nyingi za mji wa Goma zinakosa maji safi tangu siku nyingi sasa ni mikoa ya magharibi ya mji ambako wakaaji wanalazimishwa kutembea muda mrefu kwa kupata maji katika bahari Kivu. Hali inatokea ijapokuwa mashirika ya kimataifa aliarifu kusaidia shirika la Regideso. Kwake kiongozi jimboni Kivu ya kaskazini wa shirika hilo, usaidizi ule ni wa ufundi peke yake na si wa fedha. Huyo anaomba wateja walipe maji bila shaka. Deogratias Kabiona akizibisha mbele mikrofoni ya Bernardin Jambu. Tunashirikiana nao si kwa kutupatia mafuta ya taa ila kwa kutusaidia kwa ujenzi wa jengo na vifaa vya kuleta maji safi, ni kama vile vituo vya kuongeza nguvu ya kutoa maji safi. Ni kusema ni msaada wa kiufundi ila si wa pesa. Ninaomba tu kwa wateja wa rejidezo wapate kulipa kwa wakati fakture zao, ili kuruhusu rejidezo ipate kutumikisha vyombo vyake kama inavyostahili kwa kuleta maji safi ardhi ikiwa kuna ukosefu wa umeme, ni sababu shirika SNEL linakuwa pia na matatizo ya kiufunzi, umeme kutoka Bukavu ni ndogo. Deogracias Kabiona akihisibisha, kiongozi <tipi> wa shirika la rajide zo jimboni Kivu ya Kaskazini, anaaidia kwamba suluhisho ya muda itatolewa siku za hapa karibu. Hapa mjini Kinshasa, miti kubwa 217 ya aina ya wenge kutoka Bikoro jimboni Ekwater ya kiwanda cha ITB ilishikwa na wizara ya mazingira kunako bandari ya SSTP Onatra ya zamani. Shirika la IBT, la IBF linashutumiwa kusito heshimu makubaliano ya kijamii na makabila ya Bikoro. IBF ilidulisha kwamba ilisimamisha kazi ijapokuwa inatumika na vyombo vya washiriki wake, imesema shirika raia ya Bikoro afuataye ni Jean Marie Boliko kiongozi wa mradi wa shirika la raia katika VVVF. Anafasiria mbele ya mikrofoni ya wenzetu hapa mjini Kinchasa. Kila mwaka shirika la VVF limetuma mashirika yenye kushirikiana naye katika maeneo ya misitu kwa ajili ya kuchungua kama makampuni yenye kuendesha kazi za misitu yanaheshimu hakika makubaliano ya kijamii waliosaini na wakaaji wanaoishi kando kando. Kuhusu shirika la ITB zaidi katika eneo la Bikoro, kampuni hiyo ilikubaliana na wakaaji kuendesha majengo lakini ahadi haikutimizwa. Sisi kama shirika la raia kazi yetu ni kutoa lalamiko kama mpangilio ni kuendesha magendo na kufikisha mbao pa Ulaya. Kwa mfano, tunawahakikishia kwamba hata pale tutaeshika, kwani kulingana na kanuni ya muungano wa nchi za Ulaya kuhusu mbao, malalamiko yetu yatapelekea kushikwa kwa mbao zile. Swala so hilo halielekee tu shirika la ITB, na tamani serikali shughulikie jambo hilo iweze kuwajibu ITB kusudi iwe mfano kwa mashirika yale mengine. Example. Kwa mjibu wa shirika la VVF, inachotumiwa pia kwa shirika la IBT la ITB kukata miti mingi kinyume inayoruhusiwa, na tena kustolipa ushuru wa mwaka wa 2013 na mwishowe kuacha mbao zake pa Bokutu katika jimbo la Bandundu kinyume ya sheria. Kwa mwisho, jumuiya wa Islam katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo inawakilishi mpya tangu siku mbili sasa, ni Sheikh Ali Mwinyi wa Kisangani jimboni mashariki. Huyo anaingia nafasi ya Sheikh Abdalla Mangal. Taarifa, mimi e ngumba mulungu mengi nawe rigoberi yumba kutoka Kindu. Uchaguzi wa kiongozi mpya wa Waislamu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ulifanyika kunako mkutano mkubwa uliokutanisha zaidi ya Waislamu 125. Kiongozi wa zamani Sheh Abdallah Mangal anaeshukuru uchaguzi huo na anaomba kwa timu mpya na Waislamu wote kupiganisha ujeuri. Tuna mnukuu: Ujeuri unaokuwa duniani kwa jina la dini ni jambo la kuepuka na Waislamu wanaopatikana kwa kikao hiki walipashwa kutia mkazo kusudi watakaporudi uwasitie ujeuri kule wanapopatikana. Mwisho wa kumnuku. Kombozi wake Sheh Ali Mwinyi aliyotamka kama yeye anajiandaa kuleta mabadiliko makuu ya maandiko ya gundi na zaidi kuleta amani. Tuna mnuku. Waislamu waligawanyika kwa sababu isiyojulikana mpaka sasa. Kurwani tukufu haikufundisha kugawanyika, wala suna ya Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam haikusema hivyo. Lengo langu ni mabadiliko na kupatanisha Waislamu. Mwisho wa kumnukuu. Waislamu jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni zaidi ya milioni kumi, alisema kiongozi huyu mpya tuwajulishe kama sherehe ya kupana madaraka itakuwa siku ya nne.