Milio ya risasi ilisikika jana usiku pambao kaskazini mashariki ya mji wa Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini. Habari za hapo nyumbani zinaarifu kwamba ni kutokana na wasiwasi wasi katika majeshi ya FARDISE. <coughs> Mwazi mkuu mpya wa jimbo la Bandundu anaaidia kusawazisha kazi ya sheria na kutimiza usalama wa maisha ya mawakili wa jimbo hilo. Mwakili Laurent Kalengi alioneshwa mbele wapasha habari leo siku ya tano kisha kuteuliwa na wenzake makumi mnane na tatu. Na habari kuhusu korti ya hukumu ya kimataifa zimearifu kwamba kuna hatua iliyochukuliwa kwa kuacha ili huru kwa, kwa muda Fidel Babala na wanaoshutumiwa naye. Eh, hiyo ni hakikisho ya, ya Patrick Tshibui kiongozi wa uimizaji wa korti kuu ya kimataifa hapa mjini Kinshasa. Oh, jimbo ni Kivu ya Kaskazini. Milio ya risasi kubwa na ndogo ilisikika jana usiku pambau karibu kilomita makuu mawili kaskazini mashariki ya mji wa Beni. Habari za hapo nyumbani zimearifu kwamba ni kutokana na wasiwasi katika majeshi ya FARDC. Nao wakuu wa operesheni Sokola wanajulisha kwamba wanajeshi waliosababisha hali ile wamefungwa. Taarifa Papi Martial Mukeba kutoka Beni mengi na mwanzetu wa Kisangani. Nawe Jacque Mukonkole, ni pasa moja ya usiku, siku ya ine, ndiye mulilio ya masasi ilisikilizana pa karta kelekele, pa mbau mungolomo, ilo ilidumu saa tano. Watu moja wananena ya kama jambo ilo inatokana na waskari jeshi ambaye walikuwa walevi. Kufuatana tu na ushuda huu, waskari jeshi wengine walirudisha masasi, wakizanyia kama ni shambulio ya wasi ya Adef nalu Sultani ya sekta ya Benimbau ananena kama mulilio yo ilidumu hadi saa sita ya usiku. Paluku Lumande anachongea waaskari hawa kukosa utaratibu katika jeshi na jambo hilo inasababisha wasiwasi kati ya raia. Ngambo yake shirika ya kijamii inachongea waaskari jeshi FRDC ya vigundi za 1103 pia 1107 kuendesha fujo hiyo. Kiongozi wa operation Sokola anajulisha kama wameisha funga waskari wenye walifanya fujo hiyo kufuatana tu naye, waskari makumi tatu na mbili kati yao wamefungwa kunako auditora ya mjibeni wapi uchunguzi utafanyika kufatanwa na mambo haya. Jacques Mukonkole mwenzetu wa Kisangani. Tubaki jimboni Kivu ya kaskazini kwa kujuisha kwamba jana siku ya ine kesi ya Kanali Mamadundala ilifikia kipindi cha kisa siku ya saba korti ya kijeshi ilishuka pangadi nafasi aliwawa kamanda kikosi cha makumi mawili na mbili cha wakomando wa FARDC pamoja na washuuda wengi. Korti ya kijeshi ajimu la Kivu ya kaskazini ilipima kuchungua msinji wa moto ulionguza gari ya kanali Mamadundala. Baadaye alisambishwa mbele ya makao yake mfungwa Yoshua Kambale Asani, muasi mwasi wa kundi la Uganda la ADF Alionesha sawa alionesha sawa. Moja wa waji wa kanali Mamadundala na kiongozi wa shirika la ria la Lubero anaomba serikali ya taifa ikazi hatua za usalama katika barabara kiwanja Kanyabayunga mnamo mbuga la wanyama la taifa la Virunga. Barabara ile inapatikana kwenye zaidi ya kilomita mia moja kaskazini ya mji wa Goma katika barabara namba nne ya taifa jimboni Kivu ya kaskazini, kwa mujibu wa Joseph mali kidogo. Ukosefu wa usalama ulijitokeza tena katika barabara ile miezi miwili iliyopita. Watu wanashikwa na kupelekwa nafasi isiyojulikana na magari yanashambuliwa. Habari kuhusu sheria: muamzi mkuu mpya wa jimbo la Bandundu ameahidia kusawazisha kazi ya sheria na kutimiza usalama wa maisha ya mawakili 190 wa jimbo hilo. Mwakili Laurent Kalengi aliteuliwa na wadai 83 na alionyeshwa mbele ya wapasha habari leo hii, siku ya tano. Wakati wa uongozi wake ameahidi ya kupandisha hali ya sheria jimoni Bandundu. Nafahamu vizuri hali ya sheria ya Jimbo Bandundu niliyoona kuunda kwake tangu mwaka 2000. Nafahamu matatizo ya kushinda. Tuna magumu ya mafunzo nitahusiana na wenzetu kwa kutimiza mafunzo kila mara katika uhusiano na wenzetu wakuu wa sheria na wanafasi zingine katika mafunzo yangu na ya wenzetu. Ya pili nitasawazisha vifaa vya kazi viwe sawa vinavyotumikisha nafasi zingine sababu kama hatutumiki sawa, wengine pamoja na kuundwa kwa haki ya sasa, mdai anapasha kuwa na ufahamu wa sasa kila siku, na kaza kusawazishwa kwa sheria yetu na usalama wa mdai. Wanafadhaishwa kila siku, hakuna tuwelichukuliwa kwa kuacha huru kwa mda Fidel Babala na wanaoshutumiwa naye kunako korti ya hukumu ya kimataifa CPI ni hakikisho akiongoza umizaji wa korti ile mjini Kinshasa, Patrik Chibue amezusha kwamba tarehe makumi mawili na sita Septemba iliyopita iliombwa habari kuhusu nchi yenye huenda kuwakaribisha kama ama unatolewa huru kwa mda na korti ya hukumu ya kimataifa CPI. Na kwa mwisho ujumbe wa benki ya biashara ya Kongo BCDC unapatikana mjini Kananga katika jimbo la Kasai ya magharibi tangu jana siku ya ine, ni kwa ombi ya mbunge wa taifa Clement Kanku, ndiyo utachungua kuhusu usumbufu wa watumishi wa serikali kutoka wakuu wa benki ile pakananga wakati wa malipo ya mshahara. Hali ile ilishutumiwa na watumishi wale katika kibarua cha wakuu mbalimbali wa kiserikali. Mafasiri ya mbunge wa taifa Clemat Kanku mbele ya mikrofoni ya Andre Kambala Mujanai: nilifika na ujumbe wa benki ya biashara ya Congo, BCDC, ndiyo inalipa watumishi wengi wa serikali katika jimbo la Kasai ya Magharibi. Wafanyakazi wale walikasirika sababu ya mabaya katika benki, watu wa moja awapokee wengine, wanahuzunishwa na tabia mbaya isiyo ruhusu kazi njema. Wafanyakazi wa benki hawatumiki vizuri, hawatamani lipa watu, na kuna wakati wanasikilizana na watumishi wa serikali kwa kusumbua watu. Mfano, mtu anakuja pokea na wanamtuma kunako kituo cha sheria sawa, ana matatizo ijapokuwa ni jambo la kumaliza na benki. Hatusikii sababu gani benki inaomba vibarua vya kuonyesha kwamba mfanyakazi ni wa serikali, sio jambo la sawa. Eh, wakiulizwa wana memba wa ujumbe wa benki ya biashara ya Congo BCDC kutoka mji wa Kinshasa, walaidia kutoa maoni yao mwisho wa uchunguzi wanaoendesha na huo utakuwa pia mwisho wa matangazo yetu ya jioni. Lakini kabla ya kuachana, nikumbukeni kwamba milio ya risasi ilisikiika jana usiku, pambau kaskazini mashariki ya mji wa Beni jimboni Kivu ya kaskazini. Habari za hapo nyumbani zinaarifu kwamba ni kutokana na wasiwasi wasi katika majeshi ya FARDC. Mwamzi mkuu mpya wa jimbo la Bandundu ameaidia kusawazisha kazi ya sheria na kutimiza usalama wa maisha ya mawakili wa jimbo hilo. Mwakili Laurent Kalingi alioneshwa mbele ya wapasha habari leo siku ya tano kisha kuteuliwa na wenzake makumi mnane na tatu. Na habari kuhusu korti ya hukumu ya kimataifa Zimearifu kwamba kuna watu waliochukuliwa kwa kuacha uru kwa muda Fidel Babala na wanaoshutumiwa naye. Hiyo ni hakikisho ya Patrick Tibui, kiongozi wa mizaji wa korti ile mjini Kinshasa Okapi. Oh.