Kundi la pili la askari jeshi wa brigedia ya usaidizi ya kupinga makundi ya silaha mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo liliwasili leo siku ya tano mjini Goma na kufikisha sasa idadi ya zaidi ya mia moja hadi wakati tunayo ni wanajeshi kutoka Tanzania ndio wamefika hapo Goma. Mapigano yaliendeshwa leo asubuhi kati ya wanajeshi wa FRDC na wahuni waganda wa ADF na luu katika njia ya Mbau Kamango, jimboni Kivu ya Kaskazini. Ndugu za hapo jumani zinahakikisha kwamba watu wawili walifariki upande wa wanajeshi, upande wa washambulizi na askari jeshi moja wa FARDC aliumizwa yeah. Vifaa vingi vya afya vilitolewa katika mahospitali kuu 96 ma na vituo 315 vya afya vya jimbo 11 za jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ni vifaa vya thamani ya milioni kumi na mbili mkato ine za dola za Kimarekani. Hujambo ndugu msikilizaji, popote ulipo, ifuatayo ndio taarifa kamili ya habari. Waliwasili leo siku ya tano wanajeshi wa moja wa brigedi ya usaidizi kwa kupinga makundi ya silaha mashariki mwa jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo mjini Goma, ni wanajeshi wa Jamhuri ya Tanzania. Hey, tumesema ni kundi la kijeshi la Monisco na tutawataarishia habari ya mwenzetu Malnog Mnubai yaliyochukuliwa na Michel Kifindangoi. Lakini kabla ya kufikia hapo, jueni kwamba mapigano yaliendeshwa leo asubuhi baina ya wanajeshi wa FRDC naoni waganda wa ADF nalu katika njia ambao kamangu ni kwenye umbali wa zaidi ya karibu kilometa makumi tatu kaskazini mashariki ya Beni, jimboni Kivu ya kaskazini. Habari ilitolewa na ndugu za hapo nyumbani jeni, kuhakikisha kwamba watu wawili walifariki upande wa washambulizi na askari jeshi moja wa FRDC aliumizwa. Kamanda wa FRDC katika eneo hilo amekisha habari ya mapigano yale hiyo ni taarifa ilitolewa na mwenzetu Marsial Papi Mukeba kutoka Beni. Na duru za kijeshi hapo Beni zimehakikisha kwamba watu watatu ndio walifariki, wawili kati yao kutoka ADF Nalu na kuumizwa kwa wengi. Tukibaki jimboni Kivu ya Kaskazini, karibu ajali makumi sita za usalama ziliendesha dhidi ya watumishi wa shirika za kibinadamu tangu Januari elfu mbili na kumi na tatu makumi mawili na kenda hapo Goma ndivyo imeandikwa katika ripoti ya juma ya OCHA iliyotangazwa siku ya tatu iliyopita. Pagoma ni karibu kipande cha ajali mia moja makumi mawili na nne zilizohesabiwa mwaka wa elfu mbili kumi na mbili Mwaka jana ni ajali makumi tatu na mbili ndiyo zilihesabiwa, na hali hiyo iliharibu kazi za kibinadamu kama alivyosema Imane Gana Sherif. Huyo ni kiongozi anayehusika na upashaji wa habari wa shirika la OCHA, akiwa mbele ya mikrofoni ya mwenzetu Denis Mukeso. Na kabla ya kuotolea habari hiyo, jueni kwamba ijapokuwa hali hiyo, Ocha iliendelea kutoa usaidizi kwa kosefu katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Sio wanamemba wa kikosi waliofika. Ukweli ni kwamba vikosi hivyo vya Umoja wa Mataifa vinafuruliza kuwasili mjini Goma. Kama mnavyofahamu, jemadari mwenye kuongoza kikosi hicho amekwisha kurejea mjini Goma pamoja na wasaidizi wake wa karibu, leo siku ya tano asubuhi askari jeshi kutoka nchi ya Tanzania wamefika wakiwa na vifaa vyao vya kivita. Makao watakapoketi imekwisha kutayarishwa. Hivi sasa walikwisha kufika mjini Goma, ni yapata mia moja ya viongozi wa kijeshi kutoka Tanzania. Kazi ya viongozi hao ni mi kuendesha mipangilio Donc, ce sont les huyo ni Manod Munubai akiwa msemaji wa Monisku katika masemi yaliyochukuliwa na Michel Kifinda Ngoi. Na kama tulivyosema hapo, Beni mapigano yaliendeshwa leo asubuhi baina wanajeshi wa FRDC na wahuni wa ganda wa ADF na lu katika njia ya mbau kamangu ni kwenye umbali wa kil, karibu kilomita kumi na tatu kaskazini mashariki ya Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini. Habari hiyo ilitolewa na ndugu za hapo nyumbani zeni kuhakikisha kwamba watu wawili walifariki upande wa, wali wa shambulizi na askari jeshi mmoja wa FRDC aliumizwa. Kamanda wa FRDC katika eneo hilo amehakikisha habari ya mapigano yale. Ni, ni taarifa Marsial Papi Mukeba kutoka Beni inayosomwa na mwandishi wetu wa Kalemi Expedi, Mwamba Mubi. Mapambano yameanza pasa moja na nusu ya asubuhi leo hii nayo na yamedumu muda wa dakika thelathini, asema duru ya mahali yapo. Mapambano hayo yamehakikishwa pia naye Tedi Kataliko, akiwa mwenyekiti wa shirika la raia katika tarafa la Beni. Huyu hueleza kwamba wanaopigana ni waaskari wa jeshi la taifa na kikosi cha Hiler Kombi aliyejitaja kuwa jemadari. Mapambano hayo yamethibitishwa pia naye kamanda wa muda wa jeshi la taifa katika sekta ya Beni, Kanali Richard Bisamaza, amenena kwamba askari mmoja amejeruhiwa nao wauni wawili wa adef na lu kauwawa. Ameeleza pia kwamba mapambano hayo ni kufatana na jaribio ya adef nalu waliotamani kudhibiti ngome la jeshi la taifa mahali paitwao pk7. Kijiji hicho upatikana kwenye kilometri 30 mbali na mji wa Beni. Baada ya dakika 20 ya mapambano, wauni wamerudia nyuma hadi kijiji Chuchubo ambacho utajokuwa kuwa ngome ya wadef wa nalu ameendelea kusema kanali Richard Bisamaza, akiomba raia wawe watulivu. Upande mwingine vifaa vingi vya afya vilitolewa katika hospitali kuu makumi sita na vituo 315 vya afya vya jimbo 11 za jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ni katika mpango wa serikali kwa usaidizi wa vifaa vya afya kwa vituo vya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. ni kwa hiyo imepita mwezi moja Serikali ilitolea milioni kumi na mbili mkato ine dola za Kimarekani kwa kuuza vifaa hivyo. Taarifa ya Michel Kifinda Ngoi usome akitena na kutoka Kalemi na Expedy Mwamba Mubi. Vyombo hivyo vimenunuliwa na shirika UNICEF mepatikana vyombo sitini siti siti na sita vya radioloji, vyombo sitini na sita vya ekografi, frigo sitini na sita zinazotumika na nguvu ya jua, mashini sitini na sita ya umeme, vitanda sitini na sita vya kulaza wanaopasuliwa. Vyombo hivyo vitatumwa kwenye hospitali kuu sitini na sita zidi yayo vitanda mia mbili vya uzalishaji meza elfu saba mia mbili sitini na sita kwa uchunguzi wa kiganga vitanda elfu tano pia aina kaza ya dawa. Mwakilishi wa UNICEF nchini Congo Bibi Barbara Benten amepongeza Congo ya kidemokrasia kwani ndiyo mara ya kwanza kutenda hivyo. Serikali ya Congo ndiyo iliyojihusisha na mradi huo wa kuipatia vifaa sekta ya kiafya kama anavyomaanisha waziri wa afya Felix Kabange, pahali pa kupoteza dola ya Kimarekani milioni sitini na sita kwa kuzipatia vifaa hospitali sitini na sita hakika tumepoteza tu dola milyoni e, vi vipia, vi ya Kimarekani milioni kumi na mbili kupitia UNICEF e, pa Mbujimayi katika jimbo la Kasai ya Mashariki, vyumba vipya vya hospitali kuu ya Kansele vimeshambuliwa na maji wakati wa mvua wagonjwa wanaolazwa katika vyumba hivyo wanahofu hospitali hiyo isije aribike na maji. Daktari kiongozi anawaza ni sababu kiwanda Armir kilichojenga hospitali hiyo kilivunja ukuta wa nje. Naye mbunge wa jimbo Andre Mbikai Bukule anasema siyo kosa ya kiwanda hicho cha ujenzi, ni sababu kazi za ukarabati isiyo zake. Na kwa mwisho shirika la Voix des Sans Voix inashutumu kufungwa kinyume cha sheria kwa bwana Augustin Chamala Bakajika, mtumishi wa kiwanda Jacques Motors inayouzisha magari mjini Kinshasa. VSV inashutumu kuona kiongozi wa kiwanda hicho Firas Yofut, Yofut mzaliwa wa Lebanon alitumia vibaya uwezo akiomba Kanali Bya Mungu amfunge mtumishi wake katika swali la kazi. Afuataye ni Ronste Makita, kiongozi mtendaji wa kwanza wa VSV. La victime, en fait Monsieur Chamala c'était un mécanicien employé Bwana Chamala ni fundi wa magari mwenye kutumika kwa etablisema Jack Motors yaonekana kwamba bwana wake wa kazi alimwajibu kutumika hata nyuma ya masaa za kazi kitu aliyokataa kwa hiyo bwana Furasa alimuita kanali bya Mungu anayekuwa naye burafiki fulani Kanali Bya Mungu na watu wake tatu waliweza kumubeba Bwana Chamala hata ku eta major ya shirika la ujasusi ya jeshi. Uko alifanya siku sita kabla ya kuachiliwa. Haiwezekani mutu fulani hawezi kutumia afisa wa juu kama yule kwa ajili yake binafsi.