Msemaji wa serikali anahakikisha kwamba upekuzi natayarisha kwa kufahamu kweli kuhusu swali la shimo ambamo watu zaidi ya 400 walizikwa Pamaluku hapa mjini Kinshasa na kwa kuwaondosha kaburini wala pana Lamberi Mene anajulisha kwamba peke yake wachunguzi ndio wenye uwezo wa kukusudia hivyo, yeah. Mtu mmoja aliuawa na wawili waliumizwa na mpiganaji mmoja wa FDLR alishukwa. Hayo ni matokeo ya mapambano kati ya wanajeshi wa FARDISE na wapiganaji wa utu wa FDLR jana usiku karibu ya maeneo ya Katiguru mashariki ya Ruchuru, yeah. jimboni Kivu ya Kaskazini. Na operesheni ya uchukuzi wa habari kuhusu askari polisi waliochelewa kwa kuwapatia vitambulisho vya kazi ilianzishwa leo siku ya ine katika majimbo yote. Hiyo ni katika mpango wa kuboresha polisi unaosaidiwa kifedha na muungano wa nchi za Ulaya. Tuanze tena na swali la shimo ambamo watu zaidi ya mia ine walizikwa pa Maluku hapa mjini Kinshasa. Msemaji wa serikali anahakikisha kwamba upekuzi unatayarishwa kwa kufahamu ukweli kuhusu swali hilo. Lambert Mende alisema hivyo leo siku hapa hapa mjidi Kinshasa, wakati wa mkusanyiko na waandishi wa habari kuhusu kuwatosha kaburini wala hapana. Msemaji wa serikali serikalisha kwamba peke yake wachunguzi ndio wana uwezo wa kukusudia hivyo, kama inaweza pelekea kujua ukweli. Upande mwingine, Lambert Mende anasema nafasi hiyo inalindwa tangu mwanzo wa uchunguzi wa kisheria ulioandaliwa na wanasheria mkuu wa jamhuri. Tumsikilize katika masemo yaliyochukuliwa na Emmanuel Imbanda. Est en train de se uchunguzi unaendeshwa. Uchunguzi si kuweza kusimamiwa na waziri fulani, sio waziri kuendesha uchunguzi, ni uchunguzi wa kisheria. Mwanasheria mkuu wa jamhuri ndiye anachagua mahakimu kulingana na umoja wa kazi ya kisheria, na wenye wanasindikizwa na wataalamu gisi wanataka, ili kutimiza sharti au zukumu fulani. Kuondoshwa kwa maiti kati ya kaburi ni hukumu yao, ikiwe mahakimu kusema kwamba lazima kuondosha maiti kati ya kaburi, inapasha kuondosha. Kuna masharti mengi hata kuondoshwa kwa maiti kati ya kaburi hakuna mwenye kuweza kukata kuondoshwa kwa maiti kati ya kaburi, ikiwe kunaweza kutoa uwazi au ukweli kwa kesi fulani. Hakuna ya kulazimishwa yenye kupasha kulazimisha ni kama wenye kuendesha uchunguzi kusema kwamba lazima kuondosha maiti. Hakuna mwenye kuweza kuamuru wenye kuendesha uchunguzi, kwa sababu hatuwezi kuwacha mutu yoyote kuamuru sheria yetu. Kuwa na uhuru wake sisi peke tunaweza kuifanya. E, naye mkata mashtaka mkuu wa jamhuri anasema alirifiwa na swali hilo. Ni kwa hiyo alikusanya leo siku ya mjini Kinshasa, kunako ofisi ya kazi mashirika ya usalama pamoja na vituo vya sheria vya kiraia sawa vile vya kijeshi, naye kiongozi mkuu wa polisi na washirika la upelelezi yaner, alitamani kufahamu mengi kuhusu swali hilo la watu waliozikwa katika shimo pa Maluku hapa mjini Kinshasa, mwanasheria mkuu wa tribunali kunako tribunali kuu ya Kinkole na wapiganaji wa utu wa FDLR jana usiku karibu ya maeneo ya Katwiguru kwenye umbali wa kilomita makumi mawili mashariki ya Ruturu centre katika usultani wa Binza kwa mjibu wa ndugu za hapo nyumbani, wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR walifukuzwa mbali mengi kutoka wa Goma nawe maro ofimbo marke ni katika mwito wa basusa huko Katiguru ndipo wanamgambo wa FDLR walipambana na jeshi la taifa FRDC duru huko unene ya kama. Mapambano yalidumu karibu masaa mawili baada ya wale wanamgambo wa FDLR kujiuzulu. Matokeo ya toa kama jeshi tatu la FRDC walijeruhiwa na mmoja wa FDLR alijeruhiwa kunaswa, ulinena na duru ya kicheshi. Mmoja kati ya jeshi la taifa FRDC alijeruhiwa na kuletwa kwa hospitali ya Nyamilima upatikanaye kwa kilometa ya makumi mbili kwa Katiguru, aliaga dunia kulingana na ujeruhi wake, ulinena na duru ya utunzaji. Hii ni mara ya pili wanamgambo wa FDLR kujiingiza kwa kati guru hii juma tu. Siku ya pili kwa majira ya saa kumi na mbili ya magharibi, walishambulia kituo cha polisi ya kijiji. Polisi mmoja alikuwa na silaha alinaswa na kupelekwa porini, baada ya kuachiliwa huru masaa machache pasipo mavazi yake ya kazi wala silaha yake. Ni tangu ya siku ya kwanza huu ndio jeshi ya taifa FRDC ulianya msako wa FDLR huko Binza, umenena duru ya kijeshi. Ni katika hii pahali ndipo kulikuwa umati ya wapiganaji wa Nyarwanda, ulinena duru ya wazee kwa Katwiguru, Kiseguru, Nyabanira na Kasave. Wanamgambo wa AFDLR wanaishi kati ya watu kijijini, ulinena duru zingine. Huko. Goma, Marke, Radio Okapi. E, kwa kifupi, mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo aliwasili leo asubuhi mjini Goma jimboni Kivu ya kaskazini kutoka kiwanja cha ndege cha Goma, Martin Kobler alijielekeza panya milima katika mtaa wa Rutshuru ambako atabaki siku mbili, kama alivyofanya inapita majuma mawili, alitamani kuenda katika maeneo ambamo msako wa wapiganaji wa FDLR unafanyika wa kujua mengi kuhusu hali ya raia, sababu wengi wananungunika na kurudi kwa ukosefu wa usalama katika maeneo yale tangu kuanzisha kwa msako ule. Na wilayani Ituri, maovu ya wahuni wa kundi la FRPI zidi ya raia anazidishwa kusini ya mtaa Irumu. Vitendo vya ubakaji, vya mauaji na uporaji vinahesabiwa kila juma kupitia vijiji vingi, kama wakaaji wengi wanawaza utumivu wa nguvu wa kufaulu. Watu wengine wanapendekeza kuandaliwa kwa mwenendo wa amani usioomba utumivu wa silaha kwa kupinga wahuni. Mimi, kutoka Bunya nawe Sadiki Abubakar. Askari ya FARDC pamoja na MONUSCO waliwasaka mwezi Januari iliyopita wanamgambo wa FRPI na wakawaondosha kinguvu katika kijiji la Aveba. Toka hiyo siku, katika hiyo kijiji iliyo mbali ya kilometa takriban makumi nane na Bunya, wakaaji hawajawahi kupata usalama na amani. Kwa mujibu wake Sylvain Agenorot, msemaji wa chama cha siasa la UPC aliyehudhuria maeneo haya, ikifika saa kumi ya magharibi watu wote wanajitahidi labda kubaki manyumbani na wengine kujielekeza porini ajili ya kujikinga. Alafu wapi wamejificha hao wanamgambo? Jemadari Jean Pierre Bongwangela, mwongozi wa 3e Region Militaire, amesema kuwa waasi hawa hawana mahali moja kamilifu, wanajificha kati ya raia na mnagani kuweka nanga kwa uasi ya hao wana mgambo. Mwanabunge mteule wa hiyo eneo Adirod Wilson anaomba kuanzishwe mpango ya upokonyaji silaha ama desarmement volontaire kwa hiyo eneo. Toka Bunya, Sadiki Abubakar, Radio Kapi. Operesheni ya uchukuzi wa habari kuhusu askari polisi waliochelewa kwa kuwapatia vitambulisho vya kazi imeanzishwa leo siku ya ine katika majimbo yote ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Eh, hiyo ni katika mpango wa kuboresha polisi unaosaidiwa kifedha na muungano wa nchi za Ulaya. Operesheni yenyewe na shabaha ya kuwa na habari zote kuhusu waskari polisi katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Taarifa inosaulinga usomi wa kesi wenye na wibili Ivan Lutumba. Operesheni hii inaendeshwa juu ya polisi wenye kuachwa nje wakati ya operesheni ya kwanza la utambulisho wa mwaka wa elfu mbili kumi na moja. Ni kwamba polisi wenye walikuwa na tatizo juu ya kufika mahali operesheni zilikuwa nafaniwa, na wenye kukosa kutambulishwa kutokana na tatizo za kiufundi kwenye kompyuta. Operesheni hizi zinaendeshwa pia juu ya polisi wapya wenye kuondoka kati ya makundi ya wawasi kutambulishwa na kuwa kati ya oroza la ofisa la polisi. Operesheni ni kufanywa pia juu ya polisi wa kisheria wenye walikuwa nasimamiwa na wizara la sheria. Kulingana na jemadari Charles Bishengimana, kamanda mkuu wa polisi, kupitia kazi ya utambulisho wa polisi kupitia kompyuta, wanakuwa sasa na idadi ya polisi wote na yenye kuwezi tena kukua tena udanganyifu gisi makamanda fulani walikuwa nafanya. Tujulishe kuwa msimamizi wa ushirikiano wa mawakilishi wa umoja wa Ulaya walieleza kwamba muungano wao unashukuru Rugisi ripoti kuhusu li operesheni Likofi imeisha kutumwa kwa waziri anayehusika na mambo ya ndani na usalama. Vincent Dod anapendelea kuona uwazi kutolewa kuhusu operesheni Likofi. Kwake Umoja wa Ulaya utaka mipango kamilifu kuchukuliwa zidi ya wenye kutenda makosa na ambayo wanapasha kushitakiwa mbele ya mahakama. Hatimaye, liwali wa jimbo la Kivu ya kaskazini Julien Paluku Karongi, alitembelea Paul Kalejana na kwa kuanzisha operesheni kuhusu njia na namna kuuzishwa kwa madini kutoka maeneo saba ya mtaa wa Walikale yaliyoarifiwa na kukubaliwa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini matatizo ni kuhusu uharibifu wa, wa barabara inayounganisha Walikale na Goma na inayozingiwa na wapiganaji wa Nduma Defense of Congo Renove inayoongozwa na kiongozi anayeitwa Guidon. Julien Paluku ana matumaini kuhusu kurudi kwa usalama katika barabara hiyo. Tumusikilize njiani mwasim na Denis Lukesu. Wamepatikana mkoani Ihana ni mbali na pahali tulipoanzisha kazi ya kuweka alama juu ya madini. Jeshi letu la taifa ni nyuma yao kuwafuata na kuwasaga chawazi. Ni kama kuna kutokuelewana kati ya wanamgambo wa Gido na wale wa Cheka. Tunapendelea hii ugomvi kwa kuangamiza na kuita watakaotaka kushusha silaha na kuifuatilia ili Walikale wapi amani. Umetafutwa tangu zamani ubatike na mapato ya madini kwa maendeleo ya huu mtaa, kama nilivyosema mbele Jukumu ni kwa jeshi la Umoja wa Mataifa na wale wa Kongo DRC na pia wananchi wa Walikale, wenyezi wa utajiri huu ya madini huko. Kuweka alama ya kitambulisho umeanzishwa kwa mtaa wa Walikale Okapi, Okapi. Ayu, <laughs>