buni na kwanza mtasara wa habari zenyewe. Kinshasa akijileza juu wapiganaji wa Nyarwanda FDELR kupokonywa kwao silaha kwa nguvu ndiyo njia moja inayobaki serikali ya Kongo Kidemokrasia ilikumbusha jambo lile leo, lakini hayo huenda kufanyika kwa wakati na hali inayofaa alisema la Mende, msemaji wa serikali vilayani Ituri ya pata kumi vilivyoondoshwa na kiongozi wa eneo la Buni ya maagi Aru vimerudishwa upya. Kinshasa kiunga mkono vitendo vya shirika uimizaji Emmanuel Mungu na yupo na watoto. Kardinali Lora Mosengo aliunga mkono na kuwalipia watoto waliofungwa katika hospitali sababu ya kukosa pesa za kulipa matibabu. Habari oh, kamili kuwapokonya silaha kwa nguvu wapiganaji wa Nyarwanda FDLR ndiyo njia moja inayobaki kwa sasa Serikali ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia ilikumbusha jambo lile leo siku ya tano, lakini aitaendesha operesheni ile kulingana na mikazo kutoka nje. Lambere Mende Umalanga, msemaji wa serikali, alilisha hayo leo siku ya tano wakati wa mkutano wake na wapasha habari akihakikisha kama operesheni hiyo huenda kufanyika wakati mzuri chini ya hali yenyi kustahili kisha kuchungua mipango fulani fulani ndio FRDC na kazi zingine za ujasusi Ndir alijulisha kwa mwandishi wetu Inosau Lenga. Na kwa upande ungine, shauri la usalama la Umoja wa Mataifa linakumbusha kupitia prezidenti wake tarehe tano Novemba mwaka jana na kujulisha tena kama hali ya usalama na ya kuzorota kwa hali ya maisha ya kiutu mwashariki mwa Kongo Kidemokrasia inahuzunisha, hali yenye kusababishwa na kuwekwa kwa makundi ya taifa na ya kigeni yenye kumiliki silaha. Shauri la usalama la Umoja wa Mataifa linaomba kukomeshwa kwa makundi yale yote, hasa pia FDR na wengine makundi mengine. Na kuhusu bila shaka jambo lenye kuelekea kuuawa kwa Floribert Chebea na Bazana, mwenye kuzaniwa kushiriki uuaji ule, Paul Mwilambwe alinaswa jana mjini Dakar na sheria ya Senegal na kutiliwa chini ya uchunguzi kisheria. Kutekwa kwake nyara ni kufatana na mastake huenda kufanyika na kutimizwa juu ya vitendo vya uwaji yaliyojulishwa tarehe mbili mwezi wa sita mwaka elfu mbili kumi na nne na wakili wa kundi litalo Groupe Daction Judiciaire ya FRDC na pia jamaa ya Floribert Chebea na Fidel Bazana kundi lilo la kutetea haki za binadamu FRDC lina na mashirika mengine ya Kongo demokrasia wanasifu na wasaidizi wake wanasifu yaliyotendeka, na pia jamaa za waliopoteza watu wao wanasifu kitendo cha sheria ya Senegal, na wote wanajulisha kungoja mwenendo kisheria kusudi mwangaza utolewe juu ya kujua ni nani waliotenda kuuwaji yule na nani yaliosukuma matendo yale na bila shaka watetezi mbili wa haki za binadamu waliowawa wa mwezi wa sita mwaka wa kumi na mbili na kumi na. Kwa upande mwingine, wilayani Ituri yapata vizuizo, yani barieri kumi yaliondoshwa na kiongozi wa cha eneo yani ya, yani ya kijeshi katika eneo la barabara Bunia Magi Aru, vizuizo hivyo vimerudishwa upya. Hayo ndio yalivumbuliwa na kiongozi wa shirika la raia la Ituri mjini Bunia ambaye alitembelea Aru kulingana na maoni ya wasafiri wa askari wa FRDC wanajifanya kuwa watumishi wa dwane na kulipisha ushuru nyingi kwa kila kupita kwa kila msafiri. Kwa upande wake kiongozi ha wa FRDC wilayani Ituri aliahidia kuchungua jambo lile na kuahidia kuwaadhibu wenyezi vitendo vile. Taarifa ya Marsel Kizabamungu mengi sijonti yafate na Isakiremo yope vizuizo zilizosimikwa na FRDC zinaonekana wazi tangu mji Bunya kwa karta Muzipela hadi Aru na Mahagi. Njiani kuna vizuizo mengi sawa kwa Njugu Bule, Kerekere kere, Jalasiga na vijiji zingine. Msimamizi ya shirika la raia ya Ituri Jean Bosco Lalo anasema haiwezekani vizuizo lenyi ziliondoshwa na kamanda FRDC kwa Ituri zisimikwe tena kisha mwezi mmoja peke yake. Upande wao wenyeji gari wanashutumu kuona kwamba waskari wanajifanya kuwa ofisi ya serikali zina zolipisha kodi wakidai pesa nyingi tangu dola tano hadi dola makumi tano ya Amerika. Aliujiwa kuhusu hiyo jambo, kamanda FARDC kwa Ituri, jemadari David Rugai anatoa angalisho kwa waskari wanao nyanyasa wenye jigari, na anaahidi kutoa adhabu kali kwa wale wa askari. Bunya, Isakre Moyope, Radio Okapi. Jimboni mashariki kumeanzishwa siku ya tatu mjini Kisangani kampeni ya umizaji kuhusu usaidizi wa yatima ambao walipoteza wazazi wao na ugonjwa wa sida, na pia wale wengine watoto hawana mapato. Operesheni hiyo ya umizaji inaendeshwa na shirika ya Vorsi Kongo kwa usaidizi kifedha wa mpango wa haraka wa rais wa Amerika, PEFAR kwa kifupi. Lengo la shirika lile ni kuhimiza jamaa mbalimbali kwa kuwasaidia watoto wenye kuwa katika magumu au wale wasiopata namna ya kuweza kuishi na wana wazazi wao. Kiongozi wa shirika Vorsi Congo, Cosma Mwamba, anajieleza mbele ya mikrofoni ya bibi Godelive Omundu. nu vizo asee ses enfan Tunapenda watoto hawa waishi pia vizuri, sawa na watoto wengine wote, waweze kusoma, kutunzwa, wafaidike pia kuhusu haki mbalimbali zenye kuelekea watoto duniani. Sababu kulea kwa watoto hawa leo inafanika kwa musada ya jamii ya kimataifa. Kama shirika hilo ikasimamisha musada wake wa fedha, ni kweli tutasimamisha pia kazi letu. Tunatumika pia na viongozi ya makanisa, tunatangaza habari kupitia makanisa zao, kama wakielimishwa na zani kaiya itaelewa katika makarta zote. Ndivyo mashauri ya kuwapa viongozi vya makanisa zetu, na katika mahubiri zao watasukuma habari zetu, na zani kama Mungu ni wetu atatusikiliza na tutashinda. Mjini Kinshasa ni sasa juma mbili tangu kuanzishwa kwa kampeni ya umizaji itwayo katika lugha ya Kifaransa Emmanuel dieu avec les enfants, Emmanuel Mungu yupo na watoto, ni kitendo cha shirika kuhusu maendeleo, kwa kifupi asodeve kwa lengo la kuwasaidia watoto wenye hawana wa namna ya kuishi. Leo siku ya tano, Kardinal Ramosengo alijiunga na shirika lile kwa kupana mchango wake uliosaidia kwa kuwalipia wa franka watoto ya pata kumi waliochungwa hospitalini sababu hawalipe wa franka za matunzo. Kiongozi wa shirika lile Asedofe, Mpadri Bagaza, alieleza kwamba kitendo cha Kardinal Mosengo ni alama kubwa ya mapendo na ambayo inapaswa kufuatwa kwa wote na kwa upande mwingine kuhusu michezo jweni kama jamhuri ya kongo kidemokrasia ilisifiwa jana mjini Lagos, wakati wa sherehe glo cafe award ya mwaka wa elfu mbili na kumi na nne ni palata tunzo la mchezaji wa, wa kandanda wa, kwa bumbu ya kwanza anaicheza anai anayecheza katika bara la Afrika ni Firmin mubele ndombe wa timu la AS Vita Club alipewa palata kubwa na cafe na aliweza pia kumpatia kafe iliweza kiwampatia palata yani, tunzo kubwa mwezi katumbi chapwe kama kiongozi wa timu za kandanda barani Afrika. Na ni hapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora ya Kiswahili, kipindi cha Juni kwa nyamba ya fundi wa mitambo Jodeli Nyangasa na kundi za kuendelewa na kuandaa taarifa yetu, tunawapigia asanti sana na kuwatakia mwisho wa juma njema. Asanti, tunawacha katika mikono ya bibi na Nabolojwa. Oh, kapi. oh,