Désiré. Idadi ya wahuni wa kundi la sala la fleke pamoja na wanajeshi wa Jamhuri ya Angola inapanda katika mtaa wa Tela, eneo linalopatikana kunako mpaka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Angola, shirika la raia la mtaa ule inaogopa mapambano kati ya pande hizo mbili, jambo analopinga kiongozi wa mtaa. Kila mwamzi raia kama jeshi anapaswa heshimu katika kazi yake kiapo cha uaminifu, kutopendelea na kutobagua, ndivyo alikumbusha kiongozi wa baraza kuu ya wamzi wakati wa kuanzishwa leo siku ya kwanza kwa mkutano wa kawaida wa baraza ile. Na idadi ya watu wanaoumwa na kuumizwa na mbwa inapanda kwa baraka jimboni Kivu ya kusini, hali inayofadhaisha inspekta wa kilimo Pafizi mwenye kutayarisha chanjo ya wanyama wale mwisho wa mwezi. Tunao shirika la raia la Chela mtaa unapatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilometa mia mbili magharibi ya Matadi lina ogopa mapambano siku za hapa karibu kati ya wauni wa kundi la silaha la Flek na wanajeshi wa Angola ni kutokana na kuzidishwa kwa wauni wa wa kundi hilo na wanajeshi wa jamhuri ya Angola katika eneo hilo linaopatikana kunako mpaka wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, alisema mwanamemba mmoja wa shirika la raia akitoa maoni yake kuhusu habari ile. Kiongozi wa mtaa wa Chela alisema ni mambo ya uongo taarifa ya Giro zenya mpala kutoka Matadi. Mengi na montetuwa Kindu, Rigobert Walumba majeshi haya ya flek hupatikana kwenye misitu ya Mbemba Pachela, kunako eneo ya Kongo. Kufuatana na duru ya gundi la raia ya Bakongo, walionekana na wakaaji na wanabaki huko mpaka sasa. Ngambo ingine ya mipaka, vikosi vya jeshi la Angola vilionekana na vifaa vingi na jeshi kubwa. Wakaaji huhakikisha kama majeshi la Angola hupiga zamu hata kunako eneo la Kongo, lakini bila kutatiza raia. Kuweku kwa jeshi hii uleta woga na wasiwasi kwa wakaaji wa Mbemba wakiogopa mashambulizi ambayo inaweza kuwa na matukio mabaya ya uwami wa wakaaji wa muji na kandokando kando. Kwa leo kuna wakaaji ambao hawaendi tena shambani. Kwa hiyo gundi la raia la Chela huomba kwa serikali kukamata hatua muhimu. Munyampara wa mtaa wa Chela Karolo Ilowa Nkoi usema ni habari ya mzaa kutokana tu na woga. Aliongeza tena akisema kama Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo haisaidie flek na naomba kwa wakaaji watulie. Na jimboni Kivu ya kusini, hali imerudi tulivu nyuma ya mchana pa Uvira, kisha kusimamishwa kwa kazi bela mchana, kutokana na ombi ya shirika la raia la Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Ni katika shabaha ya kuomba waondoshe wakuu wa shirika la SNEL pa Uvira pamoja na wakuu wa shirika la Rejidezo kutokana na uongozi mbaya, imesema shirika la raia lakini maandamano yale yalikatazwa jana na wakuu wa mtaa Uvira kisha masilizano na waandalizi wake mengi kutoka Uvira na Wefisto Ngoma Mayabala. Trafiki imerudi tena shwari hapo jioni katika mji wa Uvira hapa na pale. Soko na maduka zimefungua milango hasa katika kata za Mlongwe na Kakungwe. Katika kata zote mbili kulisikika masase mchana kati wakati askari polisi walijaribu kusambaza makundi ya vijana kwa mujibu wa shirika la kiraia jana jioni, wazee wa busara wa makabila zote za Uvira walisema katika maongezi yao na wakuu wa serikali ya kwamba wametambua ukaguzi usiokuwa ya usawa ya umeme na maji katika mji wa Uvira. Uhaba wa moto na maji safi umesababisha vifo vya watu tano na magonjwa wa kipindupindu katika mji wa Uvira. Katibu mtendaji wa shirika mpya ya kiraia ya Kongo tarafani Uvira, Bwana Claude Misare alisema ajui kama umeme inakuwa ya mtu binafsi au ni ya serikali. Kwa upande wake shirika la SNEL ilijibu katika kibarua ya kwamba hali ya umeme katika mji wa Uvira inajulikana, lakini tatizo kubwa zaidi ni ya kubadilisha singa ya umeme ya chini ya udongo ya kilometa kumi na nne unayolisha Uvira kutoka mji jirani ya Burundi. Toka Uvira, fistango mama ya bala kwenye Radio Okapi. Kinyume ya hali ile pa Uvira, kazi za kiuchumi kando kando ya barabara ya taifa namba tano ziliendeshwa katika uzume Pasange, muji mdogo unapatikana kwenye mbola zaidi ya kilomita makumi saba na mji wa Bukavu. Kwa mjibu wa wafanyabiashara wanawake, ni kutokana na kusimamishwa kwa kazi na shirika mpya la raia jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kituo cha Uvira. La taarifa la Zilber wa redi wa maendeleo wa Sange mengi na we Karinda muso. Kazi zimezembea mjini Sange kama walivyosema wanawake wachuuzi wamoja wa viazi pa Sange ya kati, tangu leo asubuhi hawakupata hata mteja mmoja sokoni. Wanunuzi ni zaidi wenye kusafiri wa na gari kwa kuenda Bukavu. Ni sawasawa kuhusu wanawake wachuuzi wa maziwa ya ng'ombe na mahembe. Pahali pa kuuzishia machungwa hakuna mchuuzi hata mmoja. Wachuuzi wa nyama ya mbuzi wanahakikisha kwamba hawakuuzisha sababu ya ukosefu wa wanunuzi. Kwa mjibu wa kiongozi wa shirika mpya la raia, shirika la SNEL linapaswa kupunguza bei ya malipo ya umeme. Kwake yeye, wateja wamoja wamelipa sasa feza za kikongomani elfu makumi mawili na tano kuliko elfu ine lakini viongozi wa SNEL wanasema kwamba hawakubadilisha bei kila mwamzi raia kama vile jeshi anapaswa heshimu katika kazi yake kiapo cha uaminifu, kutopendelea na kutobagua. Ndivyo alikumbusha kiongozi wa baraza kuu ya waamzi wakati wa kuanzishwa leo, siku ya kwanza kwa mkutano wa kawaida wa baraza hili hapa mjini Kinchasa. Sharu ya wamzi na alika wanamemba wake wajichungue kindani, wakati waamzi wanaomba shurti zao za kazi na za maisha ziboreshwe ili watumike vizuri Taarifa jefungo mengi na mazetu wa Kindu Ntumba Mobili, kutano inafunguliwa bila amri moja kamili, nafaa kuchunga kama wote wakubali, lakini kufatana na katibu wa kuketi imara wa baraza kubwa ya magistrature mambo ya kuchambua wakati wa mkutano iyi yaambatana na kuundwa ya kazi ya majistra uchangazi hadi kuwacha hali yake ya mshahara na kijamii. Akirudi juu ya kiapo ya majistra, Jean Ubulu awaza kama kuna haki na shurti ya kutimiza. Sindika autonome ya wa majistra ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ya nena kuwa na dhamiri ya mzigo yenyi inabeba kusudi ya kuheshimisha kiapo ya uaminifu. Lakini makamu presidenti wa sendika Edmond Isofa hataja visivyoendeka kwenye mkutano hiyi. Baraza yajihusisha kwa kuendesha vyumba vya malipizi kwenye magistrature kwa kusabitisha yeyote mwenye kwenda umbali mbali na sheria na ajali ya mwisho katika ziwa Albert ni maiti mia moja na kenda ndio zimeondoshwa katika maji na mia moja na moja ndiyo bado hazijapatikana, wakati idadi ya walionusurika ni watu makumi manne na moja. Matokeo yale mapya yalitolewa na waziri wa mambo ya ndani Richard Muyege wakati wa kujibu leo siku ya kwanza kwa swali la sasa la mzee wa bunge Ernest Amuli. Wakimbizi wa Kongomani waliopata ajali ile walitokea katika bandari moja ya uvuvi ya Jamhuri ya Angola na kwenda moja kwa moja katika bandari ingine katika limbovu hususan: wingi wa watu na mizigo, uzio wa mashua na ukosefu wa ujuzi wa watumishi wa mashua. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo imesikitika na ajali ile na ilichukua hatua kwa kukomesha ajali za aina ile, alisema waziri wa mambo wa ndani. Taarifa Mimie Ngumba mengi na Wekari Ndamuso. Wakimbizi wa Kongomani wale waliandaa binafsi kurudi kwao ijapokuwa walikubali kwa utashi wao mpango wa kurudishwa nchini Kongo ya Kidemokrasia. Richard Muyeja anasema wakimbizi hawakusubiri na hawakuheshimu kanuni, waliepuka uchunguzi wa HCR na viongozi wa Ganda, kwa bahati mbaya walianguka katika hatari. Inafaa kuepuka msiba wa aina hiyo siku za usoni, ndio maana kutaendeshwa mkutano kati ya pande tatu, ni kusema Kongo ya Kidemokrasia shirika la CR na Uganda kwa ajili ya kuzungumzia swali hilo, shabaha kuchukua mipango inayostahili. Lakini kabla ya hayo kunaendeshwa wawemizaji nchini Uganda. Serikali ya Kongo ya Kidemokrasia imeomba wakuu viongozi wa Uganda waweze kulinda vizuri kampi ya Kiangwali ambako kunapatikana wakimbizi wengine. Kuhusu hali ya wakimbizi wa Kongomani wengine ambao wakingali Uganda, Richard Muyesha anahakikisha kwamba serikali inajiandaa kutoa mchango wake kwa kuhakikisha kalendari ya kuwarudisha nchini. Waziri anajulisha pia kwamba serikali imehudumia kiafya na chakula wale walionusurika. Thank kwa mwisho idadi ya watu wanaoumwa na kuumizwa moja kwa moja na mbwa inapanda pabaraka jimboni Kivu ya Kusini. Hali inayofadhaisha inspekta wa kilimo Pafizi. Wakati wa mazungumzo na wapasha habari Dalton Kasukulu alisema zaidi ya watu makumi tano walihesabiwa tangu mwezi wa Disemba. Huyu anaaidia kuchanja wanyama wale mwisho wa mwezi tunao, tumsikilize mbele ya maikrofoni ya Mutaa Mateso wa Redio Umoja. De... kutokana na vinyume vya swala hilo tunapashwa kuanzisha kampeni ya kutoa chanjo kwa mbwa zote mtani Fizi. Tunawaza kuanzisha kampeni hiyo mwisho wa mwezi wa ine. Wafugaji wanalazimishwa kupeleka mbwa zao kwa chanjo, kama si ivyo watafuatiliwa na ginsi watu wameumwa na mbwa, kama kuna hatari wenyeji mbwa zile watachukua jukumu zao. Kila mtu anaombwa kupeleka mbwa yake kwa chanjo, Kwani kuna watu waliofariki sababu waliumwa. Kupeleka imbwa kwa chanjo ni vizuri.