mwaka mmoja kisha kutaja kwake waziri mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo anaoza serikali yake na stahili alama saba zidi ya kumi. Auguste Matata Mponyo alitamka hivyo leo siku ya pili katika kipindi Parole aux auditeurs. Yeah. Mikusanyiko inayopashwa unda ofisi ya uongozi wa tume la taifa la uchaguzi huru seni ina siku saba kwa kuonyesha wakilishi wake. Makubaliano hayo yalijitokeza katika mkutano wa leo siku ya pili kati ya ofisi ya baraza ya bunge la taifa na uwakilishi wa makanisa mbalimbali wa upinzani wa kisiasa na wawingi wa urais unaoongoza jimboni. Mashariki, maeneo makuu mawili na mbili ya mitaa ya afya Isangi ya Kusu na Bafwasende yamepata maji safi na kanuni za usafi kwa kupinga magonjwa. Ujumbe wa mfuko wa UNICEF ulijionea binafsi hali hiyo leo asubuhi kisha utume wa uchunguzi wa mradi wa usafi wa masomo na vijiji Paisangi oh, mwaka mmoja kisha kutaja kwake waziri mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo anawaza serikali yake na stahili alama saba zidi ya kumi wakati wa kipindi paralo zodite. Leo siku ya pili Agosti, Matata Ponyo alizungumzia kufaulu kwa malipo ya mishahara ya wafanyakazi wa serikali kupitia benki ikiwa mfano wa ushindi wa serikali inayoongoza upande wa usalama. Suluhisho kwa mapigano ya mashariki ya jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo ni mojawapo wa alama ya lazima serikali, alisema waziri mkuu Auguste Matata Mponyo. Ni taarifa ya Agad Pona Elema inayosoma Tidoni nawe dunia Mukunda Milemba. Ustawi wa uchumi wa serikali ni kwa jumla unabaki katika hali kubwa, ndiyo waziri mkuu Matata Mponyo aliweza kujulisha hali ya kijamii kubwa sana, kwani nabaki kama vile inakuwa inaendelea mbele. Watata ponya alisimulia juu ya mpango yenyi serikali iliandaa muda wa mwaka wake wa kwanza wa madaraka, hali huenda kubadilishika katika kila siku na kwenda mbele katika uchumi. Usaidizi kifedha wa mpango wa kilimo ni jambo lenye jambo lenye kuelekea usaidizi kifedha kwa namna ya kuendelea na vifa ujenzi wa mahospitali na vituo vya afya, kama vile mipango tuliyochukua ya ujenzi wa mashule huenda kufikisha kwa idadi ujenzi wa mashule elfu moja hadi mwaka kesho. Hiyo ni alama kubwa kwa manufaa ya hali ya kijamii katika mwisho wa siri kisha mwisho wa mwaka watumishi elfu sita watalipa kupitia banki. Hayo ndio mabadiliko makubwa yaliyo hukumiwa na kupata maunda makubwa ya milioni tano ya dola za Kimarekani. Tupo kweli kwa mji kwa safi na watu safi nchini moto wa umeme kukome rushwa kuongoza mipango mikusanyiko inayopashwa unda ofisi ya uongozi wa tume la taifa la uchaguzi huru ina siku saba kwa kuonesha wakilishi wake. Makubaliano yalijitokeza katika mkutano na ofisi ya baraza ya bunge la taifa leo, siku ya pili, ndio ilikuwa mwanzo wa shauri kwa kushimika ofisi ya uongozi wa seni ni. Kwa hiyo ofisi ya baraza ya bunge la taifa ilipokea wakilishi wa makanisa hao wa upinzani wa kisiasa na wawingi wa urais unaoongoza na hukumu ya kifungo cha maisha ndiyo ilitolewa jana siku ya kwanza na tribunali kuu ya Beni kwa mshtumiwa wa ubakaji na uwaji wa mtoto hapo Beni, Kakule Kilu. Hukumu zingine zaidi ya kumi zilitangazwa na kituo hicho katika gereza ya Kangwai hapo Beni. Na, na kwa muda wa wiki tatu wafungwa 17 waliojiwa kwa misambo hizo, hawa watumiwa kesi za ubakaji, wizi, mauaji na kesi zingine 11. Miongoni mwa hawa wakahukumiwa kifungo jela kati ya miaka tano hadi 12 na kulipa fidia. Kakule Kilo, yeye alihukumiwa kifungo cha maisha kwa kesi cha kumbaka na kumuua msichana mdogo eneo la Benimbao mwezi Desemba mwaka jana wengine wafungwa watano waliachwa huru wakionekana kutokuwa na hatia, aeleza mwamzi mkuu wa mahakama hiyo Bwana Alekanane. Abaini kwamba lengo la mpango ule wa misambo ni kugombanisha vitendo vya uhalifu mtaani Beni, ila pia kugombanisha kutowapiza watenda maovu za ubakaji misambo hizo zapelekea kwa asilimia 65 idadi ya kesi za aina sawa zilizosambishwa na mahakama ya Beni tokea mwezi Januari mwaka huu, aeleza mwamzi Kanane. Misambo hizo zilipata msaada wa uzamini wa monisco Goma. Bernardin yangradiop kwa kifupi. Kesi ya marehemu Floribert Chebea ilianzishwa tena leo hii, siku ya pili. Korti kuu ya kijeshi ilikomesha mwenendo wa uchunguzi wa mwito katika swali la mauaji ya watetezi wakuu wa haki za binadamu Floribert Chebea na Fidel Bazana. Kesi ya leo kuna ogereza kuu Seperka makala ya mji wa Kinchasa ilichungua ombi mbili zisizo za kawaida za pande la raia. Korti ilikusudia kukosa uwezo wa kuchungua ombi hizo na kuharifu moja kwa moja korti ya kikatiba kwa uchunguzi huo wa ombi za pande la raia. Habari njema kwa vijiji makumi mbili na mbili vya mitaa ya afya ya Isangi, ya Isangi Kusu na Bafua Sende jimboni mashariki. Maeneo hayo yamepata maji safi pamoja na kanuni za usafi kwa kupinga magonjwa. Ujumbe wa mfuko Umoja wa Mataifa kwa watoto UNICEF ulijionea binafsi hali hiyo leo asubuhi kisha utume wa uchunguzi wa mradi wa usafi wa masomo na vijiji pa Isangi kwa mjibu wa kiongozi wa ofisi jimboni ya UNICEF, katika maeneo hayo visima vya maji vilijengwa na wakaaji walihimizwa kuhusu kanuni za usafi wa maeneo yao, na tena masomo mnane zilifaidishwa na zaidi ya vyoo makumi mnane pamoja na brigedi za usafi masomoni. Etienne Mangaiko, kiongozi wa ofisi jimboni wa UNICEF, anajulisha kwamba mpango huo utatimizwa miaka ine ijayo katika vijiji zaidi ya mia tano na tena katika masomo makumi tisa za wilaya Chopo na Bawili. Afuataye ni Etiene Maanga iko katika masemelo, echukuliwa na Joseph Basai wa Redio Bonde Kuu. Mpango o suti ya kwanza ni kuwa wanamemba na kisha mwenendo wa wana mpango huo. Wanamemba uchungua hali ya vijana wenye kuwa na wanamemba. Mpango wa kimataifa ni kusema kitu gani cha kufanya kwa kukomesha mizozo ya afya na kutetea hali nzuri ya mazingira. Kushimika mipango ni raia ndio wenye kuishipanya kwa usaidile wenye kuwasaidia katika maeneo yote tunamo kwenye mipango ya shirika hilo, inapatikana inapangwa kwa kuwa inafaa kuwaelezea viongozi vya kiserikali na waganga ili washiriki katika mpango huu, na wale walioshiriki wakiwa hivi wataalamu uimizaji wanaweza kushiriki katika mpango huu, na tunangoja kushiriki katika mpango huu kwani ni mpango wao. Upande mwengine, kazi za ujenzi wa barabara Kindu Kasongo zinaendelea bila shaka katika utimizi wa shirika la barabara Office de Route. Kituo cha jimbo la Manyema, usafirishaji katika barabara hiyo yenye urefu wa zaidi ya kilomita mia mbili makumi nne unaendeshwa peke yake kutoka Kindu hadi kijiji cha Kipaka kwenye umbali wa kilomita mia mbili na tano na mji wa Kindu, na kutoka Kipaka hadi Kasongu hali ya barabara hiyo ni yenye kuwa mbovu sana, hasa wakati wa mvua. Mmoja wa vidume vibaya vya hali hiyo ni kuachiliwa kwa zaidi ya vilalo makumi mawili vilivyojengwa na miti katika barabara hiyo. Maelezo mengi nawe Jeda Tumba Mobile kutoka mji wa Kindu. Tupo ndani ya gari pa kilomita kumi na Kindu, wafanyakazi wafi de rute na vyombo vyao kubwa wapo wa kikarabati upya njia hii mpaka Kipaka. Hakuna magumu yoyote kwa kutembea, lakini zaidi ya vilalo makumi mbili yenye miti icha kuvunjika ni sawa vile pa Mabanga ndani ya sektere ya Wakabangu de gari kubwa yapashwa kupita majini, kwani ulalo sio nzuri kwa ngambo ingine. Magumu kubwa yaanza tangu kijiji Kayeye sektere ya Maringa pa kilometa mia mbili na kumi. Wasafiri hawawezi kupita tena kuunjia kuu kufatana na hali mbaya yenye kujitokeza hadi Kasongo, wanalazimishwa kupita kwa kukatiliza na ile kwenye mahali mengi njiani. wasultani wenye ambao tulik tana waalika ofisi ya route kujiandaa ku kazi ya njia ambayo yaleta shida kilomita zaidi ya makumi ine. Tujulishe kama kazi ya uzuishaji upya imeendeshwa kufatana na utoaji pesa ya mpango wa mchango ya kuboresha mlimo jimboni Manyema pirame kwa ufupi, toka Kindu, Dedone Tumba, Mobile Radio Okapi. Asante kwako Jinonen Tumba Mobile. Huo utakuwa mwisho matangazo yetu ya jioni na wakumbusha tena habari tulioandalia kwa kifupi. Mwaka mmoja kisha kutaja kwake waziri mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo anawaza serikali yake na stahili alama saba zidi ya kumi. Auguste Matata Mponyo alitamka hivyo leo siku ya pili katika kipindi parole aux auditeurs cha Radio Okapi na mikusanyiko inayopaswa unda ofisi ya uongozi wa tume la taifa la uchaguzi uruseni ina siku saba kwa kuonyesha wakilishi wake. Makubaliano hayo yalijitokeza katika mkutano wa leo siku ya pili kati ya ofisi ya baraza ya bunge la taifa na wakilishi wa makanisa mbalimbali, wa upinzani wa kisiasa, na wingi wa urais unaoongoza na jimboni mashariki maeneo makuu mawili na mbili ya mita ya afya Isangi, Yakusu na Bafwasende yamepata maji safi na kanuni za usafi kwa kupinga magonjwa. Ujumbe wa UNICEF ulijionea binafsi hali hiyo leo asubuhi, kisha utume wa uchunguzi wa mradi wa usafi wa masomo na vijiji hapo Isangi. Oh, <laughs>