Vijiji vingi vya eneo la Kiona nzini katika mtaa wa Peto viliunguzwa na moto kutoka wamaimaikatakatanga mwisho wa juma jana, mbele ya ajali ile iliyopelekea kukimbia kwa watu musituni wa mai mai wale walishambulia gari moja ya wanajeshi wa FARDC na kusababisha kuwawa kwa wamoja na kuumizwa kwa wengine jiboni Kivu ya kaskazini. Watu wanne waliuawa, wengine mnane waliumizwa vikali na saba walipelekwa nafasi isiyojulikana. Hayo ni matokeo ya shambulia ya wahuni Waganda wa ADF siku ya Mungu siku katika eneo ya Linzos, kaskazini magharibi ya Beni na katika vijiji vine vya maeneo ya Bremana na Kituba, magharibi ya mji wa Goma, watu wane waliuawa, mmoja mapotea na wengine mnane waliumizwa, na shamba zaidi ya mia moja ziliharibishwa. Hayo ni matokeo mapya ya uharibifu wa maji kutoka mito kisha Ki mvua kali ya siku ya posho usiku katika maeneo yale. Oh, wamaimai katakatanga waliunguza mwisho wa jumajana vijiji vingi vya eneo la Kiona nzini katika mtaa wa Petro na kulazimisha wakaaji kukimbia katika msitu. Siku mbili mbele ya hapo wa Mai Mai wali walishambulia gari moja wanajeshi wa FARDC na kusababisha kuuawa kwa mmoja na kuumizwa kwa wengine. Jimbo la sala kijeshi lilisha kwamba ni mtu mmoja ndiye aliuawa na mwingine aliumizwa upande wa FARDC, lakini ndugu za hapo nyumbani zinaarifu kwamba wanajeshi saba ndio waliuawa na wane waliumizwa mengi tuyofata kutoka Lubumbashi na mwenzetu Madeleine Waila, ni zaidi ya nyumba makumi sita iliyounguzwa usiku wa siku ya sita kuamkia siku ya Mungu katika vijiji mbalimbali vya Sheferi Chonanzini kama vile kijiji Kanswa, Kamimbi, Lumekete pia Katendeji. Ushuhuda kutokea shirika la wananchi pale Pweto umehakikisha kama vijiji hivi vimebaki tupu, wakaaji wengi wamekimbia porini tena imefasiriwa kama kazi ya kuunguzwa nyumba inayojitokeza kwenye kijiji Kionanzini imeandaliwa siku hizi na bwana wa vita mpya anayeitwa kwa jina Kitonye, akiwa mfuasi wa zamani wa chungu mtanga Gedeon. Lakini mjue kama siku mbili mbele ya nyumba ya kuunguzwa maeneo huko, gari moja iliyokuwa ikichugua maskari wa FARDC imeweza kushambuliwa na wapiganaji huko wamoja wamefariki na wengine kuumia. Ofisi jimboni la kijeshi upande wake huhakikisha kama katika ajali hiyo ni askari mmoja aliyefariki na mwingine kuumia, lakini shirika la wananchi maeneo ya Pweto, amejulisha kama ni askari saba waliofariki na wengine wane kuumia. Walioumia wanapelekwa kwa, kwa matunzo kwenye hospitali kuu ya Jikulushi pale maeneo ya Kwila. Tena shirika la wananchi imejulisha kama kazi ya kuunguza nyumba maeneo ya kijiji vya Sheferi Conzini imesababisha vikundi mbalimbali vya kuhudumia maisha ya kiutu cha kitaifa kuweza kutoka maeneo huko na basi na kurudia maeneo ya Pwetu tokea Lbumbashi Man Kapi na jimboni Kivu ya kaskazini. Watu wane waliuowa mnane waliumizwa vikali na wengine saba walipelekwa nafasi isiyojulikana miongoni mwa mmoja hayo ni matokeo ya shambulio wa ya wahuni waganda wa ADF, siku ya mungu usiku katika maeneo ya linzo sisene kilometa makumi mane, kaskazini magharibi ya mji wa Beni. Wakuu wa kiserikali wapo nyumbani wanaotoa habari wanajulisha kwamba wanajeshi wa FARDC walifuata wahuni wale katika tangazo la leo asubuhi. Waongozi wa shirika la raia la jimbo ya kivu ya kaskazini linashutumu mauaji, kushikwa kwa watu na kuporwa kwa mali ya wakaaji katika maeneo yaliyodhibitiwa tangu siku chache na wanajeshi wa FARDC mengi, kutoka Goma na mwenzetu Sifa Maguru, jueni kama watu wale yasemeka kuwa walikuwa na silaha na hata mipanga. Hawa walizunguka position ya FARDC na kuishambulia kijiji watu wakaaji wachache. Waliojaribu kukimbia walikamatwa na kuuawa na wengine wakaumizwa. Kiongozi wa kijiji aliyekamatwa li alish alishtakiwa na wa ADF kuwa ni msaliti upande wa jeshi la Kongo, naye alipelekwa mahali pasipojulikana pamoja na watu wengine. Ni idadi ya watu, ni idadi ya watu kumi na tano sasa ndio wamekwisha kuuawa kwenye barabara ya Oicha Erengeti na wa ADF muda wa juma moja tu. Shirika la raia inatetea kuzidisha majeshi ya FARDC kwenye barabara hiyo, inaomba tena MONUSCO na serikali ya Kongo wafanye yote ili kurudisha usalama katika maeneo hiyo. Goma, kifa maguru radio Kapi, watu wane waliuawa, wa moja amepotea na wengine mnane waliumizwa na shamba zaidi ya mia moja ziliharibishwa. Hayo yake matokeo mapya ya uharibifu wa maji kutoka mito katika vijiji vine vya maeneo ya Bweremana na Kituba ni kwenye umbali wa zaidi ya kilomita makumi tano magharibi ya mji wa Goma, kusini ya mtawa Masisi. Ajali hiyo ilitokeza kisha mvua kali ya siku ya posho usiku katika maeneo yale. Na zaidi ya wa watumishi makumi tatu wa shirika la SNCC waliofukuzwa kazini waliendesha maandamano ya kukaa mbele ya ofisi ya kiwanda cha SNCC Palikasi leo hii asubuhi. Moja kati yao mwenye kutamani kujulisha alisema watumishi wale wanadai malipo ya fedha za mwisho wa kazi kutokana na mkataba wa kazi wa shirika la SNCC, lakini juhudi zote hazikufaulu kwa kupata maoni ya uongozi wa Copperbelt SNCC hapo Likasi. E, Jimboni Mashariki, kazi za kijamii na za kiuchumi zilianza leo asubuhi katika mji mdogo wa Lukutu na katika kijiji ya Mbienene, kilomita 250 magharibi ya Kisangani, ni kiisha siku tatu ya maandamano makali na mapigano kati ya walinda amani na wakaaji wengi wa sekta ya mungi. Hao walikuwa wenye kupinga kufungwa kiolela na walenzi wa kiwanda cha chaps kutokana na uwizi wa ngazi. Na tena wakaaji wa maeneo yale walidai kugeuzwa kwa hektari nyingi za mwito katika mashamba kubwa kubwa bila marudishio yoyote. Taarifa Joseph Basai wa Radio Bondiko, mengi na mwazito wa Kalemie, Francois Xavier Mibei. Kianzo cha maneno ni kufungwa kwa watu wane wa muji wa Yambi Enene na walinzi wa kampuni inayotoa mafuta ya ngazi ya Lokutu. Watu hawa wanastakiwa kuiba ngazi ndani ya mbuka ya mingazi. Mtetezi wa kundi la kupigania haki la binadamu muji wa Lokutu anastaki kutendewa vibaya kwa wafungwa ngambo yao Wakaaji wa Yambi Enene wakiungwa na wengine wa muji ndani ya sekta ya mwingi walibeba mipanga na vyombo vyengine vikali. Kwa asira, walishambulia askari polisi wakati wa kupelekwa kwa wafungwa kwenye jela ya Basoko na wakakimbiza watatu kati yao. Askari polisi alipata msaada kutoka jeshi la maji lililofyatua risasi kwa kuogopesha na watu wakazambaa, hali iliyofanya wanafunzi kama vile wafanya biashara kukimbia kiolela. Walipofika mjinini kwao Yambi Enene habulia mingazi na kuilundika barabarani inayosaidia kutoka kwa ngazi ya kutoa mafuta. Ni tangu sasa siku tatu hakuna mgomba wa ngazi kuelekea kampuni. Kulingana na mwenyekiti makamu wa mtaa wa Basoko msika wa uchumi, watu hawa waliondoa vikwazo vyote njiani baada ya kumfungua mmoja wa wafungwa aliyebaki na hata kuanzisha kupya mazungumzo na kampuni Fransu. Tukibaki jimboni mashariki tujuse kwamba ni tangu miaka tatu ndio vifaa vya mawasiliano Vsat zaidi ya toni 16, kutoka serikali ya taifa vinachelewa kuwasili kunao kiwanja cha ndege cha Buta Ziga. Serikali ya taifa iliahidi mara nyingi kwamba vifaa hivyo vitasimikwa kunako uwanja wa ndege wa Buta bila kutimiza ahadi yenyewe. Ndio sababu wa kuwa RVA Buta waladikia sikaposhi iliyopita waziri wa usafirishaji na njia ya mawasiliano ili achukue jukumu yake zidi ya vifaa hivyo bei ya vifaa hivyo ni zaidi ya milioni mbili na nusu ya dola ya Kimarekani. Zilishukishwa mjibuta pa mwanzo ya mwaka elfu mbili kumi na mbili. Vifaa hivyo ni ya muhimu sana, kama vile imejulishwa na kiongozi ya shirika RVA mjibuta. Jibuta ni kwa mfano kwa kutia vyelezo katika uwanja ya ndege na kufanya pia uchunguzi ya mandege za kigeni zeni kupita juu ya eneo la Bauwele. Uchunguzi huu unaweza kutoa feza nyingi kwa nchi Kongo. Kufatira tu naye, mandege za kigeni zaidi ya makumi tatu zinapitia upande huu kila siku. Kwa kuona kama vifaa hivyo vinaanza kuharibika, liwali makamu la jimbo la mashariki na wanabunge wazaliwa ya uwilaya Bauele wanahidia kuandikia waziri ya usafirishaji nchini Kongo kibarua moja yeni kumkumbusha agano lake la mwezi ya ine inayopita. Wakati aliwasiri Mujibuta aliaga kushimikwa kwa vyombo hivyo kwa haraka.